tớ có cần những người bạn thế này?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi bupbenoiloan, 14/11/09.

1. bupbenoiloan

bupbenoiloan Youtube Master Race

hôm nay cậu bạn khá thân của tớ cưới .tớ xin nghỉ từ hôm qua nhưng không được sáng nay đành đến 1 chút rồi giả ốm để xin về vào nhà xe dắt xe ra thì bị hỏng nên đành để xe lại ra cổng gọi bạn đến đón chờ từ 8h đến 9h30 mà không thấy đâu rõ ràng khi điện thoại thì cứ nói khăng khăng là cứ ngồi ở đó chờ nó ,nó sẽ đến ngay ....trời lạnh ,chờ đợi mà chẳng thấy tăm hơi đâu lâu quá đành phải gọi cậu em họ đến đón chân tê cứng đến nỗi không bước nổi chưa bao giờ phải đợi chờ 1 người lâu như thế :| về đến nhà chuẩn bị đi thì nó nhắn tin '' mày về chưa? nhanh lên bọn tao đang đợi'' chả hiểu sao lúc đó nước mắt cứ chảy ra ...còn định không đi nữa thì cậu bạn thân gọi điện bảo sang nhà tớ đón ...khóc càng nhiều hơn nữa ..cậu ta đến hỏi đầu đuôi rồi mắng cho 1 trận '' sao không gọi tớ ,ở nhà cả buổi chẳng thấy đứa nào nói gì''

rồi cũng đi 2 đứa 2 tâm trạng cậu ấy cứ liên tục thanh minh cho đứa kia ''chắc nó bận ,hỏng xe ,'' chắc nó quên ''....

tớ thì đang bực ngồi sau chả nói câu gì đến nhìn thấy đứa kia cũng chẳng thèm liếc 1 cái ...rồi ngẫm lại mình ,mình chơi với bạn bè vô tư ,thoải mái ,nghèo thật nhưng chẳng hèn ,chưa bao giờ quên lời lứa với 1 ai ,chẳng để ai phải đơi chờ ,chờ đợi ....

nó xin lỗi mình ,1 lời xin lỗi có xong khôg? 2 đứa chơi với nhau rất thân ,tớ coi nó chẳng khác gì chị em ruột thịt ,khó khăn chẳng bao giờ từ chối giúp đỡ và đổi lại là gì đây?

2. black_rose2007

black_rose2007 † Son Of Devil †

Cho qua đi, 1 ng` bạn còn đỡ, tớ thì là một " đám bạn ", và không có lần tiếp theo tớ gặp lại " đám bạn " đó nữa :)), mặc dù chơi với nhau từ hồi cấp 2 đấy, ôi bạn thân :))

3. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

chỉ có chút xíu vậy thôi mà, cái gì bỏ qua dc thì bỏ thôi

4. TokyoAkazukin

TokyoAkazukin Donkey Kong

cậu không cần những người bạn như thế này.
    nói thật là ko trước thì sau cũng sẽ có chuyện kiểu này, nhỏ nhặt thôi, nhưng nó dồn nén lại, tình bạn bè chẳng còn gì đâu. tốt nhất là bỏ qua hết, đừng bận tâm về họ. trong đám bạn, những ai tin mình, và ngược lại đó là bạn. còn lại, thì đó là bạn xã giao, là bè.

5. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

chủ topic giống mình :x
    mình cũng rất coi trọng lời hứa, đã nói là sẽ làm.
    Chả hiểu sao có nhiều đứa miệng thì bảo ờ tao tới liền, trong khi thì mình thì nhởn nha nhởn nhơ làm cái này làm cái kia... :-<

6. kenjiro_yukikaze

kenjiro_yukikaze Mr & Ms Pac-Man

Người ta sống thì tốt với những ai tốt với mình, và ko bận tâm với những kẻ thờ ơ với mình. Tớ thì chưa bao giờ duy trì một tình bạn quá 3 tháng mà ko có lí do. Lâu ngày gặp lại thì chỉ thuộc dạng có quen biết. Đời lắm đứa ko xài được, ăn quẹt mỏ trở mặt như cò!

7. black_rose2007

black_rose2007 † Son Of Devil †

Mình vì mọi người, mọi người coi mình như mọi :-??

8. unicore

unicore Youtube Master Race

Cạch luôn đi bạn,kiểu này là khi nào chết người mới lo xin lỗi đây màT_T

9. NakaYuda

NakaYuda Youtube Master Race

Các bố cứ phán như thánh thế ai chịu được . Nếu là chơi thân rồi thì cứ cho nó 1 cơ hội đi bạn :)

10. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

bạn bè khá thân mà làm gì dữ vậy, qua được cứ cho qua

11. Tín.Đồ

Tín.Đồ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

ối cái này thì mình thường xuyên bạn à :), học trong lớp có vài đứa bạn mình tuy quậy nhưng mình học ra học quậy ra quậy có thằng ngồi phía trên mình mình thì làm được là chỉ tất thằng nào không biết là chỉ hết ( nếu mình biết ) cuối cùng phát ra mình thấp điểm hơn nó, hòi mấy thằng xung quanh điểm cũng ngang mình chỉ có nó là hơn phát bài ra mới biết là anh ấy xem nhưng phát hiện chỗ sai anh ấy sửa mình ên =))

12. Tomatoboy8x

Tomatoboy8x Mr & Ms Pac-Man

Thân chỉ lúc đi chơi hoặc ngồi nói chuyện thì thấy thân.
    Những lúc như thế mới biết ai là bạn thân thật sự :|

13. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

cứ bình tĩnh nào , sao lại phải khuyên bỏ nhanh vậy ? Nếu đã gọi là khá thân thì phải hiểu như thế nào chứ ? Đây có phải lần đầu không ? hay luôn là thế ? nếu là lần đầu thì thử bỏ qua xem . Bỏ thì dễ ấy mà .

14. DevilBadou

DevilBadou Mr & Ms Pac-Man

bạn bè tớ cũng có vài thằng như vậy.riết rồi mình gọi nó tên là '' họ hứa'' lun

15. HaMaBeoU

HaMaBeoU Mario & Luigi

nếu đã hứa mà ko làm thì quá kì. chơi với bạn đó giờ tự hào hứa thì sẽ làm, mặc dù có hơi trễ( số mình thường nó trễ vậy rồi nên kệ=))). nếu ko đén đc thì gọi thằng khác đến đón dùm hay là nói với mình là đến ko đc để mình còn tính. chứ kiểu này thì hơi kì.

16. unicore

unicore Youtube Master Race

bác này nói chuẩn nàyb-),gian nan mới lộ chân tình đó bạn cho nên nếu muốn biết ai la bạn thân thực sự thì khó lém...Chúc bạn sẽ tìm được true friend nhé:)

17. badboycms

badboycms Youtube Master Race Lão Làng GVN

mình thì mình thấy như thế là .... ko chấp nhận dc, vì sao á, nếu là tớ, tớ đã tôn trọng ai thì sẽ giữ lời với ng đó, còn đằng này hứa xog quên thì...... Tớ cug ko đồng ý với cái kiẻu nhiều ng cứ vin cớ bảo là tính vô tâm này nọ. Theo t, nếu 1 ng vô tâm thì đơn giản là đến bản thân họ họ cug ko có trách nhiệm, họ ko tôn trog bản thân họ thì mog j họ tôn trog bạn bè

18. duyminh57

duyminh57 Mario & Luigi

Uhm, những chuyện này theo tớ thì không quá lớn. Bạn cứ hành động theo tình cảm của bạn, nếu bạn cảm thấy giận, hãy giận, nếu thấy bỏ qua được, cứ bỏ qua. Tuy vậy, đừng đánh giá bạn bè dựa trên một ít tình huống, cũng phải có lý do gì đó thì bạn mới con bạn đó là chị em chứ :D thời buổi này càng nhiều bạn càng tốt bạn ạ. Bạn bè lúc này lúc nọ, có thể trong 1 lúc nào đó họ vui quá vô tâm quên mất mình, bạn cứ giận đi, giận ra mặt, nếu nóng quá thì nói thẳng ra mọi suy nghĩ luôn :D Mình từng rất thân với một cô bạn, sau đó có một chuyện xích mích, 2 đứa tự nhiên ghét, lánh mặt nhau.....đến cả tình bạn thông thường cũng không còn....cũng mấy năm rồi, giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn....nếu lúc đó mình rộng lượng hơn...:(
    Vậy dù có giận đến mức nào thì cuối cùng cũng nên bỏ qua bạn nhé! :D

19. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

nói ko đùa chứ,bạn tớ nó còn cho mình leo cây chắc cũng xấp xỉ 30 lần rồi,mình cũng bực lắm vì mình ko thất hẹn bao giờ,nhưng nghĩ chắc tính hay quên và cũng ko to tát gì nên bỏ qua,dù thỉnh thoảng bực quá,nói cho một trận:P

20. =Napoleon=

=Napoleon= Youtube Master Race

Bác chủ thớt nói là bạn thân,bạn thân mà như vậy à,dạo trước em cũng có mấy thằng như thế,nó xin lỗi qua quít,em cho tạch luôn :|