Seal Of Evil !!!!!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Dark Tidus, 24/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dark Tidus

Dark Tidus Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay rãnh rỗi ra shop game coi thử thì thấy đưa về một game mới toanh,có tên là Seal Of Evil.Nếu ai đã từng chơi Prin Of Qin thì không thể bỏ qua game này được,đây là 1 bước nhảy vọt sau game POQ,hình ảnh đồ hoạ rất đẹp,cấu hình vừa phải,thuộc thể loại RPG.Nếu ai đã chơi qua game này xin cho tôi hỏi đôi chút nhé.
    Vừa vào game (xong đoạn nói chuyện)tôi lập tức đi tìm Quest ngay,thoạt đầu có vài Quest,tôi điều làm được(Cả những quest phụ không có hiện lên trong phần quest).nhưng mà sau khi làm xong hết quest rồi thì không biết đi đâu cả.
    Đi qua làng khác thì bảo là xa wa' hổng dám đi,vào hang rắn thì nói là chổ đó có rắn chúa cũng hổng dám vô luôn.Ai chơi rồi hãy chỉ tôi với tiếp theo phải đi đâu đây.
    NẾU CÓ THỂ THÌ CHO TÔI XIN LƯÔN CÁI BẢNG HƯỚNG DẪN NHÉ !!!

2. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Thấy hình cũng được đó nhưng tớ chưa chơi hết mấy trò RPG hay nên chưa dám chuyển sang Made of China (25 tiếng Prince of Qin đã là quá đủ)

3. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng đang chơi trò này , không quá xuất sắc nhưng mà chơi cũng được , nhất là hiện này không có nhiều RPG hay lắm. Điểm hay nhất trong game này có lẽ là hệ thống item creation , hay hơn PoQ.
    To DarkTidus : Trò này hình như chưa có wt , chắc là do quá dễ nên không ai thèm viết. Tui nghĩ bạn bị kẹt ở đoạn ... đi ngủ :D , phải cho Lan Wei về nhà đi ngủ , sáng hôm sau sẽ có quest mới.

4. 4eye

4eye Youtube Master Race

Tui cũng đang luyện trò này.....ghét nhất là cre8 item,lúc nào cũng làm dỏm hơn bọn blacksmith ở làng bởi vì 2 skill item creation của tui mới lên được Senior.....cái này còn hay hon PoQ ở chổ khi ko control char~ nào thì char~ đó có thễ tự động cast spell với lại mấy cái Anger Skill nhìn cũng đã mắt thiệt.....ai phát hiện ra secret thì post lên nha bà con.....

5. Dark Tidus

Bạn crea ra item dỏm là vì 2 lý do:
    1.Đồ dỏm thì ra item dỏm
    2.cách sắp xếp đồ để tạo ra item chưa đúng cách,có 1 thứ tự đặc biết để tạo ra item mạnh như sau:nước làm mạnh cây,cây làm mạnh lửa,lửa làm mạnh đất,đất làm mạnh kim loại,kim loại làm mạnh nước.Khi crea bạn sắp xếp theo chiều từ phải sang trái theo qui luật trên thì sẽ ra đồ mạnh thôi.
    Bây giờ tới tôi hỏi lại 1 câu nhé,có ai biết làm cái quest này không:"Help Baiyu'granma look for Baiyu"
    Ai biết thì chỉ dẫn gấp nhé,cám ơn trước.

6. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

Để tìm Baiyue thì đi vào Mantrap Woods , khoảng giữa map (hình như vậy) sẽ có 1 đoạn cutscene xuất hiện , giết con Mantrap rồi dẫn Baiyue về làng , vậy thôi.

7. whocare

whocare Mr & Ms Pac-Man

Trò này ko hiểu có khá hơn POQ, đồ hoạ đẹp hơn ở mỗi mấy cái menu....>.< ...nhưng có mỗi 5 nhân vật thì phải... tớ mới lượn đến đoạn bố của Lan Wei nghẻo... chưa hiểu chạy đi đâu tiếp.. mẹ chơi ko chỉ dẫn ... lang thang đến mệt...

8. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

Gì mà đồ hoạ chỉ đẹp hơn ở Menu , bác thử so 2 cái screenshot coi . Mặc dù chỉ có 5 char nhưng mỗi char đều có 1 câu chuyện riêng , tuyệt chiêu , các điểm mạnh yếu khác nhau , PoQ mặc dù nhiều chả hơn nhưng các char cũng na ná nhau thôi.
    Chơi cái này phải chịu khó đọc log và nói chuyện với các NPC tí. Tui nhớ là đoạn bố Lan Wei nghẻo thì đi ngủ , sau đó nói chuyện với chú của Lan Wei , sau đó thì ông này nghẻo nốt :D ... và bắt đầu cuộc hành trình tìm 5 hòn đá để 2 ông này dzậy.

