Tales of Destiny II (Bí mật vĩnh hằng )

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ToraiKnight, 21/8/05.

1. ToraiKnight

ToraiKnight Fire in the hole! Lão Làng GVN

Có đã chơi qua trò này thì cho em xin cái click hướng dẫn của tró .Cám ơn trước . Nhưng nếu ko có cái hướng dẫn tiếng việt thì cái hướng dẫn tiếng anh cũng đc . Vì tìm ở box hướng dẫn o GameVN ko có ! hic hic

2. Final.legend

Final.legend Mr & Ms Pac-Man

ok tớ đồng ý ,tớ luôn thích những ngwưòi chơi game hay và có ý nghĩa ,hiện tớ có bản tiếng việt ,nếu bạn cần có thể ra MIMI hoặc nhật tảo mua ,đây là bản tiếng anh nè ,chút vui và phá băng ,tớ phá rùi *_^

đây là link đầy đủ ... về nó
    http://psx.ign.com/objects/013/013331.html

đay là link hướng đẫn và cheat nè
    http://faqs.ign.com/objects/013/013331.html

3. ToraiKnight

Có bạn nào cho mình bít trò Tales of Destiny II , có cái Item tên là LEN vậy lấy nó để làm gì ? Có công dụng gì ?

4. garchi

garchi The Warrior of Light

Mấy cái Len sau này dùng để đổi lấy đồ xịn, nếu tôi nhớ ko nhầm thì cứ 50 cái là đổi đc hay sao đó. Khi vào các thành phố đổi LEN cho một bà hay đứng ở mấy cái shop.

5. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Len 10 cái là đổi dc rùi, đổi ở đĩa 1, được cái combo gì gì đó. Sau đó tăng dần lên 20, 30...thì mới đổi được.

6. Hikaru III

To ToraiKnight: Cậu đang ở TP HCM hay ở HN? Nếu ở HN thì không có hướng dẫn Tiếng Việt đâu. Cậu vào link trên của Final.legend hay link nà của tui để xem hướng dẫn Tiếng Anh nhé: http://www.gamefaqs.com/console/psx/game/526350.html
    Nếu Ở TP HCM thì cậu đến các địa chỉ trên của Final.legend nhé

7. ToraiKnight

To Hikaru III : Cám ơn bạn đã cho mình link hướng dẫn nhưng mình đang dùng hướng dẫn tiếng Anh của Final.Legend rồi , với lại có bạn nào cho tôi biết là ở trong trò Tales of Destiny II có cái Item là Water Crystal , Water shard hay là Fire Crystal , Fire Shard và các hệ khác nữa (Wind , ......) có tác dụng gì ko? Khi mà cho các vị thần sử dụng cái đó có làm tăng cái gì hay là có thêm chiêu thức mới ? Xin nhờ các đàn anh đi trước chĩ giáo !!! ^^

8. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

mấy cái crystal đó dùng để tăng cột vit của các creymel lên thôi, cũng không có gì quan trọng lắm, nếu có nhiều thì cứ dùng cho nó sướng tay.

9. ngoctiep_0211

ngoctiep_0211 Mr & Ms Pac-Man

mình có biết các cách để các vị thần có thêm chiêu mới ,bạn hãy tăng các chỉ số của các viij thần đó lên ,sau đó ghép đôi các vị thần lại với nhau để tạo ra chiêu mới bạn cứ thử đi nhiều chiêu lắm .

Mình biết cách tạo tuyệt chiêu cuối cho cả 4 nhân vật nhưng vì lâu quá không chơi nên không nhớ rõ .nói chung nếu bạn tập hợp đủ năng lực và sau đó tạo ra chiêu mới bởi các vị thần các vị thần sẽ cùng 4 nhân vật tạo ra một chiêu kinh thiên động địa .Nhớ không lầm thì bạn sẽ cùng hai nhân vật không có trong bảng menu chém lên chém xuống và hết thúc một cách ngoạn mục .Bạn xem coi bảng hướng dẫn tui đưa cho bạn có không nhé *_^

tui là finallegend nè ^_^

nếu không có thì nếu nếu về nước bạn thử dùng mã cheat hay code để thi chuyển pháp lực cũng được ^_^ ,khi dùng cheat bạn có thể tạo ra tuyệt chiêu cuối dài dài *_* ,không ai đánh lại bạn đâu ^_^

