Thảo luận FM (dành cho những ai chơi sau năm 2010)

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi FM5, 19/8/06.

1. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

Tui mạo nụi lập chủ đề này mong mod dừng khóa. Tui thấy không có chủ đề nào bàn về mấy cái như cách đào tạo, chiến lược khi chơi đến năm 2010. Lúc này đâu còn những thằng hay quen thuộc nữa, cách tốt nhất là tự mình đào tạo hay săn lùng thôi. Mong mấy bác góp ý tiếp :hug:

2. Tidus86

Tidus86 Youtube Master Race

nếu muốn kiếm cầu thủ trẻ có giá trị mà không dùng đến FMS thì pác phải lo tậu 1 vài tay Scout có tài của mấy ông lớn về phục vụ cho mình
    rồi rải nó đi các giải đấu ,quốc gia or châu lục ... đảm bảo với pác là nó sẽ kiếm cho pác 1 vài thằng rất ngon
    - còn chơi FMS thì chả có gì để nói

3. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Tôi có thằng bạn chơi đến năm 2033 rồi (tôi thì chơi đến 2018 thì nghỉ vì bận việc). Nếu ko xài FMScout thì chỉ có cách là cho Scout đi thăm dò hoặc tự mình mò mẫm chứ biết làm sao hơn? :D
    Mà sau này thì chả biết có gì đáng nói ko nữa. Như tôi thì thường nhảy từ đội tuyển quốc gia này sang đội tuyển quốc gia khác hoặc đội này sang đội khác để thử cho vui. :D

4. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

nói thế thì khỏi nói. Tui đang chơi năm 2011 cầm toteham (hình như viết sai) trong dội hình trẻ có mấy thằng khá ngon bị arsenal chelsea real MU .... hỏi mua liên tục có cu mới 17 tuổi mà nó trả giá 9M usd :hug:

5. Tidus86

ùi để Large Database thì đến 2010 vô khối thằng nhỏ mà tài năng đầy mình

6. [Odin]

[Odin] Mr & Ms Pac-Man

về sau nó sinh ra nhiều lắm,chưa kể cái lứa trẻ từ hồi đầu mình đem về mới tầm 24-25,chơi FMscuot thì còn gì là hay nữa bạn.chỉ cần ngồi đánh đánh 1 cái ra cả đống thằng,dùng scuot trong trò chơi mới hay chứ

7. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Ừ đúng đó , dùng scout trong game mới hay , bọn scout mà có chỉ số cao thì toàn kiếm những thằng có Pot từ 160 trở lên , nhưng chỉ sợ lầu và bị CLB khác phỗng tay trên ^^

8. kid_pvt

kid_pvt The Warrior of Light

Quái lạ , mấy thằng scout của mình mà tìm được trẻ nào chỉ số cao cao , đá khá hay , đang kí hợp đồng với nó thì thể nào cũng bị mấy thằng khác nhảy vào xâu xé , chắc bên mình có gián điệp X(

9. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Bạn để ý chỗ chuyển nhượng có " Public "( thông báo trên đài , báo chí ...) và " Private "( riêng tư ) . Chọn cái riêng tư cho mấy thằng kia mù tit .^^
    _Nói chung là chơi đến 2010 là bắt đầu thấy nhàn , lúc đó CLB lớn mạnh rồi , cần cầu thủ nào là có ngay , nên theo thui , FM chơi hay nhất là đến năm 2008 thôi ... thêm 2 năm nữa thì thêm 2 cái chức vô địch nữa thôi chứ cũng chẳng có gì . Tui dự định chơi lâu thì cài tòan bộ cầu thủ ở VN ra , rùi ráng mà làm HLV trưởng đội VN ...đá đến 2020 VN chưa qua khỏi vòng loại châu á ^^! Mà không hiểu sao cả chục năm trôi qua , VN không kiếm ra được thằng nào ra hồn ....

10. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Chơi cái này về sau thì tha hồ mà nặng máy..tui chỉ chơi đến năm 2019 thui mà đã chạy như con rùa..mà mấy thằng về sau có tên hao hao mấy thằng nổi tiếng trước đó như Laudrup,Albertini.,Baggio....

11. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Ừ , đúng thiệt ^^ như là bọn nó được đầu thai ấy nhỉ . Mà né , mình choi mãi FM này đến khi nào mà tuồi trong game cua mình cao rồi thì nó có bắt mình nghỉ hưu không nhỉ ^^

12. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

ha ha ha bít khi nào thì nghỉ mà ai nghỉ hưu trước máy hay mình :D

13. Tidus86

mục tiêu sau mùa giải 2009 - 2010 là em bắt đầu săn lùng cầu thủ Việt Nam về và set cheat training cho nó và đồng thơi xin làm huấn luyện viên đội tuyển Vn luôn , phải cho Vn vào vòng chung kết WC cái các pác nhẩy .Hiện giờ em đang đào tạo 3 thằng VN trong đó có 1 thằng mà có người bảo em edit mặc dù chính em cũng bất ngờ , vứt nó hơn 1 năm ở đội hình 2 giờ nhòm nó thấy choáng

14. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Trừ khi lúc đầu set tuổi lúc đàu là 6x thì có khả năng là sẽ retire còn bth toàn set là 8x -->75 thi chắc là đến chắt của Shev,Kaka lúc đấy khéo mình vẫn chưa nghỉ hưu ah`....

15. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Tạm thời vẫn chưa thấy dấu hiệu gì về điều đó vì ko biết có ai đủ kiên nhẫn để chơi đến đó ko nữa (Go on holiday thì ko nói làm gì, nhưng cũng chưa ai thử cả. :D )
    Tôi có thằng bạn chơi đến năm 2034 rồi mà mới được có 59 tuổi ( dù mình chỉnh kiểu gì cũng thành sinh năm 1975, chán thật). Biết bao giờ mới nghỉ hưu ? :D

16. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

Ha ha lập topic này mới bít có nhiều cao thủ chơi FM lâu về vấn đề nghỉ hưu chắc không có ai chơi nổi đâu vì sao hả, đơn giản chưa kịp nghỉ hưu thì bản mới ra rầu :D . Tui cùng lắm là tối 2020 là ngửng lúc đó có bản beta rùi hehehe còn vài ngày nữa là được thử bản beta :wink:

17. hungmom

hungmom The Warrior of Light

đương nhiên là nặng vì nó quản lý cơ sở dữ liệu game kồng kềnh ^^. Những cái tên random cũng nhiều lên và đương nhiên sẽ có sự...lặp lại.
    Tôi thì chưa chơi qua năm 2010 nhưng hi vọng là một trong số các bạn sẽ lập kỷ lục về...tuổi thọ HLV trong game FM ^^

18. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

Tớ chơi đên năm 2028 thì ổ cứng hỏng , file save lên đến 600 MB nhưng khi nén lại = Winrar thì chỉ còn có 120 MB \:d/
    Kinh nghiệm đó ^^

19. axl

axl Mario & Luigi

tui chơi đến năm 2015 thì tự hỏi mình " chơi tiếp để làm cái gì nhỉ ?" khi danh hiệu có hết rồi, đứng đầu thế giới rồi, làm tuyển của 6 nước rồi ( Anh, Arhen, Brazil, Ý, TBN, Sec), đội hình toàn hàng chất lượng cao, thằng thấp nhất cũng Abiliti 180. nản quá, vẫn để file save đấy, o nỡ del, nhưng mở ra thì chậm rì. Hầu như qua năm 2008 thì toàn hàng random, chỉ còn những thằng cũng lữa Rooney, Torres là thật còn lại U 23 toàn ở đâu ra.

20. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

trò này cang chơi cang hay mấy bác không thấy thế sao