Tactics Arena

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi zenkychi, 23/5/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. zenkychi

zenkychi Sờ phát (bị) ra ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

http://www.digisonline.com/tactics/play/ game này hay nè bà con tuy là game flash nhưng hay cực có ai chơi game này không cho tui biết nick đi cùng chơi cho vui nick tui trong đó là o0Kashio0o rank có 1300 rank stat cũng gần đủ rồi :D ai chơi cho nick cùng đấu với nhau nào

2. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Game này hay đó, đơn giản không cần phải download lằng nhằng chỉ cần có cái macromedia là chơi đc.
    Đã đăng ký.
    Nick : Shiony

3. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Game này hay đó, đơn giản không cần phải download lằng nhằng chỉ cần có cái macromedia là chơi đc.
    Đã đăng ký.
    Nick : Shiony

4. zenkychi

vấn đề là nếu bạn chơi với acc free thì phải exit sau mỗi trận đấu. tuy nhiên nếu bạn thực sự muốn chơi và có thời gian chơi tôi sẽ biến acc các bạn thành single acc để các bạn thực sự thoải mái khi chơi chỉ cần để id lên đây. còn cách chơi nếu các bạn không biết có thể kiếm tôi trong đó o0Kashio0o hưỡng dẫn tận tình với điều kiện khi tôi hưỡng dẫn để tôi win đê. stat của tôi bay giờ là 1300+ mỗi lần win được có 1-->2 stat nên các bạn khỏi lo ngại khi mất stat.

5. bboyk9hp

bboyk9hp Youtube Master Race

ai chi? tui cach' co' may' con moi' di !!! seo thang' haoi` ma` cha? thay' co' con moi' la` seo ???? chan' we'

6. dinodragon

dinodragon Mr & Ms Pac-Man

Tôi đăng ký 1 ID nhé!
    ACC: VIETNAM!

7. zenkychi

bà con từ từ tại đang máu chơi chưa viết bài hướng dẫn được
    tui viết nè :
    I> trước hết các bạn cần phải đăng kí 1 account để chơi có 3 loại account
    1: account free ( cái này là account free nó quy định sau mỗi lần kết thúc trận đánh bạn buộc phải exit rồi log lại để chơi )
    2: single gold account ( account này sẽ có 70% các loại lính ngoại trừ lính thuộc dạng super và 1 số loại khác ) ngoài ra account này sẽ không phải exit khi kết thúc trận đánh.
    3: duoble gold account ( account có 80% loại lính chỉ thiếu dạng super )
    còn việt bạn có account nào là tùy ở bạn :D
    khi đăng kí bạn trở lại trang chủ của trò chơi có cái chữ GOLD to tổ bố đó click vào đó rồi paypal credit card, nếu paypal 1 lần account bạn sẽ là single
    2 lần là duoble ( lưu ý 1 lần paypal là 10 usd đó và server cùng chỉ cho bạn paypal 2 lần thôi )

II> Hưỡng dẫn chơi
    khi log vào game bạn sẽ thấy 9 server ( tụi chơi game gọi nó là floor )
    1 floor có 14 sàn đấu vì đây là game dàn trận nên chơi theo thể thức 1 vs 1
    bạn click chọn setting để lựa quân, bạn có 10 điểm 1 điểm tương ương với 1 thằng lính ( riêng con dragon tính là 2 ) nên bạn cần phải suy nghĩ thật kĩ khi lấy số lính đó vì mỗi 1 con có 1 đặc tính riêng ( tui sẽ nói sau ). sau khi đã lựa được số lính bạn cần bạn xếp đội hình để chơi. xếp xong ân lobby ra server ( floor ) chọn floor và chọn sàn đấu. khi chọn sàn đấu bạn kiếm sàn nào mà đôi thủ mình account màu nâu đó đừng chọn thằng mầu vàng nha nó ghê lắm đó riêng về dạng lính nó cũng đủ đè bẹn bạn rồi nếu bạn chơi ( free hoặc single gold accout ) nó là duoble gold account đó. một điểm nữa nếu bạn chọn sàn có người đứn sẵn mà server không play tức là thắng đó đang pk hoặc nó chưa chụi thoát game trước, lúc này bạn chọn sàn khác đi, nếu stat thì ổn. lúc này bem nó được rồi.

III>hưỡng dẫn chiến thuật
    về chiến thuật cách thức chơi bạn tự nghĩ đi mình chỉ nói về đặc điểm từng dạng lính cũng như ưu khuyết thôi nha, chỉ cần bạn đọc kĩ là bảo đảm bạn không lo đâu.
    đâu tiên bạn cần biết về turn block
    turn block là khoảng thời gian turn bạn phải chờ đợi để được đi lại nó rất quan trọng trong trận đấu. bạn phải xem xét thật kĩ turn block khi đánh nó nha không là chết à.
    1. Knight ( Hp: 50 att: 22 : def 25 ) đi 3 ô tầm đánh 1 ô . turn block 1 nếu bạn sử dụng hết khả năng ( vừa đi vừa đánh hoặc bạn chỉ đánh ). turn block 0 nếu chỉ đi còn này làm khiêng che là chủ yếu nhưng xét lại nó là tên trâu bò nhất .
    2. Pyromancer ( hp: 30 att: 15 def: 0 ) đi 3 ô phạm vi đánh 3 sát thương 5 ô theo dạng chữ thập đây là phủ thủy chưởng tức là nếu đối thủ xếp đọi hình theo dạng + ( sát nhau ) bạn có thể sát thương toàn bộ. turn block còn này là 3 ( nếu bạn sử dụng kĩ năng đánh ) turn block là 1 nếu chỉ đi.
    3. Dark Magic Witch ( hp: 28 att: 24 def: 0 ) đi 3 ô phạm vi đánh 4 ô sát thương 4 ô theo đường thẳng ( mẹ có mầy thằng dùng con này ghê lắm ). turn block khi dùng kĩ năng đánh là 3 , chỉ đi không là 1.
    4. Enchantress ( hp: 35 att: 0 def: 0 ) còn này không dùng để đánh được nhưng nó có chiêu paralyze ai dính chiêu này sẽ không đi được muốn giải phải có mem khác đánh con enchantress ( hạn chế con này là khi sử dụng paralyze thì sau khi sử dụng nó buộc phải đứng đó điều này rất dễ chết tuy nhiên nếu có chiến thuật bảo vệ vững chắc cho nó thì amen ) tầm sát thương chiêu paralyze của con này là ( all ) xung quanh 2 ô. turn block là 3 khi dùng kĩ năng , là 1 khi chỉ move.
    5. Assassin bad girl ( hp: 35 att: 18 def: 12 ) đi 4 ô sát thương theo dạng knight nhưng là xung quanh lận ( 1 phát dính 4 nếu ở giữa ) turn block là 1 khi dùng kĩ năng, 0 khi chỉ move. điều đăc biệt là khi hp con bad girl này <= 5 thì sẽ có skill hi sinh nó sẽ đánh được 99 hp dùng ám sát rất tốt vì turn block rất thấp ( tối sẽ nói cách dung skill sau )
    6. Cleric ( hp: 24 att:12 def: 0 ) đây là con xin hp nó chỉ dùng dể xin hp 1 lần xin là 12 hp cho toàn bộ team mình. turn block là 3 khi dùng kĩ năng tại chỗ ( không di chuyển ), turn block là 5 khi vừa đi vừa dùng khi năng, là 1 khi chỉ đi. một điểm lưu ý là khi xếp đội hình nhớ xếp sao cho con cleric it phải di chuyển nhất vì turn block rất quan trọng nó quyết định thắng thua là 60% chiến thuật và đầu óc là 40%.
    7. Barrier ward ( hp 32 ) đây là wand dùng chơi chiêu barrier ( chiêu này áp dụng bảo vệ rất tôt ) vì khi mình dính chiêu này không ai có thể đánh các cú đánh khi đánh vào sẽ là 0% ( miss ) cái này tôi không xài nên không biết rõ lắm nhưng nó không thể di chuyển. turn là 2 khi dùng kĩ năng. tầm xin chiêu barrier là 6 ô cho 1 mem thôi nha.
    8. Lightning wand ( hp: 56 att:30 def: 18 ) cái này cũng như barrier ward không thể di chuyển nhưng nó dùng để giết phù thủy rất tốt không con magic nào chụi nổi 1 phát, phạm vi đánh là 3 ô sát thương 1 ô . turn block là 4 khi dúng kĩ năng.
    note: 1 điểm lưu ý là bạn không thể đánh Barrier ward khi nó không dùng kĩ năng nếu muốn đánh nó chỉ có dragon và phù thủy. còn khi nó đang dùng kĩ năng thì bạn có thể đánh thoải mái. còn cái lightning wand thì khác bạn bi buộc dùng phù thủy và dragon , mud golem để đánh nó. nhưng bạn có thể an tâm bạn chỉ cần giết hêt - 2 cái wand lại thì bạn cũng sẽ win
    9. Scout ( hp:40 att: 18 def: 8) sát thủ thợ săn dùng để phối hợp kill con Cleric của đổi thủ và trị các con có chiêu khó chụi như Enchantress, frost golem, Barrier ward rất tốt vì sức đi của nó là 4 ô, phạm vi đánh 6 ô sát thương 1 ô, turn block dạng trung bình 2 khi dùng kĩ năng, 1 khi đi. ( các pro không thể thiếu con này hoặc là con Beast rider hay mud golem )
    hix mệt wa mai post tiếp các con khác thế này thôi nha
    cách dùng skill
    sau khi hiện ra ô attack bạn giữ im chuột vào mình 5 giây nếu nó không nhấp nháy nữa bạn thả chuột ra. chỉ những con có skill mới dùng được không phải ai cũng có skill đâu

8. FanOfNaruto

FanOfNaruto Youtube Master Race

mình cũng đăng ký rồi : thefree18 . Các bạn ai là vn thì add mình đi để vô đánh chung .

9. dinh2005

dinh2005 Youtube Master Race

co' thể tạo cho em Acc single duoc ko
    ID dinh2005 xin được chi giáo !!!

10. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

cách tăng máu của con cleric sao vay ? loay hoay mãi ko bít tăng máu làm sao?

11. quocviet89

quocviet89 Youtube Master Race

nick tui là Eron,upgrade dùm tui đi
    Save MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MP

12. quocviet89

quocviet89 Youtube Master Race

nick tui là Eron,upgrade dùm tui đi
    Save MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MPSave MP

13. zenkychi

không nên như thế này
    chơi thì chơi không chơi thì không nên câu bài như thế
    bạn click vào biểu tượng đánh rồi ấn vào con cleric sau đó nhấp chuột lên quân mình là được
    Note việc paypal cho bạn để có account single thì không thành vấn đề nhưng nếu paypal xong không chơi thì bỏ phí lắm nên tôi chỉ paypal những ai có bài viết từ 300 trở lên những người có bài viết thấp hơn vui lòng chat yahoo với tôi, tôi sẽ yêu cầu bạn đưa pass để nếu bạn không chơi tôi còn đưa cho người khác như thế sẽ đỡ tốn tiền của và credit card
    nick yahoo tôi là hieu_mpk hẹn gặp các bạn trong game để so tài IQ :)

14. noobparty

noobparty Youtube Master Race

ID: DrHeaven
    vừa mới lập hôm nay, nói chung chưa biết gì nhưng ngó bộ trò này cũng hay,

15. zenkychi

bây giờ tôi sẽ nói về cách thức có lính mới
    để có được lính mới bạn phải win khi server drops ngoài ra không còn cách nào khác
    server drops random nên nhiều khi ra phải lính có rồi thì bạn đừng buồn, cố gắng lên tôi có nhiều lính lắm rồi :D
    để biết được khi nào server drop bạn chỉ cần chú ý bản chat nếu nó hiện 1 dòng chữ thông báo mầu đỏ túc là server drop khi đó nếu bạn đang ở trong trận thì khi bạn thắng bạn sẽ được nó tùy theo drops cái gì bạn chỉ cần chú ý 2 chữ cuối ví dụ nó là furgon, hay mud golem , cleric thì trong trận đó người thắng sẽ được furgon mud golem cleric ....
    mặc đinh server là 1 ngày drops 5 và tôi cũng chưa chơi 24/24 nên không biết rõ lắm , do khác biệt giờ giấc nên tôi không thể nào nói chính xác được tôi chỉ có thể nhớ ra 2 khoảng thời gian server drop theo giờ việt nam là : 12h30 trưa -->2h trưa , 6h30 tối -->8h tối, 11h30 đêm-->1h đêm tôi sẽ cố gắng xếp thời gian chơi vào buổi khác để cung cấp thêm khaong thời gian drops lính cho các bạn.
    1 lần nữa chúc các bạn chơi vui vẻ, hiện tại tôi đã paypal cho 4 bạn tính cả 2 thằng bạn và tôi nữa là 7 nguời đang chơi. khi nào hẹn nhau 1 buổi cùng tổ chúc đấu IQ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.