Silen Hill 2 nhân vật!

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi cybil, 21/1/03.

1. cybil

cybil Mr & Ms Pac-Man

:oops: xui cho u rồi! bạn vẫn phải đi qua chỗ khách sạn, giết Maria, ở đaọn kết, nếu kiểm đủ bốn món đồ bí mật (nếu bí, u vào cái silent hill 2 faqs của mình tại đây, kiểm tra phần làm sao để có được tất cả các kết thúc của SH 2), sau khi cho Maria một phát ân huệ, James sẽ tự động chèo thuyền, còn không thì chắc chắn u đã thiếu món nào đó. cái chai đó mình nghĩ chắc nó cũng giống như nước thánh để thực hiện trong nghi thức hồi sinh, con ma đó như mình đã nói bị ám ảnh bởi cái chết của cô con gái cách đây 10 năm, nên Ennest đã nhờ Maria lấy dùm (có lẽ ông ta đã chết trước khi kịp lấy cái chai thuốc trắng cuối cùng :cry: :cry: ) . Cũng như James, í thức được sự bí ẩn và ma quái của silent hill từ một bài thơ trong quyển sách lấy được ở trên kệ phòng đọc sách của khách sạn( tác giả là con quỷ Samael, vậy ai dám bảo Silent Hill 1, 2, 3 không có mối liên quan nào, nó có nhắc đến cái con trùm đáng ghét này đấy chứ, u chơi SH 1 thì sẽ rõ Samael là ai), Enest thu thập đủ bốn mòn đồ, và biến ra đảo giữa hồ để hồi sinh con gái ông: Army Badwin

2. KyoAlmi

KyoAlmi Youtube Master Race

Thế cái lọ chứa chất màu trắng đó là cái gì nhỉ? Coi giống sữa quá... Chơi Maria thì nhặt được cái lọ đó trên cái tủ cho 5 đồng xu vào... hm. Kỳ thật.
    Mà con ma có nhờ Maria lấy lại thì có làm gì được đâu? nó chết rùi mà?

Vậy là với kết thúc nì thì ko phải đi trong khách sạn sao? nếu vậy thì đỡ quá...

3. KyoAlmi

Ka-cha.. bây giờ thì Kyo đã hỉu... lằng nhằng ghê á. Kyo vừa rùi đang chơi lại thì nhặt được cái lọ đấy... tự nhiên thôi. Vậy là nhân tiện kiếm kết thúc đó luôn, nhưng mà nó chán lắm à?

4. cybil

cybil Mr & Ms Pac-Man

Bạn mới chơi Silent hill 2, bạn còn bỡ ngỡ, vậy tôi xin mạn phép giwois thiệu với bạn những nhân vật tuyệt vời trong Silent hill 2.
    Những bức ảnh dưới được thực hiện bởi Cidff72400. Về phần Eddie mình sẽ up nó lên sau !

[​IMG][/img]

5. kaibaphi

kaibaphi Legend of Zelda

laura mà lém lỉnh hả không dám đâu , nó đã làm James mấy lần điêu đứng rồi , nó giết người không cần dao ( còn ác hơn Jame ) .
    trò chơi mà cho phép mình xử bắn nó ngay !!! :evil:

6. cybil

cybil Mr & Ms Pac-Man

hê hê! sao u ác cảm với cô nhỏ Laura vậy!
    lần đầu tiên chơi mình chỉ thấy cô bé này rất thú vị và bí ẩn, trời ơi nhóc con, sao dám đi lang thang trong một nơi đầy nhóc quái vật vậy????
    nhưng đến khi mình bị nó lừa vào căn phòng có mấy cái dường di động trên mái thì!
    hu hu! mình chết ngay lúc đó! quên tâng máu mà lại cấp Hard
    Laura! nhóc ở đâu! Crắc! Shot gun đây..Laura...1
    mà hình như sợ mình nên sau đó nó hết dám quậy nữa!
    hê hê!

7. giaosutinhyeuracroi

giaosutinhyeuracroi Mr & Ms Pac-Man

:roll: @
    :roll: Bác nói rõ thêm đi . điểm nào đáng chú ý bác ghi màu đi .

8. Bunnyforever

Bunnyforever Guest

Hồi trước, khi vừa hoàn thành SH2 với Ending " iN WATER" và ngay lập tức, mình chạy lên Gamespot và post ngay cảm nghĩ của mình về từng nhân vật, cũng như ending của nó. Thật ngạc nhiên và hạnh phúc khi một gamer ( không biết tên vì quên rồi) nói với mình nên vào www.gamefaqs.com và xem bài Characters analysis.
    Đây quả thật là một bài phân tích nhân vật tuyệt nhất mà mình từng xem. Nếu bạn nào muốn tìm hiểu kĩ về từng nhân vật trong SH1&2 thì không nên bỏ qua.

