Suy nghĩ nhiều quá là sai sao?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi ladymi, 11/1/12.

1. ladymi

ladymi Youtube Master Race

Mình với bạn trai ở xa nhau.Hồi tối hôm qua (là sáng bên người đó),ng đó đi học và hẹn đi học về gặp lại,sáng nay mình dậy sớm chờ người yêu đi học về mà mãi tới 10h tối bên đó vẫn chưa về,mình ko biết người đó đi đâu mà chưa về nên mình suy nghĩ và lo,ko phải vì mình ko tin tưởng người đó,nhưng mà cuộc sống mà,đâu ai nói trước được chuyện gì,mình đã từng trải qua 1 tình yêu đau khổ,khi còn yêu thì ng ta nói gì cũng sẽ vượt qua được,còn khi đã chán ghét mình thì lại viện đủ lý do...Thế nên bây giờ mình rất là lo sợ bất cứ chuyện gì sẽ xảy ra.Đó là người cũ ở gần mình còn vậy,huống chi người yêu mình bây giờ đang ở xa nữa...Mình sợ lắm,rất sợ,đã vậy người đó lại còn nói tại sao lại ko suy nghĩ nhẹ nhàng và vui vẻ chờ người đó về,nhưng mình làm sao có thể ngăn cản cảm xúc của mình được bây giờ chứ...Người đó ko bao giờ hiểu cho cảm giác của mình là như thế nào...Còn nói bây giờ stress lắm,ko có suy nghĩ tranh cãi với mình ,sao cũng được...Mình chỉ muốn nói để người đó hiểu cảm giác mình là như thế nào mà thôi,vậy mà người đó lại nghĩ là mình muốn tranh cãi...Mình thật sự bế tắc với cái tình yêu xa này rồi...Và mình đã nói là chào anh e sẽ ko nói nữa,a ko cần phải suy nghĩ nữa và đã out nick...Nhưng khi bình tâm lại thì mình cứ suy nghĩ đến người đó mãi...
    Là do mình đã suy nghĩ nhiều quá nên khiến người mình yêu mệt mỏi stress đến vậy sao?
    Nếu vậy thì mình nên rời xa ko làm phiền người ta nữa không?
    Vì thật sự khi yêu mình thường yêu hết lòng ko kiềm chế được tình cảm của mình ít lại được và càng ko thể vô tâm như ko có chuyện gì xảy ra như vậy được...
    :( Buồn lắm,rất là buồn...Giá mà mình có thể yêu người đó ít lại được nhỉ? Có lẽ giờ không fai buồn fai khóc nhiều như bây giờ...Tại sao mọi chuyện lại xảy ra như vậy?Do mình hay sao?Mình vừa buồn vừa ray rứt,nhưng vẫn ko chấp nhận được suy nghĩ của người đó vì người đó ko hiểu mình,nói là tranh cãi...Giờ mình có nên ko gặp người đó 1 time ko?Mình chỉ sợ trong time đó bên đó có người ở cạnh quan tâm chăm sóc ng đó mất thôi...:(

2. Harlequin47

Harlequin47 T.E.T.Я.I.S

ở xa như vậy thì tốt nhất là chia tay, trên đời còn nhiều ng` tốt lắm, bạn chắc còn trẻ, chẳng việc gì phải vội vàng gắn đời mình với 1 ng` cả

3. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

Con gái thường nghĩ mọi chuyện quá lên,vì nguyên nhân con gái thiên về cảm xúc,con trai về lí trí là nhiều. Nếu là mình vào vị trí bạn trai cậu,mình cũng muốn bạn gái quan tâm ,nhưng cách thể hiện ko nên quá mức gay gắt ,ví dụ cậu có thể hỏi :"anh về muộn ,làm em lo quá,em rất quan tâm anh ,nên dù có chuyện gì cũng hãy nói với em"............

4. ladymi

ladymi Youtube Master Race

Mình đã nghĩ lại rồi...Tự dưng lại đi xin việc buổi tối...Lại ko chuẩn bị trước gì cả,vì hồi trc khi đi học đâu có nói với mình là sẽ đi xin việc,đi xin mà ko có hồ sơ...xin khơi khơi vậy mà được sao...Đã vậy về còn nặng lời nói mình ko chịu hiểu cho ng đó , nào là a đâu phải sống cho riêng mình a,nào là e ko chịu hiểu.Mình đã quyết định...Ra khỏi cuộc đời người đó...Để yên, ko làm người đó stress nữa,vì mình hay suy nghĩ nhiều nên chỉ làm ng đó stress thêm mà thôi...Mình đã xóa và block tất cả mọi thứ r...Dù sao thì cũng chỉ biết thế:(

5. unholy fire

unholy fire Mega Man

Suy nghĩ nhiều quá không phải là sai nhưng ở đây không tốt cho bạn, mình nghĩ trong chuyện tình cảm trai gái thì cần phải có niềm tin, còn nếu mình cảm thấy mất niềm tin rồi thì nên chấm dứt thôi, đừng nghĩ rằng quá tàn nhẫn với ai đó trong chuyện này nhưng một khi bạn không đủ niềm tin vào tình yêu thì nó sẽ là liều thuốc đắng làm cho bạn lo lắng, suy nghĩ lung tung từ đó sinh ra khổ sở, đau đớn hành hạ bạn đủ kiểu, bạn đang cố gắng tạo ra một cái ảo tưởng mà bạn cho là nó to lớn và nó là tất cả đối với bạn cho nên bạn ra sức cố gắng níu kéo nó, nhưng càng ra sức níu kéo nó thì mình lại càng đau khổ. Khi người ta yêu là người ta muốn được hạnh phúc, còn nếu yêu mà cứ suốt ngày lo lắng, buồn bã, chán chường thì yêu làm chi ? Phải nên học cách yêu bản thân mình trước khi học cách yêu người khác, đừng làm bản thân mình đau khổ nữa.

Mong bạn hãy suy nghĩ thật sáng suốt và "Có lợi" cho mình để tránh lập lại vết xe đổ mà rất nhiều người từng gặp phải đó là hành hạ chính bản thân mình trong tình yêu.

Thân chào, bye bye... Ngày mai không gặp lại. :D

6. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

Tùy theo cá tính mỗi người.có ng trong giai đoạn này cần thời gian lặng, yên tĩnh để tự sốc lại bản thân.
    Có người cần ra đường, cần bạn bè,cần những mới quan tâm mới có thể là 1 công việc để lấp bớt thời gian trống
    cũng có thể là những mối quan hệ mới....

VỚi mình thì những lúc như thế này mình cần bạn bè hehe

7. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Ny mình cũng ở xa...

Và yêu như thế buồn nhiều hơn vui .Nhưng cuộc sống mà ,có thế nào đành sống thế ấy .Mình buồn thì cũng mình mình biết ...ai thèm quan tâm đâu chứ ?

8. EmConNone

EmConNone Youtube Master Race

Làm gì thì làm đừng để sau này mình phải hối hận là được bạn à

9. thieugiavnn

thieugiavnn Youtube Master Race

tình yêu là vĩnh cửu..................................................

10. [D]Joker

[D]Joker Youtube Master Race

Hiện giờ mình đang đi du học, con ghệ của mình thì ở VN =P~
    thế mà vẫn vui chán =P~
    Ngồi video call = yahoo đấy, call thấy mặt nhau, ngồi nói chuyện, hát, ngủ cũng cắm laptop đó nằm ngủ =))
    Ngược nhau 12 tiếng nên người này ngủ thì người kia ngắm =))
    Nói chung quy là chẳng có gì cả, ở xa hay không ko quan trọng, quan trọng là phải biết cách " giữ " thôi ;))

11. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Nghĩ nhiều thì k sai, nhưng nghĩ chưa thấu đáo, chưa có phương hướng mục tiêu hành động cụ thể, thời cơ chưa chín muồi mà đã thực hiện cách mạg thì cuộc khởi nghĩa bị dìm trong biển máu là phải rồi.

Tình cảm con ng, ko phải mình cố gắng hết mình là sẽ thành, mà mỗi ng phải cố gắng 1 chút vì ng còn lại. Đã k còn yêu, hết thành ý đến với nhau, cố gắng miễn cưỡng cũng k đc.