Thắc mắc về Ping ( đường truyền CO )

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi wtf113, 10/5/09.

1. wtf113

wtf113 Mr & Ms Pac-Man

Câu chuyện của em là như thế này:
    Nha` em dùng mạng FPT gói MegaMe 5Mb
    tốc độ download toàn 550~600kbs/s thế mà MK >"< óanh CO ping nó toàn dao động từ 300~2k mà lag vkl ra bực vãi chưởng X(
    dạo này óanh CO không đc như trước nữa rồi lag vãi tè ra mà mạng nhà chỉ có 2 máy dùng,. Chỉ chơi CO thôi máy kia tắt thế mà Ping nó vẫn cao như thế em không hiểu là tại sao =..='' hay tại mạng FPT chơi CO không ngon có ai biết xin chỉ giáo dùm chứ lag thế này PvP toàn thua đồ thì khủng mà toàn thua bọn bứa bị chúng nó chửi nhục vkl` >"<

2. No0b4v3r

No0b4v3r Youtube Master Race

Ping phải dưới 100 thì mới không lag , bạn dùng đường truyền nào thì cũng thế , tại server của co đặt tại mỹ , với lại fpt hiện đang chuyển dần các dịch vụ sang cáp quang hết nên các gói cước ngày xưa chất lượng ko còn cao nữa :)

3. wtf113

wtf113 Mr & Ms Pac-Man

ô thế thì làm thế nào bây h
    ping mà toàn dưới 100 thì bọn nước ngoài đi sản xuất hết với mình rồi :)) căm nhất bọn brazil X(
    thế ai cho em hỏi h dùng mạng nào thì chơi CO là ngon nhất? không tính cáp quang ( mạng này gia đình thì không đỡ đc ) =((

4. keongot_081088

keongot_081088 Mr & Ms Pac-Man

nhà em dùng vịt teo ping cứ 250---800 nhưng cảm giác ko lag,chơi ngon :D

5. wtf113

wtf113 Mr & Ms Pac-Man

thế nhà cậu dùng mạng vịt theo gói 3Mb hay 5Mb, mình cũng đang tính chuyển sang mạng Vịt Theo đây :D

6. phonghuy

phonghuy Youtube Master Race

mấy bác ạ mạng nào cũng lag cap quang cung lag chứ lho6ng ngon gì ping 200- 1k nhưng mà cái cảm giác lag lag thì khó thể tranh được

7. .DunTouch.

.DunTouch. Youtube Master Race

muon danh nhau kiem cai hack fetblade ve bao dam ping no 1 cung tèo như thường =))