Thread giúp đỡ anh em bị Banned / Hacked / Cần rollback account.

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi IntoTh3Rainbow, 25/10/12.

1. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Nhiều bác VN mình bị banned quá, mà ko nói dc tiếng Anh tốt, ko biết cách nào cứu vãn nên em lập ra topic này cho anh em vào đăng kí cần giúp đỡ và cho anh em nào có khả năng giúp đỡ người khác ở đây.

Chỉnh sửa cuối: 19/11/12
  2. 1st|losser

1st|losser Mario & Luigi

Em k bị banned cũng k bị hack nhưng cho em hỏi phát. Acc em mua của 1 ng bên Us. H em muốn đổi lại hoàn toàn info mới của em để add pp liệu có dc k ạ. Em thấy dc đổi có email vs btg chứ k đc đổi name thì phải làm sao ạ

3. nghesi

nghesi T.E.T.Я.I.S

Trường hợp của bạn nếu acc là bản BOX có CD key đi kèm theo thì có thể call lên xin nó chuyển Name và Registed Country về Việt Nam để xài paypal. Xong nó sẽ yêu cầu summit scan CMND qua ticket. (mình đã từng làm rồi, lúc nói chuyện nó hỏi thêm vài thông tin tài khoản bao gồm cả câu hỏi bí mật luôn). Còn nếu là digital thì ko được phép nhé bạn.

Chỉnh sửa cuối: 25/10/12
  4. IntoTh3Rainbow

muốn đổi thì phải gọi dt lên đổi hết thôi. Nói rõ hoàn cảnh là bạn tao cho tao cái acc này vì nó ko chơi nữa v..v..
    Sẽ cần thông tin của người kia: email, câu hỏi bí mật, ngày tháng năm sinh v..v.. để verify mà đổi.

5. Brother_Crush

Brother_Crush ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ Lão Làng GVN

Mấy hôm nay ticket miết mà cái password nó vẫn điên điên. thằng bliz thì nó cứ đưa thư rs pass cho mình mà trong khi rs rồi log vô trong game không được. H chả vào được luôn. Nản vkl.

6. Rif

Rif C O N T R A

Topic khá cool, có điều từ lúc chơi D3 đến tận bây giờ mình chưa bao giờ bị Bliz sờ gáy bất cứ cái gì, nên thành ra cũng chưa bao giờ phải ticket hay call cho nó cả, nên tiếng anh dù có đủ nói chiện với nó cũng chẳng có kinh nghiệm phải nói thế nào cả, muốn giúp cũng ko biết làm thế nào >__<

7. IntoTh3Rainbow

bữa trc có bác son84 gì bị thằng blizzard01 nó scam mất hết đồ, lock luôn account bi h chưa biết có resolve dc chưa, cần thì hú gấp nhé tối nay em rảnh 1 ít sẽ giúp gọi.

8. dungk

dungk Legend of Zelda

Em nói được tàm tạm tiếng Anh (đang làm cho Nhật Bủn mà), nhưng em chẳng có kinh nghiệm gì để mà hỏi họ cả. Bác nào biết thì show lên: trong trường hợp nào thì nên hỏi những gì, và hỏi như thế nào?

9. IntoTh3Rainbow

đơn giản thôi.

1) Hi, my name is _____
    2) My account was compromised / hacked / banned on ______ with the reason ______
    3) What really happened is ________ (nói vụ bị scammed hoặc địa chỉ nhà sai với địa chỉ đăng kí v....v..)
    4) I've never used hack, cheat, bot and I believe it's a mistake. I need you to un-ban / rollback my account

Sau đấy thì trả lời các câu hỏi cần thiết - câu hỏi bí mật, thông tin cá nhân. Thế là xong.

10. Brother_Crush

Brother_Crush ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ Lão Làng GVN

mẹ nó chứ. cứ gửi ticket cho nó rùi nó quăng cho cái link rs pass. rs mãi mà đék vô được game chỉ đăng nhập ngoài web để gửi ticket cho nó thì làm gì.

11. 1st|losser

1st|losser Mario & Luigi

Có gửi đc ticket cho nó k a. Em có đầy đủ info của cái acc này. Từ email đến câu hỏi bí mật có đủ hết ạ

12. maxkiell

maxkiell Mario & Luigi

Rainbow ơi giúp cái với
    sáng nay vào game thì thấy AH mất hết đồ đặng nhâp web thì bị no kích và lock acc @@ no gửi cái email nữa
    Greetings,

Account Name: RenKeal@yahoo.com.vn
    BattleTag: RenKeal#6462

This Diablo III account has been locked due to an auction-related issue. Until this issue is resolved, the account will be unavailable for play. Access to the Diablo III auction house is restricted until the account is unlocked.

Contact Account Administration to recover access to the account: http://battle.net/support/article/5400055.

Regards,

Blizzard Entertainment
    Diablo III Customer Support
    http://battle.net/support

To stop receiving Diablo III Auction House emails, click here.

mấy cái vụ này mù không bik làm sao đây :((

13. Devil_May_Die

Devil_May_Die Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hôm nay mới check mail thì thấy account bị locked do ko có security + no action :((. Mình làm theo hướng dẫn của nó nhưng thấy chẳng đâu vô đâu.:5cool_beat_plaster:

^ Load cái authenticator for mobile về rồi nhưng acc bị locked thì làm sao link được ????

2 cái này thì đều cần login account & điền info, mà điền xong rồi thì bảo account/name ko tồn tại :7cool_waaaht:

Ai bị vụ này rồi có thể giúp mình không ? Bọn blizzard làm nhiều trò vớ vẩn quá

14. sondeath84

sondeath84 Donkey Kong

Mình đã add YM Rainbow rồi đó, 2 hôm vừa rồi cũng gọi cho chúng nó mà ko thể gọi dc do toàn full line, lúc nào rảnh được thì buzz mình nhé :(

15. renamon

renamon Dragon Quest Lão Làng GVN

Mình không bán đồ trên RMAH đc..do lỗi của game thế co gỡ đc ko bác ơi...........

16. IntoTh3Rainbow

haizz Blizzard vừa mới có Ban Wave, lại cuối tuần h này nó nghẹt lắm khó giải quyết bác ạ, đang gọi giúp thằng bạn mãi vẫn chưa dc nên chắc phải để vào tuần :|

- - - Updated - - -

mình nhớ là ngày trc muốn đổi thì phải gọi lên, gửi ticket nó ko giải quyết.
    Chính xác là ngày trc mình đổi mỗi cái địa chỉ thôi cũng phải gửi ticket xong rồi gọi lên ngay nó resolve nhanh lắm.

17. 1st|losser

1st|losser Mario & Luigi

Ở VN thì call kiểu gì đây. Vs cả T.A của em còn gà lắm ...

18. sondeath84

sondeath84 Donkey Kong

Mới dc Blizz nó trả lời là giờ phải điền thông tin vào cái form xin phục hồi acc, ko biết phải đánh ra file word hay là mình ghi thẳng trong ticket rồi gửi cho bọn nó nhỉ?. Mà 1 đứa GM nói là đã resolved cái vấn đề của mình, giờ đứa khác lại nói là phải điền form, chả biết thế nào

19. IntoTh3Rainbow

anh em ở VN thì nạp 1$ 2$ gì đó rồi gọi bằng skype lên Blizzard Customer Support, free 100%, ai gọi rồi cho xin cái sdt, mình gọi ở Sing thì:
    +41 79 807 30 40

20. ntn3333

ntn3333 Donkey Kong

Mấy bác cho em hỏi em mua acc của thằng bạn...mua code của bác hùng war bây giờ em muốn change name cho trùng với paypal của bạn gái em thì gửi ticket hay là call thẳng cho nó luôn ạ...(e không rành tiếng anh)