Theo các bạn mình nên giữ mối quan hệ như hiện tại, tiến tới hay rút lui ???

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Langtu1005, 23/1/13.

1. Langtu1005

Langtu1005 Youtube Master Race

Mình quen một bé sinh năm 92 trong 1 lần đi chơi với một người bạn mới trên FB ...... Lúc đó mình có trêu bé mấy câu rồi về nhà add FB và xin số đt làm quen do bé nói chuyện khá vui trong lúc mình lại đang mắc mớ trong chuyện tc.

Sau đó thì cả 2 có ntin với nhau khá nhiều, chủ yếu chỉ là vài chuyện chém gió linh tinh mà thôi. Thi thoảng có hẹn bé đi ăn hoặc đi uống nước, nhưng lúc đó có lẽ chưa quen với cả chắc trong thời gian bé đang thi nên ngại nhưng vẫn ntin chém gió với mình rất vui vẻ ( thường là ntin với nhau cả buổi tối , tầm 20 tin gì gì đó )

Khoảng chừng từ đầu tháng đến nay, mình có rủ bé đi chơi đc 2-3 lần. 2 lần đi ăn, còn 1 lần đi xem phim........... Trong những lần đi chơi đó mình với bé hay trêu đùa với nhau, thi thoảng còn xen kẽ vài cử chỉ thân mật như cầm tay.... Mình hay trêu bé nên suốt ngày bị oánh >_<"

Mấy hôm trước bỗng dưng ntin ko thấy bé trả lời, có đoán là bé buồn chuyện gì đó nên cố tình chọc cho bé vui vui lên. Ntin một lúc thì bỗng dưng bé cho mình 1 câu là xứng đáng là anh zai em . Xem xong câu đấy hơi ngớ người, vì thực ra mình cũng chưa có tình cảm gì cả chỉ tạm thời xác định là quen thêm bạn bè rủ đi ăn hay đi uống nc chém gió thôi :).
    Mình có ntin lại dọa là nhận em gái nuôi thì 1 là sẽ bị oánh 2 là nuôi để thịt =)) khiến bé sợ (chém vui vui chứ ko có ý gì đâu :) ) rồi bé ntin lại là làm bạn bè cũng đc vì bị dọa sợ quá.

Mặc dù cũng có chút thích thích nhưng ko vấn đề vì đoán bé có ny rồi.
    Vậy theo các bác mình nên tiếp tục giữ mối quan hệ như hiện tại, rút lui kẻo ny bé biết lại ghen với mình hay là cứ tiến tới ?????

PS: Bạn nào có theo dõi topic cũ của mình thì mình xin nói là hiện tại mình có khá nhiều thay đổi so với lúc trước. Thk all :)

2. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

@@
    nói vậy ko sợ bị gái lánh hả bạn @@.
    nếu chưa có tc sâu đậm gì thì cứ mạnh dạn gạt ra đi, triển vọng ko nhiều, mà nếu có le lói cũng phải vất vả lắm mới đạt đc đấy ^^

3. Langtu1005

Lúc đi cùng mình còn đùa nhiều câu kinh hơn ấy chứ. Đại loại như là làm tình ............................ ( vài giây sau khi bị ăn đấm) làm tội =)))))))))) , cũng chả có ý gì đâu chỉ là trêu bé tí cho vui thôi. Vì vậy cũng ko sợ bị hiểu lầm cho lắm đâu :)

4. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

ý mình ko phải là câu nói đó bựa hay ko bựa, mà là cậu tỏ ý hơi thô, dễ đoán, dễ phát hiện, để con gái nó biết đc chiều hướng phát triển tc của cậu, nếu nó cũng như thế thì tốt, còn nếu nó ko thích cậu thì thường sẽ lủi dần đấy @@

5. Langtu1005

Có lẽ mình cũng hơi có tí tình cảm với bé, nhưng mà cũng chỉ là hơi hơi thôi ........ lúc đầu mình còn trêu bé kinh hơn cơ ko phải chỉ như vậy đâu :D.
    Theo bạn mình nên giữ mối quan hệ kiểu bạn bè như bây h hoặc rút lui thôi đúng ko ? :)

6. baotrumh1n1

baotrumh1n1 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

nếu thấy hợp thì tiến tới còn ngại ngần gi nứa

7. Mihiro

Mihiro Mr & Ms Pac-Man GameOver

chưa gì đá đánh đòn "phủ đầu" nghỉ đi cho lành! tiến tới thì được cái gì?mai mốt gú này mà gặp đứa nào khác nữa nó lại say nắng!
    mình đoán em này chắc tính còn trẻ con!cho nên ko yêu được đâu!xem lại đi nhá!

8. Langtu1005

@Mihiro : Theo như bạn nói là bé say nắng àh @.@ Hơi bị bất ngờ đó :)
    Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn, hiện tại có tí thích thích nhưng sẽ giữ quan hệ bạn bè cho dễ nói chuyện :D

9. Langtu1005

Update thêm tình hình
    Tuần vừa rồi mình với cả bé đi chơi với nhau rất nhiều, cứ khoảng tầm 2-3 ngày là bé lại gọi điện rủ mình đi chơi.

Tầm T7 2 tuần trước lúc đi chơi với bé, lúc đó bé có nói là chưa có ny vì 1 lý do khó nói vào mấy năm trước. Bé ko thích bị người lạ chạm vào người etc ……..
    Lúc đèo bé vào chợ đêm thì bé có nghe 1 cuộc đt nhưng có vẻ giọng khá bực, mình có hỏi thì bé bảo là 1 ng thích bé nhưng bé ko thích gọi điện và nói nhưng câu khó nghe như là :"đi với giai" .... etc ...... vì hình như là ng đó thấy mình đèo bé lướt qua
    Sau đó thì mình với bé vẫn nói chuyện bt, đi chợ đêm với nhau xong thì lúc đèo bé về mình có hỏi bé là nếu muốn có ny thì mẫu ng mà bé chọn là như thế nào. Bé mô tả gần giống như mình đang thể hiện với bé : chiều chuộng, có chút tâm lý, có chút già dặn …..

Sau đấy tầm 2 ngày tức là T2 mình với bé lại đi ăn lẩu với nhau. Bé nói là cầu cho mình F.A thêm 1 năm nữa để bé còn bám càng theo mình ………. Và 2 anh em cùng F.A thì vui chứ sao :)

T4 vừa rồi thì bé rủ đi ăn nem chua nướng nhưng mình mắc công chuyện nên ko đi đc, nên T6 vừa rồi bé rủ mình đi. Lại 1 lần nữa bé nói bóng gió về chuyện tình cảm của bé, bé nói là nếu mình chức to hơn tí nữa, trẻ trẻ thêm 1 tí nữa thì có khi bé lấy làm chông.

Đấy là tình hình diễn biến trong 1 tuần vừa rồi. Mình hiện tại ko hiểu ý của bé như thế nào nữa. Đôi lúc có cảm giác là bé thích mình, nhưng đôi lúc lại cảm giác rất lạ vì h mình cầm tay bé rất khó :).

PS: Có vẻ bé hay sang FB của mình, mặc dù mình ít khi update stt …. Nhưng mỗi lần update bé đều vào like, chứ ít khi comment.

Mong các cao nhân chỉ bảo thêm, xin đa tạ :)

10. viphuongngoc

viphuongngoc Youtube Master Race

nếu thấy trong lòng xa nta mình vẫn nhớ thì cứ mạnh dạn thôi, kiên trì và nhẫn lại

11. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Mình thì cảm thấy như vậy giống bị e nó vờn. Vote next :1cool_byebye:

12. nhatchienthan

nhatchienthan Youtube Master Race

Mình nghĩ bạn nên để thêm một thời gian nữa tìm hiểu cho kĩ rồi hãy quyết định có tiến đến hay không :) Vì riêng chuyện tình cảm thì chỉ có thời gian mới có thể nói lên hết được. Sau một thời gian mình nghĩ bạn sẽ đưa ra được quyết định chính xác nhất! :)

13. Langtu1005

Mình cũng có ý định là đợi thêm 1 thời gian nữa, nhưng chưa biết là bao lâu...
    Hôm tới mình lãnh lương thì có ý định rủ bé đi mua quần áo sắm tết cùng mình và đến hôm 30 tết thì cùng đi xem pháo hoa với nhau ..
    Vụ đi mua quần áo cùng thì bé ok rồi còn xem pháo hoa với nhau thì bé còn đang nghĩ .
    Mong các cao nhân chỉ giáo thêm cho ca này :)

14. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thấy cái câu " chức to thêm 1 tý" là gai gai trong người rồi..

Kinh nghiệm của lão, em này còn teen, trẻ con bỏ mợ.. Yêu theo kiểu màu hồng...

1 thời gian sau hết HỒNG bác sẽ thấy ĐEN THUI cho mà xem...

Kinh nghiệm là với mấy e như này ---> tốn thời gian, tốn của, lại phải chìu chuộng, nhỏng nha, nhỏng nhẽo, abc....

Rút sớm lạ là Thượng Sách.. Tán Tỉnh để đó chơi là Trung Sách... Cưa đổ là Hạ Sách.

Lão phu có 3 kế đấy, tiên sinh muốn dùng kế nào thì tùy..

15. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

master! ah mà tán rồi để đó người ta lại đi quen kẻ khác thì cũng nóng trong người làm bác ah.

16. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Bớt đc 1 con chả ra gì, thêm lý do ăn mừng. Chi đâu mà nóng.

Gang vừa thôi ... để thời gian mà tìm hiểu.

17. Langtu1005

@Lengocnam : Cám ơn lời vàng ngọc của tiên sinh :)) . Tại hạ hiện tại có lẽ theo từ Trung sách đến Thượng sách của tiên sinh .... Trong vòng 1 tuần nữa sẽ dùng trung sách rồi sẽ từ từ chuyển sang thượng sách của tiên sinh. Chân thành cám ơn

@Mio: Bạn nói đúng quá :D

@All : Xin hỏi các cao nhân tiếp, nếu dùng trung sách tán tỉnh chơi thì cứ nên giãn ra dần dần nhỉ. Vì thường trong những buổi đi chơi mình có nói bóng gió khá nhiều, có thể bé hiểu có thể không(do nghĩ mình đùa, nhưng mà có lẽ cái này ít xảy ra) .....

PS : Mấy lần mình bảo là tối đi ăn tất niên với bạn và cty, bé cứ muốn đi cùng mặc dù là mình có nói là mình chỉ rủ con gái đi cùng khi là bạn gái mà thôi .... Nhưng bé vẫn cứ thích đi, còn viện cớ này nọ nữa.

18. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

theo ông bà ta nói, phụ nữ có thì, đợi hoài ko thấy bên trai ra vẻ gì mặn mòi iến tới nữa thì họ cũng phải xoay đi kiếm đường khác chứ.

lấy vd của e, hồi đi học có tình cảm với một cô bạn học, cô đó cũng có cảm tình, hết năm học không thấy e ngỏ ý j nên cô ta cũng ngã theo người khác

19. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Như chú vd thì chú đi làm xa, ở nhà thiếu ... cũng xoay đg khác chắc. Hoàn cảnh xô đẩy thôi :))

Tìm hiểu với cắm đầu vào kua nó vẫn khác nhau đó chú.

20. Langtu1005

Nêu lại câu hỏi nhờ các cao nhân chỉ giáo :)