Thắc mắc về hack ổ DVD LT 3.0

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi Uncharted, 29/6/12.

1. Uncharted

Uncharted Youtube Master Race

Máy mình Xbox Slim đã hack khoan chip up len 3.0,ở Halo minh mua disc Max payne 3 Halo (loai 160K/2 disc) chơi thì ko chép game vào dc HDD,đôi khi vào game ko dc cứ bi đen màn hình,nói chung cố gắng chơi cho hết campain chứ chơi rất chập chờn,hay bi đứng,mình goi cho HALO hỏi thì dc tra loi là hack khoan chip Lt 3.0 giờ rất kén disc.Mình xin hoi là có ban nào bi như mình ko? và nếu Hack jtag thì chơi ổn dinh hơn ko?và các dợt game sap tới hack jtag có còn chơi dc nua hay ko?Mong các ban chỉ giúp cho lính mới như e

2. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

Halo bán truncate 80k/disk à? Đểu nhỉ ;))

Chỉnh sửa cuối: 29/6/12
  3. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Đĩa LT+3.0 của Halo là loại burn truncate 97%, chỉ có thể chơi từ đĩa chứ ko install đc, giá thì 80k/đĩa.

Bạn ghé link của mình đi, 70k/dĩa LT+3.0 burn full 100%, install vào HDD chơi bt.

http://forum.gamevn.com/showthread.php?905876

4. taituxdseller

taituxdseller Persian Prince

sao giờ giá đĩa đắt thế hả ông AJ , hồi xưa có 25k/đĩa :-s , tôi mới lấy cái ninja 3 mà tận 60k/đĩa :-s

5. Rainx

Rainx Legend of Zelda

Đĩa 25k la đĩa đúc TQ, còn đĩa 50k trở lên là đĩa Verbatine, chất lượng cao, ko sợ kén đĩa. Giờ giá TB là 50k/game, còn 60 đến 80k là quá đắt.

6. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

Halo cùi bắp bỏ mợ :-<......

đc thì ông qua mimi gần xịt halo cũng có game 50k , ko thì alo anh AJ đó

7. duyquang27

duyquang27 Mega Man Lão Làng GVN

Trong Nam chặt chém ghê thật đấy, ở HN có mấy bác nhận burn verbatim có 45k/đĩa thôi, thêm 15k để có thêm hộp + cover... :))

8. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

lol, vấn đề là trong này Verbatim chỉ tìm mua đc giá 38k/cái, burn xong 1 bán giá 45k thì nói thật khỏi bán cho rồi bạn hiền ơi.

Cái vụ Verbatim này còn phức tạp lắm, đọc thử sơ qua bài này chưa quang ? http://forums.gamevn.com/showthread.php?923181-Tha-c-ma-c-ve-di-a-verbatim-burn-full-xgd3

9. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Mình thấy bạn nên đem máy đi hack Jtag nếu như ko lên Live, vì Jtag có rất nhiều cái lợi như chơi game trực tiếp từ HDD nên bạn ko phải quan tâm game thuộc hệ nào, và vẫn có thể chơi trên đỉa (dĩ nhiên ko phân biệt đỉa thuộc loại nào, miễn đầy đủ file và đỉa ko hỏng là dc) hoặc extract file trên đỉa ra HDD thì tùy bạn. Thứ 2 là bạn có thể chơi các bản DLC của 1 game nào đó mà bạn thích và tất cả đều có thể download trên mạng nên ko cần phải mua gold để mua các bản phụ này, và 1 cái hay nữa là có thể chơi giả lập nhiều hệ máy cũ như PS1,XBOX1,SNES,...và nhiều thứ khác. Giá 1 lần Jtag chỉ dao động từ 600k (mario) -> 900k (Aj), thích bên nào thì làm bên đó, chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn :D

10. duyquang27

duyquang27 Mega Man Lão Làng GVN

Đĩa ngoài HN cũng id là 003 đó, mà mấy đồng chí vẫn burn cho khách 45k, burn hỏng coi như lỗ vốn, công nhận mấy bác đó yêu nghề thật... =)) Còn tất nhiên, kinh doanh thì phải có lãi, nên mình cũng chả ý kiến chuyện mấy bác bán giá nhiêu, chỉ so sánh thôi... ;))

11. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Nói chung Jtag cho gọn, khỏi xoắn vụ đỉa này đỉa nọ chi chọ mệt, khi nào chơi Live thì mới quan tâm vụ đỉa nên Jtag là sự lựa chọn khả quan và tiết kiệm nhất \m/

12. Holien

Holien Youtube Master Race

Ai đó cho mình hỏi là bây giờ máy mình là máy fat chưa có HDD, vẫn biết Jtag thì chép game vào HDD chơi cho sướng nhưng mà giờ tới lúc đầu tư được HDD ngoài cũng còn lâu :2cool_go:, cho nên mình bây giờ muốn đem ra Jtag trước rồi chơi trên disc tạm cho đến khi nào có HDD có được ko nhỉ? :7cool_feel_good:

13. pi82

pi82 Mr & Ms Pac-Man

Liệu Jtag xong rồi muốn hack lại FW LT3 để chơi Live có được ko nhỉ ? Từ hồi mua xbox mình toàn chơi offline chứ ko live nên định jtag cho đỡ mệt, giờ vẫn đang làm LT2.0+.
    Anh em cho xin lời khuyên nhé :) thanks !

14. Uncharted

Uncharted Youtube Master Race

Mình đã mua disc của Aj và hoàn toàn khắc phục dc lỗi này.Sẽ chuyển sang bên Aj lun,tui Halo lam an cái vụ disc này chán wa

15. suvival198

suvival198 Youtube Master Race

vai chưởng halo =)) .. cái đia đây bên ngoài bán có 25k, burn full ngoài này qua riderboy cũng có 50k, nhưng chả hiểu sao lần trc mua mấy đĩa về hỏng gần hết , dược cái nhiêt tình mang qua dổi cho cái mới nhưng mà lười nên chơi đĩa đúc cho xong