Sự thật về event 200% exp(cont)

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi unname123, 29/11/07.

1. unname123

unname123 Mario & Luigi

Topic với chủ đề này đã bị Mod khóa lại do có vấn đề với vài thành viên. Mình xin được post lại để anh em cùng 8.
    Bài này của TheOneAll
    """""""

Thật không biết nói gì hơn về FPT, các bạn có để ý thấy exp sau khi bảo trì ngày hôm nay không (28/11/2007) để chuẩn bị cho event 200% exp. Thật ra thì lúc trước đã có, nhưng mình không để ý, tiếc là hôm qua không chụp hình lại trước khi serve bảo trì.
    Thôi thì hôm nay mình pót tạm cái hình này coi như làm bằng chứng trước khi bắt đầu event 200% exp vào ngày 1/12/2007 nha. Ngày đó mình sẽ pót tiếp cái sự thật này
    Mục đích của mình là gì ? Mình muốn FPT làm ăn trung thực hơn, mỗi lần bảo trì là chỉnh exp xuống, nói 200% chứ thật ra là 150% so với bình thường. Vậy tại sao không để là event 150% exp mà lại để là 200% ????? Thật ra thì có event là tốt mà không có cũng chẳng sao, nhưng tại sao FPT lại làm như vậy ? Mình bị bệnh rất dị ứng với nói dối, lừa đảo, thà rằng có gì thì nói chứ làm như vậy thì làm sao tin tưởng nhau được hả FPT.......
    Hẹn các bạn 1/12/2007 mình sẽ pót tiếp lần nữa để chứng minh lời nói của mình và 9/12/2007 sẽ post lần nữa ( nếu bạn nào để ý sẽ thấy exp những ngày này giảm xuống so với bình thường )
    Thật không biết phải nói làm sao nữa .....Sự thất vọng tràn trề... Tại sao, tại sao , tại sao lại lừa dối nhau như vậy hả FPT
    """"

Mình cũng xác nhận là exp bị giảm khoảng 20% so với trước khi bảo trì. Có thể thấy ngay khi đi đánh cờ.
    Mình cũng chưa hiểu lý do tại sao FPT lại giảm kinh nghiệm. Không biết vụ điều chỉnh này có lý do gì khác không? 200% và 150% tạo nên sự khác biệt gì đây:-/:-/:-/:-/
    FPT chuẩn bị tung chiêu bài gì trước khi ra phiên bản mới vậy:devil::devil::devil::devil:

2. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Exp thu dc khi đánh mob giảm sau đợt bảo trì 7h ngày 28-11 là sự thật.

Chậc khó nói quá, phải nói sao cho mọi người cùng hiểu đây, thôi nói đại ai ko hiểu có thể hỏi.

Xin thưa các bạn 1 điều: Exp hiện tại (sau đợt bảo trì 28-11 tới giờ) đang đúng thực là 100%. Thời gian trước bảo trì 28-11 thì Exp là khoảng 120%.

Vì sao mình dám đứng lên nói điều đó vì theo mốc Exp mình thu dc qua các giai đoạn chơi TLBB. Mình nhớ rất rõ thời gian đầu TLBB khi exp 150% mình đánh 1 con quái trong phái MG thu dc 751 Exp ( sao mình nhớ rõ như vậy thì đấy là thời điểm mình train solo rất nhiều nên nhớ rất rõ) rồi vài ngày sau hết event 150% mình cũng đánh con quái đó và thu dc 51x Exp ( thời gian này mình nhớ cũng khá rõ vì mình cảm thấy hơi nản khi 150%), dạo rồi cách đây 2-3 tuần mình đánh 1 char thứ 2 lv khoảng 41-42 cũng con quái đó, cũng địa điểm đó trong MG và thu dc 6xx Exp từ đó mình đã hiểu rằng: Mình đang dc lợi hơn khoảng 15-20% exp.

Phần trên là giải thích lượng Exp thôi. Ko nên chú trọng nhiều. Phần sau là chính yếu đây:

Các bạn thất vọng về việc gì?

Phải chăng các bạn thất vọng khi FPT ngầm nói exp hiện tại 100% nhưng thực chất là 120%????

Các bạn bức xúc khi FPT lừa đảo các bạn bằng cách: tặng ko các bạn 20% suốt 1 thời gian dài?????

3. unname123

unname123 Mario & Luigi

Tớ thất vọng và kô thích vì cách làm việc nhập nhằng, kô rõ ràng của FPT.

Nếu đến 1 ngày FPT giảm Kn xuống 50-60% của hiện tại. Thì chắc mọi người như tớ mới chơi sẽ phải mừng thầm. Mình được chơi đúng vào thời gian FPT ngầm tặng mình x2 trong 1 thời gian dài phải kô bạn?:-/. Và những người chơi lâu như bạn sẽ ngầm hiểu là FPT đã tặng cho các bạn x3 trong suốt thời gian qua phải kô:-/.
    Nếu FPT thông báo rõ ràng mọi việc thì có ai phản đối đâu, 150% cũng có ai từ chối đâu:devil::devil::devil:

Và vấn đề thứ 2 là vấn đề tớ quan tâm hơn là tại sao FPT lại chọn thời điêm trước khi tung ra bản mới để giảm EXP?:x:x:x:x:x

4. xZxNợTìnhxZx

xZxNợTìnhxZx Youtube Master Race

Theo nhận xét của mình thì ẽp trước lúc bảo trì là 150%, còn exp sau lúc bảo trì còn 120%. Còn nhớ lúc mới up vesion(là chấm dứt khoản thời gian x150%) exp dích thực khi trajn trên HTD chỉ có 600+ ko đc 800 như bi giờ đâu===> exp hiện giờ là x120%

5. DevilX1

DevilX1 T.E.T.Я.I.S

exp như bây giờ là được rồi.Nhiều exp quá lv up vù vù mà ko có tiền mua đồ + up tp :D

6. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Khổ 1 cái có nhiều người bức xúc vì FPT dám cho ko 20% Exp trong thời gian dài, nếu phần thiệt về phía gamer mình thì bức xúc ko sao, đằng này hại thì ko thấy chỉ thấy có lợi thì cũng bức xúc quả là:-/:-/

7. 5iv3

5iv3 Mr & Ms Pac-Man

Cái chuyện exp lâu rồi không để ý. Vậy là rõ rồi ai cày cứ cày đi nhá.

8. Sunran

Sunran Mario & Luigi

ủa ra là hồi đó giờ dc 120% đó hả, có đi cày đâu mà biết , toàn chạy TN với đi dào khoáng hái dược , thế hóa ra mình ngu , biết trước đó giờ dc cho thêm 20% ẽp thì đã cắm đầu mà cày roài , tiếc thật

9. hamabeo

hamabeo Mr & Ms Pac-Man

Đừng nghĩ FPT cho 200% xp là tốt lành gì. Nó càng cho nhiều thì các bạn càng chết. FPT đang muốn thu hồi vốn trò này nhanh. Để tui giải thích rõ hơn:

Khi cho xp 200% thì đa số các bạn sẽ tận dụng thời gian nhân đôi kinh nghiệm này để đi cày lấy xp càng nhiều càng tốt. Các bạn sẽ hạn chế tham gia những event khác để dành thời gian tập trung cày lấy xp. Mặt khác, khi cày liên tục như vậy thì các bạn sẽ lơ là chuyện trang bị cho nhân vật, hoặc lvl lên quá nhanh bạn sẽ ko kịp trang bị cho nhân vật tương xứng với mức lvl đó, do đó bạn sẽ có khuynh hướng dùng nhiều KNB hơn để bù đắp sự thiếu hụt về trang bị (ở đây có thể là ép ngọc, cường hóa trang bị, sách kĩ năng v.v....)

Có những trường hợp sau:
    --- Event nhân đôi xp sẽ giúp các bạn luyện lvl nhanh hơn ---> đạt cấp cao hơn trong thời gian ngắn hơn. Ở game này cấp càng cao thì các bạn càng tốn nhiều tiền cho nhân vật mình. Lấy 1 ví dụ cụ thể, FPT biết đc các bạn chỉ... đập ngọc khi lvl đã cao. Cho nên FPT để cho các bạn đua lvl cho cao để tha hồ thu tiền từ việc bán ngọc.
    --- Lvl cao đòi hỏi phải có thú xịn hơn. Không muốn mất thời gian để kiếm tiền mua thú xịn hoặc mua sách kĩ năng cho thú bằng vàng. Các bạn sẽ có khuynh hướng nạp KNB để mua sách kĩ năng, mua trân thú hoàn đồng cao cấp v.v.. để làm cho thú mình mạnh hơn trong một thời gian ngắn nhất có thể để tiếp tục tận dụng thời gian nhân đôi xp để luyện lấy lvl.
    --- Nói chung lvl càng cao thì việc cạnh tranh nhau càng lớn. Ai cũng muốn mình mạnh hơn người khác để PK, KS chiếm bãi train v.v và v.v... FPT sẽ là người được huởng lợi nhiều nhất khi các bạn có lvl cao.

Các bạn có thử nghĩ tại sao FPT ko có event giảm giá đồ KNB trong đợt ra mắt phiên bản mới mà lại là event xp X2 không? ::)

Ở đa số các game, event XP x2 thường là trong giai đoạn mới phát hành, cốt là để kéo dãn số lượng người ở lvl thấp tập trung nhiều ở một số map mở đầu để tránh tình rạng lag và ko đủ chỗ train cho rất nhiều người. XP x2 thì những người siêng cày sẽ bức phá nhanh hơn để chơi với map có quái lvl cao hơn, giảm tải cho những map lvl thấp. Nếu phiên bản mới này có kèm theo tăng limit của mã lvl (ví dụ mã thay vì 100 thì bây giờ là 150) thì có thể hiểu được. Đằng này hình như mã lvl ko có tăng, cho nên FPT dùng event XP x2 ko phải là mục đích đó mà ngược lại chuyện này sẽ làm ... tăng tải ở những map lvl cao.

Nói chung, hãy con tiền trong túi mình bay như thế nào trong vòng 1 đến 3 tuần tới nhé :D.

Ai muốn đầu cơ thì tốt nhất đầu cơ trong giai đoạn xp x2 này. Sau giai đoạn XP x2 mà bán ra thì đc khối tiền đấy :wink:

10. dacminhm

dacminhm Dragon Quest

Nhân 200% kinh nghiệm ...đáng nhẽ là 3 lần :D ( 100% là 2 lần rùi còn gì) nhưng có lẽ FPT hiểu nhầm 200% = 2 lần nên có sự hiểu nhầm này!

