Shadow of the Colossus và những đoạn phim kinh khủng !!!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi NIKITA KABUTO, 28/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Mới tìm được cái này, ai đã phá băng game rồi có thể vào xem để biết thế nào là lễ độ :)) ... tự hào rằng mình là trùm giết colossus ưh ? Coi luôn, coi xong xám dzé luôn ... Tui coi xong thì sợ hãi lắm rồi, nó coi cách giết trùm từ đó đến giờ của tui hổng ra cái gì hết. :-&

http://bgr44.cool.ne.jp/wanda/movie/movie.html

Hướng dẫn : kéo chuột xuống phần Time attack normal. Bấm vào những con số màu vàng bên tay trái ( có 1-16 con số tượng trưng cho 16 con trùm ). Sau khi bấm vào sẽ hiện ra cửa sổ mới với 1 hàng chữ tiếng Nhật. Nhấp vào đó để down phim về.

_Chú ý, ai chưa chơi ko nên coi, sẽ bị spoil khá nhiều đấy. Các con must see là 1-4-5-6-11-14-15-16. Nhất là con thứ 16, 14 và 5. ::(

2. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

huyn hni ơi..tôi ma hiểu đuợc cái trang web kia nói gì tôi chết liền đó T_T...đua link cụ thể đi huynh

3. NIKITA KABUTO

Trời đất, thì đã có hướng dẫn rồi đó. Mới sửa lại hướng dẫn, thêm 2 chữ màu vàng. :)) Ai chơi game này rồi ko nên bỏ qua những đoạn phim này, ai chưa chơi hay đang chơi thì đừng nên coi. :D

4. Edge(VN)

Edge(VN) Dragon Quest

O.O kinh dị quá >.<' ! Nhất là con số 5 , tui ngồi cả ngày mới giết được (hơi noob chút :p) trong khi nó ........ :(( xấu hổ quá đi mất !

5. banda

banda Persian Prince

Cứ giống như thằng điều khiển với lại con quái vật thông đồng với nhau để dựng cảnh ấy, ko thừa một chút nào trong pha hành động đó cả, vãi thật:D.

6. sag

sag Mr & Ms Pac-Man

thật kinh khủng, quái vật to vãi, tui không thể tưởng tượng ra nổi, lúc đầu tui cứ tưởng đang leo trên một tòa thành ấy. Nhưng trò này có vẻ giống giống POP nhỉ, cũng những động tác như vậy, nhưng hình ảnh có vẻ tối chứ không tươi sáng.

7. x_men710

x_men710 Youtube Master Race

Vãi cả hàng bọn này chơi phải thuộc vào hàng cao thủ.Tui chơi lại rùi mà con nào ít nhất cũng phải mất 10 phút (trừ mấy con đầu)nhưng xem xong cái này thì ... #>:) .Không thể tưởng tượng nổi,về hôm nay phải thử làm cách này mới được :D

8. garchi

garchi The Warrior of Light

Mấy cái phim này có phải là chơi thật không đấy nhỉ? Nghi là những đoạn demo dựng sẵn lắm đây chứ nếu đúng thế thật thì bái phục.

9. NIKITA KABUTO

_Ai muốn đi Time attack có thể tham khảo mấy đaọn phim đó để biết cách đi nhanh. Chẳng hạn như con 15 tui đã leo lên được từ chân của nó :D , ko cần dài dòng văn tự, giết nó trong 3`. :D Đang nghiên cứu con 16, hãi thật. T__T
    _Hình như ko phải dựng sẵn đâu bác, của bọn Nhật nó chơi đó.

10. Cosa

Cosa Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng đã coi xong chừng 6 phim giết trùm (chủ yếu là mấy film bác quảng cáo là hay nhất thôi). Cho tui viết chút cảm nghĩ về mấy đoạn film này nhé:

Phim "in game" mà như là phim thật, tui mới biết trò này đấy (hồi đó giờ chưa nghe và cũng chưa chơi trò này, gà mà). Nhìn cứ như bộ phim Lord's the Ring coi bằng đĩa VCD in lậu ấy, quá hay.

Tui nghĩ rằng có 2 cách giải thích cho những đoạn phim này:

Thứ nhất: Nếu là gamer chơi thật sự rồi họ thu hình lại thì những gamer này có thể là đã chơi đi chơi lại rất nhiều lần với mục đích làm cái movie vãi hàng đó. Tui không thể nghĩ rằng họ lại có những hành động như là tính toán trước như thế (ví dụ như cảnh đánh con quái giống như con robo (hình như con 15 thì phải, không phải con cuối) nó có cầm cây chùy (hay cái gì tương tự như thế) bên tay phải, nhưng trong lòng tay phải là yếu huyệt của nó. Làm sao bạn biết là yếu huyệt nằm trong tay phải, cây chùy đó che lấp mất rồi (xin lỗi, tui chưa chơi nên không biết trong game có chỉ sẳn các yếu huyệt của trùm cuối không?) :((

Thứ hai: Đây có thể là đội ngũ làm game chơi trước và quay phim cho bà con bít mà học hỏi (Do không biết tiếng Nhật nên tui không đọc được những gì nó nói trên trang web đó). Không biết có phải vậy không hỉ? Bác NIKITA có chắc là của gamer Nhật bủn không?

11. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

cái đó bọn ấy chơi đi chơi lại nhiều lần , nó phân tích từng chút :-" chứ vào mà làm dc liền thì ;))

12. NIKITA KABUTO

_Bạn chưa chơi thì bạn ko hiểu được tại sao tui nói nó kinh dị đâu, có vài lí do sau đây :
    * Nó coi con trùm chả ra cái thá gì. ( điển hình là 5 và 14 )
    * Cái này là cái ngạc nhiên nhất. Hầu như bất cứ ai khi chơi trò này cho dù làm cách nào đi nữa thì cũng phải giết nó bằng cách mà nhà sản xuất đưa ra. VD như con 15 mà bạn đã coi, ko phải là leo từ chân nó mà phải leo lên những cái chỗ 2 bên rồi chạy lên cái cầu ngang bắt qua rồi từ đó mới nhảy lên đầu nó. Trước khi xem những đoạn phim này tui hoàn toàn ko ngờ có những alternative ways như vậy.

_Tui cũng ko biết tiếng Nhật. Nhưng nhìn qua cái trang web đó kĩ hơn, tui đoán là do gamer Nhật làm. Có 1 số chữ trong trang web này làm tui nhận định như vậy :
    * Thứ nhất là phần Music Video. Phần này bạn sẽ thấy là nó ghi "This video's made by 5+10, it's pretty splendid!" và được up bằng yousendit. Thử hỏi nếu đoạn Music đó là sản phẩm của Sony thì họ có up lên yousendit ko ?
    * Thứ hai là con thứ 16 có ghi vầy "This new way's found by 5+10, thanks a lot!!" ::)
    * Cuối cùng là Ranking, nếu do nhà làm game làm thì phía dưới cùng đã ko có phần Ranking. :D Nếu bạn kéo chuột xuống thì sẽ thấy cái bảng gần cuối là bảng SoTC Time Attack Ranking. Theo tui nghĩ bảng này dùng để xếp hạng thành tích của gamer khi chơi phần Time Attack này.
    * Lí do tui nghĩ là gamer Nhật vì nếu họ là gamer dạng English speaking thì tại sao lại làm 1 trang web tiếng Nhật ? :D
    Từ những bằng chứng đó, tui suy ra hung thủ không ai khác chính là ...gamer Nhật. :'>

13. Cosa

Cosa Mr & Ms Pac-Man

Rồi, tui đã hiểu ý của bạn và trang web đó rồi, để tui giải thích vậy coi đúng không nha:

Một gamer nào đó đã nghĩ ra và làm trang web này để các gamer của game này gửi cho họ những đoạn phim giết trùm (hoặc họ test trực tiếp và quay video) để bình chọn những quái kiệt có thời gian và cách giết trùm độc đáo (có bấm giờ đo thời gian đó nha). Đúng vậy không?

Với cái kiểu suy luận rặt mùi Conan của bạn và những chứng cứ hết sức "hoành tráng" thì tui đâu còn cách nào khác ngoài cách đồng ý với bạn 100%.

14. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Cho hỏi game này có mất kết thúc vậy các bác.Chứ kết thúc khúc cuối tui chơi thằng nhân vật 9 biến thành baby coi mà thấy bao tử trống rỗng ,tức ko chịu nổi (>.<)

15. kl*2991

kl*2991 Youtube Master Race

trò này trên PS2 mà
    có ai bít quay demo trên PS2 o ?

