Sơ nhập Rohan

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi cong_dan, 9/4/08.

1. cong_dan

cong_dan Mr & Ms Pac-Man

Sắp hết CB2 tui cũng học hỏi được chút it nhưng đây là lần đầu viết góp ý cho anh em mới chơi and sắp chơi .
    Creat hero chắc ai cũng biết rồi . H
    + Human ( tanker )
    + Elf ( buff , mage )
    + Half Elf ( archer )
    + DarkElf (Mage )
    + Dhan ( assasin mode )
    + Dekan (assasin mode )
    Lúc mới vào các bạn sẽ được hướng dẫn cụ thể cách chơi các tổ hợp phím ...... ở Tutorial map . Nên làm hết Quest ở map này để hiểu rõ hơn về game và 1 vài item ngon giúp bạn rất nhiều lúc ban đầu .
    Trong túi đồ sẽ có viên đá giúp các bạn có thể teleport tói làng chính : Human , HE , E , DE có thể wa lại lẫn nhau . Dhan + Dekan chỉ có thể wa lại với nhau muốn wa Human, E ... thì các bạn phải đến Gathering Hall trước ( biểu tuợng 2 mặt người nhìn nhau ở cột công cụ bên phải màn hình ) rồi mua máy viên stone ở đó để teleport .
    Quest chỉ dẫn rất cụ thể mỗi khi bạn lên lever . Khi vào các thành lớn khi ấn M ( map ) bạn có thể nhìn thấy những chấm hình vuông xanh lá cây , đó là những điểm bạn có thế nhận Q or trả Q . Hướng dẫn làm Q thì ấn J để biết thêm chi tiết . Mội lần bạnn up lever thanh công cụ phía bên phải có chữ Q , ấn vào đó có chỉ dẫn nhận Quest ở các làng
    Summon and register party : Điều kiện bạn phải có Summoning Ring ( mua ở Gathering Hall ) và đăng ký (register ) ở chữ P màu vàng ở thanh công cụ bên phải màn hình . Cái này khi 1 leader pảty nào đó summon bạn và mời bạn vào party bạn sẽ teleport đến vị trí leader party đứng luôn ( thường xuyên dung nên mua nhiều để xài dần )
    Ăn phát đã còn gì nữa tí post tiếp

2. Đại Cường

Đại Cường Mr & Ms Pac-Man

Với các phím di chuyển thì các bạn có thể move bằng phím WASD.
    Các Hot Key của Rohan:
    K:Skill Tree
    C:Char Info
    I:Inventory
    P:Party
    M:Map
    L:Friend
    J:Nhiệm Vụ
    Space Bar:Lượm Đồ
    Mình chỉ nhớ thế thui hồi vào game xem lại ^^

3. Mr.Black2710

Mr.Black2710 Mr & Ms Pac-Man

Bó tay! Khi các bác làm Guide thì phải có hình ảnh cụ thể và chi tiết, trình bầy rõ ràng chứ như thế này sao được :|

4. LazyCat009

LazyCat009 Mr & Ms Pac-Man

đọc hiểu , muốn cơm dâng tận miệng àh , " được voi đòi tiên >"<" , mỗi map bâm M lên sẽ thấy có những khối pha lê tên màn hình (hình thoi) , chạy lại đó nó chuyện với lính gác để lưu điểm hồi sinh sau khi chết , 1 số chỗ sẽ có NPC , bán máu, mana, đá biến , tên... , nghi ngờ ai đang xài auto , bot , mua cái còng trong shop click vào nó , nó sẽ bị bắt điền 1 số ký tự bắt buộc trong 1 khoảng thời gian tầm 30s , không điền được thì....:)