11. missfree

missfree Youtube Master Race

unname123, để tui nói cái cảm giác cho mọi người cho ông hiểu nha, ông thông minh, nhưng chẵn khôn chổ nào, ThiênLong cũng quá thông minh đánh vao điểm yếu của mọi người, mọi người chơi game đa phần và thị phần là để giai trí và giải tỏa, và chỉ để cốt yếu muốn mình đạc được cái mình chưa đạc được ở cuộc sống hiện tại và hiện thực, dzay tui hỏi ông unname123 ông chơi game chắc cũng thế, còn thiên long làm game cũng chỉ muốn thu lời, có game nào mà ko muốn thu lời khi bỏ hàng tỷ đồng ra mua bản quyền, ai cũng biết điều đó, nếu ông unname123 nếu là ông có 1 game, ông có muốn thu lời ko, đưng nói ông nghĩ ji hết về tiền nong, cuộc sống này mọi người còn sống được và muốn sống được đều xoai quanh tiền và kiếm tiền ông ko có tiền sao sống đến giờ này, đương nhiên kiếm lời ko hại ai, thì ko ai trách ko ai nói ji, tui thấy thiên long kiếm tiền đâu bất chính chổ nào đâu nhỉ, mà sao tui thấy ông rãnh rổi và nhàn rổi thế đi trách máy cái vụ lẽ tẻ của thiên long, hãy dùng cái tài của minh nói và kiếm những chuyện lớn để mà làm, máy cái vụ exp lên xuống, lên cao thì ai cũng cao, xuống thấp thì ai cũng thấp, chuyện nguời ta lên lv hay chậm có ji là quan trọng, quan trọng là có tiền mua đồ và knb ko mới là quan trọng, như tui đây có bao giờ bỏ ra 1 xu nào đâu mà đồ đạc vẫn víp, và có bỏ ra ko cũng do mọi người, lên lv cao mà ko có tiền, thì du sao vẫn tốt hơn là lv thấp, tui thấy hình như là ông unname123 bức xúc 1 chuyện ji đó, chứ ko phải chuyện exp cỏn con này, chuyện nhỏ xé ra to, lãng phí cái tài thọc léc và đâm thọc của mính thế unname123, kiếm chuyện ji lớn và quan trọng mà đâm mà thọc, nói thật ra tui chỉ gét cái TL 1 chổ đó là chuyện ko cho sai auto, tai sao lại thế định thể hiện tính công bằng à, hay là âm thầm ko cho sai auto rồi bán auto = tiền, sợ cho sài trực tiếp chính phủ VN thu tiền nhiều a, nên lock càng nhiều acc càng tốt có gì sau này dể bán auto, mọi người sợ lock thì sẻ mua auto = tiền, và thụ lợi sau lưng này ko có thu thuế và đương nhiên là mua từ wet khác, vì TL cấm auto mà, nhưng thật sư và sự thật thì ai mà biết được... cũng chỉ là suy đoán và phỏng đoán,

12. unname123

unname123 Mario & Luigi

@missfree: Hì hì, bạn viết toàn " , " kô có " . " , kô viết hoa làm tớ đọc mãi mới xong:whew:
    Cám ơn bạn đã khen tớ thông minh. Nhưng tớ kô dám nhận, vì bài post là của người khác, tớ chỉ post lại.
    Thứ nhất, mỗi người một tính, tớ kô thích cái gì đó mập mờ. Việc FPT khuyến mại, nhưng lại giảm kinh nghiệm, tớ kô thấy thích cách làm đó. Còn chuyện lv lên nhanh lên chậm thì bạn đọc bài của hamabeo. Tớ thấy rất đúng :x
    Thứ 2 là tớ muốn biết tại sao nó lại giảm exp vào thời điểm này:-/

@hamabeo cám ơn nhé. Tớ cũng có tư tưởng giống y hệt như thế. Chỉ có điều tớ lại kô nghĩ ra là ai cũng nghĩ thế. Nên khi mua KNB vào thì nó tăng giá mất rồi hx hx.

13. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

cái chuyện FPT giảm KN sau khi bảo trì ngày 28/11 thì ko ai hiểu nổi vậy thì cứ để sau ngày 1/12 và sau ngày up lên phiên bản mới rồi kết luận sau cũng ko muộn. Bây giờ tranh cãi ở đây cũng có dc lợi ích gì đâu

14. NXuanVu

NXuanVu Dragon Quest

không nói đâu xa. Tính ngày hôm qua Đánhq uái được 758 EXP nếu hôm nay x2 thì phãi là tính cho tròn thì la 1500 con, nhưng chì được có 1050EXP . đó là x2 đấy ư #@!

15. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Tính ra thì chỉ tăng thêm 30% thôi.
    Nhất Dương Chỉ sáng nay kênh TG tràn ngập chửi bới, nào là GM=Gà Mờ, rồi đề nghị đưa GM về học tóan cấp 1 lại...
    Hài :))

16. n0b1t4

n0b1t4 Mr & Ms Pac-Man

có thể nói FPT cho x2 ở 1 số map level thấp nếu đúng như NXV để giúp newbie lên lvl nhanh (tui đã test ở VLS, kết quả cho thấy đánh 1 con khỉ được 70kn, hơn cả gấp đôi so với KN mặc định là 30kn) => xuất hiện nhiều hơn char cấp trung bình trở lên (>50) để khi tung ra bản Long Tranh Hổ Đấu thì phần lớn gamer sẽ đạt lvl khoảng 70-80 trở lên vì như vậy mới gọi là Long Tranh Hổ Đấu chứ.

chỉ cần FPT giới thiệu wa 1 chút về các loại map cấp cao, hạn chế acc test phiên bản mới, 1 số event như Diệt Kính Hồ Thủy Tặc cũng đã đủ để tôi hiểu rằng phiên bản mới sẽ chủ yếu dành gamer cấp khá trở lên.

Kết luận ngoài lí do mà bạn hamabeo còn 1 lí do nữa để FPT tung chiêu XPx2 đó là muốn tạo ra nhiều hơn gamer cấp khá trở lên nhưng có lẽ những ai cấp đã cao thì đừng mong hưởng lợi nhiều từ event này.

17. ka_long

ka_long Youtube Master Race

mình chỉ có 1 câu cho vấn đề này : " FPT bố láo "

18. ptddaihiep

ptddaihiep Mr & Ms Pac-Man

FPT làm 1 trò lừa bịp , đánh quái tối 30 được 1k5 kinh nghiệm , sáng ra được 2k1.

Tăng được có 40% ( cảm giác quả lừa rất ngọt ) , nhưng bực nhất là có mấy thằng không biết chuyện trên kênh thế giới cứ rống cổ ra cãi cho FPT :-/

19. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Sorry tui đem MU vô chen ngang tí (lí do box MU đã khóa ^__^),lúc sv Hợp Nhất mở,FPT cũng khuyến mãi x exp và tỉ lệ rơi gì gì đó (nhưng chắc là rơi nhiều mới gọi là khuyến mãi chứ) thế nhưng khi tui vào chơi ,đánh 4h,đồ rớt đếm trên đầu ngón tay,mà toàn là đồ ko op,ko có tác dụng gì. Còn exp thì chưa đến 1 tuần đã có Dark Lord ,vì web shop có bán mấy cái vé đi BC,DQ...Từ đó suy ra,FPT dùng phương pháp tăng exp để làm gamers tăng lv nhanh,và muốn nhanh hơn để đi CC thì phải nạp tiền vào. Túm lại,FPT ko làm việc gì mà ko có lợi cả .Các bạn có bức xúc,bức nút thì cũng chỉ đến đây thôi,ko suy suyễn gì đến FPT đâu . FPT chỉ được cái sự kiện hôm bữa là block acc chơi hack/bot ,nhưng cuối cùng cũng...tha,mèo lại hoàn mèo ,chả ra thể thống gì nữa hết.

20. n0b1t4

n0b1t4 Mr & Ms Pac-Man

Hãy xem xét kỹ xem những ai là đối tượng được quan tâm nhất tại thời điểm này của FPT ? Đó chính là các newbie, các char cấp thấp ! Vì sao ? Vì phiên bản mới của TL chủ yếu dành cho các char cấp cao nên hiện tại FPT chỉ chăm lo cho newbie là chính, các char cấp trung bình thì được hưởng lợi vừa vừa còn các char cấp cao gần như sẽ chẳng được lợi gì. Có lẽ FPT đang dùng chiêu của VLTK là kéo 1 loạt gamer cấp thấp lên cấp cao chăng ?