Shinichi bị scam hay Kẻ cắp gặp ... ông già :)

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi myshinichi, 1/3/05.

1. myshinichi

myshinichi Mario & Luigi

Shinichi bị scam hay Kẻ cắp gặp ... ông già :)

Chào các bạn, nhân hôm nay dzui dzẻ, Shinichi tui xin mạo mụi kể 1 câu chuyện có thiệt mới xảy ra cách đây mấy ngày.

1- Chân dung một thằng Shinichi không có CASH mua phoenix - Super NGU ! ::(

Hôm đó đang dùng clone bắn boomer trong server 3, thì có 1 thằng đá đôi, power user vào bắn. Thấy nó đeo con phoeniz rất ngầu, tui mới nó có mún trade cái chief hair lấy con phoeniz hông. Nó si nghĩ một hồi rồi ok. Tui iu nó chờ để tui change account.

Tui qua server 12 tạo cái room trade rồi kiu nó vô, tui send trước. Khi vừa send cho nó xong thì nhận thấy nó đã del nick của tui trong buddy, và add
    cách mấy cũng không được. Chát với nó một hồi thì nó vẫn kô thèm send. Tui đã cẩn thận chụp lai toàn bộ quá trình trading để có thể report níu bị scam.

http://gunbound.freeunixhost.com/scammers/

Hãy chú ý cái hình có khung màu đỏ : Nó đã nhận nó scam tui ! Với tui vậy là đủ.

Trước hết tui khuyên nhủ nó nhẹ nhàng (thực chất tức đến phát khùng) .. mà thực ra lúc đó tui công nhận TUI RẤT NGU ! Vì nó mới stone thì làm sao mà send đồ ???!! ::(

Sau đó, tui mang đống hình đi report......chờ hơn 1 ngày. Tui quyết định cho nó chết, tui report robe item. Tui log qua acc clone khác, khi log qua rồi, tui lại không cam lòng bị mất cái chief hair lãng xẹt như vậy. Tui vạch ra một kế hoạch scam lại nó. :cool:

(Xem tiếp phàn 2) :devil:

2. myshinichi

myshinichi Mario & Luigi

2- Khi pa Shinichi dấn thân vô con đường TÀ ĐẠO ! Noob Scammer !!! #>:) :cool:

Tui lấy các acc clone vô các server boom msg "GIFT free avatar ! HACK 250,000 GOLD + 10,000 CASH Free..." tui ưu ái send cho thằng kia 1 msg, và tui đã dụ được nó ra chát với tui. Tui nói tui có chương trình hack GB, tui hack vì ghét GIS bán đồ quá mắc. Nó đòi đồ tùm lum. Tui qua 1 acc khác,send cho nó cái quan tài (thâm ý là "tao sẽ chôn vùi mày !" :devel:) ... Nó khoái lém.... Lại hỏi xin item bunge (khổ nổi acc này của tui lại có cái nón vàng bunge đó chớ) Tui mới nói là đồ GIFT. Tui qua 1 acc khác, send cho nó cái Red Nose. Và khi nó cứ đòi item, tui làm bộ mắng nó :(cái giả bộ mắng này là 1 đòn tâm lý đó :;) )

- Wait me !
    - Dun ask me while i hacking
    - Shutup
    - ...

Và nó im re.... Lát sau tui cười "hahahahahaa", nó hỏi "?????", tui nói đã hack được game để mua cái Indian Chief Hair với giá ... 1000 Gold và đã send cho những người đăng ký nhận đồ free, nó khoái lắm, nhờ tui hack giùm, tui nói mỗi ngày chỉ hack được 1 lần trên 1 acc thui, kiu nó đợi mai, còn níu thích thì đưa acc + birthday để tui hack cho.

Nó do dự, tui mới nói một hồi, nào là "dun care ur acc", "care hack only", "dun trust mi,...i dun care u ..", "..." ......Tiếc là lòng tham của nó quá lớn, lấy được cái chief hair (nó không biết tui là người đã fail-trading với nó) + red nose + quan tài vẫn chưa thoả. NÓ GIAO ACC + BDay cho tui ! Chưa tới 15 phút, tui luộc xong acc của nó.

Nice revenge !