16. banda

banda Persian Prince

Game này chỉ có 1 ending thoai bạn ơi (tức vãi.......đặc sản=)) ).
    Nhân vật 9h (chín + h) biến thành babe là may lắm rồi, còn hơn là thành quái vật.Cái đoạn cuối, lúc thằng già làm phép thuật í, tui tìm mọi cách từ bám cho đến nấp đều không cách nào thoát được cái phép của nó.
    Liệu đoạn cuối mình có thể giết được thằng già đó không nhể? Nếu giết được nó thì chắc sẽ có 1 ending mới: Vị anh hùng biến lại bình thường với phép thuật của quỷ, anh dùng cái đó để cùng công chúa xây dựng 1 đất nước tốt đẹp hơn.COOL:D.
    Hình như phải có dụng cụ với lại ổ cứng sẵn sàng trong máy đó bạn, giống như cách chụp hình và in ra trực tiếp luôn í mà.

17. Redeemer

Redeemer T.E.T.Я.I.S

Kết thúc của trò này với tớ thế là hợp rồi.Kết thúc theo đúng luật nhân quả và có tình người.
    Wanderer, muốn cứu sống người yêu của mình đã diệt sạch các Colossus để thành cái xác cho Dormin nhập vào.Nếu nói Wanderer không biết hậu quả sẽ thế nào thì nghe không hợp lý lắm.Nói chung,việc cứu người yêu của cậu này có phần ích kỷ,và gây hại cho người khác.
    Còn nhân vật "thằng già" các cậu gọi-hay Emon chính là người phán xét cái tội của Wanderer.Chú bé đã mở phong ấn để Dormin quay lại cõi trần chỉ để cứu người yêu,tội đấy đáng chết.Nhưng may mà Emon cùng người trong bộ lạc đã kịp thời phong ấn lại Dormin nên hậu quả chưa nghiêm trọng---> hình phạt cho cậu là việc hóa kiếp.
    Tớ không nghĩ thế,người anh em ạ :-".Cậu có để ý áo choàng của Emon và Wanderer giống nhau không?Và khi Emon trông thấy hình ảnh tàn tạ của cậu nhóc,ông thốt lên rằng:"Ta không ngờ lại là con!"
    Đoạn nhạc thảo nguyên lúc kết thúc,camera quay xa dần khỏi cô bé công nhận ngắn mà hay thật.Ám ảnh,bồn chồn của cõi vắng biến mất như đêm sang ngày..Rồi qua đoạn con chim biến mất trong bão tố thì nhường chỗ cho những mối lo mới :whew:

18. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Thế còn cái giọng từ trên cao sui thằng Wanderer đi giết 16 Colossus là của thằng nào???.Kết thúc quá kì lạ,kì lạ như 9 bản chất của game này.Ngay từ đầu chơi đã nhận ra là trò này ko đầu tư nhiều vào cốt truyện,nhỏ công chúa khi tỉnh dậy lẽ ra phải dáo dác đi tìm ngưởi yêu hay đại loại thế chứ đằng này lại tỉnh bơ như ko có chuyện gì ,đứa bé sơ sinh thì ko hề kêu khóc,con nhỏ này hình như tính nuôi đứa bé nhưng sữa đâu...:-&. Chắc mấy bác làm game cố tình tạo ra kết thúa thía để có phần 2 đây mà =))phần 2 sẽ là nàng công chúa đi tìm giết 16 Colossus để cứu người yêu trở lại như cũ.
    Mấy con Colossus đều có nhược điểm chung là có lông và ko biết cắn.Hơi thất vọng ở con boss cuối ,xấu dã man.

19. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

cho hỏi game này có trên pc ko và cấu hình đòi hỏi như thế ào mấy đĩa

20. Redeemer

Redeemer T.E.T.Я.I.S

Là ai?Là Dormin ::)
    Nếu cô bé dáo dác chạy đi chạy lại và khóc thì một chút hy vọng nhen nhúm ở đoạn cuối sẽ không còn hay nữa :)).Còn thằng bé không khóc,có thể là do nó mạnh mẽ,hậu kiếp của cậu Wanderer,là hình ảnh ẩn dụ của hy vọng thôi.Đùa,có sừng nghĩa là quái thai rồi,khóc gì nữa :))
    Con nai cho bú :'>
    Tớ sợ là cô bé đấy sẽ thành nữ hoàng bóng tối.... :-s

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.