Tiến tới kỷ niệm 4 năm ngày thành lập Box Football Manager !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungmom, 5/4/06.

?

Có nên lấy ngày 08/12 hàng năm làm ngày thành lập BOX CM

Poll closed 4/6/06.
  1. Rất nên...Đây là 1 hình thức giúp box CM ngày càng phát triển

25 phiếu
    92.6%
  2. Không nên...Cái này chẳng có gì thú vị

2 phiếu
    7.4%
  1. hungmom

hungmom The Warrior of Light

http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=1700&page=1

19 giờ 54 phút, ngày 08 tháng 12 năm 2002. MOD AS Roma đã chính thức Post bài viết đầu tiên công bố sự ra đời của Box Championship Manager...
    Ban đầu với 3 MOD: AS Roma, Violent và The Ring (nếu tôi nắm thông tin...không nhầm ^^). Trước đó, thành viên AS Roma và 11 thành viên tâm huyết với Game CM đã cùng nhau tập hợp lực lượng và yêu cầu lên các Admin lập box mới CM.
    Gần 4 năm đã trôi qua, một chặng đường khá dài với sự phát triển của Gam cũng như của các thế hệ mem và MOD của BOX. Giờ đây box CM đã phát triển lên 1 giai đoạn mới, cùng với sự phát triển mạnh mẽ và liên tục của dòng Game CM và hiện nay là FM ^^. Chúng ta bây giờ đã có 1 sân chơi vui vẻ, đoàn kết và phát triển...nhưng cũng không thể quên Lịch sử của sân chơi này, với những người tâm huyết và nhiệt tình với BOX, từ các thế hệ MOD đến những thành viên nhiệt thành trong quá khứ cũng như hiện tại ^^.
    Để tạo ra được 1 Game FM mang bản sắc Việt và luôn có sự đổi mới hấp dẫn...đó là điều mong muốn của rất, rất nhiều người chơi Game FM. Và đó cũng là mục đích mà Box CM muốn mang đến cho mọi thành viên (kể cả những thành viên Khách chưa hề đăng ký Nick và post bài trong Box CM ^^).
    Trên tinh thần đoàn kết vui vẻ, trao đổi thông tin, học hỏi lẫn nhau...Chúng ta sẽ tạo 1 sân chơi ngày càng rộng lớn, giúp mọi người có thể vào thảo luận và tìm kiếm những thông tin có ích cho việc chơi Game FM cũng như có thêm được những người bạn đồng hành khắp mọi miền ^^.
    Xin chào đón tất cả các bạn đến với CM BOX...Nhân dịp săp tròn 4 năm tuổi, Box CM mong nhận được những đóng góp tích cực hơn nữa của mọi thành viên trong việc tổ chức những cuộc thi, những trò chơi, những nội dung phát triển Box CM...
    Và chúng tôi cũng muốn sẽ lấy ngày 08/12 hàng năm làm ngày thành lập BOX CM...
    Rất mong được sự đóng góp ý kiến và xây dựng BOX của mọi thành viên...Mọi đóng góp sẽ được "ghi nhận" xứng đáng ^^...
    WELCOME TO CHAMPIONSHIP MANAGER BOX !!!

2. As Roma

As Roma Mr & Ms Pac-Man

_ Bài viết hay lắm, nhưng cho anh edit chút đỉnh nha, chính xác mod ban đầu chỉ có anh, 1 năm sau đó mới tới The Ring và Violent vì khi đó anh đảm nhiệm vị trí admin nên phải thêm mod để chia lửa (chỉ là edit cho đúng history thôi nha - không phải khoe đâu ^^)

_ Vote 1 cái ủng hộ nha. Mong mọi người cũng ủng hộ thêm nhé

_ Sẵn đây cũng cám ơn mọi người vì những gì đã làm cho CM Box, CM box có được ngày hôm nay là do công lao chung của mọi người.

_ Hãy góp 1 tay cho box ngày càng hấp dẫn hơn nhé.

3. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

:) Aries thật ra cũng là những người có mặt gần như những lúc đầu tiên của box.Hồi đó
    đang là cm0102 :) rùi đi chơi mạng với mấy bác trong box nữa ví dụ như bác Inter, Romeo , .v.v. :) hì nhanh wa' .

4. tryagain

tryagain Donkey Kong

Gì chứ bỏ một phiếu vào số 1 thì có gì đâu ? :D
    Anh em chắc ai cũng thế hết ấy mà :D

5. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Cái này đồng ý cả hai tay lẫn...hai chân luôn..việc này là nên lắm..nhưng sao khong đợi 5 năm hãy tổ chức cho đẹp....

6. PepsiCam

PepsiCam T.E.T.Я.I.S

Không phải chát đâu, chỉ hỏi chút là sao muốn bình chọn mà không đc phép thế? Hungmom ko cho lính mới bình chọn à?
    - Mình thì cũng là người mới nên nói là có kinh nghiệm thì ko dám, nhưng ấn tượng về box CM này thì thật sự là rất ấn tượng. Cách quản lý khắt khe quá ( sự bị trừ điểm lắm :whew: ), ko biết đây là ưu hay nhược điểm.
    - Được cái box mình nhiều người tâm huyết. Nói thiệt, ban đầu thấy lạ, Game online thì thành viên đông, sự kiện nhiều chứ game offline thì mình không thấy thường xuyên cho lắm( Hồi trước cũng hay để ý BOX FIFA mà.) Riêng với mình, xin cảm ơn Hungmom vì đã rất nhiệt tình giúp đỡ trả lời những câu hỏi của thành viên mới (như mình chẳng hạn).Thực sự là vào những dịp như thế này với số lượng thành viên không nhỏ, sao ko ai nói tới chuyện offline thế :hug:
    - Tiến độ thi công công trình FM việt hóa, là thành viên của BOX, mình không biết nó tiến hay thế nào, đến đâu, bao giờ thì xong. Tại sao ko có BOX đếm ngược ( ý kiến vui của mình thôi) trong đó là những bàn luận về tiến độ công trình, hay cần người giúp đỡ những công việc cụ thể của FM việt hóa. Tên của BOX sẽ đc đếm theo phần trăm. Ví dụ như ban đầu la` 00.00 %, theo thời gian nó sẽ nhích dần lên. 00.01 %, 00.02 % ......(MOD có thể thay đổi tiêu đề hàng ngày đc kia mà). Sán phẩm quan trọng này, theo mình nghĩ đang đc không ít đối tượng háo hức chờ đợi ( trong đó có mình:D).

-----------------------------
    Pepsi ( cảm ơn những ai đã và đang giúp đỡ pepsi)

7. ZEROntq

ZEROntq Mario & Luigi Lão Làng GVN

^^ Em mới tham gia box hồi Fm05 nhưng vẫn cảm thấy box mình thật tuyệt vời. Ít nhất là về trách nhiệm và kỉ luật sắt thì chắc đứng đầu.
    Ủng hộ cả 2 tay, mà cũng rất thích thú. 08/12 là SN em :D, nghĩa là em hơn box mình đúng 13 tuổi :))

8. As Roma

As Roma Mr & Ms Pac-Man

_ Sao lại không, mọi người đều được welcome, miễn là mem của box này là được.. em xem lại thử xem, biết đâu em đã bình chọn rồi mà không biết...
    _ Ưu điểm chứ sao là nhược điểm hả em, nếu không kỷ luật sắt có mà loạn cào cào à. Vui chơi trong khuôn phép đó là tiêu chí của các mod ở đây và của cả GVN này, nhưng quan trọng nhất là thái độ của mình em à. Có tôn trọng người khác thì họ mới tôn trọng em. Tôn trọng là thái độ quyết định.
    _ Cám ơn em vì nhận xét, cái vụ off này để hungmom và các mod trả lời em nha.
    _ Hiện tại công việc chưa đẩy nhanh lắm vì nhân lực có hạn, thế em đã tham gia chưa? sao không góp 1 tay vào thử xem? Còn vấn đề còn lại mod ơi trả lời đi nhé..

_ Cuối cùng, cám ơn em đã bình chọn, nếu ai cũng tâm huyết và có thái độ đúng mực như em thì box mình khỏi cần mod cũng được.

_ Thân.

9. hungmom

Mạng Lag quá giờ mới vào lại được...
    Thanks mọi người đã quan tâm đến vấn đề này...Hi vọng trong những ngày tới sẽ có thêm nhiều thành viên tham gia đóng góp thêm ý kiến ^^...
    Lực lượng tham gia Dịch thuật đúng là còn mỏng, ai nhiệt tình tham gia vẫn có thể đăng ký tiếp bên Topcic "Triệu tập nhóm Việt hóa"...

10. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Ok,đồng ý với ý tưởng này. Đây cũng là điều nên làm. và bây giờ thì có lẽ hơi muộn.
    Dạo này tui cũng thành cựu binh rồi, thỉnh thoảng dạo wa box lại thấy As zô, cũng thấy vui vui. Bởi những ngày đầu mới tham gia box. As là người có nhiều bài viết khá ấn tượng. Bên cạnh đó còn The RIng.
    Hỏi As 1 tí, dạo này bác có chiến Fm nữa hay là đã giã từ sự nghiệp rùi. Còn tui thì vẫn thỉnh thoảng, cứ cuối tuần rảnh việc lại chiến lại FM cho đỡ ngứa nghề

11. As Roma

As Roma Mr & Ms Pac-Man

_ Lại phải chat chiếc nữa rồi, cám ơn bạn đã quan tâm, dạo này vẫn chơi FM06 luôn, nhưng không thường xuyên vì bận công ăn việc làm, cho nên cũng không chiến online nữa, nhớ hồi đó thức đêm giã cho em The Ring mấy nho, cái thưở CM0102 ấy mà.. vui lắm..

_ Hay bạn tham gia nhóm dịch thuật nhé, tham gia lâu như bạn thì ắt phải am hiểu, mà đã am hiểu thì nên vào giúp 1 tay nhé..

12. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Cũng muốn lắm nhưng mà giờ lại công việc bù đầu chẳng có thời gian mà nghỉ ngơi nữa rồi chớ chưa nói gì đến giải trí. Có chăng thì chỉ tranh thủ được ngày nghỉ cuối tuần mới may ra ....
    Thôi thì đành để lần khác vậy cũng được. Ok chứ Rome. Mà khi bác đã trở lại thì bác cũng góp 1 tay cho đàn em trong này nhờ tí lộc chứ.

13. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

È è, cái Poll này gần như đã biết rõ KQ từ trước khi lập, cứ có vzụ nào cộng EXP và MP hoành tráng là anh em ủng hộ hết mình :))
    Mà 1 phiếu chống ko bít của ai ???
    Nghi của ku 7/7 lắm .... :|

14. As Roma

As Roma Mr & Ms Pac-Man

_ Bản thân anh cũng bận lắm nè, nhưng mà dịch nếu tập trung thì cũng chỉ vài ngày là xong chứ mấy.

_ Anh cũng mới tham gia dịch 1 phần nhỏ đấy.. em thử 1 phần nhé..

@Romeo: Anh thấy đặt deadline cho cái poll này 1 tuần nữa, sau đó close luôn để lấy chỗ, em nghĩ sao?

15. hungmom

Okie !!! Chắc đa số anh em sẽ ủng hộ thôi nhỉ ^^. Các thượng vụ mà có "kèm theo thưởng" là các cầu thủ của CLB FM box sẽ nhiệt tình ủng hộ. Như tôi hồi mới vô Box có cuộc thi hay cái gì mà liên quan đến Exp là "chơi" liền ^^...
    Coi như thêm 1 tuần nữa để lấy thêm phiếu ủng hộ !!!

16. NEVER LOSE

NEVER LOSE Donkey Kong

Em lính mới tò te, không có quyền zơ tay ủng hộ nên em ủng hộ "Miệng" vậy: "ĐỒNG Ý!!!". Thấy tiến độ Viethoa tuy hơi chậm nhưng chúng ta nên lạc quan về kết quả. Em đã tham gia Viethoa và đang cố sức hoàn thành những công việc được giao.
    Gửi lời chúc sức khỏe mọi người, chúc BOX mãi mãi vững mạnh và mong rằng đến ngày 08/12 hàng năm BOX có hoạt động gì đó để kỷ niệm sinh nhật nhé!

17. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Lâu ko vào, ủng hộ một phát đi. Mà dạo này mod bắt họp ác thật. RNG đề nghị đổi tên phòng họp thành "đồn". Mời đồng chí ABC gì đấy về đồn gấp :d

18. lucky_man86

lucky_man86 Youtube Master Race

HIx chả hỉu sao mình không được bầu nữa
    Nhưng luôn ủng Hộ CM hết mình hehee

19. Barcelona_barca

Barcelona_barca Mr & Ms Pac-Man

em cũng ủng hộ luôn mặc dù em cũng chưa bao giờ chơi Cm cả em bắt đầu chơi từ Fm 2005 và từ đó ngội nghiền suốt ngày và lên mạng để học hỏi các kinh nghiệp chơi khi vào đây em đã biết thêm rất nhiều thứ để nâng cao trình độ chơi em thấy bác hungmon là người mà em thấy phục nhất trong box nhờ các link down lòa của bác mà em đã hoàn thiện được trò chơi của mình em xin cảm ơn bác
    em thấy box này rất hay và em luôn ủng hộ mọi người trong box và box từ khi box ra đời đến tận mãi hôm nay em mới được biết đến box này cũng như trò chơi Fm nhưng em rất yêu box và trò chơi đó em cũng mới chỉ chơi trò chơi này được 4 tháng 1 thời gian quá ngắn so với 4 năm box thành lập nhưng kể từ nay em sẽ là 1 fan chung thành của Fm em sẽ là 1 thành viên nhiệt tình trong box và em rất mong sẽ có nhiều người cùng chơi Fm cùng vô thảo luận để nâng cao trình độ và xây dựng box ngày 1 lớn mạnh hơn

20. As Roma

As Roma Mr & Ms Pac-Man

_ @Barca: Cám ơn những tình cảm của em đã dành cho CM cũng như FM (thực chất là 1 cả em à)

_ @Mod: Anh thấy cái Poll này từ 04/04->15/04 là đã hơn 10 ngày rồi, cũng đến hạn deadline cuối tuần, vậy close luôn cho nó trống chỗ nhe..