Tìm nguời cùng chí hướng để lập Guild

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi mr_luci, 7/5/08.

1. mr_luci

mr_luci Youtube Master Race

Có ai từng nghĩ rằng chơi Gameonline để lại 1 ấn tượng xấu trong game cung là 1 thành công ko ?
    Ấn tượng xấu ở đây ko phải là lừa đảo hay chơi bẩn gì mà là tàn sát , sẵn sàng ks để cướp bãi train , ko cần biết đạo lý giang hồ là gì , ko cần biết ai đến trước ai đến sau mà chỉ cần biết Chân lý thuộc về kẻ mạnh .
    Đúng thế mình muốn lập 1 Guild như thế và bài viết bài này chỉ hoàn toàn là muốn tìm nhưng người có cùng chí huớng như mình .Mỗi người chúng ta chơi game đều đeo đuổi 1 mục đích nào đó , có người muốn chơi để đua top tận hưởng cảm giác thăng hoa, có người muốn chơi để cày tiền tận hưởng cảm giác giàu có , có người muốn chơi để đơn giản chỉ là giải trí , lại có người muốn chơi để tận hưởng cái cảm giác hành hiệp giang hồ là gì .....
    Còn bản thân mình thi muốn hết :devil: hơi tham lam 1 tí hehe ! Nhưng muốn đạt đến cái đỉnh cao ấy ma đi theo con đường chính nghĩa thi quả thật là hơi khó khăn mà ko mấy ai có thể vuơn tới đuợc , con đường ngắn nhất là phải tàn độc "gặp thần giết thần gặp phật giết phật" ko từ thủ đoạn . Bởi vì thế giới ảo đối với chúng ta rất ngắn ngủi chỉ vài ba năm là cùng . Nói thật ra thì với khoảng thời gian đó cũng đủ cho ta đạt được thành tựu kha khá thậm chí có thể lên hàng khủng rồi , chẳng qua là mình muốn biện minh cho nhưng hành động tội ác nếu mình có thể lập ra được 1 cái Guild như thế thôi .
    Những ai có cùng chí huớng với mình thì vào đây chúng ta cùng nhau bàn luận . Cũng biết là có lẽ bài viết này sẽ bất đồng quan điểm với khá nhiều người , mong các bạn nếu ko đồng ý thì đừng vào đây góp ý hay chỉnh mình nhé ! mỗi người đều có quan điểm riêng và truy cầu 1 mục đích riêng mà . hoặc là chỉ cần 1 câu "ko đồng ý" hay "ko thích" là đuợc rồi .Nếu như ko thì hãy để cái topic này nó phai dần theo thời gian đi .
    Hy vọng sẽ tìm được người cùng lý tưởng .

2. binhtaquang

binhtaquang »

Chúc bạn thành công trên con đường góp phân bôi xấu cho dân VN dẫn đến việc có thể bị ban IP như bên Silkroad :D

3. TinaV

TinaV Mr & Ms Pac-Man

.. thằng này chắc mới đi chiến tranh vùng vịnh đầu óc chứa hội chứng vùng vịnh bạn gì ơi bạn cố gắng mà chứa cái hội chứng vùng vịnh ý đi nha nếu co lập Guild thì cho mình bem chết hết member của bạn nah :)) đồ bệnh hoạn

4. HoangMaiLan

HoangMaiLan Youtube Master Race

Chị ơi, hỏi nick nó đi, vào đó chị em mình cùng nhau bem nó ! ghet nó ghê ! chơi tử tế còn chưa ăn ai, huống chi xâu xa !

5. LovelyXiChon

LovelyXiChon Youtube Master Race

chắc xem film nhiều wa nó nhiễm ý mà.định cá lớn ăn hiếp cá bé ah? trước khi trở thành 1 con cá lớn...cũng phải biết cách sống sót wa những con cá = mình!Mà cá này lớn thì bắt làm thịt là vừa =))

6. HolyQueen

HolyQueen Mr & Ms Pac-Man

:D ks thì sẻver nào chả có ... ban cái gì ... miễn ko chửi nhau thì chẳng có gì cả.
    cách chơi đó cũng chẳng có gì xấu ... mạnh được yếu thua là chuyện bình thuờng ... miễn là đừng có lấy lv cao rồi về cùng thấp chăn dắt lv yếu là được
    ... cảm giác mà mạnh ks được cứ ks ...
    họ chửi thì mình cười ... thế mới gọi là đẳng cấp :D

7. Ketra

Ketra Legend of Zelda

câu đầu đúng nhưng ko đủ . ks là chuyện cơm bữa nhưng đừng cố tình đi ks ( phá rối) ng khác là dc rùi
    lv cao ăn hiếp thằng lv thấp mắc gì ko làm ? =)) . cày GO cốt cũng để cho lv cao đồ mạnh để đi bóp cổ thằng yếu hơn mình thôi mà =)) .
    chỉ là đừng cố ý phá hoại ng ko thù óan gì với mình là dc
    còn đã có thù óan với nhau thì ks hay pk hay gì gì cũng dc là điều nên làm =))
    @chủ topic : tui ko bàn luận về tính cách sở thích của ông . chỉ lưu ý 1 điều :
    " nếu " chỉ là là nếu thôi nha . cái Guild của ông mai này tồn tại trong rohan thì chắc chắn G ông sẽ dc tòan bộ các G khác của cả sv " yêu quí " và " chăm sóc đặc biệt " =))

