Thảo luận chung + tin tức mới từ box Heroes

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Karin_Akechi, 16/9/08.

1. Karin_Akechi

Karin_Akechi Mr & Ms Pac-Man

THÔNG BÁO ĐẾN TẤT CẢ CÁC HEROES

Sắp tới khachphieudu sẽ tạo 1 topic Hall Of the Game mục đích để xếp hạng và sẽ có hệ thống tính điểm cho các heroes khi WAR với nhau.Chi tiết cách tính điểm sẽ thông báo sau

Nên yêu cầu các bạn sau khi kết thúc trận đánh hay lưu lại file REPLAY của các trận đánh đó để có căn cứ cho điểm và xếp hạng

Cách Save REPLAY như sau : sau khi kết thúc trận COMBAT cuối cùng ( 2 hero dập nhau :) ) bạn hãy bấm vào nút save replay,đặt tên file là :nick heroes 1 _ nick heroes 2 và hãy post nó vào topic các REplay và screenshot cùng 1 số thông tin phụ như các chỉ số STATS v.v ,MOD sẽ tính điểm cho các bạn

Nếu bạn và người khác đánh lúc đó 3 trận thì bạn chỉ cần lưu 1 cái replay trận cuối thôi,nhưng khi post bạn ghi rõ tỷ số,ví dụ là 2-1,kèm thêm thời gian ngày diễn ra trận đánh đó nha,nếu người chơi kia ko phản đối thì OK,MOD sẽ có căn cứ để cộng điểm.

Mọi vấn đề về bàn luận sau trận đánh đó,hãy thảo luận trong TOPIC replay,screenshot đó luôn (có sẵn cho dễ nói ).

Tóm Tắt Thông Tin Trong 1 Tháng Qua về box:
    --đầu tiên, là box heroes đang được hồi sinh, được sự quan tâm của admin, nên sắp có 2 mod mới rùi, 2 mod này có thâm niên cao trong box, và solan của họ là tiêu diệt spam. Và đã bei61t ai sẽ làm mod rùi, những vẫn chưa thấy set.
    --phong trào chơi game heroes online được đề xướng.Mặc dù cái leaf thật là cùi bắp.
    --Xuất hiện một số thành viên mới có, củ có(bị ban nick) trong box.
    --Rất nhiều link để tải, và nhìu topid xin link xuất hiện---> ko bàn cải gì nữa heroes có rất nhìu người quan tâm.

Về game:
    --Hero 3 vẫn là chủ đề chính, đơn giản có lẽ vì nó quả nồi tiếng, và yêu cầu máy tính ko cao nên nhìu người có thế tiếp cận.
    --Hero IV ko thấy ai hỏi có lẽ ít người chơi
    --Hero V dân chúng trong box đang chú và có một phần dồn sang chơi heroV.
    --Xuất hiện bản vá path 3.1 cho heroV fix một số lỗi và chạy mượt hơn, một vài trục trặc xảy ra đối với một số mem vì cái không được bản vá này. Nếu chúng ta suy ngẫm thì nếu đúng như logic: sắp ra phiên bản hero 4.0 đơn giản vì vào tháng 9 này 1 game được coi là thủy tổ của hero(hero lấy ý tưởng từ game này sẽ xuất hiện) + cới cái disipleIII ---> chúng ta hãy trông chờ vào tương lai vậy

Thông tin mới
    --Hiện tại đang cần người góp phần việt hóa cái game heroes thành tiếng viêt không dấu để giúp đở người mới biết chơi dễ dàng hơn.
    --Sáng nay đúng 8h ko đi học được và ko chơi game dc vì cái leaf mắc toi. Down thử cái hamachi thấy chạy ok ko vấn đề gì , có lẽ đã hết vụ ban ip viet nam rùi. Tối nay test sẽ có thông tin chi tiết hơn cho anh em. Nói 1 tí về cái leaf và hamachi( cái leaf chạy rất bực mình đầy đủ mọi phiền phức, bản cài đặt là hơn 300 mb rùi vì phải cài thêm cái framework + vì sòt làm bằng C# hay đại loại là thế nên chạy rất chậm, còn hamachi thì chạy nhẹ nhàng và êm ái ít bị lỗi nhưng do người Việt Nam kém văn hóa sài bản crack rùi bừa bãi nên bị ban ip viêt nam

Thông tin ngoài lề:
    --Mới hay tin bác FFFG mới có em bé, 1 bé trai nặng 3,4kg, bác ấy bảo là chơi game sáng đêm, ai muốn thì bác ấy chìu

Edited by Hardy :
    Bài này sẽ đc dùng để cập nhật thông tin ::) anh em cứ thảo luận bên dưới

Thông tin nóng trong ngày 17/09/2008 đã xuất hiện phiên bản demo cho game King 's Bounty The Legend
    +Cùng nuớc sản xuất với heroes, và là game đầu tiên về thề loại này, heroes lấy ý tuởng từ game này.
    +Download demo từ trang http://www.1cpublishing.eu/game/king-s-bounty-the-legend/downloads --->700mb hơi kinh dị đang load về sẽ có ý kiến sau khi chơi thử
    + Bạn có thề tìm hiều thêm thông tin tại trang http://www.kings-bounty.com/eng/screens.php

vẫn chưa có cấu hình tối thiểu chỉ biết là ram phải 1gb card màn hình là 7800 với 256 mb ---> qua kinh dị, con gf7800 vẫn hơi bị mắc

Tiếp tục ngày 19-09-08: Đang hoàn thành dự án việt hóa game HeroV
    --Nhận định tiến triển rất tốt đã có demo tại đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=508467
    --Nói chung vì đã có tài liệu tham khảo của tiền bối nên 1 bộ skill làm trong 15 phút, mặc dù bị sai chính tả dark--> viết thành Drak nhưng có lẽ do tối trời mắt kém viết nhầm. Phiên bản 0.2 sẻ sửa lại lỗi.

Game King 's Bounty The Legend chính thức có mặt :D
    - Mời bạn vô đây bàn luận http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=507436

Cập nhật mod mới Heroes 5 Original Look'n Feel cho H5/HoF Campaigns for ToE
    Mời anh em vô đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=414058 :D

2. forfunforgame

forfunforgame Donkey Kong

lol, cái này kute nhất. thanks karin update :))

3. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Hạnh phúc nha.Ngưỡng mộ anh quá ::)

@ Karin: Cậu tính sao chứ cái Leaf của tớ dugg lượng nhẹ mà có 2 MB chứ mấy :|,có điều có thể nó cần cài .Net 2.0 thì mới chạy được,máy tớ thì có sẵn rồi nên ko để ý lắm

Còn về vấn đề load chậm là vì cái Leaf nó có 1 đặc điểm là khi khởi động nó sẽ connect đến tất cả các Player Online hay Offline,tốt nhất ta Disconect hết,chỉ chừa lại những người ta định War thôi.Những người còn lại khi cần ta Connect lại thôi.Chứ để cả chục người như thế cũng mệt.

Hamachi thì cũng hay dở chứng,phiền 1 điều nữa là phải tạo Room,nói chung cứ cái nào được là mọi người dùng cái đó,hết được chạy qua cái khác :D

4. votinh1691989

votinh1691989 C O N T R A

chúc mừng bác FF nhé,mà về vấn đề đánh onl,có ai thử dùng wippien chưa?em dùng cái này thấy cũng được lắm,mà mấy bác bên Yugi hay dùng cái này óanh onl mà::)

5. kingofgamefox

kingofgamefox Dragon Quest

Chúc mừng bác FF, chơi Hero ngày đêm mà vẫn được thằng ku ngon lành cành đào, bác thật là sướng như tiên

6. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cung hỉ cùng hỉ, box Heroes trong tương lai sẽ có 1 cu cậu Heroes giống nhưng anh FFFG :))

Các tiền bối nên chăm sóc kỹ cu cậu này à nhà :D

7. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

ông này mới có con thế mà vẫn chiến game à làm bố thế này thì chết :hug:
    thông báo ké tí thằng ku nhà mình được hơn 7 tháng rồi nhé :x

8. forfunforgame

Cám ơn mọi người nhìu. hì hì, bác supreme A có thằng ku 7 tháng rùi à. con em mới 2 ngày bác ạ, nhưng dễ ăn uống cũng đỡ, còn nhỏ quá. hic ko bít bao h mới được 7 tháng cho cháu nó chơi game :D

9. Karin_Akechi

Karin_Akechi Mr & Ms Pac-Man

chơi game lúc 7 tháng là nó bị cận đó, ai lại làm thế bao giờ.

10. hardy

Ui trời, chắc mình đổi tên topic thành tavern mới đúng :D có chỗ tán gẫu cho anh em :D bài 1 thì thông báo tin tức luôn :D

Tới giờ còn chưa đc set, sao mà dọn mớ rác mới phát sinh đây trời T_T

11. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

Lúc nãy AE mình chiến nó chả khóc đòi chơi game đấy còn gì:p

12. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

thằng ku nhà mình khoái máy tính lắm thấy ai bật lên là cứ đòi lao vào nghịch, tương lại chắc giống mình rồi hehe.

13. forfunforgame

bác supreme ạ, công nhận bác chăm chứ em vừa chiến game vừa pha sữa vừa dỗ con. lol định thuê vài em người làm về mà xót con vãi. xót hơn mất lính lúc farm nhiều. hehehe. Cám ơn Zhangthang lúc chơi đợi mình pha sữa, cho con ăn :) ngại thật..........

@Karin: mình chơi game từ hồi lớp 3 đến giờ, có bị cận đâu :) hehe. lúc con chơi thì để nó...... đeo kính râm.... cho giống Kayne West :).

Karin mới làm 1 room trên Hamachi tên room là: MyHeroes
    Pass: 123456

Chơi H5 nhá. ai chơi H3 tự tạo room khác nha :)

14. hardy

Trời Himachi sống lại hồi nào vậy T_T tưởng nó ẻo luôn rùi chứ :D đc đc cái này đơn giản và ổn định hơn Leaf nhiều :D

Cho em xin down đi :D

Cho topic này lên chú ý, bài 1 sẽ dùng để thông báo News ::)

15. zhangthang

Cài 3.1 chưa hardy:-*.Hôm nào rảnh lên phụ mình rape bọn orc của lão fffg chơi:'>

16. REALM

REALM Legend of Zelda

Ai biết cái skill Corupted Soil nó có tác dụng gì hem bên dòng Drak Magic đó, thấy ìno nó là lính nào cận chiến th2i khi di chuyển bị mất máu lương máu bằng:
    Damaga=3*level

Mà seo tăng rùi mà mấy con orc nó di chuyển ko thấy nó mất giọt nào hết vậy trời.

Bản 3.0 chơi cấp hard thấy máy nó hack lính ghê quá, mới tuần thứ 2 có quá trời rồng. Lên 3.1 thấy nó ko có vụ này

17. hardy

Chưa nghĩ ra cách rape bọn orc :| trừ khi tui vơi ông ally, tui chơi đòn hi sinh <-- ông vô hốt hụi chót =)) đảm bảo thắng vẻ vang =))

18. zhangthang

expert bloodrage giúp chuyển 70% dame tác động(magic hay non-magic đều vậy) thành điểm bloodrage bị trừ:'>.Giả sử tuớng bạn lv 20 thì các lính orc cấp 4 trở lên ko bị mất 1 unit nào khi di chuyển:devil:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hiện tại tui với karin đang liên kết rape orc nè:lol:

19. forfunforgame

Hic, đã đánh hay rồi còn kéo thêm đồng minh nữa. Song Long hợp nhứt à? dã man...........
    Mà Karin đã đồng ý đâu nhỉ :) Karin theo orc chứ??? hic hic, phải git được zhangthang mới thắng được, chứ git anh chưa chắc thắng đâu em ơi.

Vừa trông con vừa chơi game, giờ lại bị đánh hội đồng nữa. Hic, con người thật tàn ác......... Ác hơn cả orc :))

20. zhangthang

Hai bên cùng elf ko liên kết lại rape orc thì làm gì:-/.
    To karin: đừng nghe ổng chia rẽ,tui mà tiu là ổng tràn quân sang bắt mấy bé matriac về làm vợ bé đó:nailbit: chuyến này Elf nhà ta phải liên kết rape orc một trận tả tơi#>:)