Thím nào cứu với, Hell Elo siêu nặng

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi sky_rose, 15/9/14.

1. sky_rose

sky_rose Donkey Kong

Thím nào đánh ổn định thì kéo đệ lên dùm với, giờ phải nói là bó tay ko thể nhích đc lên vàng. Đánh thường xuyên gặp AFK, troll ko thể ngóc đầu lên nổi.
    Đệ đánh ko tự nhận là hay nhưng kể ra cũng dota gần 5 năm, đánh mid: Jaye, Ryze, Akali, Kata, Fizz, Zed, Zig
    Jungle: Javan, Yi, Leesin, Khazix, Jax
    Top : Zed, Jayce, darius, Ryze, fiora
    Ad : Jinx, caitlyn, vayne. Ashe
    SP : Blit, mogana
    Thiên hướng đánh thì đánh theo team, ngoài ad thì ít khi fam mà thường đánh sát thủ đi cùng team ăn mạng hỗ trợ hoặc bắt lẻ ăn thẳng bù đắp lại khi ko fam để các lane dễ thở, vì hell elo quá nặng mỗi trận thắng chỉ đc 11 - 12 điểm thua trừ 2x điểm nên đánh quá vất vả, với lại phong cách đánh gank chủ đạo nên xanh chín ko ổn định nhưng ko bao giờ phế cả. thím nào đáh tốt thì pm đánh cùng cho vui. Có time thì mời các bác cafe, mình cũng nhiều tuổi nên bạn nào đánh ổn định và ko chửi bậy bao giờ thì lập team kéo mình lên với ạ.
    Sdt luôn nhé các thím : 0915 75 6636
    IGE: Sk.Faker

2. namchum2006

namchum2006 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bạc IV cùng chung cảnh ngộ, cần người kéo elo :8cool_cry:

3. Thế Giới Ảo

Thế Giới Ảo Persian Prince

đồng 1 cùng khổ với 2 bro, chờ mì tôm từ trung ương gửi xuống :9cool_sweet_kiss:

4. fucca

fucca Mega Man

champ pool rộng vãi, mình đánh rank đc có 8 champ là cùng :))

5. DkLx

DkLx Mayor of SimCity Lão Làng GVN

heo elo thì phải thuê bọn cứu hộ elo chứ post lên đây làm chi :3cool_angry:

6. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

Tránh các ngày nghỉ lễ , thứ 7-CN ra . Các ngày thường thì nên đánh tầm 10h tối .
    Kinh nghiệm xương máu của tớ đấy \m/

7. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

bác này ghê quá. CHơi toàn sát thủ. Hell elo hình như chỉ cần chuỗi thắng liên tiếp là xóa được

8. cuonglongzero

cuonglongzero Mega Man Lão Làng GVN

từ bk2 mà dạo này bận đi làm với làm luận văn, rớt phát xuống bk5, giờ đánh coi thông tin tụi đánh chung có đứa bạc 2, vkl thật :6cool_beat_brick:

9. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

Thớt đánh nhiều champ quá, tập trung vào 1-2 champ 1 lane thôi ( cũng nên chơi 1-2 lane thôi). Đánh nhiều champ loãng lắm, khó lên. Mấy champ carry tốt mà mình thấy :
    _Mid : Zigs, Syndra ( công thủ đều tốt, roam cũng tốt)
    _Ad : Caitlyn, Tris ( cơ động, range cao )
    _Top : Lulu,Maokai
    _Jungle : J4, Khazik
    _Sp : Leona, Thresh

10. sky_rose

sky_rose Donkey Kong

Thanks các thím chia sẻ, cơ mà mình thường nhường hết lane cho team thiếu gì đánh đó để đỡ tranh lane nhau nên mới luyện nhiều champ như thế. Mới win 10 trận liên tiếp các thím ạ, rút ra được kinh nghiệm sương máu là nịnh chúng nó thật lực, đánh ngu vãi chày ra cũng phải động viên, phải nịnh cho nó đánh tử tế lại rồi mình xanh là khả năng win lại có, trận nào xong cũng 2,3 ông kết bạn rủ đánh cùng. Hơi nhục 1 tí nhưng bù lại cảm giác đánh nó thoải mái hơn

11. ak0sovo

ak0sovo Chú gấu thân thiện

hell elo là phải 1v9 hoặc 2v8 :V điều này đã được kiểm nghiệm và chứng minh

12. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

Xanh thì lead cho chúng nó, thường thấy ở hell elo là quá ham mạng, bắt lẻ đc 1-2 mạng thì all mà p. Đằng này mỗi thằng 1 việc, thằng farm thằng về mua đồ....blah....blah. Tệ nhất là dive trụ giết cho bằng hết team nó. Nên giết đc vài mạng ông cứ để ý xem lane nào đang đẩy, ping vào trụ đó nhiệt vào, ít cũng phải ăn được rồng, 3ron.

