The Goblin Techies thế nào là cách chơi hữu hiệu ??

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi chicken_h5n1, 25/4/08.

1. chicken_h5n1

chicken_h5n1 Youtube Master Race

các anh các bác có ai chơi The Goblin Techies(cái kon mà có chiu nổ tự sát đó ) ko chỉ em zới
    em rất thích chơi kon đó nhưng ko pít chơi thế nào cho hữu hiệu
    ths mấy pác trước !!!!

2. Zant

Zant Dragon Quest

cứ harrass nó đén tầm 1/3 máu là lao vào Bùm
    Còn cứ mass ulti đặt tầm 8 quả 1 chỗ noob đánh ko có ward thì 1 phát làm cả team nó là bt :))

3. NyxArchon

NyxArchon Dragon Quest

Con này chơi phải chạy lane tốt
    Mới vào bám lane kiếm lv, có mana thì chui vào góc nào đó đặt bom chùm
    Lên lv 6 rồi thì đặt remote bom...
    Tự sát để ăn fb.
    Khi combat hay bị bắt thì tự sát giữ gìn trinh tiết
    Mua khoảng 2 cục void stone để có mana...

4. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

Gọi tắt là GT nhé, con này lúc early là nỗi khiếp sợ của những hero ít máu, skill 3 lv 1 hoàn toàn có thể ăn đc fb, càng về sau thì nhiệm vụ chủ yếu là đặt bom def nhà, nếu muốn tăng phần quan trọng trong team thì lên 1 lốc + 1 hex :) .

5. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Chủ yếu đặt bom những vị trí nhạy cảm. MÀ mấy vị trí này bạn chơi nhìu sẽ biết( ăn rune này, vị trí lên xuống, chỗ mua đồ) Bi giờ có thêm 2 chỗ mua đồ rồi đó. Tha hồ đặt.
    Sau đó chịu khó đặt nhìu bom ở nhà vào. HOặc trụ ngoài cũng đặt, canh sao cho chuẩn chút là ngon mà. Kết nhất là bom đặt stun pro. 6s chứ ít gì.
    Item thì lốc rồi hex thôi. Có thểt lên Blood Stone.

6. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Mình rất ngại khi bên địch có con này.Thỉnh thoảng đang đi loăng quăng (vào rừng chẳng hạn ) tự nhiên chết mà ko hiểu vì sao mình chết cho đến 2s sau khi nhìn thấy tên thằng giết mình mới biết vì sao mình chết.Mà con này def nhà rất kinh khủng,đặt 1 đống bom gần trụ nếu chạy lên p mà ko có mắt thì thôi rồi.

7. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

GT farm như kẹc,cứ AC + void stone là đẹp rồi =)
    Mấy thằng đánh GT toàn đặt ở mấy chỗ rừng luồn lách =),đang chase nó dẹo lúc nào ko biết =)
    P/s:Search replay của nix_water mà coi :-j

8. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Farm ngon chứ ? Có chăng thì last hit bựa thôi .

9. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Để tăng khả năng last hit ta nên đúc Dinive =)) Với Bom thì farm ko phải là chuyện khó. Bởi vì xung quanh ta toàn mình hạng nặng, có ai dám cản ta farm? Có ai dám nhảy vào bức tử ta chăng khi bản thân ta là một khối bom khổng lồ =)) .
    Nói chung bi giờ ít ngừoi chơi bom, vì sao? Vì HM tràn lan ra đó thôi. Boom pro ko còn đất dụng võ .

10. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Đấy là chuyện bên ESVN , EU ...... chứ ko phải GG , vào GG mà bật hm xem .

