The Last Remnant - Bàn Luận

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kethuso10, 25/4/10.

1. kethuso10

kethuso10 Legend of Zelda

mình mới chiến Game này
    cảm giác là rất khoái
    hình ảnh khá đẹp
    chơi rất sướng
    ai đã chơi .. từng chơi .. đang chơi .. và sắp chơi .. thì cùng vào đây bàn tán nha
    yêu nhắm ............♥ :-*

Chỉnh sửa cuối: 25/4/10
    Ice.Mage thích bài này.
  2. kethuso10

1 số hình ảnh này mình tìm trên google :">

hệ thống chiến đấu mình cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm
    vì mình mới chơi :"> ......♥

3. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

có mấy đoạn chơi khó gần chết :-< làm đek qua đc nên nản quá, k chơi nữa =.=
    mà k hiểu sao game này nhiều lúc nó k cho mình hồi sinh unit đã chết nên chả biết làm thế nào

4. kethuso10

em mới chơi nên chưa thấy gì là khó
    chắc về sau mới khó
    ;))
    bác chơi lại đi ;))

5. RồngConyb

RồngConyb Donkey Kong

có 2 topic của game này roài mà . toàn trên 100 trang thoai. ai mới chơi thì tìm lại mà đọc
    Khó là tại bác ko chịu tìm tòi thôi, cứ chăm chăm đi theo ques chính thì khó là pải, cái này cũng pải có tí cày cuốc nữa. tìm lại 2 topic kia mà đọc. Em cũng đang chơi, thấy pải đọc 2 topic kia thì mới hiểu. chứ mới chơi thể loại này lần đầu mà. ko rành lắm

6. kethuso10

mình tìm ko thấy mới lập topic đấy chứ
    :-?
    túm lại thì cứ vào đây chia sẻ cách đánh của mọi ng` đi
    đang chơi tới đoạn thằng nhân vật chính bỏ đi :-? (mới chơi dc đoạn đầu)
    sau đó đi làm mấy cái nhiệm vụ

7. Kazuma-san

Kazuma-san Persian Prince

khó thì chạy vài vòng làm trâu vàng đất việt là xong ngay có điều sau này đừng hối hận :-"

8. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

trâu vàng đất việt cả 1 ngày chỉ để qua đoạn đó mà đek thể đỡ đc chỉ vì phe nó tập trung đánh 1 nhóm lính nên nhóm đó die mất, nhưg k thể hồi sinh nổi để mà cho đánh nhau tiếp
    "sau này đừng hối hận" là sao

9. kethuso10

vì sau này yếu xùi chứ sao nữa
    bác cố mà kày kéo cho bọn nó trâu trâu vào

10. Kazuma-san

cày trâu tất sẽ mạnh lên thôi , mấy con boss truyện thì tất không phải nghĩ , còn tại sao hối hận thì lại là phần hay của câu truyện tôi sẽ không nói đâu =))

muốn có hồi sinh thì mua trong shop item hồi sinh trước rồi luyện vài đứa có kỹ năng hồi phục lên là được chú ý phân bố đạo quân và kỹ năng học cho từng nhân vật lên thì sẽ ổn thôi , nếu không chú ý mấy cái này ngay từ đầu thì về sau đội hình rất lủng củng + yếu

11. kethuso10

tình hình là đội mình yếu quá :(
    mình cũng ko biết cách hòi sinh :(
    mà mình đang nhận Q rùi về làng thì cái Q ấy ko làm dc nữa à :-?
    hay là phải nhận lại Q

