Tien có ai chơi chưa?

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 20/5/03.

1. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Mình mới chơi đã bí ngay khúc đầu đoạn con dường bị bùa dáng,cửa lại không mở để qua ra được ai biết chỉ giùm

2. Hero

Hero Fire in the hole!

Hê bác nói đến trò gì vậy , "Tien" là trò gì vậy sao tui chư nghe qua nhỉ .
    Bác có thể nói rõ hơn được không

3. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

__Trò này là "Tiên" Tên nghe có 1 chữ hà :wink: Tui mới mua về tối hôm qua, chưa chơi thử nữa nên cũng chẳng biết nó ra seo... Hình như Game này cũng giống YTĐLK ở chỗ: có nơi bán 2CD, có nơi lại bán 3 CD :cry:

4. Hero

Hero Fire in the hole!

Vậy hẻ , hông bít ccos phải game nhập vai hông , nếu giốn YTDLD thì càng tốt .
    Mà trò này tiếng Tàu hay tiếng Anh vậy mấy bác

5. mimic

mimic Mario & Luigi

tui cũng muốn biết game này có phải nhập vai không vì ra tiệm thì người ta nói là game này thuộc thể loại đi cảnh mà sao nghe mấy bác nói giống nhập vai vậy nếu hay thì chắc tui phải mua về chơi thử thôi...

6. neonardo

neonardo Mr & Ms Pac-Man

[quote="Vi Tieu Bao 16]__Trò này là "Tiên" Tên nghe có 1 chữ hà Tui mới mua về tối hôm qua, chưa chơi thử nữa nên cũng chẳng biết nó ra seo... Hình như Game này cũng giống YTĐLK ở chỗ: có nơi bán 2CD, có nơi lại bán 3 CD

7. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Trò này chỉ có 2CDs thôi, 3CDs là tiệm nào chơi ăn gian rồi. Đây là trò chơi của hãng Tàu, nhưng đã có phiên bản tiếng Anh. Anh có chơi thử qua rồi, chơi giống kiểu Heroes. Đây là game Action.

8. Vi Tieu Bao 16

Xin trả lời dark_slayer_83 về đoạn bạn đang bí... khi bạn đi đến căn hầm có dán bùa, đừng cố tìm cách vươt qua lá bùa ấy, hãy thử để ý đến 1 trong 4 cỗ quan tài trong căn hầm ấy xem, sẽ có 1 đường hầm ngầm nằm trong 1 cỗ quan tài dẫn đến 1 lối đi khác, vào ấy gạt cầu dao vào bạn có thể vượt qua lá bùa :wink:
    _ To All: Tui hiện đang chơi Game này... cũng khá hay, đây là Game RPG có pha chút action, na ná giống Diablo vậy (Game Tàu nhưng ngôn ngữ dùng lại là tiếng Anh :wink:) còn về cách chơi, rất đơn giản... chỉ sử dụng chuột trái và chuột phải, dzậy thui

9. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

mà game này sao cách đi hơi khó . tui nhảy hoài mà nhảy chẳng lên cao được vậy? có ai biết làm sao để nhảy lên cao hơn được không vậy? game này hay lém, nhưng đang bí vì chẳng thể nào nhảy lên được. hì hì.
    có ai chơi xong chưa? có thể viết hướng dẫn không vậy. tui chưa biết đi đâu cà, chỉ vòng vòng mệt wá.

10. Vi Tieu Bao 16

__Game này có lẽ sẽ không có hướng dẫn đâu. Vì thật ra đường đi Game này cũng chẳng phức tạp cho lém, đi qua đi lại 1 hồi cũng kiếm được đường thui... Hiện tui đang vướng ở đoạn... gì đấy (cần phải nhảy qua những bục đá, để xuống cửa hầm bên dưới) Đoạn này đòi hỏi chút ít kỹ năng để nhảy mà thui. Nhưng máy nhà tui mỗi lần Load là lâu lém, điều này cản trở rất nhiều trong quá trình chơi, không biết mọi người có thề không?

11. Hero

Hero Fire in the hole!

He he tui tìm thấy game này rùi , nhưng mà nó là Tiếng Anh mà .
    Mà đây cũng không hẳn là RPG mà thiên về Action nữa ( kiểu này tui không thích cho lắm >_< )

12. Vi Tieu Bao 16

__Ừa, nó chỉ còn dính líu tí chút với RPG qua HP, MP,Exp, Str,Def mà thui. Cũng còn may Game dùng Tiếng Anh, có vẻ dễ xơi hơn mấy Game Tàu :wink:

13. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

trò này tên tiếng việt là "tiên" à seo ở chỗ em chưa có vậy mấy anh. mà trò này có phép thuật hay là đi lụm vũ khí giống diablo ko vậy. cũng giống hero nữa à ...quái nhỉ . mà mấy anh có ai chơi gta : vice city k ko vậy .
    seo bảo ngày 15 ra mà bây giờ chưa thấy tăm hơi gì hết vậy.

14. dark_slayer_83

Nói bậy rùi trò này chính là bản sao của Onimusha bên PS2 đó thui có điều hổng có nâng cấp kiếm với ngọc phép,bù lại thì có nâng Str,Def,Hp,Mp.

15. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

đ1ng là game này cần phải có cấu hình cao thì mới chơi được à, phải cỡ P3, card màn hình 64Mb thì chơi mới đã, hình ảnh nhìn sướng con ngươi luôn zậy đó, hè hè, các bác mà chơi trên máy mạnh coi đã mắt mà còn chơi nhanh nữa , chỉ có điều là kỹ năng của mình phải cao nữa nhé, nếu không thì tiêu tán đường như tui thôi, hè hè.

16. dark_slayer_83

Hừ hừ đi tới màn 8 bí rùi ai biết chỉ dùm,đoạn vượt hồ sen bằng cách nhảy cọc ý.

17. Vi Tieu Bao 16

__Tui vừa qua đoạn ấy vào sáng nay... Tui cũng chẳng rõ làm sao tui qua nữa... Chỉ nhớ cách thứ thui. Bạn chỉ cần nhảy qua nhảy lại, đạp vào mấy cái cần ở 3 nơi, đạp cho đến khi nào có đường dẫn đến khu vực khác (vào đấy diệt 2 con trùm)
    __Nếu bạn vẫn không qua được thì để tui dzìa load file Save chơi lại, sau đó hướng dẫn kỹ hơn...
    __Nếu bạn đã qua gòi thì làm ơn cho tui hỏi lèm sao qua được Stage 9 dzậy. Cái mê cung trong đó quái dị quá, tui đã giết hết các monster trong đó gòi nhưng vẫn chẳng thấy gì
    __Còn trò này, theo tui đòi hỏi nhiều Ram thì chơi mới ổn... Tui vừa nâng thêm Ram là trò này chạy vèo vèo :wink:

18. dark_slayer_83

Ý ý vậy hướng dẫn đi.Còn trùm thì tui hổng sợ tui có đòn combo K15(15000Exp) chơi 1 phát là con nào cũng chít sạch.

19. Vi Tieu Bao 16

_Hic, tui để dành Exp bao nhiêu, thì dùng để luyện mấy combo khác cũng như level hít gòi... Không biết đến bao giờ mới có thể thấy đượccombo 15 nữa :cry: Ngán thật. Khổ 1 cái là Game này không thể hack được, chứ hack được thì tui cũng đỡ khổ :wink:
    _Còn về hướng dẫn để qua Chapter 8, tui cũng chẳng nhớ rõ, tui cứ nhảy loi choi 1 hồi thì qua thôi... Tui hỉu muốn nhắc bạn vài điều.
    + Để qua được đoạn này, bạn cần phải đạp cho đúng 2 nút bấm (nhớ là 2 nút nhé) nó sẽ tạo nên 1 con đường xuyên suốt cho bạn nhảy qua cánh cửa thứ 4, cũng hính là đường vào gặp trùm
    + Tui không nhớ rõ là 2 nút bấm nào, chỉ nhớ được 1 nút, đấy là nút bấm ở khu vực bên phải ấy (1 trong 2 nút - tui cũng không rõ)
    + Nút còn lại, có thể là 1 trong 2 nút bên dưới, cũng có thể là 1 trong 2 nút bên trái (nói chuyện huề vốn nhỉ :cry:) Nếu gạt đúng, bạn có thể nhảy qua các bậ đá để vào cánh cửa phía trên
    * Nếu không được nữa... tui cũng đành :cry:

20. dark_slayer_83

Mình qua được chổ trùm nhưng mình muốn hỏi cách qua cánh cửa còn lại kìa,có tới 2 cái lận.