Tui phát hiện ra nó còn 1 acc khác (xem gift log), nên add nick đó của nó (double silver axe)

Tối đó gặp nó trong game, nó kiu tui give back, rồi nói là acc này rât có ý nghĩa với nó, rồi dad nó sẽ đánh nó (nó chừng 15-16 tuổi - Vậy mà đã đểu như vậy rồi......)...Nó hỏi tui sao scam nó, tui nói "u scam me 1 st" , nó ngạc nhiên , tui mới lôi cái dzụ trading phoeniz ra nói, nó nói là chưa lên axe nên chưa send được (vậy mà dám nhận trading =(( ), tui nói vậy sao khi hỏi "u scamming ?" u said "yeah" thì nó im re....... lát sau lại nài nỉ xin acc rồi nói sẽ send phoeniz cho tui...tui nói "today i up to metal axe, i get phoeniz" , nó bảo "u give back me acc after get phoeniz ?"

Tóm lại là nó nói tùm lum, giăng bẫy tứ bề !!! Nhưng mà .... còn non quá.. Lời cuối tui nói với nó là "Nice revenge" , "nice trading"

Đây là kết quả acc của nó, cái vòng màu đỏ chính là cái nón của tui đó :

Hà, thế mới hay "Thiện ác đáo đầu chung hữu báo", "gieo gió gặt bão"

Các file đính kèm:

3. myshinichi

myshinichi Mario & Luigi

3- Kết luận

Chào các bạn, đó là diễn tiến của câu chuyện. Có thể các bạn (nhứt là mod VATC ghét scam) nghĩ tui này nọ. Nhưng phương châm sống ở đời của
    tui là không làm hại ai trước bao giờ : "Ta không phụ người nếu người không phụ ta" , NHƯNG ... Một khi đã có ai cố tình gây trước thì tui sẽ đập lại bằng bất cứ giá nào, "lưỡng bại câu thương" hay "đồng u qui tận" cũng được. Nó đã scam tui trước và nó phải trả giá cho lòng tham đó.

Mong các bác hỉu cho ::( #>:)

Và 1 lưu ý nữa : Report với GIS không ăn thua đâu ! Bởi vậy hãy cẩn thận khi trading !

Nhân đây cũng xin nhắn với những kẻ khoe khoang thành thích steal cash, scamming của mình :

Cái trò đó đúng là phải có tài năng và nghệ thuật mới được (đâu phải dễ dang kiu người ta đưa acc + personal info ra ) Nhưng mà nó chả gì để đáng khoe khoang hết, art of dark thì bất cứ ai cũng có thể làm được (tui là ví dụ, chưa từng scam ai trên GB, nhưng khi đụng chuyện là làm được ngay) dùng cái đó giúp đời mới khó chứ lừa đảo thì có ngày sẽ nhận lãnh hậu quả thôi à ! :devil: :devil:

4. AbeL

AbeL Moderator Moderator

ha ha ha good job...phải cho nó 1 bài học nhớ đời...thằng bé mất dạy thiệt đó...thiếu phoenix sao hông bảo tui...có 2 con nè send luôn cho ke ke ke

5. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Chài,cha nội shinichi này cứ tưởng hiền lành mà cũng ghê wé nhỉ.Ông làm giống tui hồi đó quá nhưng tui ko ác như vậy.Tui làm cho cái acc nó bị ban vĩnh viễn thôi #>:) #>:)

6. myshinichi

myshinichi Mario & Luigi

Bình thường thì hiền và dzui tánh, đụng chiện mới xù lông nhím :devil:

Phí qué, vừa mất đồ của ông, vừa mất đồ trong cái acc bị ban, còn như tui nè, đồ vẫn còn, mà còn đồ bên kia nữa. Lại là đồ xịn, power user, mua cái RobotX gift qua là có bộ full phòng thủ :devil: :devil: :devil: ... Mai mốt thấy thằng nhóc búa sắt lôm côm đeo con phoeniz + golden amour + cheif hair + robotX , bắn boomer y như prro chạy lăng wăng ở server 3 là nhớ hỏi thăm nghe :) biết đâu đấy :devil: :devil:

7. asazami

asazami Donkey Kong

lol tịt chiu của tìn bối wả là cao thâm, tại hạ ẩn tích giang hồ bấy lâu nay ( mới có vài ngày :devil:) vừa tái xuất giang hồ thì gặp chén công lẫy lừng của shinichi tiên sinh đây.... hi dzong 1 ngày nèo đó có thể học hỏi dc chiêu nì :devil: nhìn con chim mà thấy ghét
    ps: hom nay di uống cafe hong shinichi, đang ranh nà, nếu đc thì hú tui 1 tiếng hen

8. kẻ_bí_ẩn

kẻ_bí_ẩn Mr & Ms Pac-Man

bạn report đi ,mình cũng 1 lần bị vậy rồi . kết quả mình pót lên GIS nó không trả Chief Hair nhưng nó hoàn lại 1/2 số tiền mua . (đỡ hơn ko có).

9. lebaophucviet

lebaophucviet Qingfang Moderator

lolz ! bi scam thì chỉ 15 ph là xong thôi, chĩ khổ thân mình ko trade dc trong 2 tháng thôi

10. Yumisa

Yumisa Mr & Ms Pac-Man

all i can say: BIG LOL.
    Bên nào cũng đáng trách hehe.

11. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Thằng này bị sao vậy,ở đây cấm tuyên truyền hack mà còn post cái quái gì vậy?Mà cái chương trình này là quái gì vậy?

Mod ơi cho nó 1 phát yên nghì vĩnh hằng đi.

12. hoatuongvy

hoatuongvy Youtube Master Race

Haha Pa Shinichi này chơi ác thiệt.Người ta chỉ lấy của ông có cái nón chief Hair thôi mà ông nỡ lòng nào lấy mất acc của người ta đã vậy lại là một thằng nhóc nữa chứ.Mà sao ông đi trade đồ khôn thế chỉ có mỗi cái nón chief hair thôi mà đòi đổi con Phoenix mới ghê chứ.Thôi ông đã dạy cho thằng nhóc một bài học thì cũng nên trả acc lại cho nó đi chỉ lấy con phoenix thôi.Ở ác làm gì để đức cho con cháu đời sau đi. Bảo đảm với ông chỉ một lần này thôi là cu nhóc tởn tới già chẳng dám làm điều đó lần 2 đâu.LOLZ.

13. Minh6969

Minh6969 Mr & Ms Pac-Man

trả nó account nó đi nó report phoenix thì thành ông già gặp lại kẻ cắp hả ..................Tóm lại nếu trả thì trả luôn còn ko lỡ mang tiếng ác thì ác luôn .

14. hoatuongvy

hoatuongvy Youtube Master Race

ờ hen tui wên pa cái vụ report này nữa chứ.Thôi coi như tui rút lại lời nói hồi nãy tui ủng hộ ông.Mẹ nó mấy thằng tham cho nó chết.Đã tham mà còn lại ngu nữa thì cho nó chết luôn đi hehe.Pà con thông cảm nha tui wên ý mà :)

15. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

Cho cái Acc nó bị ban forever luôn đi , vào GIFT + report tru`ng IP là cho nó ban mai tình yêu luôn á . Với tụi scammer thì phải vậy mới đáng.

16. HoangTuBinhDuong

HoangTuBinhDuong Youtube Master Race

đáng đời kẻ ác độc ... cận thận hơn khi làm một chuyện gì đó nha bạn

17. myshinichi

myshinichi Mario & Luigi

hì hi... dù đã đọc bài của ông ở dưới tui vẫn reply bài này (Mod : Câu bải hẻm ? X( Shinichi : Da. em đâu có đâu ! :o )

Giả sử ông là thằng nhóc đó, khi tui hỏi ông trade như vậy đó, nếu :

- trade đàng hoàng : thì đã trade rồi
    - trade vậy lỗ quá : thế thì từ chối, không nhận... Thằng nhóc thấy lỗ nhưng vẫn nhận ===> Giải thích seo đây ??? :;)

Thiệt ra tụi nước ngoài rất sang, có thằng bạn nói với tui, có 1 thằng Ả Rập trade khảong 300 K gold đổi lấy tới 11 cái prepaid card đó...... Thằng bạn tui lúc đó sửng sốt quá hỏi lại, thằng kia nói "np" :o (Dân dầu mỏ có khác)

18. myshinichi

myshinichi Mario & Luigi

thằng em tui khoái acc này rồi ;) tui chờ hết hạn 2 tháng mới lấy con phoeniz, nhưng giờ tạm thời cho nó mượn đi hù mấy đứa bạn nó =)) :devil:

nhắn fisher pro : tui bận rùi ông ui, bữa khác vậy ;)

19. n00bNo0

n00bNo0 Donkey Kong

20. sirdien

sirdien Mr & Ms Pac-Man

Ác giả ác báo, đáng đời ! Trả acc làm quái gì ! Coi như đó là công lao của bác ! Mà công nhận trong cái rủi lủi ra cái mưu ha ! Ghê wá ! Mà cái bản report coi cũng công phu ghê !