Tại Sao Ko đánh Joey Qua Garena

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi [Crono], 1/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [Crono]

[Crono] Youtube Master Race

Tất cả chúng ta đều biết muốn chơi joey online thì phải chơi qua mạng LAN ảo,
    chúng ta đã chơi qua CGA, Wippien ,Hamachi, Leaf, Vậy tại sao lại bỏ qua một phần mềm Lan ảo đang thịnh hành , dễ sử dụng và thông dụng nhất hiện nay GARENA, nếu bạn nào đã từng chơi warcraft , dota , hẳn cũng biết đến Garena, với tình năng vượt trội, mình đã đánh với bạn online qua Garena, kết quả thật đáng kinh ngạc, ngay khi mình bấm nút host bạn mình vào luôn 1s sau đó, tức là kết nối cực kỳ nhanh , ko chậm chạp như hamachi, wippien hay cga, mình xin hướng dẫn để các bạn chơi Joey online 1 cách hiệu quả và cực kỳ nhanh chóng

B1 : down bản setup tiếng việt Garena tại http://download3.garena.com/GarenaVN_setup.exe hoặc http://data.esport.vn/gametool/Garena/Garena_setup.rar. Sau đó bạn chạy setup như bt

B2 :đăng ký account Garena tại
    http://www.garena.com/forum/register.php
    đợi 7s rồi bấm agree ở cuối trang điều kiện để chấp nhận điều kiện và vào đăng ký, các bạn điền user name vào , nếu có dấu V thì user name đó được dùng, rồi điền email, password, phần Advance option có thể có hoặc không.
    Đặc biệt Garena ko cần kích hoạt account = email cho nên bạn có thể spam account thoải mái:D

B3 : sau khi đăng ký xong bạn dùng acount vửa đăng ký để đăng nhập vào garena
    Sau đó chọn room để chơi, thực ra garena chưa hỗ trợ cho game Joey , nhưng thực chất bạn có thể chơi bất cứ game Lan nào qua garena , ko ngoại trừ Joey, bạn có thể vào bất cứ room nào, ở đây mình vào room War3 RPG, rồi vào room con Việt nam rồi vào room con việt nam cusom map 4

B4: chỉnh đường dẫn game và chơi
    Sau khi vào room bạn làm như sau, bấm vào nút cài đặt và chỉnh đường dẫn cho game[​IMG]
    sau khi cài xong đường dẫn bạn bấm nút start và chọn Yes
    sau đó vào chơi game nhu bt, vào phần 2player và chọn làm host hoặc guest
    Khi bạn đã vào phòng thì sẽ thấy list player khác bên phải, hãy rủ đối thủ của bạn vào cùng room với mình và làm giống như bạn, nếu ping của đối thủ là 1 vạch đến 4 vạch ( càng nhiều vạch càng lag, nhưng nếu cùng ở việt nam thì sẽ ko quá 2 vạch ) thì bạn sẽ nhìn thấy host , nếu ping là X, thì bạn chuột phải vào tên của đối thủ và chọn GGtunel sau đó chọn ping, để refresh lại kết nối

B5 : thoát game, không muốn chơi nữa, các bạn tắt joey rồi bấm nút Manual start chọn yes để thoát game[​IMG], chúc các bạn chơi vui vẻ, mình xin nhắc lại rằng TỐC ĐỘ KẾT NỐI JOEY QUA GARENA LÀ CỰC NHANH.:wink:

2. Chinese_Fireball

Chinese_Fireball Mega Man

Cái này đã đc viết trước rồi bạn à, dù sao cũng cám ơn về đóng góp của bạn, dù ý tưởng này đã đc viết trước rồi và Garena ko phổ biến lắm để duel Joey mà chủ yếu là Warcraft

3. cusut07

cusut07 C O N T R A

cái nỳ bít rùi , bít từ hồi còn tên là GGclient cơ
    nhưng lúc đó Wip đang ngon nên ai cũng dùng
    tự nhiên bi h wip bị điên :(
    Chuyển sang CGA zzz

4. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

- GGC mình đã đăng ký từ lâu rồi, nhưng giao diện mà cậu post phía trên có vẻ khác nhỉ, lại có tiếng Việt nữa. Dù không thông dụng nhưng cũng nên thử xem sao, tốc độ so với CGA như thế nào...::)
    - Mình vừa cài đặt xong, cũng dễ sử dụng, nhưng tốc độ so với CGA chưa biết thế nào, các cậu cũng nên thử xem sao...::)

5. Chinese_Fireball

Cái này là version mới của GG Client thôi mà, GG Client cũ cũng có bản Viet chứ sao ko? =.=

6. bloodsword710

bloodsword710 Youtube Master Race

Sao bây giờ đường link vào đăng kí account lại vào ko được?

7. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Tớ cũng muốn hỏi sao ko đánh Joey = cái đó :(( :(( :((

8. bloodsword710

bloodsword710 Youtube Master Race

sao mình mời duelist vào chơi thì máy báo là ko có phòng chat

9. funbacon

funbacon Mario & Luigi

Tại sao ko chơi bài real duel =))

10. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Có mấy đứa, như tớ. ko phải muốn đi đâu cũng đc, ko phải có thể tự nhiên bỏ tiền ra mua bài để Real Duel, và vì chúng tớ chơi chỉ cho vui nên cũng khó có thể thử nhiều thay đổi trong bộ bài ở Real Duel (vì đơn giả là ko có bài liền lúc đó thể thử =.=). Cho nên đánh wa mấy giả lập Real Duel thì đc, còn Real Duel với tớ thì...

11. [Crono]

[Crono] Youtube Master Race

Real duel mà làm gì, ko có điều kiện thì joey là nhất rồi

12. rhastavn

rhastavn Mega Man

cái này đã test thành công chưa ;))
    ngày xưa tôi thử thì thất bại =))

13. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

- Bây giờ giao diện cũng khác đi rồi, nếu đã cài CGA rồi thì mình nghĩ cũng nên cài GGC luôn đi, thử cả 2 cùng lúc xem cái nào tốc độ nhanh hơn, cũng dễ sử dụng mà...::)

14. Chinese_Fireball

Tại sao ko Joey? Tại sao ko Real Duel? Tại sao ko YVD? Tại sao ko GKO? Tại sao ko KCVDS? =))=))
    Giờ GGC ko tốt và thông dụng bằng wipp, CGA, có thể tối ưu hơn Leaf, BattleLAN :D:D

15. SeverusSnape123

SeverusSnape123 Youtube Master Race

Em làm đúng như hướng dẫn:
    Nhưng có được chấp nhận như bác đâu:
    ????????????
    Hay là thử dùng GameSpy đê!
    Mà GameVN không có mục chơi Commandos online à?

16. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

tên nào đào mộ cái này lên.garena h chưa hỗ trợ joey.nên ko duel dc trên garena đâu

17. philongrb

philongrb Donkey Kong

???? bài này cổ rồi
    bây giờ garena có phiên bản mới phải là game nó hỗ trợ thì mới vào được

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.