Secret Of Harvest Moon: Back To Nature

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Secret, 13/5/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Secret

Secret The Warrior of Light

Ưm... Có ai biết các bí mật như: cách tiếc kiệm tiền, cách phối giống v.v... những Secret này nó có nằm trong gamefaqs nhưng tiếng anh quá kém nên không dịch được, nếu ai biết cách thì xin chỉ dạy dùm. Thank :wink:

2. toi2

toi2 Mr & Ms Pac-Man

Mình thì chỉ biết có bí mật mà kiếm tiền nhan thôi:
    1_Để dành nhiều tiền để mua một con gà, một con dê, một con bò rồi chăm sóc tốt
    2_Mua loại hạt mà trồng được nhiều lần

3. Secret

To: Tôi2
    -Ưm... Thank bạn đã chỉ dẫn giúp cho Secret. Nhưng cái này hầu hết ai chơi nò điều biết, ở đây là Secret nói những "Secret" kiềm tiền v.v... Nếu có ai biết xin chỉ giúp, Thank nhiều ^_^

4. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

bác secret cho hỏi trò này có tên tiếng việt ko và cách chơi làm seo vậy bác có thể chỉ cho em sơ sơ để em mua về chơi dc ko vậy..
    hè rùi rãnh rủi cho nên tậu nhiều game về để chơi đó mà.
    nếu ra dv muốn hỏi mua trò này thì phải nói lèm sao để nguồi ta đưa cho mình vây bác..mong bác trả lời dùm em mau mau nha

5. aeon

aeon C O N T R A

Trò này tiếng việt thì gọi là người làm vườn còn tiếng anh là "Harvest moon: Back to nature" ra dịch vụ bạn nói một trong 2 tên này thì sẽ có người bán dĩa này cho bạn rôivà dĩa này chơi trên máy PS1, trên PS2 thì có trò "Harvest moon: Save the homland" Trò này thì giống như người làm vườn nhưng có rất nhiều chỗ khác nhau.

6. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

__Thế Secret có thể gửi cho mình link cái link được không, để mình tham khảo thêm. Mình chơi Game này cũng khá lâu gòi nhưng vẫn chưa thể hiểu hết các bí mật của nó được.

7. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

mấy bác có thể chỉ em sơ lược về cách chơi được ko. em mua đĩa về rùi mà ko biết cách chơi. mới vô nó cho mình con chó .đăt tên rùi sao nữa em ko biết .trò này mình phải phát triển nông trại của mình hay là làm seo..có ai chỉ giúp em đựợc ko.
    thank mấy anh nhìu.

8. Secret

To: Vi Tieu Bao 16
    -Ưm... Cái Link nè: http://www.gamefaqs.com.
    To: t_t_love2002
    -Ưm... Ở ngay trong Gamevn cũng có 1 mini Shop bán game đó, vào đó hỏi là họ đem ra ngay hà, bạn chỉ cần chuẩn bị sẵn tiền. Sơ Lược về game: Là 1 game thể loại Nhập Vai, nhưng cũng không phải là Nhập Vai, do ngoài việc Nhập Vai nhân vật chính ra bạn không có gì hết, đại loại như: Hp, Mp và Exp, đó là những điều cần thiết và thiết yếu cho 1 game Nhập Vai, nhưng ở đây lại không hề có, chắc bạn nghe vậy cũng không muốn chơi, không, đừng gnhĩ vậy, bạn hãy mua về chơi thử đi là biết cái hay và hấp dẫn ly kì của nó, những công việc thật đơn giãn, chỉ cần trồng cây, rồi tưới cho lên quả và thu hoạch, Gà thi chỉ cần mua thóc về, cho nó ăn rồi sau đó nó sẽ đẻ ra trứng, rồi đem lên chỗ cho nó ấp, sau 3 ngày nó sẽ nở và bạn có 1 con gà con, bò thì nuôi cho nó lên 1 trái tim, sau đó hút sữa, càng nhiều trái tim càng thu được bình to hơn, đoạt cúp là được 1 bình sữa vàng, ngoài những công việc ở nông trại, bàn còn có thể đi tán gái, không phải tán chơi cho vui đâu, sau 1 thời gian dài bạn có thể cưới luôn, và còn việc đi dự lễ hội nữa. Rất hấp dẫn.

9. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

__Secret ơi, hình nhu trong phần hướng dẫn ở gamefags không noí về những secret ấy đâu. Nhưng cũng may, nó noí thêm về 10 quả táo sức khỏe và 6 con cá truyền thuyết cùng nhiều thứ khác khá thú vị... Tiếng Anh cua tui hơi... tệ 1 tí những rất may còn có thể dịch được 90% :wink: (từ ngữ dùng trong này rất đơn giản)

10. Silver Dragon

Silver Dragon Donkey Kong

Hê hê, mí bác lộn hết rồi. Anh Kokichi ơi!!! Anh mau mau move cái topic này sang game mô phỏng đi. Nó ko phải là game nhập vai đâu mà nó mô phỏng về cuộc sống ở nông trại trong một ngôi làng.

11. aeon

aeon C O N T R A

Các bạn cho mình biết thế nào là game nhập vai, game mô phỏng, game phiêu lưu, game chiến thuật... cho đến bây giờ em vẫn không phân biết được những game này là sao và không biết sếp một game vào thể loại gì như đấu võ thì xếp vào game chiến thuật hay là game nhập vai.

12. Silver Dragon

Silver Dragon Donkey Kong

Hì hì, mình sẽ giúp bạn phân biệt được:
    -Game nhập vai: là những loại game đa số có batte giống FF.
    -Game chiến thuật: là những loại game xây dựng, dàn quân, kéo đánh, lấy tài nguyên, nói bình dân là game dàn trận. VD: Shogun, Kohan, Cossack, Age of Mythology....
    -Game hành động: là các thể loại game đi như CS, một số loại đi như TR. VD: Rune, Spellint Cell....
    -Game mô phỏng: mô phỏng về thành phố( Sim City), hoặc là làm chủ quán ăn( Fast Food), xây công viên( Roller coaster tycoon...), sở thú( zoo tycoon), gia đình( the sim)... nói chung là game ít bạo lực.
    - Game phiêu lưu: sory, cái nì thì ko biết ><.
    Như vậy là mãn nguyện yêu cầu của bạn nhé. :wink:

13. toi2

toi2 Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho tui biết 10 trái táo sức khoẻ lấy ở đâu vậy, làm thế nào để câu cá lớn

14. aeon

aeon C O N T R A

Mấy trái sức khoẻ đã post nhiều ở mục hướng dẫn rồi, bạn hãy vào phần hướng dẫn mà kiếm, ở đó không những có 10 trái táo sức khỏe còn có công thức dạy nấu ăn, cách lấy cá truyền thuyết...

15. toi2

toi2 Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn nhiều nha

16. huyknight

huyknight Mr & Ms Pac-Man

Game nhập vai: là những loại game đa số có batte giống FF.
    -Game chiến thuật: là những loại game xây dựng, dàn quân, kéo đánh, lấy tài nguyên, nói bình dân là game dàn trận. VD: Shogun, Kohan, Cossack, Age of Mythology....
    -Game hành động: là các thể loại game đi như CS, một số loại đi như tìm đường. VD: Rune, Spellinter Cell....
    -Game mô phỏng: mô phỏng về thành phố( Sim City), hoặc là làm chủ quán ăn( Fast Food), xây công viên( Roller coaster tycoon...),
    hoặc là mô phỏng lái máy bay như là Flight Simulator với mô hình lái máy bay dân dụng của hãng Microsolf hay có các game mô phỏng để lái máy bay chiến đấu nữa và cuối cùng là loạt game xây sở thú( zoo tycoon), gia đình( the sim)... nói chung là game ít bạo lực.
    - Game phiêu lưu:như là Alone in the dark chẳng hạn nói hay là kẻ triệu hồi Summoner.
    Tôi chơi Harvet moon: back to the future 1 lần tình cờ bắt con thỏ thử và đem về nhà nuôi nhưng mà hôm sau nó bỏ đi mất tiu luôn hông biết làm sao mới nuôi được nó nữ vì hiện giờ tui đã nuôi được 1 con chó vơi 1 con ngựa rồi, muốn nuôi thêm hông biết có được hông ?

17. bighero

bighero Youtube Master Race

theo tui, cách kiếm tiền dễ nhất là bạn đi bác sĩ, mua vài lọ thuốc tăng lực, trang bị cho mình một cái giỏ mây, và một balô càng lớn càng tốt.

Đi đến thác nước để đào vàng, vì mỗi tầng sâu hơn sẽ có đá quí hơn, nên khi bạn thấy tên nhóc của bạn chuẩn bị xỉu (bổng nhiên ngã xuống) thì cho nó uống thuốc tăng lực liền.

Bạn cũng có thể ra ngoài suối nước nóng để ngâm mình cho khoẻ lại, sau đó dzô đào tiếp.

Chú ý là hạn chế đào vàng khi trời mưa. Mấy cục bạc và đồng hoặc đá thì liệng nó đi, đừng lấy làm gì cho chật chổ.

Mùa đông thì vô hang động ở giữa hồ để đào kim cương, giàu lắm!!!

Tui thấy đào vàng là cách mau giàu nhất hehe!!

18. aeon

aeon C O N T R A

Kiếm tiền như vậy thì mệt chết được. Nếu ta chơi ăn gian thì ta có thể kiếm tiền thần tốc bằng cách là trao đổi thú với nhau, cách này thì phải có 2 memory card thì mới có thể trao đổi được, phương pháp thì ấn vào hàng Exchange Animal trong cuốn sách trước khi ta đi ngủ. Nếu mà có bò, gà, cừu vàng thì kiếm tiền còn nhanh hơn nữa, đúng không?

19. 4eyes

4eyes The Warrior of Light

Có ai biết chỗ nào bán người làm vườn phiên bản tiếng Anh trên máy PS2 không, mình đang chơi phiên bản tiếng Nhật nên bí lù. Bạn nào biết thì chỉ mình lẹ lẹ nhá, mình đang ghiền trò này lắm.

20. aeon

aeon C O N T R A

Trên PS2 thì có trò Harvest moon: Save the homeland, đây là trò người làm vườn chơi trên máy PS2, nếu bạn ở Sài Gòn thì đi vào tiệm: 100 (tiệm: Mi Mi) 98 (tiệm:Nam Phương).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.