The Therian Saga

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi thanhnamhp, 11/5/14.

1. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda Lão Làng GVN

2. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

ko có ai post gì hết ta. đang chơi, đi nghề wood cutting, thấy cũng thú vị :D.

3. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda Lão Làng GVN

Trò này khá giống Movoda mà nghề nghiệp đa dạng và phức tạp hơn,game mới ra nên chưa có guide gì hết vào game phải tự mò hơi mất thời gian chút nhưng vui.
    Anh em chơi để lại nick để add có gì giúp đỡ nhau
    Nick: Sylastin

4. ___pain___

___pain___ Youtube Master Race

đang chơi.thấy cung thú vị.
    nick: kunny

5. NOIR7410

NOIR7410 T.E.T.Я.I.S

khá hay, nhiều cái học hỏi, nick: Euphoria

6. IiIDeadHeadIiI

IiIDeadHeadIiI Youtube Master Race

game đẹp , hệ thống buôn bán đa dạng , đang chơi
    Nick game : Shui

7. IamNMT

IamNMT Youtube Master Race

mình vừa chơi game này hôm nay, thấy khá hay, nhìn kênh chat thấy game có vẻ thiên về giao dịch, buôn bán ( đúng thứ mình thích :D ), các hoạt động trong game diễn ra liên tục và cảm giác khá tốn thời gian, mình đang chơi theo taming với hunting, có những cái làm mất 2 phút mà lại có những thứ làm mất 2 tiếng :|
    IGN : NMT, mới chơi nên khá bỡ ngỡ, mong có cao nhân hướng dẫn :D

8. IiIDeadHeadIiI

9. LastRegrets

LastRegrets Youtube Master Race

Hix ,ham hố chọn nghề metal ,giờ vô 1 đống gần 20 cái quest nhìn ngu người luôn ,mà sao metal khó quá mới đầu vào muốn chế tạo vũ khí cũng mệt ,muốn đập nguyên liệu ra cũng không đủ trình độ nữa @@

10. IamNMT

có 1 số cách để tăng trình độ ( chả biết dùng tử này đúng hay ko nữa :D )
    1 : đi học, đúng nghĩa luôn :)), bác học nghề từ một số địa điểm nhất định, em chưa làm metal bao h nên chưa biết :D
    2 : thuê người, nhân viên, abc abc, mà thuê người thì cần điểm Authority, lúc đầu mình có 1 điểm, em khuyên bác lúc rời đảo đến Craneharbor thì vào Craneharbor captaincy bỏ chút thời gian làm việc ở đấy + học luôn, được 5 lần thì phải, thì lên được 6 điểm, lúc này sẽ thuê người dễ dàng hơn
    3 : mặc đồ, ghé qua shop nơi bác hay làm việc, sẽ có những đồ tăng trình độ nhất định
    em mới chơi có 3 ngày, và vẫn chưa biết gì nhiều, có bác nào biết về cái Mechinal resistance là gì thì chỉ em với

11. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Mỗi loại nguyên liệu sẽ có dòng resistance hoặc strength .
    Resistance nghĩa là trừ .
    Strength nghĩa là cộng .

Lấy ví dụ thế này :
    - Để chế cái nón Coif nghề Sewing cần các nguyên liệu theo công thức sau : Coif = 1 Fabric + 1 Needle .
    - Lúc đầu Sewing thấp thì mình xài nguyên liệu thấp nhất trong dòng Fabric là Linen Fabric .
    Thông tin về Linen Fabric : http://www.theriansaga.com/guide/items/item.aspx?id=4bd1fe5e-b4b6-e211-be8c-782bcb902040
    - Nguyên liệu thứ 2 là Needle thì mình đi đổi Hemp Bundle lấy Frail Bone Needle .
    Thông tin về Frail Bone Needle :
    - Chế đồ ở Artisan's Farm được +4 .
    - Nếu nhân vật chỉ số nghề thấp , không có công cụ chế đồ xịn hỗ trợ thì sẽ +0 .
    - Kết quả cuối cùng sẽ là : 4 - 2 + 5 = +7 => chế được đồ

