Thảo luận/Hỏi đáp cho game loạt game Star Ocean .

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi quanhuy, 8/10/04.

1. quanhuy

quanhuy C O N T R A

Nơi đây giải đáp tất cả thắc mắc của những ai chơi game Star Ocean . Đề nghị không chat nhảm trong này . Mọi thắc mắc hãy post vào đây , kể cả những việc nhỏ nhất . Không lập topic riêng hỏi bên ngoài . Mọi topic lập riêng đều sẽ bị khóa .

2. phoenican

phoenican T.E.T.Я.I.S

À, à. khai trương dịch vụ này vậy. Mí chú cho hỏi SO: till the end of time có bản E chưa vậy. Lâu wóa ko chú ý tới mí cái game PS2 nên hông bít. TY ^_^

3. nhatanh

nhatanh Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Hwmf, game này tui chưa hề biết đâu nhé:)) chỉ biết là neon bạn tui chơi rồi tui nghe nên đến thử.
    cho tui hỏi thông tin và giới thiệu về tất cả các bản đi! Mà cái tên Star ocean có ý nghĩa gì trong game vậy

4. Duran-Seikenden

Duran-Seikenden Mario & Luigi

Star là ngôi sao,Ocean là đại dương--->Star Ocean là ngôi sao đại dương>...Thật ra chữ đại dương ở đây có nghĩa là vũ trụ......Theo star ocean trên Ps1(ps2 chỉ chơi tiếng Nhật bản j nên không hiểu gì ráo)thì ngôi sao đại dương là một tinh cầu nhỏ trong mênh mông vũ trụ.các tính cầu lớn hơn phát triển vượt bậc bởi nền văn minh liên tục xâm chiếm các ngôi sao nhỏ hơn .Nhưng họ không ngờ rắng có một hành tinh nhỏ bé lạc hậu lại ẩn chứa sức mạnh kinh khủng và có khả năng trừng phạt họ bằng cách tiêu huỷ tất cả.......tui nghĩ phần 2 So trên Ps2 cũng có ý nghĩa tương tự như vậy.Cũng là cảnh nhân vật chính lưu lạc vào một hành tinh lạc hậu---một hành tinh bé nhỏ so với vũ trụ thì chẳng khác nào ngôi sao trong đại dương........

5. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Thêm 1 ít thông tin về SO cho các fan :

Ngoài ra Star Ocean từng được chuyển tải thành anime với tên Star Ocean EX 1st Season - Chapter of Expel (gồm 26chap) cũng do hãng Tri-Ace inc Enix hợp tác sản xuất , dựa trên bộ manga của tác giả Mayumi Azuma (bộ manga này cũng chính là tiền đề cho sự xuất hiện của Star Ocean The Second Story trên hệ PS1 vào những năm 1999) vì vậy ở phim bạn sẽ dễ dàng nhận ra các nhân vật Claud , Rena , Ashton vốn quen thuộc qua The Second Story .

Nếu có đk thì bạn nên tìm bộ EX này về xem , rất hay , nội dung chính thì cũng tương tự như bạn Duran đã kể nhưng vẫn chưa đến hồi kết vì hãng Enix đang tiếp tục thực hiện Star Ocean EX 2nd Season - Chapter of Energy Nede (gồm 36chap) sẽ sớm xuất hiện trong nay mai . Còn SO : TtEOD đang chơi trên PS2 là 1 phiên bản độc lập hoàn toàn .

6. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Có ai đã chơi Star Ocean The Second Story có thể hướng dẫn cho em một chút được ko ( vừa mới mua Game ^_^)Cảm ơn nhiều!

7. quanhuy

quanhuy C O N T R A

muốn hướng dẫn gì thì nói ra chứ nói chung chung như vậy chẳng ai có thể giải đáp cho đâu .

8. Duran-Seikenden

ừ...thật sự là chơi chò này lâu lém rùi--tui chỉ nhớ mang máng thui---cho nên hướng dẫn tường tận thì không thể.Nhưng mà nếu bí một đoạn nào đó hay cách thu phục 18 Charracter thì tui nhớ như in.(không biết 18 hay 16 nữa--chắc là 16 thui hehe).Nếu bạn cần hướng dẫn làm sao lấy đủ bộ Char thì tui sắn sàng--hoặc là tới đoạn nào bì thì tui cũng sẵn sàng--còn hướng dẫn nguyên si thì thua---Trí nhớ tui kém lắm--mấy mon học bài khi thi toàn xái phao không è....rrrr...^^

9. nht2003

nht2003 Mr & Ms Pac-Man

làm ơn cho hỏi muốn mỏ cái vs.mode thì làm sao đến chỗ để rồi nhưng không biết đi sao

10. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

cái battle skill : ethernal blast của fayt làm sao sử dụng được vậy mấy bồ ( lấy được từ nhiệm vụ bí mật )

11. Duran-Seikenden

To Nht:Bạn vô nói chuyện với con nhỏ cầm cây gậy hình bàn tay ở Pertiny .
    TO linhchandoi:bạn có thể nói rõ hơn về nhiệm vụ đó là sao không??????

