Thắc mắc - Ý Kiến với NPH

Thảo luận trong 'Đắc Kỷ' bắt đầu bởi zinpilipala, 19/11/09.

1. zinpilipala

zinpilipala Mr & Ms Pac-Man

Hô hô ...
    6h50...
    vẫn ăn lỗi này =))

2. ChiChi

ChiChi SGame CS

Vào post bài trong box báo lỗi đi , ChiChi sẽ xem xét ... :)
    Nhớ cung cấp đầy đủ thông tin ...
    Đợi bài của bạn ...:)

3. ghouls

ghouls Youtube Master Race

Tình hình thấy bảo đổi thẻ thường thành thẻ đa năng cho gamer mà vào topic post bài lỗi nạp thẻ lần 1 sau 3 ngày ko thấy gì + bị del. Lần 2 thì có 1 ổng vào bảo gọi cho tổng đài. Gọi cho tổng đài bao nhiêu lâu chỉ thấy bận đến lúc gặp đc, đọc serial + PIN thì cô ấy bảo là đã bị khóa và liên lạc lại sau. Trong khi cái card mới mua và hạn sd đến 31/12. Chưa nạp cái nào. Quá nản

4. Justin Russo

Justin Russo Leave

Mọi người có thắc mắc,ý kiến gì với NPH game thì vào đây nhé.Mọi vấn đề về NPH mà lập topic lung tung,viết bài kêu la om sòm ở topic khác thì mỗi 1 bài sẽ là 5 points nhé:D

5. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

hehe, tem !! ;))

Đầu tiên cái nhìn về NPH DK thì tớ thấy rất OK, rất quan tâm đến Gamer, Thank for NPH

Làm dâu trăm họ có đúng có sai, nghe nhiều thì tốt, ko gì có hại. Cái gì hợp lòng dân, có lợi cho cả 2 bên Gamer và NPH thì hãy làm, làm nhiều càng tốt :))

Đầu tiên mình góp ý về việc train off. Mình thấy sau 1 tháng nữa DK sẽ có bộ mặt mới. Đó là toàn người tướng lv 7x, 8x ...

Như vậy với những người ko nhiều thời gian cày ( có nhiều cũng ko muốn cày ), ít VND - Lượng mem này tớ khẳng định hơn 50% Gamer. Lúc đó họ sẽ ?

Vâng họ chỉ có tướng lv 2x-3x. Khi đó Tớ và họ sẽ có cùng cảm giác. Đó là nản.

Ngay cả cơ hội liều mạng cũng ko có, như vậy chơi làm gì. Không bằng lại chờ game khác ra chơi tiếp :|

Tớ thấy NPH nên xem lại, nếu Game mất cân bàng quá thì người thiệt là NPH thôi.

Nếu nói gamer nghèo, thực ra cũng ko phải nghèo theo nghĩa của nó. Mà chỉ là ko có " vung tay quá trán " mua từa lưa như VIP thôi.

Tớ vẫn mua Cáo Thị nô dịch và 1 vài thứ rẻ khác. Cái vụ khuyến mại tớ thích. Để giá cao cũng ko ai mua ( với dân ít VND ) nên KM là NPH bán được nhiều :>

Tớ mong NPH có thể cân bằng 1 chút giúp DK ngày càng đông khách :)

Cuối cùng tớ muốn nói, ko mất sức, ko mất VND đòi lên LV :-w ai đó nghĩ lười thì nghỉ chơi đi hoặc chơi off đi cho lành. Đúng vậy !! tớ ở đây ko đòi NPH phải điều chỉnh cho DK người thường = VIP hay Trâu vàng. Tớ chỉ muốn 1 cái gì đó hợp lý để 2 bên NPH và Gamer cùng hài lòng và tiếp tục ủng hộ DK.

Người ta VIP 70 lv thì mình cũng 50, buồn buồn cày 1 ít hay PK còn có hứng. Đằng này nếu ko train dc thì nó vác thằng tướng 7x sang, cả thành 30.000k quân ko đỡ nổi 1 kích. Vì tướng cầm dc 1k-2k quân. Trong khi địch 4-5k quân. Đánh đấm gì.

p/s: tớ có kiến nghị bán EXP giá rẻ cũng tốt, nhưng giới hạn cho lv chẳng hạn. NPH vừa dc lời, Gamer cũng ko khó quá
    It me Kính bút​

6. zinpilipala

Cái cam kết hỗ trợ trong 24h là đồ rởm đấy ae ạ ...
    2 ngày rồi đã hỗ trợ clgd =))

7. nhóc_no_mercy

nhóc_no_mercy Dragon Quest

bạn ChiChi cho mình hỏi nếu mua nhầm thẻ ONCASH ko phải thẻ ONCASH đa năng ngoài cách gọi điện theo số hotline ********* thì còn cách nào đổi lại card ONASH đa năng = cách khác ko ?