11. miner

miner T.E.T.Я.I.S

GG vẫn có hm mà, chúng no hack ầm ầm ấy chứ <_<
    Tui xin góp chút ý kiến, con boom nì lúc đầu lên lv 1 cũng được mà 3 cũng được. Nếu lên skill 1 thì mua lọ nước chạy lẹ ra cánh để đặt boom trước, bạn nên đặt ở những chỗ ít ai ngờ nhất như ngã rẽ vào rừng, hoặc đường rẽ ra sông hoặc chỗ rẽ ra mua đồ ở 2 cánh, 1h20s đầu bạn có thể đặt được 2 quả boom, rồi hồi mana lại ra đặt, lúc đầu tầm 4 quả là có thể kill được rồi, chú ý tránh để creep đi vào.
    Nếu lên skill 3 thì lúc đầu bạn nên mua giầy, rồi rỉa máu địch sau khi địch dưới 400 máu đối với agi và intel, còn str thì nên thâp hơn lao vô tự sát. Ko nên tự sát nhiều, thật sự cần mới chơi ko thì phí time với gold. Lến skill 1 max, có thể đặt 15 quả là max vì vậy bạn có thể đặt 2 chỗ, tốt nhất là đặt trong rừng, những chố ko ai ngờ tới. Đặt boom ở chỗ rune giờ đã quá cũ rùi. Con remote bạn nên đặt mỗi chỗ rune 1 quả làm eye cũng hay, dùng remote df chòi cũng hay, nhưng chỉ df được lúc đầu thôi, sau thế nào địch cũng mang mắt nên bạn nên đặt boom trên đường tháo chạy của địch hoặc đặt sâu vào trong nhà, đủ để mắt ko soi tới. Quân ta sẽ ra df chắc chắn lúc đó địch ko để ý và lao vô chỗ boom, kể khi địch mua gem cũng vậy trong chiến tranh loạn lạc ai người ta để ý đến boom đặt sâu vào bên trong.
    Tớ thường lên max skill 1 và lên 2 skill 3 rùi max skill 2, ultil lấy mỗi lv.
    Skill 2 rất hay vì nó stun 6 s, nếu đội của bạn chủ yếu ranger hoặc team work tốt, bạn có thể đặt 3 4 cọc stun, lúc này tanker gần như cũng bất lực. Hay nhất vẫn chỉ df, xong nếu bạn thành thạo vẫn support tốt cho quân mình khi push hoặc gank.
    Boom chống gank của quân địch cũng rất tốt, chúng ta chơi boom thường hay đặt boom những chỗ hay lui tới như thế dễ bị bắt bài, tớ hay đặt boom ỡ những chỗ bị mất hình, như những chô lên dốc trong rừng, quân địch dù có mang gem nhưng xử lý cũng ko kịp, vừa soi cho late mình farm vừa chống gank hữu hiệu.
    Về lên đồ, theo tớ boom farm dễ tiền nhiều nên lên đò support như hex, silince hoặc manka..
    Lúc đầu tớ hay lến skill 1 rồi mua lọ nước, sau đó lên AC, rồi void stone, rồi hex, cũng tùy bên địch xem lên hex trước ha silence hiệu quả hơn,
    Trên là ý kiến của tớ mong các bạn đừng cười và cũng đừng văng tục như mấy topic trước, trông như mấy bạn thiếu văn hóa lắm. Chúng ta đều có học cả mà

12. huynhtrong

huynhtrong Dragon Quest GameOver

Con này để ăn noob thì được, mà dạo này đánh GG chơi boom toàn gặp cắm mắt hay gem -> phế nhân.
    còn chơi lan thì cũng ăn hiếp được 1 số đứa - với điều kiện nó ko nhìn màn hình :(.
    ---> tốt nhất không nên tập.

Hôm nọ tui chơi boom lên God like, có điều vẫn thua con naix, ban đầu nó nhìn bom đặt, đứng xa trụ farm, lúc sau nó lên gem .... xong bom.

13. Kidies

Bom toàn chạy vào rừng rồi ra sông,thỉnh thoảng mới farm nên hiệu suất đâu có cao?
    Thấy mỗi trò xài bom phá tow là bệnh hoạn :-s

14. shark410

shark410 Legend of Zelda

Con này lúc đầu cố kiếm FB.Nếu cấn thì tư tử luôn ko thì dùng skill 1 mà đặt bom ăn quân.Với lại nếu lúc đầu p được thì cố đặt bom phá town.Con này với Lesh phá town thì 8-}.Rồi sau chui rừng luồn lách đi ăn rune mà kill tướng.Lên a ring hoặc void thì tùy.Tôi thì chọn A ring.Rồi lên lốc.Cố tích đủ hex để sau này làm support chứ h đánh tụi nó cũng khôn rồi.Gem,mắt đầy đủ,cái trò đặt bom điểu khiển h chỉ farm được lúc đầu thôi
    Còn chỗ đặt bom thì tùy,chơi để ý là biết.

15. [IT]SpaceSuShi

[IT]SpaceSuShi Mr & Ms Pac-Man

Bom đi farm lấy tiền đè chết tụi nó :lol:,1 lane+1 remote là bay cả lane ra rồi ấy chứ,sau đó cứ orchild divine heart mà bay vào :lol:

16. Kaeltha's

Kaeltha's Fire in the hole!

Hỏi thg nix_water nó chỉ cho xem =))

17. DoomHunter

DoomHunter Donkey Kong

Con này scout với farm thì thật vô đối :)) .
    Đặt bom def trụ thôi , mana để dành farm lính cho sướng .
    Chừng nào giàu có , mana phủ phê thì đặt bom remote giết tướng sau .

18. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

Có nghe qua mà ko biết nó là thằng nào :| .

19. Kidies

Đánh trên euro hồi trc mới biết,hình như h ko đánh nữa thì phải :-?

20. quocdung2502

quocdung2502 Giải ba cờ tướng GVN I Lão Làng GVN

có 2 nhiệm vụ chính
    ăn FB và ko để chết
    kill mấy thằng đang killing free trở lên của bên kia beyon càng tốt
    tự sát hero địch bên kia
    âm thầm def tạo hướng push khi team kia tập trung 1 đường
    có bẫy stun nên đặt chuẩn sao cho creep chạm vào
    nói chung chơi con này cần có chút kinh nghiệm :D