Thể loại game dzở nhất

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi 1001, 5/4/04.

?

Thể loại game chuối nhất

1. Nhập vai

1 phiếu
    1.9%
  2. Hành động

2 phiếu
    3.7%
  3. Chiến thuật

3 phiếu
    5.6%
  4. Phiêu Lưu

2 phiếu
    3.7%
  5. Thể thao

10 phiếu
    18.5%
  6. Mô phỏng

17 phiếu
    31.5%
  7. Khác

19 phiếu
    35.2%
  1. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Ko phải tôi đang spam box này đâu mà tôi nghĩ đã có một chổ để nói về thể loại hay nhất thì cũng phải có chổ để nói về cái dở nhất mà, đúng ko?
    Cái bình chọn này cũng sẽ có mấy thể loại như ở bên kia thôi nhưng bình chọn thì theo hướng ngược lại, chắc ai cũng biết rồi.
    Mong mọi người vào ủng hộ nghen. 0:) 0:) 0:) 0:)

2. squall_huy

squall_huy Mr & Ms Pac-Man

he he tui ghét game thể thao nhất vì vậy vote một phiếu cho game này . à mà ông là người mở topic mà sao chẳng thấy ông nói ông bỏ phiếu cho cái nào vậy

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Người lập topic ra có trước hay sau để cho 1 phiếu Vote hay không thì cũng không có gì quan trọng cả . Đánh giá nó thì hẳn cũng cần thời gian và cảm nhận , nhưng "ghét" thì Vote cũng không chắc lắm
    The yugi thì Sport không tệ tí nào , Winning Eleven khiến người ta như có cảm giác đang ở 1 sân bóng thực sự , cảm giác điều khiển bóng tuy .. ở tay cầm Console ^_^ .CÁi này cũng tuỳ người thôi .
    Game nào chuối nhất ... chắc chỉ có Game Hen thôi ^_^ . Ưm , nói thế chứ không hẳn mỗ thể loại có những thứ không ưa nổi , .. Sport cũng không ngoại lệ

4. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Mình là một người đam mê game nên mình chẳng ghét thể lọai nào cả. Mỗi thể lọai có một đặc điểm khác nhau và không thể nói là thể lọai nào dở hơn thể lọai nào được. Mỗi thể lọai đểu đưa ra cho chúng ta một cảm giác riêng biệt như thể lọai thể thao thì đưa ta trở về thế giới sân cỏ hay những thể lọai rùng rợn làm cho ta sợn tóc gáy khi đối diện một thế giới ma...Tui sẽ không bỏ phiếu nào hết bởi lẽ tui không ghét cái nào cả

5. thinh2k3

thinh2k3 Donkey Kong

Game đua xe là mình ghét nhất nhưng cũng tuỳ trò .Chơi trên PC thì game đua xe là hay nhất nhưng đối với các hệ máy khác ( PSX ,PS2 .... ) thì game đua xe thiệt là chán .Bởi vì mình dùng các nút bấm để mà điều khiển .Ngoài ra cũng ko hẳn vậy .XBOX có 1 game đua xe ( chơi Online ) rất là hay có thể nói là kiệt xuất .Tên thì tui quên rồi

6. misteryo

misteryo T.E.T.Я.I.S

123/456 Game St, GameVN Dis, Fantasy World.
    Mist bỏ một phiếu cho game "khác". Vì game "khác" ở đây bao gồm các loại game "quánh" bài mà vẫn thấy mọi người hay chơi trên mạng ấy, cực kì nhảm nhí...
    Các game còn lại hầu như là những game được ưa thích không. Làm gì có game nào dở nhất. Vì mỗi game đều có cái đặc trưng riêng, không game nào giống game nào nên mỗi loại đều có cái hấp dẫn riêng. Không game nào là tệ nhất.

7. 1001

Phải mỗi loại đều có cái hấp dẫn riêng nhưng đó là chung của mỗi người thôi, chứ nếu tình theo từng cá nhân thì sẽ có một cái, ít nhất là một, thuộc hàng lập dị nhất thôi.
    à mà xin lưu ý cho bình chọn là từ dzở hay chuối ở đây al2 tôi dùng chỉ dể tăng khả năng biểu đạt cho câu thôi, chứ thật sự mấy người nên nghĩ là thể loại game mà bạn ko thích vì đối với ta nó dở nên ta mới ko thích, phải ko

8. killer13

killer13 C O N T R A

game khác là game chán nhất
    he he he he he he
    he he he he he he
    còn lại game nào tui cũng yeu thích hết á

9. piano

piano Youtube Master Race

Pi thấy hổng có game nào zở hết dù Pi rất ít chơi game ,có lẽ mình cảm thấy nó zở vì chơi ziết nên chán đó thôi mà,hìhì^^

10. Hank Williams

Hank Williams Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Không còn nghi ngờ gì nữa, thể loại dở nhất đối với tôi là Turn Based Strategy (Dàn Trận Theo Lược).

11. 1001

Cũng đúng khi hiện nay dàn trận theo lược đang dần dần bị thời gian thực lấn chiếm và chiếm ưu thế hơn. Nhưng ko phải vì thế mà nó mất đi những fan ruột của mình, bên cạnh những người đã ko thương tiếc vứt nó đi để chạy theo xu hướng thời gian thực vốn là mốt hiện nay thì vẫn còn đó một số người vẫn trung thành với nó như thưở nào. Nói vậy thôi chứ những người đó là ai thì tôi=============>ko biết

12. M.Viduka

M.Viduka T.E.T.Я.I.S

Theo mình thể loại dở nhất là Mô phỏng vì như các bạn biết đấy.Nó mô phỏng những thứ có thật ngoài đời như máy bay hay xe tăng mà để điều khiển mấy cỗ máy đó thì thật phức tạp và nhiều....nút bấm.

13. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cái ông này kì thiệt.Lập topic gì ko lập đi lập cái nè.
    Theo tui thì ko có loại game nào là dở cả trong mỗi loại game đều có game hay và cũng tồn tại những game dở.
    nếu ông mún lập topic chê bai thì nên lập là game nào giở nhất chứ nói đến loại game nào giở thì hơi bị có vấn đề đấy.
    Mỗi loại đều có mặt mạnh và măt yếu riêng của nó thui.
    -----------------------
    To M.Viduka:
    Bác có bít là game giả lập đang được một số trường học của nươc ngoài đưa vào trong trương trình giảng dạy để nâng cao chất lương bài giảng ko zậy?

14. silverwingdy

silverwingdy Mr & Ms Pac-Man

Tui thì thấy dở nhất là cả hai loại game mô phỏng và game thể thao!(Đây tui chỉ nói phần nhiều trò tui đã chơi qua!
    *Game mô phỏng là mô phỏng vật!Chúng ta có thể điều khiển vật đó một cách dễ dàng vì trên máy chỉ có một số nút nhất định để điều khiển!Làm tui cứ nghĩ mình có thể điều khiển cái đó ngoài đời nhưng khi tiếp xúc thì như một thằng ngố trên sao hoả rớt xuống!Do đó game mô phỏng làm tui cảm thấy chán ngấy khi cứ lập đi lập lại ba cái đó!Như bạn điều khiển máy bay thì chỉ có một số nút như bắn,hạ cách,cất cánh,đổ loại đạn chứ bạn đâu có biết là ngoài ra nó còn những bộ phận khác mà chúng ta phải học mới có thể điều khiển máy bay một cách hoàn chỉnh!Nói chung cái game này làm cho tui tự kiêu một chút nhưng lại té đau điếng khi đi thực hành trên thực tế ở nhà trường khi đi thăm quan các di tích lịch sử có cái máy bay B52 mà ta lấy được từ tay giặc Mỹ... !
    *Game thể thao là game mà tui không thể nào quên được tự bản thân tui đã tự bôi nhọ hình tượng của mình như thế nào!Nhất là game đá banh tui chọn đội mạnh nhất để đá với đội yếu nhất và kết quả là thua đậm đà!Biết là lỗi của tôi nhưng mà tui không nghĩ là đội mạnh thế thì làm gì có dụ do người điều khiển mà thua vì thật sự tui sút vô thẳng gôn thì tụi nó chụp được còn nó sút vô khung thành tui thì vào ngon lành.Với lại nó không đem lại cho tui cảm giác hào hứng khi tui đi chơi game thể thao thắng bằng đi cổ động hoặc tham gia đá banh tại nơi tui ở!Nó cứ giả tạo làm sao ấy nên tui chơi được vài game thể thao đá banh thấy chán quá nên quyết định từ giã luôn!
    Đó là những gì tui nghĩ khi chơi hai loại game vừa kể trên!Tính tui là vậy!Thấy cái gì không hợp với mình là bỏ không chơi!Mong không động chạm đến game thể thao yêu thích của một số bác!

15. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Hehe
    Bác xem lại nhé:
    Game mô phỏng máy bay:cái này phi công mĩ hay dùng.Tất nhiên trước đó họ đã wa huấn luyện về cấu tạo cơ bản rùi.Còn game thì vẫn là game thui.Nếu 1 game nào đó mà trước lúc chơi lại dài dòng văn tự nói nhăng nói cuội về cấu tạo máy và những thứ khác thì sẽ có bao nhiêu người chịu bỏ tiền ra mua game đó về chơi.Hơn nữa, nếu bác thực sự thích game máy bay thì bác sẽ tự tìm hiểu và bít được cấu tạo cơ bản của máy bay trước đó rùi chứ đâu cần phải chờ các nhà sản xuất game giới thiệu.
    Game thể thao: đội bóng mạnh hay ko do các cầu thủ có mạnh hay ko và huấn luyện viên có chiến thuật hợp lí hay ko.Nhưng với bác-một tay mơ vừa chập chững làm wen thì làm seo có thể gọi đội đó là mạnh được khi càu thủ chạy nhanh kĩ thuật tốt nhưng khi dẫn bóng lại cứ nhè đối phương mà húc thì làm seo mà thắng được?cái đó là điều tất yếu của game thui.chứ nêu bác vừa chơi đã thắng thì còn nói làm gì.

16. @KYSIKHONGDAU@

@KYSIKHONGDAU@ Legend of Zelda

Heeee .......... tui là một dạng "ba phải" ... chả ghét cái nào hết .......... cái khác nhau giữa mấy cái đó phải chăng chỉ là thích hay "tạm được" mà thui ..........

Thể loại mà tui ưa nhất là Dàn trận và Phiêu lưu ....... còn game Thể thao thì chỉ thấy mỗi mấy cái game đá banh là tàm tạm à ..... nếu thích chơi mấy cái đó thì thà ra ngoài rủ mấy thằng bạn đá thiệt còn vui hơn nhìu ........ lại tốt cho sức khoẻ nữa chứ !!!

17. human is me

human is me Fire in the hole!

không còn nghi ngờ gì nữa vì thể loại nào cũng hay và dở nhất là những loại như của POCAP chẳng hạn và nó nằm trong mục những game khác . Vậy là một vote cho game khác là những game dở nhất mọi thời đại.

18. SAS-9

SAS-9 Youtube Master Race

tuỳ thôi ! ý mình là tuỳ theo cách chơi cùa từng game đó mà .................

19. tan514478

tan514478 Youtube Master Race

theo tui nghỉ thì không có game nào dở cả vì là do bạn chưa chú tâm đến cái game mà bạn đang chơi hoặc là bạn đã quá chán nó
    theo mình tất cả game đều hay nhưng mỗi game có một cái hay riêng ví dụ như
    + game đua xe :bạn sẽ cảm thấy hồi hộp và thú vị sau mỗi lần đua lúc đó bạn sẽ mong muốn một vòng nữa để chứng tỏ tài năng của mình và thề là bạn lại tiếp tục
    + game dàn trận thì ôi thôi hay quá rồi không cần bàn cãi nữa ,bạn chỉ cần chú tâm đến trò chơi suy nghĩ tìm ra phương pháp mới là ban mê ngay ấy mà đến lúc ấy bạn còn mong muốn được so tài với các đối thủ khac ấy chứ
    đây chỉ là một vài ví dụ nhỏ thôi các bạn hãy cố gắng và bạn sẽ thanh công
    chúc may mắn

20. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Đua xe thì iem thích nhất Need for Speed hehe ......... với cả trò đua xe gì mà có cả loại phân khối lớn với cả loại đua xe đường trường ý nhẻ ....... iem quên tên òi nhưng iem thích 2 loại đua xe đó nhất ......... À quên Moto GP chơi cũng được ^^ .

Dàn trận khá phổ biến ở VN ....... khỏi nói hehe .....