8. CatAngel_1

CatAngel_1 Youtube Master Race

^ khó lắm bạn à :-s
    BQT xem xét account này hộ...
    Mình có 2 account, nhưng acc này ko thể nạp thẻ, phải chăng vì số bài post quá ít?

9. ChiChi

ChiChi SGame CS

ChiChi đã nạp lại card cho bạn vào hôm qua rồi mà +_+ . Log vào trang http://pay.sgame.vn để kiểm tra nhé . :)

Id: ghouls
    Server : Vạn Tiên
    Mã seri của thẻ nhầm : KA0975024393

ChiChi cũng đã báo cho bạn qua email mà bạn cung cấp rồi đó . Ko check gì hết à .. Phạt nè :-*

Thân,
    ChiChi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bạn phải gọi lên hot line của VDC và đọc id , pw của thẻ bị nhầm , họ sẽ check xem thẻ đó đã sử dụng rồi hay chưa. Nếu chưa sử dụng họ sẽ khóa thẻ đó lại , và cung cấp 1 thẻ mới cho bên sgame , và từ đó sgame mới nạp cho bạn.

Quy trình rất là dài như thế nên sẽ tốn 1 chút thời gian. Đây là sự hỗ trợ hết sức mình của sgame đã đàm phán với bên VDC để có thể đổi thẻ cho các bạn. Nên hy vọng các bạn thông cảm nếu có lâu một chút . :)

Thân,
    ChiChi
    .

.
    Đây là topic nêu thắc mắc , xin bạn đừng post những bài tương tự như vậy vào topic này . ChiChi xin cám ơn bạn .

Lỗi của bạn và nhiều bạn khác ở server Vân Tiên hiện đang mắc phải , bên kỹ thuật hiện đang nỗ lực hết sức mình để fix . Mong bạn thông cảm. Chắc chắn bên sgame sẽ không để các gamer của mình phải chịu lỗ . :)

Thân,
    ChiChi

10. ChiChi

ChiChi SGame CS

Lỗi của CatAngel_1 đã post bên topic 4rum sgame cũng như zinpilipala và nhiều bạn khác , bên kỹ thuật đã biết và đang fix hết sức mình . Xin cho chúng mình thời gian nhé .

Thân,
    ChiChi
    .

.
    Bài này dài nhất nên trả lời sau cùng :D

Để sửa cấu trúc 1 game thật sự là rất khó, vô cùng rắc rối, tuy nhiên ý kiến của bạn ChiChi xin tiếp nhận, nếu không sửa dc game thì cũng sẽ suy nghĩ ra vài event hỗ trợ cho những người ít có time chơi . ^^

Thân,
    ChiChi

11. ChiChi

ChiChi SGame CS

Thông báo đến bạn zinpilipala : Thẻ của bạn đã được nạp vào tài khoản , từ bây giờ acc của bạn đã có thể nạp card binh thường . Cám ơn bạn đã ủng hộ Đắc Kỷ ^_^ .
    Bạn CatAngel_1 thử nạp lại card vào tài khoản đi bạn :D

Thân ,
    ChiChi

12. > Thần Long <

> Thần Long < Nhào vô kiếm cơm

tk Gamevn nạp được rồi =.=" . Coi dùm cái acc kia nhé em iu , hơn 1 tuần rồi đó .

13. crown

crown Donkey Kong

Mình đã chơi 1 số game web theo dạng này và mình thấy có chức năng build thêm kiến trúc ở hàng đợi. VD như bạn chỉ xây được 5 kiến trúc trong sgame vậy sau khi gamer off 1 thời gian dài thì khoảng thời gian đó là quá phí phạm để bỏ không lãnh địa của gamer, mình thấy nếu có thể add thêm được phần đó thì rất hay bởi vì sau khi build xong kiến trúc thì hàng đợi lần lượt build tiếp các kiến trúc khác đã được chỉ định

chichi cho mình hỏi cái như thế nào để đăng nhập tham gia diễn đàn sgame vậy? mình mò hoài mà chẳng trúng chỗ để vào nà :D
    có cái bài [Hướng dẫn] Hệ Thống Chức Quan, Hệ Thống Châu Báu của LordConan thấy cũng hay tuy chưa chỉ ra rõ hơn ở phần chức quan đó cần những gì để người chơi có thể tính toán mà tìm kiếm cho hợp lý, chứ mình thấy có 1 số gamer do không để ý nên khi làm NV trung đại phu thường thiếu cái này thừa cái kia, mình mong LordConan hoặc chichi sửa lại rồi pit lên cho mọi người cùng tham khảo
    THK!

14. antivirus

antivirus T.E.T.Я.I.S

Thân gửi :
    Thiết nghĩ nên giảm giá cáo thị tuyển dụng đi NPH ơi
    Cứ 3 ngày mất 6,800 VND thì tính ra 1 tháng mất 68k VND
    Vậy cho mình hỏi VLTK 1 tháng nạp 1 thẻ 60k theo tháng tháng để chơi đắt hơn hay Đắc Kỷ 68 k 1 tháng đắt hơn ....
    Mình cố mua 5 cái rồi tới h hết sạch cũng chẳng buồn mua nữa mặc dù xu thừa 68 nhưng thiết nghĩ nếu không giảm giá thì không mua nữa đâu từ từ phát triển . Sau khi từ từ phát triển không lại người xây 5 nhà thì sẽ chán nản mà bỏ .. Mà khi đó chỉ có các thầy có tiền chơi ... Và NPH cũng biết là ĐK không đông và luôn cần sự sống của người chơi ( chiến thuật player vs player )
    Nếu game thủ bỏ đi nhiều thì vài chục ông đại gia còn lại cũng chẳng còn hứng mà nạp mua Dương Tiễn hay mấy đồ xịn để về chỉ farm mỏ đâu ... Khuyên thật lòng đấy ...

PS : Ai tham gia cuộc đình công với mình thì giơ tay : Quyết không mua Cáo thị tuyển dụng cho tới khi giảm giá !!!
    -> Và nếu không giảm giá thì mình cứ tà tà mà chơi , tới khi đến cuối rồi đánh không lại đại gia thì em xin bỏ game ... Mà mình bỏ game có nghĩa là cũng không ít người bỏ đâu vì mình là fan ruột của dòng chiến thuât webgame này ...

15. zinpilipala

cứ tà tà mà chơi ...
    tớ còn cáo thị nô dịch đến 5-12 cơ ...
    chơi mãi =))

16. antivirus

antivirus T.E.T.Я.I.S

Củng biết là nếu không mua thì tà tà mà chơi nhưng mình sẽ châm hơn 1 nửa thời gian xây với người bỏ ra mua -> Thành kém phát triển =)) -> Chẳng ai muốn -> Đánh nhau thua thiêt -> Ức -> Bỏ :))

17. phanhungdung

phanhungdung Mr & Ms Pac-Man

Thật Tình Mà nói , Khi Tham Gia 1 sever của Trung quốc rồi nhìn lại đắc kỷ thấy nản , Mình kô biết sever đó như thế nào , nhưng cái chiêu khuyến khích người chơi từ ban đầu của nó rất hay , Tặng 5000 Thẻ quà , 100 Cáo thị tăng thuế , 7 mai sơn Thần ( nhưng đừng mộng mơ là có dương tiển , Nói chi Sgame bán 1 cái mai sơn thần gần 100k vậy 7 cái là 700k nhưng kô bao giờ có dc danh dương tiển ) mình thiết nghĩ Sgame nên có chiến lược và kế sách mới đi , hiện nay thành hoang rất là nhiều lý do vì sao ? Câu Trả lời này nên đặt ở sgame !

18. CatAngel

CatAngel Fire in the hole!

ChiChi ko được Bảo Lạc chuyển lời giúp mình à ??? :o
    Mình trình bày bên Box Lỗi Nạp Thẻ rồi mà...

Btw, hiện tại chưa có điều kiện mua thêm thẻ để "thử" nên cứ tạm lặng đi vậy ^^!

19. crown

crown Donkey Kong

mình là người đầu tiên ủng hộ bạn nà, mong sgame!
    À cho mình hỏi 1 vấn đề là chức năng chat LM sao lại tốn thiên lý truyền âm vậy chứ? Mình thấy điều này là vô lý nhất, không những vậy mà còn tốn đến 2 thiên lý truyền âm chứ. Các game khác hầu như chẳng tốn tí phí nào khi chat trong LM (đừng nói mình đó là nét đặc sắc của game DK nha, mình xỉu liền đó ), chat thế giới thì tốn phí mình không nói, giờ chat LM còn tốn hơn thì ...
    Nếu làm thêm được cái chat tổ đội thì càng tốt hơn

20. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

chat lm làm gì mà tốn TLTA ba :| :| tui chat như điên mà có gì đâu,hay là ông bị lỗi gì rùi ah