Tôi phải làm sao đây ... Hãy giúp tôi với

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi toanmlo, 24/6/12.

1. toanmlo

toanmlo Youtube Master Race

Tôi yêu thầm cô bạn cùng lớp cô ấy xinh xắn, ngoan, hiền... Ngay từ hồi lớp 10 tôi đã yêu cô ấy qua ánh mắt nhìn rồi ông trời rui rủi cho tôi ngồi cùng bàn vs cô ấy. Tôi tỏ ra ga lăng đối tốt cô ấy... Nhưng tôi lại ngại nhìn vào mắt cô ấy khi nói chuyện... Tôi thường tỏ ra hành động và ít khi nói chuyện.. Tôi chỉ nói nhiều vs cô ấy qua YAhoo..Tôi nói chuyện nói hết lòng mình và cô ấy hiểu... Rồi mùa đông năm lớp 12 tôi đã nói lời yêu cô ấy..nhưng qua Yahoo .. Cô ấy nói vs tôi chỉ là bạn và cô nghĩ đó là lời nói đùa.. Cô ấy bảo cô ấy có bạn trai rồi nhưng tôi ko tin.Cô ấy bảo quên tôi đi.. Tôi đau đớn nghe lời đó ..bạn có tin ko tôi đã phải pha rượu vs thuốc ngủ để quên cô ấy.. Đau đớn quá... Rồi tôi bắt đầu thay đổi bản thân mình,chăm ăn uống tôi gầy lắm rồi.. Ăn nhiều rồi để cơ thể béo đẹp ra... Ai cũng bảo tôi dạo này đẹp ra ko gầy gò ốm yếu như ngày xưa.. Bọn con trai ko gọi tôi biệt hiệu "nghiện" nữa.. Tôi ga lăng vs các bạn gái những cô bạn cô ấy... Mà dường như có vài cô "cảm" tôi... Nhưng tôi chỉ thích cô ấy tôi đành quên mà luôn quan tâm cô ấy phía sau.. Rồi tôi gặp dc người con gái khác xinh đẹp và người con gái đó hiểu tôi, Bạn ấy luôn nhắn tin vs tôi, quan tâm và tôi bắt đầu thích bạn ấy
    Trong một lần uống cafe chia tay lớp 12 chơi trò nói thật cô ấy nói bạn trai mà cô ấy thích ko phải ai khác là người lớp 10 đã mất . Tôi thấy cô ấy thật thủy chung , dường như cô ấy cũng đã thích tôi
    Tôi chọn ai đây mối tình đầu hay cô bạn mới quen

2. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

ý kiến cá nhân thì cô bạn mới quen đi cậu :)

3. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

mình ko phải người trong cuộc, mình ko bít bạn với con nhỏ mà bạn yêu đơn phương nó ntn. Nhưng đôi lúc bạn cũng đừng cố chấp quá, cứ thả theo dòng tình cảm rồi biết đâu bạn sẽ gặp người hợp với mình thì sao ?

4. toanmlo

Đúng là tôi quá cố chấp ... Tôi biết bây giờ cô ấy đang thay đổi ý kiến trước kia..Nhưng nỗi đau cô ấy để trong trái tim tôi đau quá... Thế còn cô bạn kia mới tôi bỏ mặc ư? Ko tôi không thể .. Cô ấy ở bên tôi khi tôi đau khổ nhất, nhưng trái tim tôi đâu thuộc về bạn ấy.. Tôi mệt mỏi quá :( các bạn giúp tôi đi

5. InuzZ

InuzZ T.E.T.Я.I.S

Thế 2 bạn đó có nói thích bạn chưa ??? :2cool_go:

6. shenlong213

shenlong213 シェンムー Ryo Hazuki

Chuẩn như Lê Duẩn, chưa có em nào nói thích cậu thì có bàn tới bàn lui cũng vô ích. Thăm dò tình cảm 2 em trên như thế nào với cậu đã rồi ta lại bàn tiếp, thế nhé

7. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Chưa biết thích ai thì chọn cả 2 cho đỡ phí =))

8. toanmlo

Cả 2 chưa có ai ...Các cô ấy luôn gọi tôi là người đàn ông tốt nhất mà cô ấy quen:5cool_still_dreamin

9. InuzZ

InuzZ T.E.T.Я.I.S

Thế 2 bạn đó có nói thích bạn chưa ??? :2cool_go:

10. thang_lau_ca

thang_lau_ca Lao Công Gamevn Lão Làng GVN

đàn ông tốt nhất là thôi mẹ nó rồi =)) .

11. toanmlo

Thế là sao :) Gay à ?? Ko ý vậy đâu ,có 1 cô nói rồi... Cô thứ 2

12. resident_evil_5

resident_evil_5 T.E.T.Я.I.S

àh.....yêu người yêu mình hay yêu người mình yêu ? Mình từng trải và biết rằng yêu người yêu mình mới là điều hạnh phúc, nói vậy chủ thớt tự hĩu nghen, gút lắc !!!

13. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

đàn ông trước hay sau cũng lăn nhăn, vậy thì có cơ hội tiến tới hai em thì cứ thử xem mình hợp với em nào (đùa thôi, tùy bạn chọn :P)

14. Eazy.

Eazy. The Warrior of Light Lão Làng GVN

chọn người quan tâm tới mình nhiều hơn

15. LuckyQuen

LuckyQuen Donkey Kong

đọc sơ qua thì mình thấy bạn giống mình nhưng bạn nên nhớ bày tỏ tình cảm thì phải bày tỏ trước mặt nt hay YH thì sẽ có câu trả lời là KO . bạn muốn quen theo kiểu quen để biết thì lại khác , còn muốn quen thật sự thì nên suy nghĩ thật kỹ :3cool_nosebleed: