Tìm giáo án dạy thêm

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Kong, 10/5/11.

1. Kong

Kong Dragon Quest

Chả là mình sắp đi làm gia sư tiếng Anh lần đầu, chủ yếu cho mấy chỗ gia đình quen biết thôi nên phải làm chất lượng kẻo bên kia không vừa lòng thì ảnh hưởng đến uy tín gia đình mình :D

Đối tượng đầu tiên là hai chị em gái học RMIT, sn 90 và 92, khổ cái là cô em rất xinh, tiếp xúc sơ bộ thì cũng chưa thấy hiện tượng ăn chơi đú đơn nên mình cũng có cảm nắng tí chút. Nhưng vấn đề k0 nằm ở đó, mình kể ra cho các bác thèm chơi thôi :">

Theo lời 2 chị em nhà này nói thì họ đang học cái chương trình anh văn A,B gì của RMIT ấy T__T giờ cần ôn thi để đậu, bác nào học RMIT hay có hiểu biết về 2 cái chương trình đấy thì cho mình xin ít thông tin nhé. Nếu được thì xin phép tư vấn luôn cả về loại sách nên dùng để luyện thi :D Mình ra một số nhà sách cũng tham khảo được nhiều cuốn, nhưng chủ yếu là không biết hai chị em nhà này đang học ở trình độ nào, nên cũng k0 dám mua về nhỡ lệch tủ thì toi :(

2. Hoang_2209

Hoang_2209 Donkey Kong

Mình định tư vấn như vì bạn nói làm mình thèm nên thôi [-x

3. Kong

Kong Dragon Quest

Thôi mà, có gì mình sẽ kiếm hình rồi up lên hậu tạ =((

4. Hoang_2209

Hoang_2209 Donkey Kong

Đâu up lên đi đã, đảm bảo cả box cùng vào tư vấn ngay ;;)

5. huuvupro

huuvupro T.E.T.Я.I.S

Cứ hễ topic liên quan đến girl là lại mấy bác đòi share hình, rõ là... =.=
    Còn tình hình 2 học trò của chủ thớt, mình lúc trước không học Anh văn trong trường, nhưng theo mình đang học và dò hỏi thì không hề có phân A, B hay gì hết mà phân theo từng level. Level 7 là kết thúc chương trình học Anh văn và bước vào Đại học. Để kèm cặp cho 2 học trò này thì mình nghĩ chủ thớt nên tăng cường bắt viết essay theo dạng phải nghiên cứu cho 2 người ấy, vì chương trình của trường nặng ở Academic skills. :) Cái này mình khuyên thật lòng. Chỉ ôn ngữ pháp thôi không đủ để 2 người ấy trụ ở các lớp sau này. :D Bắt làm bài thực tiễn, áp dụng nhiều là tự khắc phải nhớ từ và ngữ pháp thôi.
    Ngoài ra, chủ thớt có thể nói 2 học trò check bài và xin feedback ở bộ phận Learning Skill Unit, tầng 2 trong trường (Chuyên giúp đỡ về những vấn đề và khó khăn khi học)
    Good luck bác và 2 học trò :D

6. nh0kpr0300

nh0kpr0300 Mr & Ms Pac-Man

^ Đàn ông đích thực :>

7. homunculus

homunculus Fire in the hole!

Mình có thể giúp bạn dạy kèm..bạn cho mình học chung luôn đi...1 cây làm chẳng nên non 3 cây làm nên hòn núi cao mà :'>....giáo trình là 1 chuyện còn cách dạy là 1 chuyện mình có thẻ lấy cách dạy ở trường ra dạy lại... :'>...Mà cậu phải cho biết là 2 em trình độ cỡ nào...đại loại như phát âm chính xác không hay yếu ngữ pháp hay yếu khả năng nói etc...

Nếu adcademic thì bạn nên mua quyển của longman...Cutting edge ...quyền này dành cho mấy người trình độ biết nhưng mất căn bản...Còn loại mà không biết gì ...như là...buổi đầu học anh văn..hello cũng không biết thì bạn dạy cách khác..mua quyển let 's go mà dạy :))

8. anhlachuum

anhlachuum Guest

share mình 1 trong 2 chị em phát :|

9. huuvupro

huuvupro T.E.T.Я.I.S

^: Lol! Thật ra lỡ nhìn thì nhìn ở ngoài chứ qua ảnh làm gì cho lừa tình. :-P

10. Kong

Kong Dragon Quest

Cám ơn bro đã tư vấn nhưng hình như 2 em này đang là sinh viên của trường luôn rồi, sao còn tới level 7 mới bước vào Đại học nữa, vậy thì trước đó bọn nó là gì, sinh viên dự bị à 8-}

Chỉnh sửa cuối: 10/5/11
  11. huuvupro

huuvupro T.E.T.Я.I.S

^: Bạn bảo 2 học trò đang học chương trình Anh văn ở trường, thì nghĩa là chưa bước vào chương trình Đại học, cùng lắm đang ở Cao đẳng. Nếu mà khi xét vào trường trình độ Anh văn chưa đủ thì phải học như thế. Đến khi học hết chương trình Anh văn (Gọi là level 7 hay level 6.2 gì ấy) thì mới được vào chương trình Đại học. :D Mình không biết chi tiết lắm vì lúc trước không học Anh văn mà vào thẳng. :)

12. Kong

Kong Dragon Quest

ok cám ơn bạn, mình sẽ hỏi lại kĩ rồi update thêm thông tin sau. Mà sao cái nick hôm nào cũng bị give out all reputation thế nhỉ, có ai lấy chơi rep chăng :|

13. huuvupro

huuvupro T.E.T.Я.I.S

^: Muốn tư vấn thì bạn cũng nên hỏi rõ về trình độ của 2 học trò nữa. Mọi người dễ góp ý hơn. :)

14. Kong

Kong Dragon Quest

cô em sinh năm 92 có vẻ như đang học chương trình cao đẳng đúng như bác nói, còn cô chị 90, không lẽ cũng vậy luôn thì mình... thua. Thôi để ngày mai hỏi lại kĩ rồi lên đây update nhé T__T

15. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Ko phải đâu, có lý do cụ thể mà.

Post thấy mà ghét như vậy thì phải có hình mới tư vấn là đúng quá rồi . Đáng kiếp ...

Chỉnh sửa cuối: 11/5/11
  16. homunculus

homunculus Fire in the hole!

giờ mới thấy câu này....:-w....không quăng hình lên là ăn tạ nhé...anh em là phải ăn chung :-w...

17. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Đã troll thành công, phen này chết nhá Kong ơi ... =))

18. Kitr

Kitr The Warrior of Light

ở xa , nhưng cũng đú đởn gạch hóng hình :">

19. huuvupro

huuvupro T.E.T.Я.I.S

Giá mà chủ thớt bảo là 2 boy ở RMIT thì có phải khỏe không, khỏi ai xin hình... :))

20. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Hình đâu :-?