13. fucca

fucca Mega Man

thắng 10 trận thì hết hell vào chuỗi rồi còn gì
    nc là nịnh bọn nó khá hiệu quả, có vài trận gần đây tưởng thua nhưng cứ khen + khích lệ + kéo bọn nó lên

14. Auditore

Auditore Mr & Ms Pac-Man

Vàng II đang cần lên Vàng I nè bợn, có gì kêu, đánh rank thường thì win mà mỗi lần vào chuỗi là cứ gặp troll, feeder, hôm qua thì mới gặp Blue Ezreal =))
    P/s: Detectiv3.KiD

15. MinheeKang

MinheeKang T.E.T.Я.I.S

Solo Top mỗi con Renekton leo thẳng lên bạch kim này :). Nói chung mình không giỏi nhưng cũng trải qua giai đoạn hell elo nên chia sẻ bạn chút ít như sau:
    - Không nói chuyện kiểu chửi nhau trong game. Hạn chế chat trong game, tập trung vào map và ping.
    - Gặp thành phần chửi bới là tắt nói chuyện nó luôn (Trước khi tắt mình thường chửi nó 1 câu cho đã =]])
    - Chịu khó xin + nhường lane khi ban pick. Tại sao đã xin lại còn nhường? Xin lane chủ đạo không được thì nhường lane cho người khác cũng xin như mình :)).
    - Tập đánh thật chắc tay 1 -2 tướng mỗi vị trí, không cần tập quá nhiều tướng. (Mình hầu như chơi top, jungle, sp). Vị trí sp ít người chọn, là vị trí tối quan trọng cần đánh tốt để leo rank.
    - Mua nhiều tướng để bên kia hoang mang cấm chọn =))
    - Chơi với tâm lý thoải mái, cái này quan trọng lắm đấy.

Trước khi áp dụng những điều trên mình cứ quanh quẩn vàng 4-5. Sau khi áp dụng được 1 tháng leo lên bạch kim :D

16. Trollolol

Trollolol T.E.T.Я.I.S

Tắt xong rồi vẫn có thể chửi nó thoải con gà mái mà. Mình mute nó -> nó chửi mình ko thấy; nó ko mute mình -> mình chửi nó vẫn đọc được bt :2cool_go:

17. crazyfight

crazyfight Mr & Ms Pac-Man

làm thế nào để chơi với tâm lý thoải mái?
    với 1 con Ashe bật Q để farm lính??
    mới 1 thằng đến last pick vẫn giành role???
    khi bị counter pick????
    being noticed by enemy jungler????? [​IMG]

18. DkLx

DkLx Mayor of SimCity Lão Làng GVN

QQ thì vào topic than thở nha bợn :1cool_byebye:
    Giờ ở sv Việt Nam thì đến Thách đấu đoàn cũng troll/rage/quit/etc nên các bợn đừng mơ giấc mơ màu hường là "thoát cái hell elo vàng/bạc sẽ hết troll" đi nhé vì nó éo có thật đâu :5cool_big_smile:
    Đánh ngu thì tất nhiên là éo thằng nào tự nhận là mình đánh ngu, nhưng cũng phải tự thủ dâm tinh thần là "Ồ, mình đánh ngu vc, thôi tốt nhất là nghe lời thằng nào xanh nhất team" chứ đừng suy nghĩ theo kiểu "Đm mình đánh feed là do thằng lọ thằng chai nó éo giúp/feed"
    :6cool_smile:

19. Kinzu

Kinzu Mario & Luigi

Tự mình cứu mình, chứ bạn nhờ người khác kéo thì lên rank cao bạn lại là cục tạ để ng ta chửi thôi.
    Ai chả từ đồng bạc đi lên :).

20. crazyfight

crazyfight Mr & Ms Pac-Man

đâu...
    hỏi ổng cách chơi với tâm lý thoải mái thôi mà
    vì tui trình đúng vàng rồi, chả nghĩ đến chuyện lên BK đâu :1cool_look_down: