Thông báo về cuộc thi kiến thức Fm: LEGEND MANAGER

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi cuonglongzero, 17/1/07.

1. cuonglongzero

cuonglongzero Mega Man Lão Làng GVN

hiện nay box của chúng ta quá nghèo nàn về chủ đề, vì thế với quyền ủy thác của bác axl tui xin bố cáo tổ chức cuộc thi Legend manager
    vì hiện nay nhân sự còn thiếu cho nên bác nào cảm thấy có khả năng tham gia vào nhóm tổ chức để soạn các câu hỏi, chấm bài ... thì cứ pm qua Y!M cho bác axl ( novemberrain1341987) hoặc là cho tui cũng được :D (hoangthanhvy.info)
    có thể nói tóm tắt qua cuộc thi này 1 chút nha: Đây là cuộc thi đố vui về các kiến thức tổng hợp, tình huống trong FM có thể sẽ gồm từ 2 đến 4 vòng, mỗi vòng sẽ đưa ra khoảng vài chục câu hỏi thử thách về trình của các bác trong FM, nhưng ai bị loại ở vòng trước sẽ ko có quyền tham gia vào vòng sau, vào vòng cuối cùng BTC sẽ cố tạo ra cái gì thật đặc biệt để chọn ra 1 người xuất sắc nhất, tuy là chỉ có 1 người đạt giải nhất nhưng những aôngtj được vào vòng cuối đều có thưởng (cái này thì bác axl cho nha tui hok có quyền à)
    xin nhắc lại bây giờ BTC rất thiếu người vì vậy sẽ tuyển BTC trước sau đó mới tổ chức thi sau!!!

Nói sơ qua về cách thức tham gia thi:
    1. Đối tượng thi: tất cả mọi người , o trừ ai
    2. Đề bài sẽ có hàng loạt câu hỏi: có dễ, có khó, có suy luận ( cái này thì rất cần 1 ban tổ chức giàu kinh nghiệm để tạo câu hỏi)
    3. Các bạn trả lời câu hỏi bằng cách gửi tin nhắn cá nhân đến người chấm điểm ( sẽ thông báo sao) cho đảm bảo tính khác quan và bí mật bài thi
    4. Sau 1 thời gian, ban tổ chức sẽ chấm bài, công khai bài + điểm của các bạn để lợt vào vòng 2
    5. Cứ qua các vòng như vậy cho đến khi tìm ra 1 người giỏi nhất

Điều kiện tuyển người vào ban tổ chức
    1. Có kiến thức + kinh nghiệm tốt về Football Manager cũng như Bóng đá
    2. Có khả năng tổ chức, chấm bài, thảo luận tốt
    3. Có thời gian+ tâm huyết+ sáng tạo để soạn câu hỏi
    4. Là thành viên của Gamevn :D ( Thì mới vào đc chứ)

Axl: có ai hỏi gì thì hỏi, hoặc tham gia ban tổ chức thì post bài, còn o có Chat chit lung tung đâu đó !!!. Chém chết chú nào định vào đây làm Spammer liền ;))

2. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

Thế điều kiện tuyển BTC là gì :D

3. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Có khi các bạn cho tớ bon chen 1 chân BTC, muốn chơi cơ, nhưng mà nhỡ thua thì ... xấu hổ lắm :">

4. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

mình đăng kí luôn , giờ chơi thế nào đây bác ^^

5. Kinas

Kinas GVN Hero GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Cho tôi xin cái chức khán giả của cuộc thì nhá

Axl: cảnh báo Kinas, 1 topic bàn luận o được vào nói những câu Spam kiểu này. Tớ đã viết rõ rồi, muốn ăn thẹo à

6. cuonglongzero

keke, thông báo mới nhất đây, hiện nay thì BTC đã có được 4 người roài, toàn mod mới, mod cũ có mỗi mình tui là mem à >"<, ngại ghê:
    __bác râu mèo
    __bác 7
    __bác axl
    __tui nữa
    các bác có ý kiến gì thì cứ nêu ra nha :D

7. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

Ờ tại tớ cũng mún làm BTC ... ko bít có đc ko :D

8. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Đề nghị các bạn thảo luận nghiêm túc, tôi nghĩ rằng Axl sẽ là người toàn quyền quyết định việc đưa ai vào Ban tổ chức và cách thức tổ chức, điều hành LM2 lần này! (Xin lỗi vì dạo này học hành khá vất, nhưng tôi sẽ vẫn cố gắng tham gia đợt này với tư cách là ... vô địch LM1 :D ---> còn tham gia trên cương vị là người chơi hay BTC thì tùy Axl Rose!

9. mymylovemyth

mymylovemyth Youtube Master Race

Mymylove tham gia được ko nhỉ , làm giám khảo hay thi gì cũng được

10. axl

axl Mario & Luigi

Axl Rose đang diễn ở Las Vegas lận, chỉ có Axl này thôi !!!
    Tớ đang chờ xem phản ứng của các cựu binh, các mem về cuộc thi lần này. Chuyện chọn ai tất nhiên đâu phải mình tớ có thể quyết định được. Ai có năng lực, trách nhiệm thật sự, có nhiệt tình thì hãy đăng kí vào Ban Tổ chức. 2 nhân vật kì cựu là Romeo, 7/7 đã có ý muốn tham gia thì ưu tiên 2 suất rồi, kinh nghiệm về LM1 có lẽ o ai nhiều hơn 2 người này, đặc biệt là 7/7 vì là đương kim vô địch. còn ai thêm nữa, thì phải xem năng lực+ nhiệt tình của người đó đến đâu chứ. Mod tổ chức nhưng o có nghĩa là quyết định được hết.

11. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

thế cần điều kiện gì để được một ghế trong thành phần btc vậy bác axl

12. cuonglongzero

hehe, bác axl cứ ra giải thưởng trước đã, nếu kha khá thì tui tham gia cho sướng :)), còn nếu lèo tèo thì cũng đăng kí 1 chân BTC :|

13. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

ờ :( tớ cũng mún tham gia.
    Làm BTC hay gì gì cũng đc (chân lon ton cũng ok) ... Tại nghe Axl nói ghê wa' T_T ... h thấy ngại ngại :(

14. axl

axl Mario & Luigi

Thêm nữa là phải thật sự " làm", chứ cứ tham gia rồi làm lấy lệ, thì o nên. Chắc là BTC gồm tầm 4 người, thế là đủ. có 2 suất Vip thêm là 7/7 và Romeo. Thế này cho công bằng nhé.

Trong vòng 1 tuần tới, tính từ hôm nay 17/1/2007, mọi người ai có ý định tham gia vào Ban tổ chức, mời soạn cho tớ 1 bộ hồ sơ xin việc bằng cách nghĩ ra 10 câu hỏi hóc búa, thú vị, vui vui liên quan đến mọi lĩnh vực của FM, gửi cho tớ theo tin nhắn của diễn đàn hoặc Mail Novemberrain1341987@yahoo.com ( tất nhiên kèm cả câu trả lời thật chuẩn) O ra các câu hỏi mà " o có câu trả lời", câu trả lời o có tính thuyết phục, câu hỏi liên quan đến cầu thủ chỉ được phép hỏi trong phạm vi Data Base là Small ( để phổ biến cho tất cả mọi ngươi). Tớ sẽ thông qua đó đánh giá năng lực của từng người, đồng thời cũng tạo được 1 ngân hàng đề thi tốt cho cuộc thi thêm phong phú.

15. mymylovemyth

mymylovemyth Youtube Master Race

thế thể lệ tham dự là gì vậy , chắc ko kiếm được câu hỏi đâu

16. cuonglongzero

thể lệ tham dự đó bác
    P/S: hix, đang kiếm câu hỏi nhưng mà chả nghĩ ra được câu nào khó hết, mới kiếm được có 5 câu mà hok biết đối với mọi người là khó hay dễ, bác axl cho em hỏi là có cho đặt câu hỏi liên quan đến bóng đá thực tế ko (ko phải trong FM)

17. axl

axl Mario & Luigi

Bóng đã cũng là 1 phần của FM, nhưng tớ nghĩ nếu quá sa đà vào chuyện bóng đá ngoài đời thì o còn là Legend Manager nữa mà thành Legend Football Fan rồi, vựơt qua khuôn khổ FM, thì o hay lắm
    Tớ nhớ mãi 1 câu hỏi hồi trước của W32: cầu thủ nào trong Fm mà tên có cả chữ số : Jean Makoul II. Đó cũng là những bất ngờ khá thú vị mà trong quá trình chơi FM, mọi người sẽ gặp. Tất nhiên sẽ có những câu " nặng về lý thuyết như cài đặt, chỉnh sửa, Graphic.." để bạn thể hiện kiến thức toàn diện về FM. Bên cạnh đó, cũng có những câu đố vui, các phương pháp, các tình huống ( cái này thì phải chờ năng lực của BTC ra sao đây ;)) )

Nếu o tham gia BTC, bạn cũng nên đóng góp cho ngân hàng câu hỏi, để cuộc thi thêm sôi động, phong phú. Ghi nhận các câu hỏi thú vị. 1 lợi thế cho những ai có câu hỏi được chọn còn gì. Đợi gì nữa mà o post câu hỏi, biết đâu câu hỏi của bạn sẽ đc chọn, và bạn là LEGEND MANAGER ( bắt chước mấy quảng cáo :D

Sau đây mình xin trích lại vài câu hỏi từ cuộc thi lần trước để tham khảo. Đậm chất bóng đá+đòi hỏi 1 kiến thức Fm khá phong phú.

18. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

é é, nhưng giải thưởng là j thế nhỉ... hix nghĩ ra câu hỏi về FM 07 thì khó lắm vì chưa chơi :(( nhưng về bóng đá thì (^.^) vài ngày suy nghĩ... trí tưởng tượng phong phú lắm :)) Thui , cố làm giám khảo... khỏi chơi cho mệt... :D

19. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

E hèm, về nhì lần trước, sau bác 7, lần này pác 7 làm BGK rồi thì dại gì ko làm ... thí sinh, có khi đoạt giải :P
    Cho tớ một chân thí sinh nhá ::)

20. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

Thế giải thưởng là gì ??
    Năm ngoái có bao nhiêu người thi cả thảy ... và hình thức tham gia là PM cho BGK àh ???