10. Hikaru III

11. Suigetsu

Suigetsu Youtube Master Race

12. Hikaru III

13. ToraiKnight

http://i6.photobucket.com/albums/y209/toraiknight/PSDX6D3D004.jpg

Mình bí ở chỗ này như bức hình ở trên , trong chỉ dẫn tiếng anh nó kêu đẩy bức tượng đến điểm vàng mình đã đánh dấu nhưng ko làm đẩy bức tương ra ngoài đc .Còn đây là phần trong chỉ dẫn ở phần này :Move the statue into the wooden object in front of the water. Her head will hit the lamp.

Vậy ai đã đi qua chỗ này thì làm ơn chỉ mình , mình cảm ơn rất nhiều !!

14. Hikaru III

Wa bạn chơi đến đó rùi sao. Chỗ đó cố làm là ra ngay thôi mà. Hồi trước mình cũng bị bí ở chỗ này đó. 1 hôm ngủ dậy bật ra chơi thì tự dưng làm dược, không nhớ làm bằng cách nào luôn (nhớ được chết liền). Vậy cậu thu phuc được mấy Greater Craymel rui?

15. garchi

garchi The Warrior of Light

Vì mọi khi cứ nhấn nút là đẩy chứ có biết đâu là còn có thể kéo được nữa:)). Thằng nào viết hướng dẫn mà bảo đẩy bức tượng tức là chưa chơi :hug:

16. ToraiKnight

Có chuyện kéo nữa à , vậy mà mình ko bít cám ơn bạn nha , còn mình thì trả lời cho Hikaru là mình chơi xong đĩa 2 rồi , và thu phục đc 8 con Greater Craymel rồi . Mà hình như trò này có 10 con lận chắc vậy tại vì mình thấy mỗi bên chứa Greater Craymel là năm con vậy hai bên là 10 . Mà mình thấy cái khúc mà mình hỏi đẩy bức tượng đó , cái Quest đó hình như là Quest phụ thì phải cho nên mình bỏ khúc đó đi tới làm nhiệm vụ kế tiếp vẫn đc .

17. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi tales of destiny ở PS1 (cái 3 hay 4 đĩa đó) và tales of destiny ở Ps2 là 2 bản giống nhau hay khác nhau vậy ?Còn cái vụ các bạn nói ghép mấy con thần lại với nhau để có chiêu mới là ở bản nào vậy ?Cám ơn nhiều nha

18. Hikaru III

Cái 3 đĩa đó là Tales of Destiny II ( bản tiếng nhật của nó là Tales of Eternia trên PS1). Tales of Destiny 2 (PS2) là phần tiếp theo của Tales of Destiny I (PS1, ra trước Tales of Destiny II, nó có 2 đĩa, thấy trên Hotgame ghi vậy)
    Tui chưa chơi các bản Tales khác, nhưng cái vụ kết hợp các Greater Craymel để có chiêu mới thì có ở bản Tales of Destiny II (bộ 3 đĩa đó)
    To ToraiKnight: đúng là có 10 Greater Craymel, con S.D là con phụ thui nên không có trong chỗ chứa thần đâu. Mà gọi nó ra thì mất tận 30' thì mới gọi nó tiếp được. Cậu cẩn thận khi đánh con Maxwell nhé. Nó là Greater Craymel nhất đấy. Nó không có điểm yếu nào luôn. Đánh nó tốt nhất là dùng vũ khí không có yếu tố gì cả đánh tốt hơn.

19. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

Maxwell đúng là Greater Craymenl of Element, nhưng mạnh nhất thì ko phải, đánh nó dễ thôi, sử dụng magic user như keel hay meredy, nếu có đứa bạn xài reid thì tốt nữa. Ván này Reid với Farah chỉ có nhiệm vụ cản đường Maxwell, mình xài keel cứ thấy maxwell nó chạy sang phải thì mình chạy sang trái mà nó chạy sang trái thì mình chạy sang phải, cứ xài phép liên tục (Ray hay shooting star xài ở đây khá tốt ) Cứ làm như vậy 1 lát là nó lăn ra chết. Vũ khí dù có hay ko có yếu tố cũng như vậy vì def của Maxwell cực cao, và vũ khí tốt thường có yếu tố nên xài phép là tốt nhất.

Maxwell là Greater Craymel thứ 9, con thứ 10 là Time Craymel Sekundes, nó ở tầng dưới của final dungeon (đi thang máy xuống) nhưng thật ra ko cần đánh nó để thu phục. Khi nào muốn thử sức với nó thì quay lại chỗ cũ nó sẽ nhảy từ craymel cage ra. Đối với những ai muốn có 1 perfect game thì trận đánh này nói chung là ko thể tránh được, có điều ko chỉ phải đánh nó mà còn phải đánh ở Hardcore hay Hard để thu Derris Emblem. Đây là món đồ cực kì quan trọng, chìa khóa dẫn đến chiêu extension của Maxwell Summon (giống như extension của rising phoenix). Extension của Maxwell summon là chiêu thức mạnh nhất trò chơi gồm tổng cộng 8 phép phối hợp của đủ các yếu tố (đây là những phép trum cuối sử dụng) chiêu này xài tổng cộng 1005 mp (cần gắn mental ring để có đủ số mp)
    Chiến thuật đánh Sekundes thì thật ra cũng ko có mấy phức tạp, chỉ có khâu chuẩn bị là quan trọng, level phải khá khá, trữ đủ 15 con reserve doll thì càng tốt (mua ở jini). Quan trọng nhất là phần dứt điểm Sekundes vì khi nó còn khoảng 10k-30k thì sekundes gần như bất khả chiến bại. Lúc này cách tốt nhất là cho Meredy/Keel xài Thunder Blade . Phép này thường thường thì it ai sử dụng do thời gian niệm chú lâu và tầm đánh hẹp, nhưng khi sử dụng khi Sekundes gần chết sẽ unlock ra extension của Thunder Blade (Meredy niệm chú cực kì cool khúc này ) chiêu extension này cực mạnh (trường hợp của tui là 18k) cũng là chiêu dứt điểm Sekundes.
    Nói chung đánh Sekundes tốt nhất nên để dành đến sau cùng (thu đủ ultima weapon và áo giáp tốt).

Có 1 lưu ý ở đây, khi mà tất cả nhân vật đều đã được luyện đầy đủ thì người mạnh nhất ko phải Reid mà là Farah. Farah là nhân vật có khả năng sử dụng combo hiệu quả nhất, chiêu Fatal Fury cực kì lợi hại, Chi nếu xài đủ số sẽ unlock Maximum Burst extension cực kì khủng khiếp (3 burst với 2000-3000 damage mỗi burst).
    Deadly Force của Farah muốn unlock phải cho Farah dẫn đầu nhóm 300 trận.

Nơi luyện level tốt nhất là tháp của Valkyrie, nhân vật xài đánh những trận bình thường là Max, chiêu Elemental shot của Max là thiên hạ vô địch (cố gắng master các nút bấm để tăng tốc độ xài chiêu này) Vào trận chỉ cần cho Max đứng nép trong góc trong khi các nhân vật khác nhào tới cản đối phương cho Max xài chiêu Elemental. Hầu như ko có mấy monster bình thường sống sót nổi chiêu này.

20. Hikaru III

Đúng là mình nhầm nhọt 1 tí :p . Con Sekundes mới là con mạnh nhất mới phải. Xin lỗi về sự nhầm lẫn tưởng chừng không hại mà lại rất tai hại này :D.
    Thì ra cách đánh con Maxwell và Sekundes là như vậy, trước đây mình đánh chúng mệt muốn chết luôn. Khâm phục bác Rassen ghê. Hôm nay về nhà quyết định chơi lại để thắng được bọn chúng 1 cách dễ dàng hơn trước đây. À nhân tiện ai có file save vào newgame+ thì làm ơn cho mình xin nhé. Cái đĩa mình làm sao ý, lúc hết game nó hỏi có save không thì mình ấn yes rùi văng ra ngoài luôn không save được tí gì cả. Vì vậy ai có thì cho mình xin cái file save vào newgame+ nhé. Thanks nhiều