8. _Mr_Noob_

_Mr_Noob_ Mr & Ms Pac-Man

Haha...
    Hahahahahahaha...
    =))
    =)) =))

Cái này hay à nha!
    Sống lâu mới thấy đời có nhìu thú vị, càng ngày càng thấy nhưng điều hay. Đúng là vui như đi coi hài kịch.
    Ko ngờ có cả cái "triết lý" game kkiur này. :-?
    =)) nhịn ko đc..

9. rohanplay0812

rohanplay0812 Youtube Master Race

oh my God-ông kia mới ở Biên Hòa ra hay sao mà bị bệnh nặng thế^^Thích đánh nhau vô Rohan mà kiếm Sephiroth(Guardian) nhé,nhưng trước khi kiếm thì hãy tập chơi cho Pro và Vip tí chứ tôi ko có hứng thú típ mấy con gà bị bệnh hoang tưởng.Hi vọng các gamer VN hãy bỏ cái tư tưởng đó đi.Người nước ngoài họ gọi như vậy là"no manner",dịch ra là vô văm hóa đó.Ôi ko lẽ 1 con sâu làm rầu cả nồi canh

10. vipdido

vipdido Youtube Master Race

Chuyện này đâu có gì lạ,ví dụ mình đang train gặp một người ks nên giết liền người đó ra bem mình lại và mình nói bạn ks thì mình giết cho vui thôi ko có gì.Sau này người đó lâp G mình là thành viên của G anh ấy và cùng nhau đi an nhậu ,miễn là đừng cay cú thôi

11. TinaV

TinaV Mr & Ms Pac-Man

chài .... 2 cái nó khác hẳn nhau chả hiểu nổi luôn nghĩ gì nói nấy àh vậy suy nghĩ lại đi T.T nó co tham vọng chứ nó giết chơi àh =.= nói thế mà cũng nói đc

12. rohanplay0812

rohanplay0812 Youtube Master Race

Ôi TinaV sao em dữ dằn vậy.Bạn vipdido nói thế đâu có sao còn thằng đòi lập G với ý tưởng bệnh hoạn đó khác nhau nhiều mà:))

13. SexApple001

SexApple001 Youtube Master Race

Em là người mới cũng chẳng biết nói gì... nhưng cái ý định " hơi hơi điên xì bờ rồ" này em nghi khó thực hiện lắm đấy, thế nào cũng bị nhiều người chăm sóc đặt biệt cho mà xem :D