12. congzing20

congzing20 Dragon Quest

ai chơi star ocean 2 ở ps1 chưa cho tui hỏi với : cách đánh cái con ở tầng 10 ở cái chỗ có chục tầng mà khi hỏi thằng già nó cho về thế giới cũ đó .. có ai biết không chỉ tui với . tui đánh nó toàn game over thui à mặc dù lv của tui đã > 200 rùi mà .. hic hic

13. congzing20

congzing20 Dragon Quest

ai chơi star ocean 2 ở ps1 chưa cho tui hỏi với : cách đánh cái con ở tầng 10 ở cái chỗ có chục tầng mà khi hỏi thằng già nó cho về thế giới cũ đó .. có ai biết không chỉ tui với . tui đánh nó toàn game over thui à mặc dù lv của tui đã > 200 rùi mà .. hic hic
    ( nhờ anh xoá hộ bài này tại mạng chỗ em bị sao ấy em ấn mãi không được 1 lúc sau nó tòi ra 2 bài bỏ qua anh ơi)

14. DIE_HARD

DIE_HARD Legend of Zelda

Nè làm ơn...có thể sửa lại cái hướng dẫn trong SO3:TTEOT......tên toàn là cái gì đâu không chả giống trong game tí nào cả....chẳng có cái địa danh nào trong hướng dẫn mà tui thấy trong game.....nếu không nói là các tên trong hướng dẫn không có cái nào đúng hết.....làm ơn sửa lại dùm....chứ khó theo dõi lắm...
    -Hình như chỉ vừa mới viết hướng dẫn D1 thôi phải không .....còn D2 nữa mà.....

15. Duran-Seikenden

To:congzing:có phải cái con rống bự màu đỏ phải không????nếu đúng là nó thì phải làm theo yêu cầu của nó bạn mới thắng nó được.....Theo trí nhớ hết sức tồi tệ của tui là nó yêu cầu bạn phải đánh với nó khi chỉ có 2 người mà thui.Không phải bạn chỉ cần bỏ 2 người vô battle là xong đâu mà tất cả bạn cần làm là phải quay về tầng 1 và trở ra ngoài.Nhóm của bạn sẽ tự động tách ra riêng cho bạn chọn 2 người bất kỳ---nên chọn Claude và Rena là tốt nhất-----sau đó dùng 2 người này leo xuống lại tầng có nó và dập nó.Sau khi thắng nó ,nó mới cho bạn qua cửa này---dĩ nhiên là nó sẽ biến mất---và lúc này đây bạn buộc phải quay trở ra để đón cái đám bên ngoài vào đi tiếp tấng kế...Enjoy

16. quanhuy

quanhuy C O N T R A

được rồi tôi sẽ sửa lại ngay .
    Hướng dẫn này tôi viết dịch từ bản tiếng nhật và không dực vào game faqs nên không chính xác cho lắm . mong anh em thông cảm cho .

17. TCNET

TCNET Mr & Ms Pac-Man

u quanhuy cho hỏi :muốn mua bản SO3(E) thì mua ở chỗ nào vậy,tui ở HN.

18. HellFire

HellFire Youtube Master Race

Các bạn cho tôi hỏi làm sao để đến được Urza Cave Temple.

19. Duran-Seikenden

Bạn buộc phải về nước.....Sau khi đánh con trùm cuối và xem một đoạn phim kết thúc thật dài(nên chuẩn bị sandwich và trà nóng).Đến cuối đoạn game sẽ tự động Save(hoàn toàn tự động nên chỉ cần chờ thui khỏi bấm lung tung).Sau khi save xong bạn Reset lại và vào phần Continue.Bạn sẽ thấy một chữ Clear ngay trên cái file save mà bạn save gần nới đánh trùm cuối.Load nó ,Load xong bạn chạỵ xuống sẽ tự động thấy một con thỏ màu hồng mà trước đây nó không có ở đây.Nói chuyện với nó nó sẽ tự động chỉ cho bạn biết là Uzza Lava Temple,Cave ò Trial,Sphere đãn được mở.Việc cần làm là bạn cứ chạy tới 3 nơi này sẽ thấy....enjoy

20. Dark_Lucifer

Dark_Lucifer Mr & Ms Pac-Man

Trướckhi vào 3 vùng nêu trên tui khuyên các bạn nên kiểm tra lại vũ khí và item cũng như LV của mình đi,nếu ko toi sớm đó,nhất là những ai đi chế độ universe.Pà con cho tui hỏi có ai đã đi đc FD chưa.nếu rùi thì cho hỏi có gì mới ở FDkô vì tui sắp đi đc FDrùi,BC hiện nay là 55% rùi ,chẳng bít FDkhó đến mưcnáo nữa chứ tui thấy Universe là dữ lắm rùi.