Tham khảo một vài mẹo căng da mặt dễ dàng nhưng tác dụng

Thảo luận trong 'Các game khác' bắt đầu bởi tmhktuanna, 16/4/16.

1. tmhktuanna

tmhktuanna Youtube Master Race

Là phụ nữ ai cũng ước mong có một làn da trắng cũng như căng mịn. mơ ước sẽ mãi chỉ là mơ ước khi các bạn không có các giải pháp coi sóc làn da của mình đúng phương pháp. Vậy nên, chị em hãy tập cho mình các lề thói trông nom làn da khoa học mỗi ngày. Ở dưới đây bài viết này xin bật mí cho bạn mẹo căng da mặt tại nhà.

1. Biện pháp làm căng da mặt trắng sáng với nước vo gạo

Xem thêm: "CƠN SỐT" căng da mặt không giải phẫu 1 lần duy nhất

Nước vo gạo rất dồi dào vitamin, đặc biệt là vitamin E sẽ giúp cho làn da đẹp thiên nhiên và cách thực hiện khá đơn giản. Khi bạn vo gạo để nấu cơm thì thường bạn hay vo 2 - 3 lần nước, để căng da vùng mặt bằng nước vo gạo đạt được hiệu quả cao nhất thì chị em hãy lấy nước vo lần thứ 2 dùng để rửa và massage mặt mỗi ngày. nên, khi bạn chọn mặt nạ dưỡng da thì mặt nạ có chiết xuất từ nước gạo sẽ giúp bạn đạt hiệu quả dưỡng da như ý đó.

2. Làm căng mịn da cùng với cà chua

Cà chua có chứa nhiều vitamin C, sẽ chính là một chất để giúp làn da trở nên khỏe mạnh từ bên trong ra bên ngoài. Bạn có thể bổ sung cà chua ở trong bữa ăn hằng ngày hoặc là làm mặt nạ căng da mặt, uống nước ép cà chua… sẽ rất tốt cho cơ thể và làn da của bạn.

3. Làm căng da vùng mặt bằng đá lạnh

Độ lạnh ở trong đá sẽ giúp se khít lỗ chân lông, làm mịn da, khi chườm đá lên trên da mặt