14. mr_luci

mr_luci Youtube Master Race

Truớc hết cám ơn bạn HolyQueen đã hiểu quan điểm của mình va hy vọng sẽ được gặp bạn trong OB , và cám ơn ketra đã ko phê bình bài viết của mình mà còn cho mình 1 lời khuyên quý báu .
    Nếu như quả thật mình có thể lập được 1 cái Guild như thế , và đuợc các guild khác quan tâm chăm sóc đặc biệt thì đối với mình cho dù trong các cuộc tranh giành địa bàn dù thắng hay thua thì đối với mình , mình cũng cảm thấy mãn nguyện lắm rồi . Được mọi người chăm sóc đặc biệt thì mình mới có thể cảm nhận đuợc vị trí sinh tồn của bản thân mình trong game (là 1 cài thành công mà mình cảm nhận đuợc khi chơi game ). vd như sau này khi mình ko còn chơi game nũa thi vẫn có khả năng được nguời ta nhắc đến mặc dù là nhưng câu nói ko thiện ý gi !
    Trong các cuộc chơi thì bao giờ cũng phải tồn tại cái thiện và cái ác để tranh đấu vậy mới vui mới có ý nghĩa , nếu chỉ toàn là cái thiện đi đâu cũng toàn là người quen với hảo hữu , vậy thì mình cảm thấy nhàm chán quá ! (cảm giác nhàm chán chỉ là cảm giác của mình chứ mình ko hề ép buộc ai phai đi theo đuờng lối của mình cả).
    Còn việc các bạn trách mình là con sâu làm rầu nồi canh hay trách minh làm ảnh hưởng xấu đến hình tượng Vn thì mình có thể khẳng định là ko hề . Trước giờ tuy mình chơi ko nhiều Gameonline lắm cũng chỉ khoảng 3 4 trò(mình chưa bao giờ chơi game của vn mà chỉ chơi của global EU va US) nhưng hình tuợng người vn chưa bao giờ bị bôi nhọ cả thậm chí cũng có member nuớc ngoài muốn vào G .
    Nhưng mình cảm thấy điều đáng lo sợ ko phải là sợ mất hình tượng nguời vn mà là sự đoàn kết của dân vn chúng ta có lâu dài hay ko thôi ?( vấn đề đoàn kết ở đây dang nói là trong nội bộ 1 Guild)<---xin đọc kĩ , ko liên quan cái thiện ác mà mình nêu ra trên vì ngay từ đầu đã ko chung chí huớng nên ko thể coi là hảo hữu được.
    Các game mình đã trải qua Thông thuờng thì ban đầu anh em trong Guild rất thân , share đồ cho nhau rất rộng rãi và nhiệt tình giúp đỡ nhau cùng chung hoạn nạn . Nhưng ko hiểu có phải do truyền thống trâu vàng nên chúng ta lvl rất nhanh và lv càng cao thì lòng tự ái càng nâng cao hơn , nhiều khi vì 1 chuyện nhỏ nhoi mà nội bộ phân tranh rồi rã đám .
    Bạn Binhtaquang nói lối chơi của mình sẽ dẫn dến blog ip thi mình nghĩ điều đó là ko thể nào xảy ra đuợc , chân lý mạnh đuợc yếu thua là chuyện bình thuờng trong gameonline thôi .
    Hơn nưa zo game mà chỉ chăm chăm di hiếp low lv ko biết điều hòa kết hợp với train và hunt boss & item thì sớm muộn cũng sẽ bị tụt hậu thôi . Đấy ko phải là mục đích của mình , đã đánh là phải tìm đối thủ ngang bằng hoạc manh hơn , như vậy mới có tính khiêu khích .
    Àh wên hình như có người muốn biết nick mình , hôm qua mới post ben topic báo danh lấy tên TheOneSin , nhưng hôm nay dổi lại chắc chắn sẽ lấy nick : Lucifer (hi vong ko bị thằng nào cướp máng) nếu có thay đổi chắc chắn sẽ lên thông báo cho các bạn biết .
    " Ngứa mắt thì giết " Quan trọng thắng thua cũng lịch sự là đuợc .

15. kimura_cat

kimura_cat Persian Prince Lão Làng GVN

vì những thằng gamer thế này mà gamer thế giới nó ghét VN tụi mình b-( b-(

16. TinaV

TinaV Mr & Ms Pac-Man

thôi tôi xin bố mời bố đi ra khỏi đây cho tôi nhờ đầu óc bệnh hoạn vậy thì sang Trâu Quỳ chữa cho khỏi đi ăn nói ngớ ngẩn vậy mà cũng nói ra đc hông thấy ngượng àh =.=

17. Vincent Valentine

Vincent Valentine C O N T R A

kon Cờ Nhon của ai thả ra đây quậy thế :))
    trong thời gian chờ Rohan OB thì " nhàn cư vi bất thiện " cũng đúng thôi ...có chỗ cho pà kon vào chat chit và câu "sweetfish" =))

Thanks

18. viet86

viet86 Dragon Quest

box này nhiều clone lắm :|, đọc cái này thư giãn tốt đấy :)).

19. rockman_fire

rockman_fire Mr & Ms Pac-Man

Tớ thấy chơi game cũng đâu cần phải gò bó quá . Tớ chơi game thì ko có đi ks vì mệt phải chat với lại với người ta , mà thằng ranh nào đã noob rồi mà còn rủ vài đứa đến ks hay cướp pt thì nhất quyết ở lại train chung với nó xem đứa nào nản và bỏ đi trước . Thỉnh thoảng gặp newbie sẵn sàng giúp đỡ , cho tiền nếu thấy thích .... nhưng thằng nào lằng nhằng quá cứ theo xin xỏ rồi hỏi cả ngày thì cũng bực ingnore luôn . Lúc choi CB , đang canh boss mà có ông nào ra ks hoặc gọi pt ra ks thì quyết chơi lại bằng đc , 2 còn cũng phải ăn đc 1 con , 1 lúc là nó nản bỏ đi ( vì 1 pt mà ăn 1 boss trong 10fut ) . Nhưng gặp anh chàng vn nào tội nghiệp đi solo mà cũng muốn ăn boss nhưng 1 mình ko ks nổi thì cũng nhường cho , săn 1 lúc thì bỏ boss cho nó đi làm việc khác .

Nói chung chơi theo ý mình là hay nhất , chằng cần biết mình làm xai hay làm đúng . Cho dù tôi có đi lừa đảo ai đó thì tôi cũng ko nổi tiếng để ai cũng biết , mà cho dù tôi có bỏ sức và tài sản giúp nhiều người thì tôi cũng chẳng nổi tiếng trong sever :D . Cho nên tôi chơi theo ý tôi :D

20. SexApple001

SexApple001 Youtube Master Race

Hixhix, chơi kiểu nào thì chả đc, thôi thì đợi tới OB xem ai nói đc, làm đc thì tới lúc đó khen chê chưa muộn mà >.<