9. Dark Tidus

Đúng là chơi trò này nên đọc log và hỏi thâm các NPC,nhưng mà như vậy vẫn chưa phải là quan trọng nhất,theo tôi quan trọng nhất chính là làm thế nào cho nhân vật của mình thiệt là mạnh kìa.Theo các bác thì nên chọn 3 nhân vật nào trong số 5 nhân vật chính.Còn bác nào có cách tìm đồ mạnh hay bí mật gì thì post lên cho anh em tham khảo với.

10. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

3 nv mạnh hả , Lan Wei , tất nhiên :D , Yan Hong , summon + heal , cực kỳ lợi hại , ko có Yan Hong là tha hồ quick load , cón nv còn lại thì dựa vào sở thích của mỗi người thôi nhưng tui hay xài Gai Nie , máu nhiều giáp cao , đánh lại khoẻ và chính xác , chỉ có cái Fury lên chậm rì , xài hoài chẳng lên rank.
    Bí mật hì tới chapter 8 tui vẫn chưa thấy có gì gọi là bí mật.

11. Dark Tidus

Có cách nào lam` cho quân minh` mạnh lên được không,cứ cái kiểu 5'/1monter thì tới mônggô mới lên nổi 1 cái lv.À tôi vừa phát hiện 1 điều thú vị lắm,để tôi nói cho bà con nghe nghen.
    Có đủ 1 bộ đồ sẽ có thêm phần kỹ năng phụ.Vd như mang bộ đồ panner thì cộng thêm 30%Move Speed(Phải có đủ hết tất cả món đồ:giáp đầu,áo giáp,chân,vũ khí,nhẫn,vòng)
    Các bác có thể từ từ khám phá thêm các bộ đồ khác.

12. kunkundqnn

kunkundqnn Youtube Master Race

Hà...hà cái nì chỉ cần có mũ,giáp,giày là đủ nhưng cần phải có cùng thuộc tính fire, wood,earth,...Có ai đã làm hết các quest chưa???

13. kunkundqnn

kunkundqnn Youtube Master Race

Cho tui hỏi lấy được hòn đá thứ 4 (chapter 7)rồi làm răng nữa???

14. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

cái này nó bằng tiếng Anh hay tiếng??? tui down nó về mà cũng chưa có thời gian để thử chơi

15. Dark Tidus

Cho tôi hỏi lại 1 câu lần trước nhé,cái nhiệm vụ ở Chapter4 tìm cỏ thuốc về trị độc cho cái làng.Tên quest là "Help MoQian look for Zhang Ling Grass"
    Ai làm cái quest này rùi thì chỉ giúp tôi với.

16. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

mấy bác có cho là em ngu cũng dc,em chụi chứ nói thiệt em cũng khaói trò này nhưng mà chơi chua dc bi nhiêu hết,lúc đầu tiên ,khi mà di ra ngoai làng chỗ có mấy con rắn đó,giết hết,lấy trai cây cho thằng bé,mua rượu cho thằnmg nữa rồi nó bào đi kiếm ông già gì gì đó,em thua ,em kiếm hoài ghổng ra đuờng đi,anh nào chơi rồi,kinh nghiệm chỉ cho em với, pót huớng dẫn lân cho em đọc với,em học 12 nên ko có thời gian mà kiếm dc,mong các anh giúp dùm em
    em xin cam on

17. thuanterry

thuanterry Donkey Kong Lão Làng GVN

ông già gì gì đó thì để sáng mai kiếm, cái màn đầu tiên la chỉ đi buổi tối làm mấy cái quest phụ thôi ko có wan trọng đâu, cứ về phòng ngủ ở gần cái căn Sârfacti Altar,để trời sáng gòi ra làm mấy cái quest chính đàu tiên là you sẽ ra thực tập phép bắn thằng bạn xỉu mất tiui gòi ông già trưởng làng kiu you vô hang rắn kiếm con rắn chúa để giét............ vậy thôi......

18. Helloween

Helloween Youtube Master Race

Các bác có thể nói rõ hơn về trò này không. Gameplay của nó theo kiểu FF hay là Neverwinter night hay giống diablo ( mình ghét nhất cái này). Máy của mình dùng vga on board intel extreme, 256mb ram không biết có chạy ổn không.
    Dạo này đang muốn tìm 1 rpg để chơi mà không biết chọn cái nào.....

19. devine_dragoon

devine_dragoon Donkey Kong

:hug: Để tìm cây thuốc đó bạn cứ đi lòng vòng xung quanh hồ (gần nơi MoQuan đứng, nó ẩn dưới tán lá) sẽ tìm ra, vừa đi vừa nhấn fím Alt cho dễ tìm.Còn cấu hình của trò này cũng nhẹ chỉ yêu cầu 16M vga thôi (thấp hơn chơi vẫn được) =((

20. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

cảm ơn bạn nhiều,mà làm sao mới ngủ dc ta,hhehhêh hỏi hơi bị kỳ tí,vì tui cũn g chạy di kiếm hoài mà chả thấy,nếu dc thì bác cho tui ID YM để liên lạc hen,dc ko????hay cai nick đã là YM của bác rùi???????????????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.