Skin Installer LOL VN

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi HellsAngel, 24/11/12.

1. HellsAngel

HellsAngel Donkey Kong

2. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

bác cài skin champ vào hả????

3. shinichi1290

shinichi1290 Mr & Ms Pac-Man

cái này đâu ra thế ???? xài dc ko

4. HellsAngel

HellsAngel Donkey Kong

[video=youtube;fQe5w9rxxi4]http://www.youtube.com/watch?v=fQe5w9rxxi4&lc=iwtGJMgpCMkStd1n3xp_xrxgvxW112q-IhZ17T8rsaI[/video]
    Có TUT đây

5. plzforgiveme1998

plzforgiveme1998 Persian Prince

Thanks ... rãnh sẽ thử , mình cài tay chán vãi . Mới hôm nay cài skin cho malp vào test thì lại không có , hài ở chỗ là mỗi lần spam skill là skin lại hiện ra :))

6. daish

daish Donkey Kong

1.Khi mình xả nền hết thì mấy con creep bị lỗi xanh lè. Nhưng dễ nhìn giờ mình không biết chỉnh như cũ ra sao.

2.Chưa hiểu lắm nếu mình mua skin garena thì khi vào đấu có phải là các đối thủ khác sẽ download skin mình mua về máy họ để thấy nhau à.

3.Không rõ chỗ điền tên hero trong soft thay skin. Nếu cái skin download về chứa các tên file mặc định giống trong DATA thì không nói, nhưng nếu download skin về mà tên file trong skin đó bị tráo tùm lum làm sao mình có thể mò ra tên file gốc cần thay, và thay bằng các file tên gì
    theo quan đầu mình biết 1 skin gồm: 1 file skn ( khung xương model ), 1 file skl, 1 file dds (mấy cái loại quần áo, phủ vân bề mặt ), và cái file base_tx_cm.dds ( không rõ làm gì chưa mở ra xem ), nếu hero đó thuộc dạng phân thân như zed trên video trên thì sẽ có thêm mấy file kể trên nữa ( như 2 skin, 2 hiệu ứng ).

Qua điều này cho thấy có thể tăng fps lên nhờ bỏ các hiệu ứng hoặc thay các hiệu ứng nhẹ vào, thay luôn mấy bụi cây không đi xuyên được, đặc biệt máy yếu ở nhà của mình.

Update file link trên đã hỏng ( skin installer lol vn ), yêu cầu net framework 4.0
    Ai bị lỗi ko hiện thiết lập đường dẫn khi chạy lần đầu tiên thì vào thư mục chứa tool xóa file SIL.config và SIL.db đi nhé
    http://www.mediafire.com/download.php?nnypozjopkihpwz từ vnsharing.net ( bạn nào test thì ok phát ).

Hoặc sau khi xả nén hết file zip trong như video trên rồi chép cái này vào DATA https://www.dropbox.com/s/imao0fpqgaqoiic/DATA.rar ( gồm xz, kog, garen, kathus, akali nurse, karta, darius, sion, amumu, allista, đặc biệt em VI

Chỉnh sửa cuối: 1/1/13
  7. HellsAngel

HellsAngel Donkey Kong

1/ Cái này do skin bạn cài đặt, nếu bạn dùng SIL của mình thì backup lại là ok, còn ko thì cài lại game hoặc xóa tay , hoặc *bla bla bla*...

2/ Skin của garena mặc định có sẵn trong folder game mỗi lần update :v còn skin mod này thông thường là thay thế các file skin mặc định của tướng

3/ Điền tên cho skin cài vào thì tên nào cũng được, trừ dấu cách (SPACE). chỉ cần chọn folder chứa các file mod skin thôi là được. Cơ chế hoạt động của tool là mở folder mà người dùng input vào, bên trong có file nào thì lưu tên các file đó lại, sau đó tìm trong folder cài game xem có file nào giống như thế ko, giống thì thay thế, ko thì hỏi người dùng có dừng cài đặt skin không.

P/S: Hiện tại mình làm mất source của tool nên ko public source và cũng ko debug thêm đ.c :( thế nên ai dùng đ.c đến đâu thì dùng vậy :((

8. daish

daish Donkey Kong

Quà tết cho mọi người summoner rift mùa đông. Chép file này vào đường dẫn D:\games online\LienMinhHuyenThoai\GameData\Apps\lolVN\Game

Bạn nào cần thì pm inbox, vì sợ có người chỉ vào xem mà không đóng góp gì.
    Chúc mọi người vui vẻ

Chỉnh sửa cuối: 3/1/13
  9. crazy_sp

crazy_sp T.E.T.Я.I.S

Đây là League of Legends chứ ko phải DotA

10. triga39

triga39 Youtube Master Race

http://www.mediafire.com/?3x5x5c02r8wzvus mình sẻ hướng dẫn skin các bạn làm theo cách mình sẻ không lỗi dễ làm 1.Giải nén hết tât cả thư mục trừ mấy thư mục có chử map 2.down skin về http://leaguecraft.com/skins 3. xóa hết tất cả file ben trong nhân vật mà bạn muốn skin sau đó tạo mot thư mục mới bỏ hết skin moi down ve nhớ la phai bỏ vô từng thư mục của nhân vật bạn ~~ sau đó là vo chơi khoi thêm chử DaTa cho khỏi mất công:5cool_big_smile:

11. LordOfDevil

LordOfDevil Youtube Master Race

Sao LoL lại có hình của War 3 ở đây ? Fan nào làm skin đó thế ...

- - - Updated - - -

Sao LoL lại có hình của War 3 ở đây ? Fan nào làm skin đó thế ...

12. hathailinh

hathailinh Youtube Master Race

đẹp thế xin cái link với nào:5cool_big_smile: