Ta-Làm-Gì-Bây-Giờ-Đây? :|

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi solomonking, 22/7/09.

1. solomonking

solomonking Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình có một bạn gái rất đáng yêu.Yêu nhau hơn 3 năm rồi, không có sứt mẻ nào hay chuyện gì đó xảy ra.Bạn ấy hơn mình 1 tuổi nhưng do học chậm nên cũng học cùng nhau, khác lớp thôi ( tất nhiên là cả 2 chẳng bao giờ quan tâm đến chuyện tuổi tác, vì bạn ấy trẻ con hơn mình rất nhiều..... ) .Bạn ấy là một người thật thà ( đối với tôi, đó là người thật thà nhất thế giới ), tốt tính, rất rất yêu mình...và vì bạn ấy yêu mình quá nhiều thành ra bây giờ mình phải cặm cụi gõ phím như thế này đây... Nếu có ai với tôi rằng bạn ấy không bao giờ nói dối thì tôi cũng sẽ tin! Nếu có ai nói với tôi rằng tất cả chỉ là giấc mơ thì tôi cũng sẽ tin! Và tôi ước mình sẽ không bao giờ tỉnh lại...zzZ...

Bạn ấy đã giúp tôi rất nhiều, rất nhiều... Giúp cho một thằng chỉ suốt ngày lao đầu vào rượi chè, bạn bè, game online ... tự tìm ra lối thoát. Giúp cho một người vượt qua hoàn cảnh gia đình để nghĩ về tương lai. Giúp cho một thằng lên đến lớp 10 mà còn chưa biết giải Phương trình bậc 2 đỗ ĐH...

Nghĩ lại quá khứ là một việc không khó.Vì với mình, những điều đó chưa hề phai nhạt một chút nào cả. Hồi đó chẳng học hành gì, sống rất buông thả, gia đình thì không phải thiếu thốn nhưng vô cùng lục đục, chẳng bao giờ thích về nhà, ăn cơm hộp trong quán net cả tháng trời là chuyện rất bình thường với tôi. Rồi vào mùa hè năm lớp 10 bạn ấy học kém quá nên bảo tôi dạy học cho một số môn, hài hước thật! :) Chỉ vì trước đó đã lỡ mồm nói là mình tri thức, và cái tính sỹ gái tự nhiên từ đâu ra ập tới...làm tôi đồng ý cái rụp!!! ^^! Chắc các bạn cũng biết,dạy người khác thì người được lợi về kiến thức nhất lại chính là mình,thế mới hay ( không tin các bạn cứ thử ) .Rất nhiều đêm tôi thức trắng để học,học và học... Học lại từ sách lớp 8 trở đi, hài hước thật, không hiểu nổi tại sao mình lên được cấp 3 nữa :). Ngày qua ngày, chiều tôi đến nhà bạn ấy dạy học và đúng hơn là cùng nhau học, học ở phòng khách vì bạn ấy làm gì có phòng riêng, ngôi nhà rất bé...rất bé... Đêm đến thì tôi học,tự học, không ai bắt tôi học và cũng ko có ai dạy tôi cả. Đến cuối năm lớp 11 thì tôi đã tự học xong chương trình lớp 12 .Sang lớp 12, tôi nghĩ rằng mình đang cưỡi ngựa xem hoa,môn Toán có lẽ là giỏi nhất! Thi vào ĐH là một việc rất dễ dàng ( thực ra cái trường tôi thi cũng ko hoành tráng mà ) . Việc tôi được đi học có lẽ đã mang đến tia sáng mới cho gia đình tôi,lục đục chán chê và cuối cùng họ cũng đã để mắt đến thằng con chết tiệt này....

Gần đây bố mẹ mình bắt đầu can thiệp vào chuyện của 2 đứa. Không hẳn là cấm, mà làm sao cấm được tôi cơ chứ?!!! Vấn đề là ở những lời nói ấy làm tôi khó chịu và đau đầu... Khó chịu bởi vì những lời ấy đúng,hoặc ít nhất là cũng đúng một nửa. Bố mẹ nói 2 đứa không hợp, nào là vì hơn tuổi ( vấn đề này tôi bỏ ngoài tai ngay lập tức ) , vì đối phương không giỏi giang, không chăm chỉ, ích kỷ, không có lòng vị tha, giao tiếp kém... blah blah....:-<

Tôi đã nghĩ rất nhiều... Thực sự thì để mà đem bạn ấy ra mà chấm điểm, thì bạn ấy không được nhiều điểm lắm đâu. Bạn ấy thật thà, tốt tính, rất yêu mình...v..v.. ( như đã nói ở trên ) .Còn những điểm khác, thì bố mẹ tôi nói đúng đấy. Tôi không bao giờ chê bai gì bạn gái mình, bất kể là với ai. Nhưng dù là người trong cuộc và là người đang yêu, tôi vẫn có thể nhận ra những khuyết điểm đó.

Tôi đã cố bỏ ngoài tai tất cả những lời nói ấy.... Tôi cũng nhận được vài lời khuyên, bạn thân của tôi cũng nói : " Tình yêu đầu tiên mà, việc quái gì phải tính,làm sao phải nghĩ !Lắm chuyện, cứ thoải mái đi! " . Tôi đã làm theo lời khuyên, vẫn yêu hết mình, yêu thật lòng....

Rồi đến cách đây vài hôm.Tôi lại được nghe giảng..... " Mày cố miễn cưỡng thì bố mẹ cũng chẳng cấm đâu, nhưng khi cưới nhau rồi mày mới biết, nếu không bỏ nhau ( ly dị ấy ) thì mày cũng đến lúc sẽ lại chán đời thôi..."

Tôi buồn quá... Tôi có thể hy sinh lợi ích của mình để làm bạn ấy hạnh phúc.Nhưng tôi có làm thế mãi được không... Liệu lớn lên suy nghĩ của tôi có thay đổi không... Liệu cốt truyện có thế đọc trước được không? Đau đầu...

Nếu đi theo hướng khác thì đầu tôi cũng đau không kém, thậm chí còn đau hơn... Nếu như bây giờ tôi nói lời chia tay, tôi không biết ai sẽ đau hơn ai, nhưng tôi biết chắc rằng bạn ấy vô cùng khó khăn để có thể gượng dậy nổi, tôi biết điều đó có lẽ vì tôi là người trong cuộc, bạn ấy vô cùng yêu tôi mà,đương nhiên rồi. Có lẽ nếu chia tay thì tôi sợ mình sẽ làm hủy hoại cuộc đời của bạn ấy mất. Bạn ấy yêu tôi, như thể đó là một việc duy nhất của cuộc đời bạn ấy vậy..... " Tao biết mình kém cỏi nên chỉ biết bù đắp cho Đức bằng cách yêu hết mình thôi " - Lời của bạn gái tôi tâm sự với thằng bạn thân của tôi....:((

Tôi phải làm gì bây giờ đây?Tôi yêu bạn ấy nhiều lắm..... Tôi không thông minh,nhưng tôi biết tình yêu là gì....

2. SD.handsome

SD.handsome C O N T R A Lão Làng GVN

Ko ăn ớt thì làm sao biết ớt cay 8->

3. > Thần Long <

> Thần Long < Nhào vô kiếm cơm

Bao tuổi rồi ? Yêu 3 năm & đã làm những gì cho nhau :">

4. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

K0 đi thử làm sao biết đích đến thế nào :|
    Cứ ở vạch xuất phát mà nghĩ tới đích thì 8-}

5. soloko2412

soloko2412 C O N T R A

Cưới đi :-*

6. Hanh_1990_14

Hanh_1990_14 Legend of Zelda

Thế viết nguyên bài ấy để nói lên cái gì? nói lên là mình là người thông minh học giỏi còn bạn gái mình là người tệ kém,nhiều khuyết điểm blah blah....Loại đàn ông dễ bị bên ngoài chi phối,cứ nghĩ mình perfect rồi so sánh với bạn gái đấy thì vứt...vcl.

