### Summerian ###

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Soujirou Kaneyoshi, 6/6/04.

1. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

bàn về summe đi các cậu, nông dân khoẻ, bắn đá nhanh................ [-(

2. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Còn bàn cái gì nữa! Nó quá là mạnh rùi kia mà! Hi hi nhưng theo tui vưỡn không thể bẳng Hittite được. Có bác nào đồng tình với ý kiến của tui không?

3. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

đánh sumerian cũng hay lắm chứ,nếu nhà mình gần nhà nó thì cứ kéo nông dân đi mà đập,(chất lượng lắm)hôm trước tui đánh sumerian thằng kia nó đánh macedonian chơi bản đồ large,tui xuất 24 con nông dân và kéo 14 con đi đập,còn 10 con ở lại làm thịt làm gỗ lên đời,14 con của tôi đập được hẳn hơn 20 con của nó hehe(tại nó láo dám đập lại nông dân sumerian) dù nó đập được hết số nông dân của tui nhưng nó cũng chỉ còn lại 3-4 con nên không thể phát triển nhanh bằng tui được vì ở nhà tui xuất thêm bao nhiêu nông dân và lên đời còn nhanh hơn nó nữa.Công nhận nông dân Sumerian đập sướng,tui mà cứ làm chung mỏ quả hay là voi hươu cùng thằng nào thì kéo nông dân sumerian đi đập ngay,nó chỉ có đường chạy thôi còn nếu đập lại thì nó thiệt

4. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

đập kiểu đó cũng hay :)):)) nông dân summe máu 40/40 mà, sao công xây thêm cái BB rồi vác rìu sang, ko thì quăng cũng được

5. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Bác này nói chuyện cứ như đùa vậy (nhưng mà zui hihi...). Mới mở mắt ra tuyền có nông dân với nhau móc đâu ra axe man hay Slinger mà chiến cơ chứ. Còn đẻ "chú cầm cái quả chôm chôm" ấy thì thui (tốn gỗ ra, để dân đấy đi làm phút còn lợi hơn). Tui thấy sumerian mạnh thiệt nhưng mạnh nhứt phải kể đến cái khoản đánh nhau bằng nông dân hihi....

6. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

đập nông dân cũng hay đấy, mà đập hay nhất là ở ngọc khánh, vì kể cả kiểu đập và cả tư duy đi đậy nữa.có 1 trong 2 khả năng mà ngọc khánh hay đánh là 1 là xuất toàn bộ đi đập, 2 là vừa đập vừa lên đời.tôi đã đánh ở đó và rất hay die vì hổng hiểu nổi cách đánh biến hoá này.
    còn đánh đời 2 thì kể đến đội đồng nam và bách khoa.bách khoa thì tôi cũng đánh nhưng hầu như ko gặp các đội đỉnh.nhưng nhớ têt năm ngoái, đi đêm, đến đồng nam đánh, họ thả trận nào thì biết được trận đấy, ko làm sao mà ăn được.
    hôm kia ra tôn thất tùng lại lấy lại được cảm giác "sốc" lần trước rồi.gặp hehehaha và bạn của anh đấy.đánh đời 2 cũng khủng.mình lâu nay toàn quen đánh đời 3, nên đánh đời 2 với anh ấy die như con nai.
    đánh đời 2 tốt là phải biết nhặt nhạnh tài nguyên.

7. langgiangboyz

bluse ơi, anh chỉ cho chú cách này, ko cần đập dân mà cũng thắng.đó là vác mẹ nó nông dân sang nhà đối phương ăn chung...heeeeeee,với lợi thế dân sumer, nó ko dám đập đâu.nếu ăn chung thì mình chẳng mất con dân nào mà còn được lợi thế về tài nguyên.
    kết quả nó ko lên được đời.thấy dã man ko??

8. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

đập nông dân cũng hay đấy, mà đập hay nhất là ở ngọc khánh, vì kể cả kiểu đập và cả tư duy đi đậy nữa.có 1 trong 2 khả năng mà ngọc khánh hay đánh là 1 là xuất
    => cái này có nghĩa là gì dzậy, chọc tức teo hả

9. SieubuaEmpireI

SieubuaEmpireI Youtube Master Race

khà khà tôi vào Su... thì cứ cho một nhóm dân đi chiến ngay lúc đầu thì bố có thằng nào không phải quythihihihihihihihhiIn The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng In The Eng

10. bluerose1

hehe ăn chung cũng hay đấy nhỉ,ăn chung thì khỏi sợ bị đập hehe,nhưng mà biết nhà nó ở chỗ nào mà làm chung với nó chứ,vả lại đường đi đến nhà nó thì nó cũng làm hết rùi

11. bluerose1

hehe ăn chung cũng hay đấy nhỉ,ăn chung thì khỏi sợ bị đập hehe,nhưng mà biết nhà nó ở chỗ nào mà làm chung với nó chứ,vả lại đường đi đến nhà nó thì nó cũng làm hết rùi

12. bluerose1

13. bluerose1

hix hix sao tự nhiên nó ra nhiều thế này?ko phải em câu bài đâu nha,chắc tại máy em chuối quá,ấn đi ấn lại mấy lần rùi nó mới ra nhiều thế này,đừng trừ điểm em nha.thanks

14. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

3 bài trước thì có lẽ chứ cái bài thứ 4 thì đúng là không phải câu bài zùi (hi hi...). Cái chiến thuật cho dân sumerian sang nhà kẻ thù ăn mỏ quả nghe cũng ác nhỉ nhưng các bác đã biết chiêu "chó cùn cắn dậu" chưa? Nó mà cú nên là nó cứ đập hết. Dân của bác tuy máu trâu nhưng nó còn có chiêu "chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng" kiều khỉ gì dân nó cũng đông hơn mà đông hơn thì chưa chắc nó đã chết nhiều hơn bác đâu hi hi...

15. langgiangboyz

lập topic nói về ng` yêu của những chàng nghiện điện tử đê.trong box ko còn mod để tạo ra thì chúng ta tự tạo ra vậy, vào đấy để tán gẫu và câu bài, như thế thì sẽ ko có các hiện tượng câu bài trong các topic khác nữa.tui lập nhé....có gì anh em chết cùng tôi nghen.

16. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Iem không ủng hộ vụ "kâu" bài đâu (thực ra thì iem chỉ hay nói zậy thui). Nhưng lập 1 topic về người iu của mấy thằng cha nghiện game để anh em chat nhảm thì iem ủng hộ cả 2 tay nha (cái này chắc hợp pháp phải không mấy bác mod). À mà khoan đã Lab à! tui thấy cái topic dành cho langgiangboyz dùng cho vụ này được đấy hihi...

17. langgiangboyz

thui thui...cái topic đấy mà viết mấy cái vụ lảm nhảm này là thằng bạn chửi tôi chít....căn bản ng` yêu của nó quái thai lắm...ko tin hỏi chuyện ng` yêu nó thử..hắc hắc...

18. FBI

FBI Youtube Master Race

sao các bác cứ lấy nông dân đi đập nhau vậy
    không còn điểm mạnh nào khác à

19. bluerose1

Vì đập nông dân là điểm mạnh nhất của sumeran mà,còn một điểm mạnh nữa là nếu lạc đà nó sang nhà mình mà chưa nâng cấp giáp thì lấy nông dân sumerian đập luôn,hehe.Điểm mạnh là gặp sư tử không sợ bị nó cắn chết,voi húc 4 phát mới chết một con nông dân.
    Mà sumerian đánh đời III hay đời IV cũng được,đời III thì đánh lạc đà hay ngựa tên,nếu gặp quân nào đánh cung A thì cho ngựa tên đi cùng bắn đá,bắn đá câu nhanh như điên.Nếu lên đời IV thì đánh ngựa đạp và bắn đá.Bắn đá thì quá kinh khủng rùi tuy nhiên kinh khủng như nào thì vẫn sợ bắn đá hittite.Còn ngựa đạp thì hơi kém một chút vì có 9+4 2+4 nhưng nếu cho đánh nhau thì vẫn tốt lắm.sumerian đánh ngựa đen cũng được nhưng mà ngựa đen bắn xa có 7+2 thui nên không chất lượng lắm.

20. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Điểm đáng lưu ý nhứt của Sumerian là nông dân nhìu máu và pháo bắn nhanh. Ruộng màu mỡ và chủng loại quân phong phú cũng là 1 ưu điểm nhưng không đáng kể (hic hic ta nói cho ai zậy nhể, ai mà chả biết rùi cơ chớ!)