Tiếp tục ví dụ trên , nhưng đổi nguyên liệu từ Linen Fabric thành Waxed Cotton Fabric , nguyên liệu xịn nhất của dòng Fabric .
    - Thông tin về Waxed Cotton Fabric : http://www.theriansaga.com/guide/items/item.aspx?id=51d1fe5e-b4b6-e211-be8c-782bcb902040
    - Nếu lúc này nhân vật vẫn có chỉ số nghề thấp , không có công cụ chế xịn hỗ trợ , +0 như trên .
    - Kết quả cuối cùng : 4 - 25 + 5 = -16 => không chế được đồ .

Tóm lại , muốn có đồ xịn thì phải xài nguyên liệu xịn , mà nguyên liệu càng xịn thì chỉ số resistance càng cao .
    => Thấy được tầm quan trọng của nghề Forging . Lúc đầu thấp thì đi chế công cụ hỗ trợ . Sau này đi chế vũ khí + giáp đi oánh nhau .
    Link Forging : http://www.theriansaga.com/guide/skills/skill.aspx?id=631c9e5f-b4b6-e211-be8c-782bcb902040

Các thông tin mình tra trên game guide . Link : http://www.theriansaga.com/guide/

Chỉnh sửa cuối: 13/6/14
  12. IamNMT

ok đã hiểu, nôm na theo nghề Fauna của em là muốn xẻ thịt thú khỏe thì phải cần dao xịn :D
    nhưng có vấn đề nảy sinh ở đây là kiếm dao xịn ở đâu hả bác, vào bên public market trong thành tụi nó bán giá cao quá :(

13. LastRegrets

^
    ^
    Oh Cám ơn bạn ,đọc xong 2 bài trên não to thêm được xíu :))
    Hình như mình nhớ không lầm có nghề nào tạo tools thì phải ,mà vào market xem hàng toàn tính bằng vàng =))
    Nãy vào Mushrooms Cave bị lính nó dập mún nghoẻo trong đó luôn
    Ngoài ra còn cái cắm Camp ngoài map ,khi Explore thì có được gì không vậy mấy bạn

14. IamNMT

khi Explore thì việc đầu tiên là bác sẽ được tăng điểm explore :D, tiếp theo là tăng kĩ năng sống ở đó :D
    VD khi bác đến 1 khu forest nào đó, explore xong sẽ tăng thêm điểm explore, life in the forest và cũng có khả năng khám phá ra khu vực mới, mà cái này có map cả r, tùy theo độ khó mà số điểm nhận được là khác nhau thì phải, cái này em ko rõ lắm :|

15. IiIDeadHeadIiI

bác nào biết recipe plate armor làm quest nào có không , làm 1 đống quest mà chưa thấy cái công thức đó :5cool_ops:

16. LastRegrets

Mấy cái recipe hình như bạn chế đồ càng nhiều nó cũng tự ra recipe mới cho bạn mà nhỉ ?

17. tuongdoi

tuongdoi Youtube Master Race

có 1 server hả các bạn? có gì cho mình hỏi thăm nhé. nick là NonaKid

Xin lỗi mọi người, mình ko thích hợp với game này nên nghỉ chơi rồi. Mời mọi người sang chơi Ravenmarch ( Một game Công thành xưng đế phiên bản tiếng Anh). Mình đã viết bài giới thiệu trong cùng mục này.

Chỉnh sửa cuối: 27/7/14
  18. xSiverxx

xSiverxx Youtube Master Race

cho mình hỏi mấy bạn chơi bên Realm nào vậy? Nó bảo phải cùng Realm mới kết bạn được

19. CiaoFan

CiaoFan Youtube Master Race

Còn ai chơi game này ko? IGN của mình là CiaoFan nhé, có gì pm chia sẻ kinh nghiệm với :D

20. 0123678

0123678 Legend of Zelda

cho hỏi làm sao tăng điểm leadership ? có mấy đồng đội khá thích nhưng không biết học leadership ở đâu để chiêu mộ