sever 11 ngày càng nhiều Aduka.. pó tay !

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi My_Girl_vn, 14/9/05.

1. My_Girl_vn

My_Girl_vn Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mấy hôm nay sever 11 đều full, bác nào không bắn aduka thì biết .. ::( bây giờ toàn room có chữ aduka, aduka PRO ...vv

Bực cả mình, vừa vào 1 room ( metal mine ) không có chữ aduka mình chọn Mage thế là chúng nó bảo mình điên bảo đổi Aduka không thì kick .. làm mình ức chế thế là mình Ctrl+v 1 dòng " tổ cha thằng nào chơi aduka " cho hả dạ

Aduka thì có PRO gì đâu chứ toàn full lực thế là rùa vào mặt người ta, double kill thì dễ oẹt chỉ cần SS 2 thằng đứng trên 1 đường đạn chả cần gần nhau. Nói chung bắn Aduka chẳng cần 1 tẹo chính xác nào chỉ cần Đạn+vệtinh+đốithủ làm thành 1 đường thẳng chả bù các mobie khác phải chầy vầy nhắm trúng.
    Sv11 ngày càng full Aduka làm cho dân sv11 gốc phải qua cái Sv12 chán phèo Avata on đấy haha #>:) hỏi ông nào cũng .. nó không cho tao chơi bommer, armor, Mage ..... pó tay sv11 ::(

Mirror mirror hanging on the wall
    You don't have to tell me who's the biggest fool of all
    Mirror mirror I wish you could lie to me
    And bring my baby back, bring my baby back to me
    =(( =(( =((

2. FerrariXP

FerrariXP Mr & Ms Pac-Man

Tôi cũng thấy buồn cuời và chán, cả ngày chúng nó chơi aduka mà vẫn thấy hay nhỉ. Không biết cái bọn đấy có biết chơi ko, suốt ngày tự nhận Pro, thằng nào mà lấy con khác thì kick, thế mà ko bảo bọn softnyx nó chỉ tạo ra gunbound có mỗi aduka. Mỗi con có một đặc điểm riêng và khắc chế nhau, việc chơi nhiều con mới khiến gb thêm thú vị chứ cứ thế này thì chán quá. Lại còn có bọn pro bằng cách là chỉ cho bắn đạn 2, bắn đạn 1 -->kick, chúng mày có biết chơi ko, pro có nghĩa là phải biết mình biết người, biết dùng delay hợp lý, biết chọn đạn hợp lý vào từng thời điểm, dùng mọi chiến thuật để có thể chiến thắng (các chú đã bao giờ chơi đế chế chưa, ngày xưa nhớ lại, gặp bao nhiêu bọn hàng lởm cấm chơi đánh single, cấm xây thành, xây tháp...thế thì bọn làm game nó ngu hay sao mà đẻ ra như vậy, chơi mà còn cấm thì nghỉ, chơi giỏi là biết dùng hết những gì mình có). Giờ chán chơi rồi, toàn gặp những thằng pro nửa mùa, aduka với cả đạn 2... Chán. :D

3. deptrai_dekcanbo

deptrai_dekcanbo Mr & Ms Pac-Man

Các pác nói sao chứ aduka là xe chơi hay nhất GB theo tui là dz ậy nói như bạn aduka dễ thế thì sao ko bắn aduka đi mà lại bắn mage ???
    Các pác bik bên GB inter thì aduka là lựa chọn bắn dễ nhất vì 1 ván bắn 4v4 aduka 2/ss only thì ko thể bik dc ai ăn ai thua , có lúc bạn tưởng gần thua nhưng vệ tinh , vv lại cứu team của bạn win ... đó nên chơi aduka rất vui !!! Xin hết

4. ooDKNYoo

ooDKNYoo Mr & Ms Pac-Man

Ai nói mấy ông chơi aduka ko hay.Nếu nó ko hay thì server 11 đâu có lúc nào aduka 2/ss.Chỉ có 1 số thằng dở hơi như mấy ông thấy chơi aduka chán thôi.Người ta chơi sao thì kệ người ta,có cái tên room đó,thích thì vào,ko thì thôi.Sở dĩ người ta chơi aduka vì nó chơi đông được,nhanh,dễ bắn,nhiều tiền,mạnh.Chơi đông mà chơi mobile khác nhau thì cũng hay nhưng mà lâu-->chuộng ADUKA.Aduka là dễ bắn nhất trong tất cả,pro noob gì đều chơi được-->chuộng ADUKA.Và dĩ nhiên aduka dễ kiếm tiền siêu cao rồi,dễ bắn mà-->chuộng ADUKA.Cuối cùng thì aduka về sau sẽ rất mạnh,dễ DK hoặc là thưởng bắn hay gì gì đó-->chuộng ADUKA.Tất cả những điều trên khiến nhiều người thích chơi aduka là đúng rồi,chẳng có gì để bàn cãi cả.
    Công nhận ông ferrariXP nói PRO là phải biết tính delay,nhưng mà cái câu ở sau nói sai bét.Bắn aduka đạn 2 mới nạp thor được,người ta bắn đạn 2 nạp thor cho ông,ông đi bắn đạn 1,nó ghét,nó chửi,nó kick là đúng rồi.Thêm cái nữa,để hơn nhau delay mà phải đổi đạn bắn là noob đấy ông ạ.Nếu ông Pro thì hãy bắn nhanh hơn người ta,hay là bỏ lượt,nói chung làm sao mà vẫn tuân thủ luật chơi của người ta mà vẫn thắng thì hẵng gọi là pro nhé.

5. sweety_gurl

sweety_gurl Mr & Ms Pac-Man

cũng dở thiệt, càng ngày càng nhiều người chơi aduka, chơi hoài cũng thấy nó chán, chuyển sang mobile khác thành 1 noob thật sự :| nhớ hồi toàn chơi aduka thì cũng thấy nó vui, chuyển sang mobile khác thua tè le ::( mà nói cũng ko thể cấm được họ chơi aduka, họ thích thì kệ họ thôi ...

6. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

chơi thì chơi , ko thích aduka thì lằm room khác , hơn nữa thế nào gọi là pro sever 11 thật sự :-/ có quá lời ko đó
    chắc mình là mạo danh sever 11 gòi :))
    nếu nói aduka là chán thì mage chắc là một xe hay đối với các pro =))

7. My_Girl_vn

Ờ nhưng các bác bảo chúng nó bắn Aduka thì kệ chúng nó, mình vào room chọn con khác cũng được mà chúng nó không cho làm như quý lắm ấy solo cho thua lòi mắt ( 1-1)

Tôi lập topic này không có ý là chê aduka, nhưng nó chơi aduka bắt mình chơi theo là mình thấy ức chế roài... Mình xa Mage là chết (trừ nak). chứ kệ pà no chơi aduka hay gì gì mà chúng nó bắt mình theo
    =(( =(( =((

8. My_Girl_vn

Nhầm roài, 74% thắng (10% của 74% là sv khác ) ở Sv11 thế là tốt roài với cái thằng thich đặt tên room "too much or nothing" thì phải nói là tôi gặp nhiều thằng bắn hay hơn hack. còn 80% thắng ở Sv12 thì dễ oẹt (toàn gà mà nếu có PRO thì qua sv11 cũng chết)

còn PRO sv11 thì tôi chưa chắc.. tôi chỉ nói là dân Sv11 (70%- 90% trận đấu diễn ra tại sv11) thôi chứ chưa dám nói thế

Vừa lập ra cái topic này tôi vào sv11 bắn gặp 1 tên rừu vàng thua liểng xiểng +1 thằng gậy hồng bắn tàm tạm ( nhưng vẫn thắng mình 5-3 ) #>:)

=(( =(( =((

9. Sitaka

Sitaka Mr & Ms Pac-Man

mình thấy bán Aduka cũng hay chứ bộ...lúc đầu mình chỉ chơi có Mage à....nhưng thời gian sau đó mình chọ con Aduka để chơi nên thấy hay..thế thôi

10. DATMA

DATMA Mr & Ms Pac-Man

Pro thì bắn Boomer mới Pro, nhưng vào bất kỳ Server nào (từ 1 đến 11) tui cũng ghét nhất là tạo game "BOOMER OR KICK", chỉ có mình tui chơi Boomer.
    Server 1 - 6: tạo game Boomer, nó chơi Big Foot, Mage, Aduka
    Server 7 - 10: tạo game Boomer, nó chơi Mage, Aduka, Armor
    Server 11 - 12: tạo Game Boomer, nó chơi Aduka, lâu lâu mới thấy 1 đứa Boomer
    Aduka làm mấy xe khác hết chỗ rồi, đúng là nó chơi kệ nó nhưng bắn Aduka KHÔNG THỂ HIỆN ĐƯỢC PRO

11. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

...................3:-o ...Ko nói là bắn aduka là lởm, vui thì vui thật,có thor về sau mạnh thì hay thật...nhưng VN mình được cái thích đú...thấy người khác bắn aduka cũng theo ==> nhà nhà aduka,người người aduka.....đúng là bắn cái đó có gì hay đâu mà ai cũng bắn nhẩy.......nếu cảm giác thích thú khi bắn trúng đối thủ thì phải nói là boomer chứ ko phải aduka....nếu bảo pro thì cũng phải là boomer , nếu bảo aduka bắn nhanh thì sai bét...có cái gì mà nhanh ??? Nhảm....
    Nói chung tình trạng aduka này sẽ làm cho cả GBVN bắn aduka :)) .....=> chán ko ai chơi nữa =))

12. holywar

holywar Legend of Zelda

aduka chỉ chơi 4v4 thì ngon, chứ chơi 1 v 1 với mấy xe khác khả năng thua rất cao, đặc biệt nếu gặp boomer / lightning thì càng chết, ss để DK quá dễ, chơi ko vui, lên GBWC thấy tụi pro ở trển chơi nak ko chứ có ai thèm chơi Aduka đâu, thêm nữa aduka nếu ko mặc đồ full thủ mà xài đồ có cộng tấn công là phí, vì aduka ko cộng atk được, mà bộ của tui 47 atk 36 def, nên tui cũng ko có bị điên mà xài aduka
    aduka dễ bắn chứ ko phải bắn hay, mỗi xe có cái hay của nó, riêng tui hay xài ice hơn
    tui mới bắn thắng 1 thằng rồng đỏ 5 trận liên típ nè ::)

13. onlymylove

onlymylove Mr & Ms Pac-Man

Công nhận ngày càng nhiều room aduka , có tới 14 loại xe để chọn mà ai cũng chơi duka làm mất đi phần hay của GB <~~ 1 trong nhiều nguyên dễ làm GBVN mất đi sự hấp dẫn
    bigfoot , raon đào lỗ
    rùa , armor cần chính xác cao
    trico : gom bi cực đẹp
    bomer : những cái back shot đẹp tuyệt vời

Nếu muốn tự xưng là pro thì nên biết chơi ít nhất là 5/14 xe nhá

14. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

Công nhận là chán với sự tràn lan của aduka hiện nay, thật ra thì chúng nó bắn aduka mình cũng kệ xác!! nhưng cú nhất mình đã làm 1 room "boomer only" 2 v 2, 3 đứa chui vào, mình chọn meta mine (thích vì gió đổi) vừa chọn xong 3 thằng chuyển hết sang aduka rồi cho 1 câu nhạt thoét "metamine phải bắn aduka chứ" !! Ức chết lòi pha! kik cả 3 thằng!!
    Lần khác rút kinh nghiệm làm room 1 v 1 "boomer only <-nhìn" thằng nào vào cũng chọn aduka!! mình cũng ok. Tức 1 nỗi chúng nó cứ ép mình phải chơi aduka cuàng nó!! Cáu tiết kik!! kik khoảng 3,4 thằng mới gặp 1 thằng boomer..suớng!!
    Mà nói chung bây giờ tôi cũng chả thích boomer only nữa, cảm giác 2 v 2, 3v3 mà mỗi thằng bắn một loại xe khác nhau vui lắm!! thằng armor, thằng rùa, thằng raon..vv..v.. thế là vui nhất!! Nói chung tên room tôi thích bây giờ là "xe tự do.." free style..." "random.."

15. kingoflove

kingoflove The Warrior of Light

Pó tay các pác. saver 11 đông Aduka chứng tỏ xe này rất được ưa chuộng, mà loại xe này sẽ rất mạnh khi bắn đồng đội, cho 2 đội mạnh bằng nhau mà 1 quân có xe khác loại Aduka xem --> sẽ mất cân mà lúc cần sét DK rất khổ, nên khi có se khác vô >>>> chửi là phải.
    Mấy bác vào sever 11 mà ko muốn bắn Aduka thì cứ lập phòng mà bắn lấy tên khác.
    Mà tui thấu 11 lúc nào cũng đông. Sang sever 12 thì ít. Mà hầu như toàn mặc full thủ.
    bắn rất lâu.
    Bên sever 11 em toàn thấy mặc đồ tiền, bắn nhanh thắng nhanh, tiền nhiều GP cứ tăng. Mà pro se nào cũng thế, đều tìm tài liệu load về học, học thuộc góc và bẳng tính gió, nhớ đúng vạch thì bắn chẳng pro , pro góc cao hay góc thấp cũng thế thôi. Quan trọng thằng nào có trí nhớ tốt mà tính nhanh thì được loại Pro. Chứ chẳng có thằng nào tự nhiên nghĩ ra được gió này chia mấy cả.
    Aduka với em là nhất.

16. FerrariXP

FerrariXP Mr & Ms Pac-Man

Tớ chơi random, luôn luôn hỏi đối phương random nhé, trừ khi nó chọn xe thì mình mới chọn. Ở đây lại có một vấn đề :D, đó là thằng chủ room bao giờ cũng lợi vì được chọn xe sau, mình chọn sau cũng vậy, luôn luôn chọn xe khắc chế đối phương :D. Chơi được nhiều loại xe sẽ có lợi như vậy. Còn về 11 nhiều aduka quá, muốn tìm phòng khác thật là khó khăn, lập phòng mới thì quá cao, ít người vào, do vậy hãy lập các phòng random thật nhiều để chứng tỏ mình pro và làm cuộc chơi thêm vui các bạn nhé. Thật sự là rất vui đấy, vì có khi mình được rồng, ngựa cũng có khi vào con mà mình chẳng biết bắn, vì hầu như rất ít bắn, đặc biệt khi random map thì con nào cũng có số % thắng chia đều, vd bigfoot mà vào bài cầu, bài thiên thạch thì vô địch mặc dù hầu như các bạn biết chơi đều ko chọn con này bao giờ. Mong số room aduka trong 11 ít hơn con số 800 :D, quá nhiều so với mong đợi :D

17. tupac

tupac Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

hohoho đang là mốt mà,DK ầm ầm ấy,lại còn suất hiện cả spy để DK nữa hay ghê

18. sweety_gurl

sweety_gurl Mr & Ms Pac-Man

cái gì mà là boomer mới là pro chứ =)) vậy có người chơi Ice, chơi Mage, chơi Armour, Turtle ... là noob hết sao =)) người ta chơi thì cứ mặc kệ người ta, mình chơi mình cứ chơi, thấy họ chơi aduka thì ko vào nữa, thế là được chứ sao, hơn nữa tớ khuyên thật, chơi aduka nhiều là mất hết kinh nghiệm bắn các con khác, chỉ cần nhìn thor, bắn trượt cũng trúng, các mobile khác thì ... Có nhiều newbie, tưởng server 11 là server aduka => lolz, mình lập 1 room 1v1, thấy mình turtle bắt mình aduka =)) chơi aduka hoài rồi cũng chán, cứ thử xem những lời mọi người nói aduka chán xem, chỉ chơi từ gold axe lên đến wand là thấy nó chán ngắt rồi ...

19. Orochimaru

Orochimaru Mega Man

P/s : anh onlymylove là rồng đấy :))
    cũng kô hẳn là thế , aduka là để chăn gold :D

20. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

Aduka mà là xe cái gì, cái dịch thì có, lan tràn còn ghê hơn AIDS +_+ Ko nói gì đến Aduka only room, 1 room bình thường đang chơi, tự dưng có thằng dở hơi chạy vào chọn aduka, thằng teamate thấy vậy cũng chọn aduka, thế là có 2 con aduka, vậy là cả đám trong room đứa nào cũng aduka, cuối cùng cái room biến thành "Aduka 2/ss or kick" Game Aduka lâu lâu chơi thì ko sao, chơi hoài chán bà cố, toàn là 4-4 lag thấy sợ, chưa kể 1 game bình thường thì có nhiều loại bot tham gia nên kiểu chơi phong phú, đằng này 8 con aduka đứng xếp hàng chỉa mông bắn wa bắn lại +_+ Phần lớn người ta chơi aduka chẵng wa là vì vài lí do chính :
    _Công thức aduka đơn giản, phổ biến nhất
    _Cách bắn aduka cũng đơn giản hơn những con khác nhiều
    _1 phần lớn người chơi bị buộc phải chơi aduka vì ko có lựa chọn nào khác
    _Aduka đã có công thức UHA, damage lại cao về nửa sau trận đấu nên tiền kiếm cũng dễ hơn +_+
    Nói thiệt, người chơi aduka phần lớn là 1 đám nub mới chơi được 1,2 tháng vớ đâu được cái bảng công thức, bắn trúng UHA được vài lần tưởng mình pro lắm. Người chơi đã lâu ko ai chơi aduka ngày này wa tháng nọ cả, chơi vậy thì thà tắt máy ra đường tán gái còn hay hơn.
    Tui mà cầm key là kick đứa nào chọn aduka thẳng tay. Lâu lâu gặp 1 Raon hay trico pro, mình có bắn thua cũng cảm thấy vui vì cách bắn nghệ thuật, bắn với tụi Aduka cứ chỉa mông lên trời mà chờ thor lên level chán ko chịu được.