9. cybil

cybil Mr & Ms Pac-Man

thank! mình cũng đã xem qua nó! quả là tuyệt vời, những giả thuyết của mình cũng có tham khảo rất nhiều từ đó, nhưng mình vẫn thích cố vẻ ra những giải thuyết của riêng mình. Vậy rồi khi đọc xong nó bạn cảm nhận như thế nào về nội dung của SH 2, một game tuyệt vời đấy chứ.
    I love Konami !!!!!!!!!!!1

10. Bl00dy Ang3l

Bl00dy Ang3l Mr & Ms Pac-Man

có bao nhiêu hàng là tớ muốn phang cho con bé laura hết ! chơi cấp hard nó làm tớ load 14 lần ( vì tiết kiệm save nên tớ phải đi lại một đoạn dài ngoằng luôn )

11. KyoAlmi

Hm... nói rằng SH hay RE là game hành động nhưng cũng ko giống lắm, nhỉ? Hành động rất đơn giản, và khó có thể dùng tài nghệ của mình để chơi giỏi được (nghĩa là ko để bị chết, bị đánh trúng, như kiểm chơi RAMBO ngày xưa hay Counter Strike bây giờ), hành động gì mà đơn giảnm khó và ko được hay lắm, chỉ đẹp thôi ;)

12. KyoAlmi

Bác cybil ơi, cho Kyo hỏi, tại sao con ma trong căn nhà gì gì ở phần chơi phụ lại ko thể tự đi lấy cái lọ chứa chất màu trắng đó?

13. cybil

cybil Mr & Ms Pac-Man

thật sự thì không thể nói là chán, kết thúc này hay đấy chứ, James vừa nhận ra rằng Mary đã thật sự chết, vừa thắng được sự cám dỗ của Maria, mình nghĩ anh ta rất thanh thản dù có phải đánh đổi linh hồn mình cho Samael để hồi sinh được Mary... để trả giá cho những gì anh ta đã làm, với Kết thúc này silent hill giống như một nới thanh tẩy tội lỗi, khiến họ nhận ra được lỗi lầm của mình, chấp nhận nó, chấp nhận bị trừng phạt để có thể siêu thoát, James biết rằng căn bệnh của Mary không thể chữa được, anh đã giết cô để giúp cô tránh bớt những cơn đâu, silent hill cho anh một cơ hội để Mary được tái sinh(rebirth) trong một cuộc sống khác hạnh phúc hơn, điều anh không thể làm cho cô trước đây. (hơi triết lí ha!). khi James chèo thuyền ra hòn đảo bí ẩn giữa hồ, đoạn tự thoại của anh thật cảm động:" Mary, trong em thật yên bình. xin lỗi vì đã đánh thức em dậy. Mary, những vị chúa cổ xưa chưa rời khoải nơi này.. sẽ có một điều kì diệu..." và cuối cùng bạn trông thấy bóng con thuyền khuất dần trong làn sương, cùng tiếng kêu hạnh phúc của James :"Hà! Mary" như là anh đã gặp lại cô atị nơi chưa đựng những kỉ niệm xa xưa của hai người...

14. cybil

cybil Mr & Ms Pac-Man

Sau khi con gái chết cách đây 10 năm, Enest tìm cách hôì sinh con bé và ông khám phá ra điêù bí mật cuả thị trấn, chỉ cần kiếm đủ những món đồ như James đã có và thực hiện một nghi thức bí ẩn trong kết thúc Rebirth. Nhưng Enest đã chết trước khi ông lấy đủ, cái mà ông còn thiếu là cái chai chứa chất màu trắng, do Enest không có thực thể(khi Maria đẩy cửa vào thì không thấy ai hết) ??? hay ông tự ti vì cái chết của con gái nên lẫn tránh tất cả và có vẻ như ông sẽ vẫn núp sau cánh cửa nếu không có ngày Maria thức giấc, Enest phát hiện ra thời điểm ông chờ đợi đã tới, sức mạnh ma quái của thị trấn đã thức tỉnh thông qua sự hồi sinh của Mary dưới nhân dạng Maria và sự kêu gọi những con người lầm lỗi vào Silent hill, do đó Enest quết định tiếp tục thực hiện nghi thức này.
    Tóm lại có lẽ Enest không thể đi đến chỗ lấy đó cũng như con gái ông, hồn ma Amry cũng không thể rời khoải căn phòng bạn lấy tấm thẻ, họ phải nhờ Maria, một con quái vật của Silent Hill hay một người được tạo ra (trong kết thúc Maria, Maria thật sự tồn tại và cô ta ra đi cùng James)