Thế này thì có nên tỏ tình ko các bác ?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi HÀO KEN, 21/1/11.

1. HÀO KEN

HÀO KEN Fire in the hole!

a edit

closed

Chỉnh sửa cuối: 21/2/11
  2. 333536

333536 C O N T R A

cần gì phải nói, ngầm hiểu là đc

3. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

chữ a chắc là ... anh :))......

đợi học xong => hết chung lớp => đủ đk 1 => hành động

còn cái đk 2 nghe ớn quá , kiếm bạn trai hay kiếm osin vậy ? yêu nhau hay hành xác mà đòi "anh" lo hết

4. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Ko nên bày tỏ, cứ làm như bt là được, quan tâm đến người ta hơn 1 tí :)
    Nói chung là chết rồi đấy, nhưng mà cứ bình tĩnh thôi :-"

5. HÀO KEN

Vừa mới hết học kì I còn đến 1,5 năm nữa mới học xong , đợi đến đó chắc tui chết chứ sống gì nổi .

Cái dk 1 thì em nó nói lý do là : " quen chung lớp lỡ chia tay thì 2 người gặp nhau ngại lắm " , lúc đó đứa chưa thân nhau lắm chỉ thuộc dạng mới quen biết dăm ngày .

Tính em nó thì hơi trẻ con ( 18t ) .

Tui thì tui định qua tết này sẽ bày tỏ , các bô lão thấy sao ?

Có cách nào để xác định tình cảm em nó đối với mình là gì ko ?

6. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Dào, có ai bắt nhịn đến học xong đâu, cứ từ tốn thôi, chủ động nắm tay hơn, chủ động rủ đi chơi. Có hoạt động gì hay ho thì rủ đi cùng. Tỏ 1 vẻ gì đó ng ta là đjăcb iệt với mình (tất nhiên là nếu ng ta đối với bạn là đặc biệt thật).
    Từ từ thời gian sẽ trả lời, các bô lão nói 90% là đứt rồi

7. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

lưu chữ a là để nt cho nhanh thôi

8. Đen Xì

Đen Xì Mr & Ms Pac-Man

Thì thế là đặc biệt chứ còn gì

9. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Cứ từ từ thưởng thức hết hương vị đi, chứ giai đoạn 2 3 thì chán lắm. Bao giờ thực sự muốn thì mọi người sẽ bày cách cho ^^.

10. yenyen66

yenyen66 Youtube Master Race

zời! thế là biết rồi còn gì nữa. Chả cần tỏ, cứ thế mà nhào vô :)) tự hiểu với nhau thế là đc

11. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Cuộc đời sao lắm bất công :-w

12. zZPowerMGZz

zZPowerMGZz Mr & Ms Pac-Man

theo tớ thì cậu ko phải chủ động tỏ tình đâu , cứ đối xử bt như thế đến lúc nào cả 2 cùng đồng cảm thì sẽ tự hiểu thôi :)

13. Nyaruko

Nyaruko Bác sĩ wibu Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

khỏi tỏ tình cũng đc, đơn giản là vì đôi bên cũng đã hiểu tc nhau rồi :)) tỏ tình chỉ để hợp thức hóa thôi :))
    btw, cách test nhanh nhất, lúc chở em ấy đi, thử cầm 1 tay em ấy kéo lên, nếu em ấy vòng 2 tay qua ng bạn ôm luôn thì .... :"> (ngồi sát đã ko ngại rồi thì ngại gì chuyện ôm :">)

14. HÀO KEN

Ko bất công đâu bác à . Tui thì lúc trước nếu tính đúng tính đủ thì tui đã từng thích 6 người ( kể cả em hiện tại ) và trong đó thì 5 người đầu tiên thì thất bại từ vòng gởi xe .

Nói ra thì cũng may mắn thật , nhỏ thì xinh thuộc hàng top 10 của ltrường :) .

15. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Kinh nghiệm tình trường cho thấy bé này thuộc dạng bạo và thích con trai cù lần =)). Làm đến thế mà còn chưa biết tình cảm của nó thì đúng là đáng để nó yêu thật đấy chủ thớt :)).

Đã tới nước này thì cứ phải giả nai cù lần bé mới có hứng ;)), nhưng để lâu bé sẽ nản. Đơn giản là phải làm cho mọi thứ "như là vô tình" :-". Làm như tình cờ và miễn cưỡng rủ bé đi chơi , đến nơi lãng mạn ngồi chém gió tâm sự (chuẩn là cứ tình cũ mà chém ) =)). Đến lúc cao trào nắm tay nó rồi rụt lại ngay, tỏ ra ngại rồi đưa nhỏ về, bảo đảm đêm nhỏ mất ngủ :))

16. sky_rose

sky_rose Donkey Kong

Làm tới đi bác. Đàn ông gì mà nhát thế. Chơi luôn và ngay >> ăn chắc rồi :D

17. omfgpro

omfgpro Mr & Ms Pac-Man

Không nên manh động . Cứ làm như những ngày thường làm . Chừa 1 đường về cho mình .
    Nó năm tay thì mình nắm tay . Nó ôm thì mình hun và làm tới . còn lại thì tùy vào hoàn cảnh mà xúc thôi .
    Tuyệt nhiên cứ tự nhiên như tây . Không phải cứ nhất thiết là em làm ng yêu hay bạn gái anh nhé bla bla ...

18. pmtan

pmtan Youtube Master Race

Theo mình thì nên để thêm thời gian nữa, xem tình hình tới đâu nếu có biến chuyển mới thì mới attack. Kinh nghiệm mình cho thấy thế, mới năm ngoái thôi do mình hấp tấp nên " bể dĩa".Bị từ chối, bây giờ vẫn còn đau. Cũng thới gian này nên giờ nhớ lại thấy xót ghê. Năm nay mỗi người một phương (đang học năm 1 đại học mà )

19. -=Soul=-

-=Soul=- Donkey Kong

Mình thấy nếu đã tiến triển như này thì cũng đáng mừng nhưng cũng chưa nên vội vã. Mình cách đây không lâu cũng gặp trường hợp khá giống thế này. Có phần còn thuận lợi hơn nhưng khi có chút gì đó muốn tiến xa thì lại nghe phải cái câu "muốn học chưa muốn yêu". Vì thế nên bạn cũng đừng quá vội vàng, dù sao thì thời gian thử thách cũng khá là đáng nhớ, nhiều kỷ niệm nhiều cảm xúc lắm, nó tạo ra cái giới hạn khiến ta muốn vượt qua mà không thể vượt qua được cũng khá là thú vị. Nhưng nếu chưa chắc chắn mà đã cố vượt qua khi thất bại thì sẽ gần như không còn hi vọng lần thứ 2 đâu dù là bạn bè nói chuyện bình thường cũng khó. Có thể coi như "khúc dạo đầu" trong tình yêu ý ... phải từ từ và càng quanh co trước khi tiến tới tình yêu thì càng hưng phấn và tình cảm sẽ càng bền vững :)

20. greatlord18

greatlord18 Mario & Luigi

cho hỏi câu chủ thớt có đẹp trai and ngố ko:-?