12. Kazuma-san

chả sao cả nhận rồi vẫn về làng vô tư

13. AngelLoveWing

AngelLoveWing Legend of Zelda

TLR nói chung hình ảnh đẹp với gameplay cũng gọi là được.
    Nói thật là trò này nếu chơi để phá băng thì hoàn toàn ko cần trâu bò gì đâu, 1 chút thôi là được. Hùi trước chơi đến đoạn đánh thằng trùm cuối(rank 7), mình có 3 union hp cũng chỉ trên dưới 4k 1 tẹo mà oánh cũng phá băng được, nhưng hồi sinh hơi nhiều, và đánh cũng lâu ( gần 30p). Nhưng trò này mà để khám phá + đánh hết các con trùm mạnh thì rất là khó nhằn.
    Tham khảo trên mạng cũng có 1 vài ý kiến về luyện art cũng như stat rất hay. Và đây có lẽ cũng là cách luyện nhanh nhất:
    Ở disc 1, bạn sẽ có 1 Quest tên là Wisdom's Echo được yêu cầu bởi Glenys ở Nagapur pub( nếu bạn chăm chỉ làm Q thì chắc chắn sẽ đụng Q này), Q này yêu cầu bạn đến Dillmoor và làm việc abc gì đó cho Glenys ( cái này ko cần quan tâm nhiều^^). Khi bạn vào đó, đi xuống khu trung tâm tầng trệt( tầng thấp nhất), sẽ thấy có khoảng 20 con landworm. Công việc của bạn là gom hết chúng lại và bem, nếu cảm thấy mình khỏe vượt trội so với landworm, có thể change information thành mystic seal cho cả 3 union để art lên nhanh hơn.( và đây cũng là cách kiếm gil rất nhanh, theo thông tin tình báo thì sẽ được khoảng 400k gil sau 1 cuộc chiến^^)
    Và 1 điều lưu ý nữa ở đây là bạn ko nên hoàn thành Q này ( đơn giản vì nếu hoàn thành thì lần sau đến sẽ ko còn landworm nữa và như vậy bạn sẽ ko làm được theo cách train này), và đây cũng là 1 chỗ tốt để bạn luyện cho bọn the SEVEN (pc ver).
    Thông tin lấy từ THE LAST REMNANT WIKI^^
    Có nhiều bạn ngại vì đã trót luyện art cho các nhân vật đầu tiên rồi, ko muốn luyện lại cho bọn the 7 nữa:|, sợ mệt , điều này thực tế là ko nên vì phải có bọn the 7 thì mới unlock được cái ultimate formation là dragon tail III ( rất mạnh đấy^^)
    Và 1 lời khuyên cuối cùng là nên cho tất cả các nhân vật của bạn ( khi chúng nó hỏi) sang combat hoặc balance, đừng nên để mystic vì cái ultimate formation nó chỉ hỗ trợ atk thôi chứ ko + % mystic atk^^:D

14. kethuso10

về làng rùi quay lại làm Q thì nó báo cái Q ấy bị sao ấy
    mình đang làm cái Q the Silent Shoul :(
    mình về làng thì cái Q ấy nó báo SUSPENDED

thanks bác bài viết có tính tham khảo rất hay :x

15. kethuso10

mà mình cũng ko biết cách hồi sinh :(

16. godofmin

godofmin Mr & Ms Pac-Man

trò này thấy bảo trên PC có nhiều lỗi lắm đúng kô,kô đúng thì đi mua về chơi:P

17. AngelLoveWing

Từ khi bắt đầu chơi đến khi finish ( khoảng 4 lần rồi) chưa thấy mọc ra 1 lỗi nào hết. Cách tốt nhất để biết là chơi và cảm nhận, đừng có nghe người khác nói lung tung.

18. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

game này ko có lỗi gì hết , có trainer xịn cho phép tăng số lượng unit , union lên :D
    trò này đòi hỏi phải có tí đầu óc chiến thuật :) các char mạnh về phép ( mấy chú ếch ) thì nên dồn vô 1 union . mấy chú to xác , máu trâu thì nên cho làm leader các union combat . dĩ nhiên Rush và David phải làm leader để xài tuyệt chiêu unique ;;)
    do là game rpg thì chỉ có nước train thật nhiều để đội hình mạnh , lúc đó mới đấu nổi các side boss khủng nhất ( đồ khủng cũng ở đây ):)

19. kethuso10

ai chỉ mình cách hồi sinh ko
    mình chết đánh boss chết hoài mà ko biết cách hồi sinh
    :(

20. AngelLoveWing

Skill hồi sinh sớm nhất có được là vivification herb thuộc item arts, muốn học chiêu này thì tất nhiên là phải có item art trong bảng art của nhân vật, và phải train 1 lúc mới học được chiêu này.
    Để sử dụng skill này cần 1x restoreleaf+3x relaxing herb ( mua trong thành phố có bán).

Alex_Creed thích bài này.