Starcraft 2 - Không LAN - Không kết nối các châu lục - Chơi hay nghỉ đây?

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi _Hydralisk_, 5/7/10.

1. _Hydralisk_

_Hydralisk_ Mario & Luigi

Blizzard đã xác nhận việc họ không có kế hoạch cho phép các game thủ trên các châu lục khác nhau kết nối và chơi cùng nhau. Thông tin này được xác nhận bởi Blizzard's VP of product development, Frank Pearce, ông nói:

"Cấu trúc của nó sẽ rất gần với cấu trúc của WOW, trong đó các game thủ tại EU sẽ chỉ đấu với các game thủ thuộc cùng khu vực với mình."

Tất nhiên bạn vẫn có cách để giải quyết việc này, đó là tạo một tài khoản Battle.net riêng cho khu vực đó và một bản game riêng tương ứng. Như vậy, nếu muốn kết nối toàn châu lục bạn cần sở hữu ít nhất 3 bộ game riêng biệt. Một cho Châu Á, một cho EU và 1 cho US.

Nhưng vậy bạn cần mua đến 9 bản game SC 2 nếu muốn chơi đầy đủ. (SC 2 có 3 phần)

Và cuối cùng, Blizzard cũng xác nhận chuyện sẽ không hỗ trợ LAN.

Quả thật, sau khi biết tin này Misao hết cả hứng sang Singapore mua box game SC 2 trong tháng 8 này. Đơn giản vì ở Singapore chỉ bản SC 2 dành cho khu vực SEA. Mà SEA thì chỉ có VN, Singapore, Thái Lan..v.v đánh thế thì bao giờ mới tiến bộ cho nổi. :((

2. Rekka

Rekka Persian Prince Lão Làng GVN

Có Cross realm nhưng ko biết bao giờ thôi, và ko biết nó có charge thêm tiền ko. Còn LAN thì chắc chắn ko có.

SEA hình như có cả bọn Aus, nhưng mà ko phải cứ khu vực nào thì kết nối vào server đấy đâu, tùy vào region cái đĩa mình mua kìa.

3. _Hydralisk_

Đúng thế mà. Ai mua bản SEA thì chỉ kết nối vào server dành cho SEA (Indo, Thái Lan, Singapore, Aus, Newzealand, Philipines).

Update: Giá của bản SEA là 109$ đắt gấp đôi bản US.

Ai mua bản US cũng được nhưng nó sẽ rất lag. :( Bọn Blizzard này ác thật. Hút máu hơn cả VTC.

4. Rekka

Rekka Persian Prince Lão Làng GVN

Bời vậy mới bảo chờ digital copy cho lành, đỡ phải lo mua nhầm region. Tại vì beta cũng chơi rồi, ko thấy ấn tượng gameplay mấy, nên có chờ thêm vài tháng cũng chả sao, giờ chỉ mong bọn nó crack phần Campaign thôi. SC2 Campaign > Multi players+Battle.net 2.0

5. Tvk

Tvk Donkey Kong

Nếu đã là RTS fan thì chuyện mua SCII ngay từ ngày phát hành chính thức là điều đương nhiên. Tớ preorder AU version ở GAME vừa đúng $100AU, kèm cái T-shirt merchandise chính hãng, ở chỗ nào bán $109US chắc sẽ bị fan nó đốt tiệm đó ban ơi.

Tớ chỉ chơi casual nên cũng ko quan tâm mấy đến Á với chả Âu, miễn sao chất lượng đường truyền ổn là được. SC với cả WCIII đâu có bị hạn chế mà có bác nào ở VN vượt qua vòng gửi xe ở WCG, ESWC đâu ? lawl, pro mà làm gì ? để thời gian lo cho nồi cơm sau này còn hơn, he he.

6. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Giá bản SEA là 109 SGD not USD, dú sao cũng là đắt hơn :|, lsi do là server được đặt ở Sing, ở đây bandwith cost đắt hơn US nhiều lần ( fuking lame ) , Blizz sáp nhập vào Activision bắt đầu bựa :|

7. _Hydralisk_

Thật ra mình không quan trọng việc go pro hay không mà chỉ ức chế cái là số người chơi ở Indo, VN, Thai Lan, Sing, Aus không thể so sánh với số người chơi ở US hay EU được. Ít ra phải mở rộng lên thành Asia, bao gồm cả Hàn Xẻng vào nữa chứ.

8. JediKnights

JediKnights Donkey Kong

Buồn 10min.
    Cái vụ region này thì đúng là ko dỡ dc.
    May mà còn dc chơi với các bạn VN.
    Mình ở Uc.

---------- Post added at 23:58 ---------- Previous post was at 23:53 ----------

Buồn 10min.
    Cái vụ region này thì đúng là ko dỡ dc.
    May mà còn dc chơi với các bạn VN.
    Mình ở Uc.

9. zZNorisZz

zZNorisZz Youtube Master Race

Mình thì nghĩ : Nếu SC2 muốn trở thành game esport thì ko thể thiếu dc LAN, có thể lúc đầu họ nói cứng vậy nhưng làm sao biết dc:)) Miệng lưỡi thiên hạ mạnh lắm:)) Mình nghĩ trước sau gì thì cũng phải có LAN thôi^^
    Còn về vụ region thì mình ko có ý kiến:D

---------- Post added at 11:00 ---------- Previous post was at 10:59 ----------

Mình thì nghĩ : Nếu SC2 muốn trở thành game esport thì ko thể thiếu dc LAN, có thể lúc đầu họ nói cứng vậy nhưng làm sao biết dc:)) Miệng lưỡi thiên hạ mạnh lắm:)) Mình nghĩ trước sau gì thì cũng phải có LAN thôi^^
    Còn về vụ region thì mình ko có ý kiến:D

10. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

SC2 có professional edition, chỉ được sử dụng trong các giải, bản đấy có LAN =))

11. zZNorisZz

Thế thì bản đấy sẽ bị crack và lan truyền rộng rãi trong nháy mắt=))

12. plumbbob_twist

plumbbob_twist Mr & Ms Pac-Man

Bliz ngay từ chuyện ra 3 bản sc mình đã biết là lũ bọ xít rồi,giờ lại đến cái này?Dù 0 có ý định mua đĩa gốc nhưng phân vùng thế này hơi quá đáng.Cái lan bị bỏ thì giờ phổ biến rồi 0 chấp.Nhưng bạn 1s1k vừa cho thông tin bổ ích quá\:D/ Dùng lậu chắc vẫn garena được hehe.

13. kittyTrang

kittyTrang Mr & Ms Pac-Man

nói chung kết luận của mình là starcraft 2 sẽ không dc phổ biến rộng rãi như sc1, nhưng có thể doanh thu sẽ tăng

14. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

tổ mợ :-ss ôm cái collector's edition nhờ thằng bạn mua ở US rồi X_X
    ko LAN thì thôi cũng tạm ôm hận, mà ko cho cross realm với RTS thì đúng là ...

15. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Đánh off xong chán rồi bỏ, cũng đáng tiền :-<

16. leelooliza

leelooliza Donkey Kong

Về chuyện ko có LAN thì mình chả thấy gì lạ cả. Ở VN thì chơi LAN nhiều thiệt, chứ ở AU mình thấy người chơi LAN chắc đếm trên đầu ngón tay. Bên này đi lại xa xôi, ko như VN, muốn ra tiệm net, chay vài bước chân là tới. Hầu hết mọi người ngồi nhà chơi hết cả, cho nên ko có LAN cũng chả thành vấn đề gì ^_^.
    Mình qua AU cũng 1 thời gian lâu rồi, đi muốn nát cái thành phố, mà tiệm net chuyên cho Game thì mình thấy có 1 cái duy nhất ( tiệm to thật, hơn 100 máy ). Hộ trợ LAN nhưng gamer lại chơi online chứ cũng chả them đụng tới LAN :))
    Mình chơi SC2 cũng casual thôi, còn phải lo bữa cơm, chỗ ở qua ngày nữa :D
    Theo mình thì có nhu cầu sẽ có cung ứng. Có thể sẽ có 1 bản upgrade hỗ trợ để có thể chơi liên châu lục :D và lại phải bỏ tiền ra mua.

Chỉnh sửa cuối: 6/7/10
  17. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

còn tụi KR thì chơi server nào nhỉ :-ss
    mình chỉ thấy hứng thú khi đánh với tụi KR thôi :-ss
    LAN hay ko LAN thì ảnh hưởng gì đến esport ? arena WoW cũng esport đó, vẫn đánh ầm ầm qua tournament của Blizzard lẫn MGL đó thôi
    chuyện crossrealm là sớm muộn, nếu ko thì làm Bnet làm gì, cứ như WoW lúc trc', EU theo EU, US theo US, KR theo KR ... cần gì add Bnet cho mắc công, chỉ có điều là sẽ lag hơn bt thôi

18. zZNorisZz

19. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

this is the man :>:> true respect :>:>

20. xxxAxxx

xxxAxxx Youtube Master Race

vẫn chơi như thường, nhưng khó "lên tay" thôi