7. solomonking

Ghi nhận! Giờ thì mình hiểu rồi.......

8. jimmyjckhoa

jimmyjckhoa T.E.T.Я.I.S GameOver

Bạn Hanh 1990... nói hơi quá lời 1 chút nhưng nghẫm lại đúng đấy anh bạn. Dù kết cục sau này có thế nào thì bạn cứ tự mình quyết đi. Rồi có tốt hay xấu gì thì là do bạn tự chọn, chứ tới lúc đó lại trách ông bà già thì cũng đâu được gì nữa.

9. solomonking

Uh tớ hiểu rồi mà... Cuối cùng cũng tìm lại được chính mình! Nợ Hanh_1990... một lời cảm ơn...

10. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

-- Đã là đàn ông thì trên hết là làm và quyết định mọi thứ theo ý mình chứ ko phải theo ý người khác . Ko phải vì vài lời đâm chọc này nọ mà từ bỏ đi 1 tình yêu đẹp đang có và đc xây dựng suốt 3 năm . Ko dễ ỳi kiếm đc 1 đứa con gái yêu hết mình vì cậu và cậu củng đang yêu em nó thì hãy bỏ ngoài tai tất cả đi .

-- Con người ai chẳng có khuyết điểm , nhưng cậu là đàn ông , nếu em nó ko hoàn hảo thì cậu hãy cố gắng tự hoàn hảo mình mà đem lại 1 cuộc sống tốt đẹp cho người mình yêu , chứ ko phải là chờ đợi đc vợ nuôi . ;))

11. Greenleaves

Greenleaves Donkey Kong

:) thx , ny mình hiện tại đều bị mọi ng` xung wanh bảo là k xứng , thật ra thì chỉ vì cô ấy nghèo , mặt hơi xấu và khá già trc' tuổi , nhưng y mình hết lòng , thay đổi n` thứ vì mình , có lẽ mình sai quá n`:(( , đúng là đàn ông cần phấn đấu n` thứ nhỉ :)

12. Rock_DJ

Rock_DJ Mr & Ms Pac-Man

Dạy con từ thuở còn thơ
    Dạy vợ từ thuở ban sơ mới về.

13. Free Creator

Free Creator Donkey Kong

Ta cũng đã từng yêu 1 người trong 2 năm trời nhưng không dám ngỏ lời

Kết quả là bây giờ ta không thể yêu ai được nữa :(

14. yakumo77

yakumo77 Donkey Kong

ông chỉ biết ngồi than sao ko giúp cô ấy thay đổi như cô ấy giúp ông thay đổi ... cuối cùng người quyết định sẽ là mình :D

15. solomonking

Uh điều này tớ biết rõ mà... Cũng từng thử thay đổi bạn ấy nhiều lần rồi, nhưng không dễ chút nào, có lẽ tại tớ chưa hết mình quan tâm thôi...

16. hoahongtinhyeu

hoahongtinhyeu Cơn Gió Lạ-Mãi Bên Em

Sự chung thủy sẽ dẫn lối cho c và t đến một ngày mai tươi sáng
    2 năm 1 chặng đường để chờ đợi ,đúng hay sai ,nói hay không nói đừng quan trọng làm gì cả ! Vẫn yêu và hy vọng :)
    Tặng c 1 câu "Nói 1 điều rồi giá như không nói hay Im lặng để rồi hối tiếc "

17. great_hung

great_hung Mr & Ms Pac-Man

Cố lên, hãy chứng minh cái gọi là The power of love sẽ vượt qua tất cả đi

18. I_Bring_Darkness

I_Bring_Darkness T.E.T.Я.I.S

sao phải xoắn \m/ hết mình hết lòng đi \m/

19. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Có người yêu mình như thế mà không biết quý thì tớ cũng chẳng ép đâu, sau này không hối hận thì cũng lại chán đời thôi...

20. gigabyte

gigabyte Dragon Quest

Làm gì thì làm... nghĩ thật kỹ để sau này không phải hối hận ::)