Tình yêu và .....

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Cobber, 24/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Thật sự thì em cũng đã suy nghĩ rất kỹ trước khi tạo topic này, vì chuyện này cũng là chuyện tế nhị.

Vào thằng vấn đề, em muốn hỏi mấy bác là khi yêu có " nhất thiết " phải đi đến " chuyện đó " hay không?

Em năm nay 19 rồi, cũng có quen bạn gái, mỗi lần đi chung với tụi bạn, thì tụi nó lại chọc 19 rồi mà chưa thử lần nào à?

Em thì quen bạn gái cũng chỉ để khi vui buồn có người chia sẻ, và cũng là một động lực để em cố gắng mà học :d.

Em không phải là người cổ hủ, nhưng quan điểm của em là không muốn quan hệ trước khi có vợ, vì thật sự mà nói thì thằng con trai nào mà chả muốn mình là người " đầu tiên " của vợ mình, nhưng vợ mình thì luôn là người " thứ n " của mình :|, đôi khi thấy mấy đứa bạn sao ích kỉ quá, quen bạn gái, mục đích cuối cùng chỉ là muốn làm " chuyện đó ".

Biết khi nói chuyện này ra sẽ có một vài bác bay vào và phán cho 1 chữ là " ngu ". Nhưng vẫn muốn nhận được ý kiến của mấy bác về chuyện này.

Chỉnh sửa cuối: 24/5/10
  2. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

tuỳ quan điểm mỗi người thôi, cậu có quan điểm riêng thì dc rồi, chẳng qua chưa có lập trường vững chắc nên dễ bị lay động khi bạn bè nói khích. khi nào cả 2 thấy chín mùi & cần thiết thì sẽ tự nhiên tiến đến "chuyện đó" thôi. đừng để theo kiểu "em à, mình abc đi, tụi bạn nó quen nhau abc hết rồi mà mình thì chưa cơm cháo gì hết..." thì mới là có vấn đề.

3. Nguyệt Sinh

Nguyệt Sinh Youtube Master Race

"Tình dục là chuyện nhỏ"

Đó là một tuyên ngôn bất hủ!

Nhưng...

Nó chỉ nhỏ với những người thực sự hiểu rõ về bản chất của tình dục, hiểu rõ bản thân mình, có tinh thần trách nhiệm và đủ khả năng giải quyết những hậu quả mà tình dục mang lại. Còn nếu không, nó không phải chuyện nhỏ đâu, đừng cố quá không lại... quá cố đấy :)

4. hoangJK

hoangJK Mario & Luigi

Tự mình trả lời rồi đấy

5. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Thanks bác đã cho em thêm lập trường

Cảm ơn bác đã chia sẻ

Thì đó là quan điểm của em, em muốn hỏi ý kiến của mấy bác mà :)

6. [↓TNT↑]

[↓TNT↑] Legend of Zelda

mình cũng đang lăn tăn vụ này lắm, giống như chủ 2pic vậy :|
    1 phần cũng sợ những hậu quả sẽ để lại khi abc xyz.... :|

7. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Làm những gì bạn thấy đúng. Đơn giản vậy thôi.
    Nếu sợ hậu quả thì tức là bạn chưa đủ trưởng thành để nhận trách nhiệm. Cái gì cũng vậy, có hưởng, thì có chịu. Nếu là bạn thì mình khuyên thật lòng đừng nên xxx sớm.

8. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

condom đâu sao ko dùng :-/

9. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Nếu là chuyện bầu bì thì dễ rồi, nhưng theo tôi nghĩ thì ý bạn ấy là những "hậu quả" khác kìa.

10. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

đa số người phương đông nói chung và vn nói riêng, còn coi tình dục là vấn đề gì đó hơi tế nhị, cao xa & thiêng liêng (quá mức). suy nghĩ thoáng một chút sẽ thấy dễ dàng hơn. nhất là tư tưởng gái mất zin là đồ bỏ. túm lại vẫn là do vấn đề quan điểm & quan niệm :)) cả 2 thấy okie => tiến tới, hết okie => bb. tình dục chỉ là 1 part trong cái giai đoạn yêu đương đó.

11. Nighter

Nighter

chán chú lắm
    tình yêu và tình...tang chả liên qan gì đến nhau chú ạ

chú yêu ng` ta vì cần ng` sẻ chia hay là chỗ để giải quyết nhu cầu sinh lý

mà chú còn định qan hệ chỉ vì cho sỹ diện nứa thì ...[-(

12. cusut07

cusut07 C O N T R A

cái này tùy quan điểm từng người, mình thì đã từng yêu và đã từng... và rút ra là
    yêu trong sáng thì trong sáng từ đầu vì sau khi đã làm chuyện đó rồi thì chả thể nào mà quay lại trong sáng được đâu
    bonus thêm là nếu bạn đã yêu và làm chuyện đó vs 1 ng, những ng sau mà yêu trong sáng thì ko bằng được ng kia, cảm giác nó vẫn có khoảng cách, vẫn nghi ngại mình, ko yêu mình hết lòng
    bạn nên suy nghĩ kĩ, và theo như post #1 thì bạn đã có câu trả lời rồi còn j :D

13. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Thì em cũng suy nghĩ thoáng chứ không đè nặng vấn đề này, nếu sau này vợ có mất thì em cũng ko lăn tăn lắm nhưng mà thằng con trai nào mà chằng mún vợ mình còn đúng ko bác? Và đương nhiên là em cũng thế :D

Đương nhiên là em chỉ cần ng chia sẻ chứ không có giải quyết vấn để sinh lý, còn vụ sỉ diện thì do tụi bạn nó nói khích thôi, chứ em chưa có cái suy nghĩ " thử " để mà ra oai

Quan điểm hiện tại của em là thế, nhưng ko biết giữ được bao lâu :-s, sợ rằng 1 ngày mình lại thay đổi ...

Thanks bác đã cho ý kiến, vậy là quan điểm của em càng được củng cố, thật sự mà nói như bác ở trên là em ko có lập trường, dễ bị lung lay :-s

Chỉnh sửa cuối: 24/5/10
  14. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

tui thấy cậu bị quan niệm chung của xh đè nặng lắm, nhưng đó là điều tất yếu, cũng bt thôi. 19t thì còn trẻ mà, tầm ít ít cũng 6-7 năm nữa sẽ có cái nhìn sâu & rộng hơn, khi đó sẽ ko cần lăn tăn hỏi ý ai nữa :))

chuyện này là bình thường và chắc chắn sẽ xảy ra. cứ yên tâm là đến lúc đó thì cậu hết sợ rồi, vì đã sống, suy nghĩ & hành động = 1 hệ tư tưởng khác.

15. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Nên suy nghĩ cho bạn gái của chú :> ....... Nếu bạn gái chú không qua trọng chuyện trinh tiết thì không vấn đề gì :hug: ....... Nếu ngược lại thì đừng nên hại người khác [-x ....... Tui 27t rồi, chưa sơ múi được lần nào nè, có sao đâu :-" .........

16. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Mà cho em hỏi bác bao nhiêu tuổi rồi :D, Em thấy bác nhiều kinh nghiệm sống quá ^^!

Vậy thì tiếp tục hy vọng và chờ đợi :-"

17. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Uhm, cuộc sống vốn không dừng lại cho ta chọn lựa, chỉ cần ta cảm thấy không thẹn với lòng thì ta cứ làm :> ..........

18. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Vì cuộc sống vốn không dừng lại cho ta chọn lựa, nên đôi khi ta sẽ đưa những quyết định sai lầm, mà sau này có lẽ sẽ hối hận, nên em mới lên đây xin ý kiến nè :D

19. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

tui cũng còn trẻ thôi, đọc bài viết của cậu thấy tò mò nên... mò vào bày tỏ chút về cách nhìn của mình thôi :D như mấy bạn ở trên cũng có nói đấy, tuỳ vào cậu thấy thích hợp thì làm thôi. vốn chẳng có gì là đúng-sai, tốt-xấu mà.

20. Cobber

Cobber Fire in the hole!

đúng là chẳng có gì là đúng-sai, tốt-xấu, chằng qua chỉ là cách suy nghĩ của mỗi người :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.