Tổng hợp các bài hướng dẫn trong box Warcraft

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi root1984, 20/6/04.

1. root1984

root1984 King of the Elf

Hôm nay tui xin giới thiệu cách để đánh với computer với tốc độ cao hơn gấp nhiều lần bình thường. Việc làm này rất thích hợp cho các bác muốn luyện Micro. Đảm bảo sau khi luyện xong các bạn sẽ có đôi tay lướt như bay trên bàn phím không kém gì showtime.

Nguyên tắc là sử dụng AI editor trong chương trình World Editor(WE) để chơi thử máy với máy hoặc người với máy (không có người với người) ở tốc độ cao.

Hướng dẫn :
    - Đầu tiên bạn hãy vào WE. Sau đó ấn F8 để mở cửa sổ AI Editor.
    - Trong cửa sổ AI Editor bạn ấn tab Test configuration.
    - Trong Tab này bạn có thể chỉnh tốc độ (1X 2X 3X v..v). Tiếp đến là sương mù (Nếu bạn muốn hiện bản đồ khi đánh thi hãy chọn nó). hộp chọn tiếp theo là tự động kết thúc trận đánh. Bạn ấn vào Set map để chọn bản đồ. Ở phía dươi bạn chọn User là team 1, Computer là team 2 v..v tiếp theo chọn RACE, màu (lưu ý khi chọn màu không được chọn màu cùng nhau)
    - Ở cột AI là bạn chọn AI mà bạn muốn đánh: Current là AI mà bạn đang tạo, Standard là COM chuẩn của BLIZZARD, Custom là sử dụng file *.AI (Bạn có thể lấy file *.AI của computer AMAI).
    - Cuối cùng là bạn ấn Ctrl + F9 để bắt đầu chơi.
    Sau đây là hình minh hoạ:
    Tác giả: Root1984
    HAVE FUN!!!!

2. root1984

root1984 King of the Elf

Tui nghĩ là hầu hết các bác đều đã biết cách bỏ tường lửa ở trong mạng modem 56K và có thể là ADSL, nhưng cũng có thể là có những người chưa biết. Hôm nay tui sẽ hướng dẫn cách bỏ tường lửa đối với mạng ADSL để creat game. Gồm có hai phần:
    - Bỏ tường lửa ở trên máy của bạn: đầu tiên bạn vào Network Connections trong Control Panel ấn chuột phải lên Local Area Connections (đối với router ADSL) hay cái connection kết nối vào INTERNET (đối với modem ADSL) -> Chọn Properties -> tab Advanced rồi bỏ đánh dấu Protect my computer .... (chế độ mặc định của WIN là không đánh dấu).
    - Bỏ tường lửa trên modem(phần này là quan trọng nhất): trước hết bạn vào IE sau đó vào trang 10.0.0.2 (Hoặc 192.168.1.1 với loại modem khác) -> gõ user name là user mật khẩu là password hay là cái gì đó mà bạn đã thay đổi. Khi đã vào được trang cấu hình của modem đó bạn chọn Virtual Server bạn sẽ thấy trang Virtual Server Configuration phía bên dưới bạn sẽ thấy có 1 form. bạn điền vào form đó như sau:
    Public Port: 6112 hoặc 6113...
    Private Port: 6112 hoặc 6113...
    Port Type : UDP và TCP (bạn nên chọn cả hai tức là phải add 2 lần).
    Host IP Address : đây là địa chỉ IP trong mạng LAN của bạn thường là 10.0.0.x đối với router ADSL hoặc vào Dos gõ lệnh IPconfig xem địa chỉ IP của bạn.
    Sau đó ấn Add this setting sau đó lưu lại thay đổi và khởi động lại Modem (Tìm Save Settings bên tay trái) .XONG!!!!! như vậy là bạn có thể create game thoải mái.
    Lưu ý: Nếu trong mạng LAN của bạn có nhiều máy thì bạn phải add cho mỗi máy một cổng (PORT) khác nhau. VD máy 1 là port 6112 thì máy 2 port phải là 6113 hay 6114.... Nếu port của máy nào mà ko phải là 6112 thì bạn phải chỉnh lại trong war3. VD: như trên thì máy 2 sẽ phải vào war3 Options -> Game play ->Game port chỉnh lại là 6113(Mặc định là 6112).
    Các chỉ dẫn trên đây áp dụng cho WIN XP pro, modem hoặc router ADSL sử dụng chip conexant.
    Đây là ảnh minh hoạ cho các bác dễ hiểu:
    HAVE FUN!!!!!!!

3. root1984

root1984 King of the Elf

Đây là một chương trình đã có từ lâu và tui đã có lần giới thiệu nhưng hôm nọ có người hỏi lại trong box thư viện chiến thuật. Nên hôm nay tui sẽ viết lại bài này.
    Ngoài cách đấu với nhau trên internet bằng cách vào các server Bnet của blizzard hoặc free server ngoài ra còn có một cách khác là sử dụng một chương trình để giả lập mạng LAN để chơi với nhau trên internet.

Sau đây là hướng dẫn:
    Battlelan là một chương trình giúp bạn chơi war 3 trên internet mà không cần thông qua một server BNET nào cả (tất nhiên máy bạn phải có kết nối internet). Tức là bạn sẽ chơi qua net giống như bạn chơi một mạng LAN vậy.
    Sau đây là hướng dẫn:

- Đầu tiên hãy download chương trình sau về:
    Download BattleLAN
    -Chạy chương trình. Nhập số IPs bạn của bạn và nhấn add. Click start.

-Sau đó vào war 3 và create một mạng LAN như bình thường.

-Người mà bạn đã add số IP sẽ thấy game mà bạn create và có thể join game.

Lưu ý:chương trình trên chỉ chạy với win 2000 và XP
    Bạn cũng có thể sử dụng chương trình trên cho starcraft

Thêm một chương trình khác cũng có chức năng tương tự là:
    Download LANCRAFT

Tham khao them
    Ngoài war ra cũng có rất nhiều chương trình tương tự đối với các trò khác như NFSU,CS....
    HAVE FUN!!!!!!!!!

4. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

thanks to Chocobo_pet ^^
    Khi vào config zoom X4 -> sẽ hiện lên màn hình này :

chọn advance Setup / NAT
    Ở drop down list NAT option bạn chọn NAT Rule Entry
    [​IMG] chọn tiếp add ở phía dưới
    Ở đây , bạn chọn như hình sau :

lưu ý : rule ID --> cái này bạn chọn số sao cho ko trùng với Rule ID cũ .
    local address from và LA to -> gõ IP của mạng của bạn [Local area network] ( của mình là từ 10.0.0.0---> 10.0.0.4 ^^ )
    Quan trọng nhất là PORT --> chọn port thực ra là tuỳ nhưng mình thì chọn port từ 6112-6119
    Sau khi save , bạn vào IP filter , chọn accept hết Private Default Action, Public Default Action và DMZ Default Action

save , write to flash , reset lại là okie !

5. root1984

root1984 King of the Elf

Cổng xịn khi vào thì chắc không có phần mềm gì đâu trừ khi có CDKEY xịn.
    Lưu ý: trên các cổng xịn thì không có lệnh /p để đo ping.
    muốn đo Ping trên các cổng xịn thì vào DOS để đo gõ lệnh ping <địa chỉ server> hoặc có thể dùng các chương trình như BnetEditor hoặc BNetGatewayEditor để đo.

6. kota

kota Mario & Luigi

WarpTen - Tăng tốc độ xây dựng công trình, quân và tốc độ nâng cấp.

IocainePowder - Tăng nhanh Death/Decay của Lich

WhosYourDaddy - Quân mình bất tử, đập 1 nhát nó chết luôn

KeyserSoze [xxx] - Cho mình xxx vàng ( gold )

LeafitToMe [yyy] - Cho mình yyy gỗ ( Lumber)

GreedIsGood [zzz] - Cho mình zzz vàng và zzz gỗ

PointBreak - Bỏ limit, xây bao nhiêu cũng được

ThereIsNoSpoon - Mana vô tận, xài phép thoải mái

StrengthAndHonor - Không bao giờ thua

Motherland [race] [level] - nhảy bài khi đi campain ( đi cửa )

SomebodySetUpUsTheBomb - Thua ngay lập tức

AllYourBaseAreBelongToUs - Thắng ngay lập tức

WhoIsJohnGalt - Nâng cấp

SharpAndShiny - Nâng cấp

IseeDeadPeople - Bỏ sương mù

Synergy - bỏ thứ tự nâng cấp, nghĩa là có thể nâng cấp bất kì cái gì mà ko cần xây những thứ đúng yêu cầu, ví dụ nâng cấp bắn xa của Archer ngay từ đời 1

7. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

Hướng dẫn Up Patch mới nhất
    nếu bạn chơi cổng của Blizzard, Euro Battle.net hay Esport thi up lên patch 1.21a

1.21a
    patch 1.21a
    Patch 1.21a cho war3

1 - Sau khi bạn đã cài 2 bản roc và tft hiện tại patch của bạn lúc này là 1.07
    ---------------------------
    1.21a
    2- Then các bạn phải download patch mới nhất 1.21a
    http://ftp.blizzard.com/pub/war3x/patches/pc/War3TFT_121a_English.exe

---------------------------
    3- Tiếp theo các bạn download tiếp cái No CD crack tui attach http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=40174&d=1151049788

Khuyến cáo :
    NÊN SỬ DỤNG DAEMON TOOL
    Here

Vì sao ư ? - Không bao giờ phải crack nếu có version mới
    - Có luôn Worldeditor

----------------------------------

4 -SAu khi download xong bây giờ chúng ta bắt đầu Up !

- Đầu tiên là chạy cái Patch (1.21a) . Nếu nó bào successfully updated thì đã thành công.

- Sau đó các bạn Copy File trong Crack NOCD rồi Paste vào thư mục cài war3 .

Sở dĩ phải COPY rùi Paste cái CRACK noCD vì nếu chỉ Up Patch không thì nó sẽ báo lỗi Invalid CD ..hoặc bắt insert CD ROM ...

-Bạn nên nhớ sau khi cóp war bản patch của bạn là 1.07 bạn up thẳng lên 1.21a sau khi đã up được 1.21a thì mới cóp crack của 1.21a

Nếu sử dụng DAEMON TOOL thì đơn giản hơn nhiều. http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=2977805&postcount=3 (xem thảm khảo )
    -Cài Daemon tool này.
    -Dùng Daemon tool để mount lên cái file warcraft.mds trong thư mục của Daemon tool. ==> Từ giờ không phải lo lắng về crack và world edit

Như vậy là đã hoàn thành việc Upgrade cho phiên bản mới nhất của war3 rùi.
    --------------------

Nếu bạn nào đã up patch khác ( ngoại trừ 1.07 ) thì down cái war3.exe ở đây về rồi chép đè vào thư mục war sau đó up patch 1.21a mà down từ cái link ở trên tôi đưa và chép crack của 1.21a về là được. Cách này sử dụng với mọi trường hợp muốn từ patch nào lên patch khác chỉ cần đưa về 1.07 rồi lên patch mà bạn muốn. Còn có 1 cách đưa về 1.07 bằng tool bạn có thể tham khảo tại http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=3178846&postcount=5

------------------------------------------------------
    Tuy nhiên do 1 số bạn khi cài đặt War3 lại không để mặc định

C:/programfiles/warcraft3.. mà lại cài ở ổ D:/ chẳng hạn [ hoặc các bạn ghost lại máy hay copy thẳng từ máy khác sang mà không cài đặt ]nên khi chạy Patch nó sẽ hiện ra
    Mã:
    Blizzard PrePatch v2.70 compiled on Jul 7 2003
    This program patches Warcraft 3

Log created at 12:05 am on 07/27/2004

Registry error loading key 'Warcraft III\[COLOR=Red]InstallPath[/COLOR]'
    The system cannot find the file specified.

RESULT: Prepatch failed 

Đó là do nó không tìm được đường dẫn đến thư mục cài war3 để UP , cho nên nếu gặp trường hợp này thì các bạn cần down cái war3 rEgFiXer để sửa lại đường dẫn cài -Install Path -War3 .

--->Cách sử dụng rất dễ , khi dùng cái war3 REGFIXER , các bạn chỉ cần Browse đến thư mục cài đặt war3 - Oki !
    downloadhere

hoặc down cái war3 config để sửa lại Install path-
    Cái W3config này sử dụng dễ hơn và lại có nhiều chức năng hay khác .
    Nếu dùng W3config chọn install path mà nó vẫn báo lỗi ko REg được thì nghĩa là nó ko ghi được thông tin về game vào registry --> chỉ cần vào được game là okie -> trường hợp này các bạn nên dùng ổ ảo với disc ảo để vào được game mà ko cần đến NOcd rồi sửa install path.

==================================

Sau khi sửa lại đường dẫn thì các bạn mới Up Patch thành công được .
    GL HF !!!

Tuy Nhiên Mình khuyên các bạn nên dùng ổ ảo _ disc ảo dung lượng chỉ có ~100 kb - nhẹ hều [= Alcohol hoặc Demon Tools ] _ Ko cần No CD Crack World Editorko cần Crack WE ^^ chỉ cần Up thẳng là xong , không cần phải chờ đợi No CD crack nữa --> bb No CD crack !
    --------------------------------------------------------------------------

8. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

Một số bạn có CD KEY xịn nhưng chưa biết cách đổi CD KEY để Connect vào các GATEWAY của Bliz ...
    vậy các bạn cần làm như sau
    down 2 cái CD KEY Change của bản ROC và bản TFT
    Sau khi down xong các bạn change CDKEY xịn của mình cho cả bản ROC lẫn TFT bằng cách chạy 2 cái Changer vừa download rùi điền CDKEY xịn vào . Nhớ là phải change cả ROC lẫn TFT thì mới chơi được Kalimdor hay các gateway khác .
    GL HF :)

9. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

Vì sao ko create/host được custom game trên battle.net ??

Có nhiều lý do ... ie sẽ liệt kê phần chung chung ra đây. ie biết là root đã có viết một bài rồi, nhưng bài của root lại ko general, ví dụ như 10.0.0.2 = ip address của một số modem ADSL trên thị trường vn, tuy nhiên ko phải tất cả các modem đều thế ^^ điển hình là Zyxel, nó là 192.168.1.1, etc.

Trường hợp thứ nhất : Phần mềm firewall

Đó là khi bạn chạy một trong các chương trình tự nhận là "tường lửa" ... chính nó stealth nhiều cổng .. trong đó có các cổng cần thiết cho việc host trên war3 (chỉ ngăn incoming nên bạn vẫn thấy là chơi thì bình thương ... tuy có hơi lag) ...

=> Giải pháp : Tắt firewall hoặc bỏ hẳn. Nếu bạn thấy insecure thì nên open port cần cho war3 battle.net ra, cụ thể như nào mời qua bên site official.

Trường hợp thứ nhì : Firewall hardware

Có nhiều lúc bạn tự bảo ... đã tắt hết rồi mà, sao vẫn ko host được ? ... Đó chính là vì còn các device ngoài được đặt như firewall ... những thứ như :
    • Modem ADSL (tích hợp dùng share qua ethernet)
    • Modem ADSL tích hợp Router
    • Router riêng
    • Proxy
    • Máy gateway
    • Server
    Mỗi device hoặc tất cả các device đều có đặt sẵn chống port probe ... vì thế war3 sẽ ko host được trên battle.net ....

=> Giải pháp : Tắt hoặc gỡ bỏ các device liên quan. Nhiều lúc ko thể thì thôi ... chịu vậy (ví dụ, ngoài hàng net). Nếu có admin access thì bạn có thể tắt được :

*Router : dùng trình duyệt access vào nó (qua một IP address + port, hoặc telnet, hoặc direct .. tuỳ theo router của mạng nhà bạn), và open port ra. Có những trường hợp bạn phải set máy bạn là DMZ .. tức demilitarized zone.

*Modem tích hợp router : như trên

*Proxy : Bạn phải tự chỉnh ở ngoài sao cho war3 access vào proxy trước, rồi tự chỉnh từ win cái proxy sao cho nó accept incoming TCP/UDP và outgoing TCP/UDP từ các port dùng để chơi war3. Xem thêm chi tiết trên site official của warcraft.

*Máy gateway : Thế có nghĩa là máy làm gateway có đặt firewall ... chỉ việc access vào máy đó và gỡ bỏ đi ... trường hợp ko thể thì đành chịu vậy ^_^

*Server : có tích hợp phần mềm firewall corporate edition ... phải chỉnh lại cho máy access war3 được quyền có port.

Nếu vẫn ko được thì mong bạn post đầy đủ các connection details mà bạn đang có (như environment, connection type, etc.) .. ie sẽ giúp ^_^

Y!M của ie : darksideofwisp

10. root1984

root1984 King of the Elf

Bài viết của longhoang90 về bỏ tường lửa.
    Nếu các cậu dùng router mà muốn host server cho War 3 thì cần phải foward port .
    Để foward port thì cần phải có 1 static IP trước .
    Để có 1 static IP address thì các cậu làm như sau :

1) Start \ Run rồi gõ vào đó command , sau khi vào được command thì đánh ipconfig /all và nó sẽ hiện ra những dòng về thông số mà tí nữa các cậu sẽ phải dùng đến nên hãy cứ để nó đấy .

2) Start \ Control Panel \ Network Connections rồi nhấn phải chuột vào connection mà cậu dùng để lên mạng , chọn Properties . Ở Tab General , chọn Properties ở phần Internet Protocol (TCP/IP) . Ở trong đó đánh dấu vào Use the following IP addressUse the following DNS server addresses . Sau đó thì điền các thông số ở bước 1 vào những ô trống ( nhìn tên gọi tướng ứng mà điền ) .

Vậy là đã xong bước tạo static IP !!!
    Bây giờ thì cần phải foward port .

1) Tuỳ theo Router cậu đang dùng , vào trang để config cái router ( tớ dùng LinkSys thì là http://192.168.1.1 ).

2) Sau khi vào đó tìm phần để foward portport triggering .

3) Ở phần Application thì điền tên tuỳ ý ( tớ để là War3 ) . Đánh số port ở 2 chỗ startend . Các cậu nên để start4000End6119 cho nó lớn :D . Ở phần Protocol thì chọn Both ( để cả 2 ) . Phần IP Address thì điền LAN IP của các cậu vào và chọn Enable ở bên cạnh ( đấy là ở router của tớ , các cậu hãy điền tương ứng ở router của các cậu ) .

4) Bây giờ là port triggering . Vào phần port triggering , Apllication điền là War3 ( hoặc tùy các cậu ) . Start portEnd port ở phần Triggered RangeFowarded Range thì vẫn là 40006119 .

Thế là xong rồi . Nhớ save settings sau các bước .

11. root1984

root1984 King of the Elf

Những điều tôi viết sau đây không đảm bảo bạn sẽ hoàn toàn ko bị lag. Tuy nhiên nếu làm theo những gì tôi hướng dẫn bạn sẽ giảm thiểu được hiện tượng lag tới 50%.

- Hướng dẫn này dành riêng cho kết nối 56k tuy nhiên bạn cũng có thể áp dụng được với ADSL hay bất kì loại kết nối nào khác. Và nó cũng có thể áp dụng cho các game khác không nhất thiết là Warcraft.

Bước 1: Kết nối vào internet. Sau đó vào MSDOS và gõ lệnh sau:

Ping -f -l yyy xxxxxxxxxx

- Trong đó yyy được gọi là packet size(đây là một số VD:1467), xxxxxxxxxx là địa chỉ IP(hoặc tên miền) của server bnet mà bạn muốn kết nối. VD:asia.battle.net(kalimdor), 67.18.228.180(VNWS) v..v. Khi gõ lệnh này lần đầu tiên bạn đặt yyy là 1472. Bạn sẽ thấy màn hình hiện ra như sau:

- Nếu trên màn hình có hiện chữ Request time out thì bạn ấn ctrl + C để ngừng lệnh.

- Tiếp tục thực hiện lại lệnh đó: nhưng bạn giảm dần số yyy đi cho tới khi nào ko còn hiện lên Request time out hoặc hiện lên nhưng rất ít.
    lúc đó màn hình sẽ hiện ra như sau:

Bạn ghi nhớ lại số yyy của mình.

Bước 2:Tiếp theo bạn tải chương trình sau về:

http://www.getafile.com/cgi-bin/merlot/get/hari/fi.exe

Đây là một chương trình tối ưu kết nối internet

Cài đặt chương trình -> Chạy chương trình chọn phần Manual Settings. Sau đó ở phần Maximum Tranmistion Unit(MTU) Bạn điền số yyy của bạn vào đó -> Apply -> Khởi động lại window -> Kết thúc! Chúc bạn may mắn!

Các giá trị MTU (yyy) thường găp với các loại kết nối khác nhau:
    576 - Dial-up Connections
    1492 - PPPoE Broadband Connections
    1500 - Ethernet, DSL and Cable Broadband Connections

Tham khảo thêm

Mọi thắc mắc xin gửi bài vào topic hỏi đáp!

12. root1984

root1984 King of the Elf

Hôm nay tui xin giới thiệu cách để tạo một PVPGN server bnet.
    Trước hết chúng ta hãy tìm hiểu thế nào là PVPGN server:
    - PVPGN server(viết tắt của Player vs Player gaming network) là một phần mềm mã nguồn mở để tạo một server các game của Blizzard, như vậy chỉ cần cài một chương trình nhỏ, máy của bạn sẽ biến thành một server bnet của cả 3 trò: Starcraft, Warcraft và Diablo. Người chơi có thể vào server này như khi vào một server bnet của Blizzard nhưng phải có thêm một file gọi là Loader(w3l.exe). File này sẽ bỏ qua quá trình kiểm tra Cdkey khi chạy warcraft lúc đó bạn mới có thể vào được PVPGN server.
    Tìm hiểu thêm về PVPGN vào trang sau: http://www.pvpgn.org

Cách tạo một PVPGN server:
    Yêu cầu:
    - Một máy tính đủ mạnh(CPU tốc độ cao, Ram 256 trở lên).
    - Có 1 mạng ADSL(IP tĩnh hoặc động).
    - Có chút hiểu biết về máy tính và mạng.

Để download chương trình PVPGN server vào trang sau:
    Lưu ý: hiện nay PVPGN có hai phiên bản: Phiên bản chính thức là phiên bản 1.6.6. Bản thử nghiệm là phiên bản 1.7.2:
    Bản chính thức(cài đặt - kích thước hơn 2 MB):
    http://pvpgn.lortrader.com/pvpgn-AmAdEuS-1.6.6-win32.i386.exe
    Bản thử nghiệm(giải nén):
    http://download.berlios.de/pvpgn/pvpgn-1.7.2-1-Win32-GUI.zip
    Download site:
    http://pvpgn.lortrader.com/files.html

Phù! Nghỉ tý đã. Buổi sau post tiếp hướng dẫn cài đặt!^^

13. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

WARCRAFT III: THE FROZEN THRONE
    - PATCH 1.18
    --------------------------------------------------------------------------

FEATURES

- 6 maps from our Bonus Map program including (4)Excavation Site, (2)Echo
    Isle, (6)Hinterland Raid, (6)Ruins of Stratholme, (8)Azeroth Grand Prix,
    (8)Extreme Candy Wars 2004.

FIXES

- Fixed a problem that prevented selection sounds from playing when
    units were drag-selected.
    - Fixed a problem that caused Gargoyles to become stuck in Stone Form.
    - Fixed a problem with Dark Ritual or Death Pact leaving an unusable
    corpse.
    - Fixed a problem that caused a player's units to continue to harvest
    resources after they were dropped and no one has control of them.
    - Fixed a problem that allowed Ethereal units to take Physical damage from
    missiles that were in flight as they became Ethereal.
    - Fixed a problem that allowed Magic Immune units to take Magical damage
    from missiles that were in flight as they became Magic Immune.
    - Fixed a problem that allowed Unstable Concoction to kill the casting
    Batrider even after its target became Ethereal.
    - Fixed the visibility of the Flamestrike de-buff icon.
    - Fixed a problem with Defend not absorbing Piercing splash damage.
    - Fixed a problem with melee units with Incinerate not damaging any units
    that they would Incinerate.
    - Fixed a problem that caused Heroes holding items that increase their
    primary attribute to display an increase in their base damage on the
    info panel. Their actual damage was not affected.
    - Fixed a problem that allowed morphing units in their alternate form to
    retain their alternate form bonuses when killed by a Mana Flare when
    activating their alternate form.
    - Fixed a problem that allowed Destroyers to use Devour Magic on Watcher
    Wards.
    - Fixed a problem that prevented Watcher Wards from being revealed by the
    Dust of Appearance.
    - Fixed a problem that removed the Summoned state from Carrion Beetles
    when they burrow.
    - Fixed a problem with Metamorphosis and Chemical Rage that allowed the
    timer to remain active after the Hero had died.
    - Fixed a problem with Goblin Zeppelins being considered Undead instead of
    Mechanical in custom Reign of Chaos maps.

MAPS

- (6)River of Souls - Changes to allow AMM play.
    - (8)Crossroads - Fixed a grammatical error.

BALANCE CHANGES

Undead
    - Banshee build time has been reduced to 28 seconds from 35 seconds.

Neutral
    - Drunken Haze movement reduction has been changed to increase by level.
    The new ranks are: 15% / 30% / 50% from the previous 50% / 50% / 50%.
    - Breath of Fire initial damage reduced to 65/125/170 from 65/130/175.
    - Tornado mana cost has been reduced to 200 mana from 250 mana.
    - Incinerate can now be turned on or off. When turned on, it
    consumes 6 mana per attack. It is otherwise unchanged.
    - Lava Spawns now require 15 attacks to replicate, up from 14.
    - Summon Quilbeast cooldown increased to 25 seconds from 20 seconds.
    - Summon Hawk mana cost increased to 50 mana from 35 mana.
    - Pocket factory hit points increased to 300/450/600 by level from
    300/400/500.
    - Healing Spray effect per wave increased to 40/55/70 from 35/50/65

Items
    - Staff of Teleportation gold cost has been increased to 150 gold from 100
    gold.

WORLD EDITOR FEATURES

Trigger Editor
    - Added new functions:
    - Environment: Terrain Pathability
    - Environment: Terrain Tile Type
    - Environment: Terrain Tile Variance
    - Floating Text: Permanent/Expires
    - Floating Text: Suspend/Resume
    - Floating Text: Change Position to Point
    - Floating Text: Change Position to Unit
    - Floating Text: Change Age
    - Floating Text: Change Lifespan
    - Floating Text: Change Fadepoint
    - Floating Text: Change Text
    - Game: Enable/Disable Selection (Functionality and/or UI)
    - Game: Enable/Disable Pre-Selection (Functionality and/or UI)
    - Game: Enable/Disable Drag-Selection (Functionality and/or UI)
    - Trigger: Get Trigger Name
    - Added new unit states:
    - Plagued
    - Snared
    - Stunned
    - Poisoned
    - Polymorphed
    - Sleeping
    - Resistant
    - Ethereal
    - Magic Immune
    - Lightning triggers now have their own category.
    - Lightning triggers now use the Z coordinate of the specified Location.
    - Custom Lightning triggers can now use an explicit Z coordinate.

WORLD EDITOR FIXES

- Fixed custom buff support for Black Arrow, Cloud of Fog, Inferno, Aerial
    Shackles, and Tornado.
    - Fixed multiple-level support for Shadowmeld.
    - Fixed Rain of Chaos' order id.

=======================================================
    Còn đây là phần dịch tiếng Việt :
    + Trong patch có thêm 6 map mới để chơi, tên ở trên .

+Sửa lỗi :
    - Sửa lỗi mất âm thanh khi quét chuột để chọn.
    - Sửa lỗi "sái cơ" của Gagoyle khi vào "tư thế 2" (Stone Form), lỗi này các bản trước hay xảy ra khi gagoyle dính phép -> Ud sướng.
    - Sửa lỗi ăn mana và ăn máu của DK và Lich để lại một cái xác ko sử dụng được.
    - Sửa lỗi nông dân khai thác sau khi tp hoặc xuống máy bay.
    - Sửa lỗi quân ở trạng thái etheral ( bị Bloodmage banish hoặc con Spirit Walker-hồi sinh tauren ) bị đòn vật lý khi đạn đang bay đến.
    - Sửa lỗi quân immune magic bị ăn đòn magic khi đạn đang bay đến.
    - Sửa lỗi chim nổ vẫn nổ khi mục tiêu hoá etheral (như lúc bị Bloodmage banish ).
    - Sửa lỗi ko thấy đốm lửa trước đòn Flamestrike.
    - Sửa lỗi Defend của Footman ko giảm damage của đòn piercing đánh lan ( như của lợn 3 của BM ).
    - Sửa lỗi của quân sáp lá cà bị dính incinerate khi nổ ko làm ảnh hưởng quân khác.
    - Sửa lỗi hiển thị ... đoạn này khó dich quá nhưng ko quan trọng nên bỏ qua ^^.
    - Sửa lỗi với các quân có thể biến hình lúc bị giết bởi mana flare vẫn có các bonus khi đã biến hình. ( ko hỉu rõ lắm, bác nào hiểu giảng giải tí coi ).
    - Sửa lỗi Destroyer "ăn" được watcher ward ( cọc soi bất tử bài turtle rock )
    - Sửa lỗi watcher ward ko bị dust of appearance phát hiện.
    - Sửa lỗi bọ mất thuộc tính summon khi chui đất.
    - Sửa lỗi hoá đô của Demon và chemical rage của Goblin vẫn còn tác dụng sau khi hero chết ( hết trò demon hồi sinh 1000 hp thi fải T_T ).
    - Sửa lỗi Zeppelin mang thuộc tính ud thay vì mechanical trong RoC campain. ( vớ vỉn )

+ Thay đổi về map ko quan trọng, bỏ qua nhé.

+ Quan trọng nhất : balance change - thay đổi về cân bằng :

Undead :
    - Banshee xây nhanh hơn : 28 giây thay vì 35 ( vãi lìu )

Neutral :
    - Phép say xỉn của Panda thay thành slow 15%/30%/50% thay vì 50%/50%/50% như trước.
    - Phép phù phù của Panda thành 65/125/170 ( trước 65/130/175 ) .
    - Tornado tốn 200 mana thay vì 250 mana.
    - Đánh lửa incinerate của Firelord tốn 6 mana thay vì miễn phí.
    - Lava Spawn cần 15 phát để chửa đẻ thay vì 14 phát.
    - Gọi lợn của BM cooldown tăng :25 thay vì 20 giấy.
    - Gọi chim cần 50 mana thay vì 35 mana.
    - Pocket Factory của Tinker có máu 300/450/600 thay cho 300/400/500.
    - Phép tưới tinh của Goblin Alchemist tăng -> 40/55/70 thay vì 35/55/65.
    - Town ghẻ Staff of Teleportion tăng giá từ 100->150.

[Nguồn : Copy từ bài của thằng Nicrast- OutLaw King <núp> ]

14. Darkgamer

Darkgamer The Warrior of Light

Hướng Dẫn Chơi Warcraft 3 Online Thông Qua chương trình CGA của Trung Quốc .​

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    * Bước 1
    _Download CGA Here
    _Cài đặt và chạy chương trình
    * Bước 2
    _Chọn Đăng Kí
    _Nhấp Đồng Ý
    _Thực hiện thủ tục như trong hình .Sau đó nhấp OK
    _Nếu hiện như hình trên là không thành công ,bạn phải chọn CGA ID khác.
    _Còn như hình trên là đăng kí thành công .
    _Bây giờ thoát ra ngoài và chay lại chương trình CGA
    _Ở phần Cổng sẽ có 4 sự lựa chọn ,nếu ai dùng ADSL tốc độ cao thì xài 3 cổng đầu ,còn ai dùng Modem 56K thì chọn cổng thứ 4 (SHEPE)
    _Sau đó nhấp vào phần đăng nhập.
    *Bước 3
    _Sau khi connet xong ,.thực hiện như hình trên
    _Chọn đường dẫn đến Warcraf 3
    _Sau đó tìm 1 Room để tham gia
    _Khi đã vào được Room sẽ xuất hiện bảng những người đang Online. Hình 2 thanh kiếm cho biết người đó đang đánh ,còn lại là đang chat ,giống như các server Warcraft 3 .
    _Chọn Play Game để vào Warcraft 3
    _Sau khi chạy Warcraft 3 ,vào mục Local Area Nework.
    _Nếu thấy ai tạo host thì vô chơi.
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Hoàn tất ,chúc thành công.

15. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

showmyip.com and iplocation.com để tìm IP của mình!

16. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

MENU LIST (SUPPORTING SOFTWARE)
    [​IMG] [​IMG]

LINK DOWNLOAD WARCRAFT3 ROC-TFT
    Download - TFT

Download - ROC

(Dùng phần mềm accelerator để down) - Edit from Tham_tu_lung_danh (đã bị gov)

Tổng hợp các bài post, các vấn đề chính trong boxwar.
    Đề nghị xem kỹ trước khi lập topic hỏi

===================
    Những vấn đề còn thắc mắc cần giải đáp thì xin mời vào ĐÂY

===================
    UNLOCK MAP - DEPROTECT v2.1

Công cụ mạnh để Unprotect map.

===================

REPLAY ALL VERSIONS

Công cụ để xem replay ở tất cả các patch của warcraft. enjoy.

==================

CLICK HERE

1) Keycraft : Thay đổi phím tắt trong warcraft3
    2) TopazChat : Chat chit mà không cần vào BNET
    3) W3X Ip Sniffer 1.18 : Công cụ để scan IP của ai đang vào BNET
    4) W3l 1.18 + Reg Europe PVPGN : File WAR3L.EXE để chạy cổng free
    5) Warcraft 3 Viewer : : Công cụ để soi các file mpq của warcraft.

==================

CLICK HERE

1) Video Test : Phần mềm test video do Blizzard cung cấp
    2) AMAI 2.43 : Phiên bản AMAI - Trí thông minh nhân tạo cho computer
    3) Reg Fix Warcraft 3 : Bao gồm các file để fix các lỗi trong warcraft
    4) WarCraft III HP View Helper: Không cần bấm Alt, ko cần cắm diêm mà vẫn xem được HP của unit.
    5) WTS Inliner : Giảm dung lượng map xuống tối thiểu.

=================

ADVANCED WARCRAFT CONFIGURATOR

ADVANCED WARCRAFT CONFIGURATOR - VIETNAMESE

Đây là phần mềm có khả năng hiệu chỉnh nhiều chức năng của warcraft : cdkey, hotkey, video, sound....v.v

================
    VOD RECORDER

Phần mềm dùng để gi lại một trận đấu lại thành VOD.

================

CLICK HERE

1) My BackPack : Thay đổi phím tắt trong khung item
    2) NTD_MOD : Thay đổi màn hình login vào BNET
    3) Rep Master : Công cụ hỗ trợ xem replay
    4) ExtProtect : Phần mềm protect map bằng password

===============
    CLICK HERE

1) Cd Key Change (TFT + ROC) : Phần mềm để change cdkey
    2) Warcraft 3 Config : Phần mềm thay đổi path + các chức năng khác
    3) Warcraft 3 Fixer : Phần mềm fix path warcraft trước khi update patch
    4) Battle.Net Key Change : Thêm các cổng đánh BNET
    5) Warcraft Mini Map : CHơi war thu nhỏ trên windows

===============

CLICK HERE

1) Warcraft 3 Cdkeys Battlenet : Tổng hợp các cdkey đánh BNET
    2) W3X CDKey Grabber v1.18 : Phần mềm để gắp cdkey đang sử dụng tại 1 máy
    3) W3X Name Spoofer Pro v1.18 : Dùng để edit tên của bạn
    4) W3 Chart : Hỗ trợ xem replay
    5) Wc3 (ROC + TFT) Campaign Unlocked : Mở khoá các campaign của warcraft ROC và TFT

===============

CLICK HERE

1) Warcraft 3 Replay View : Hỗ trợ xem replay
    2) Who Is Playing : phần mềm soi những ai đang online
    3) WC 3 Auto Save : Tự động save replay sau mỗi trận đấu
    4) PowerMPQ : Phần mềm sửa tập mpq của warcraft
    5) Warcraft 3 MDX To MD3 : convert các file model để xem các chuyển động + chỉnh sửa ( dành cho mapmaker )

==============
    BNET GATEWAY EDITOR

Phần mềm để creat một cổng khi chơi warBNET. CHỉ cần điền tên cổng, ip, zone.

=============
    APM - CLICKMER

Phần mềm tập luyện nâng cao chỉ số APM, thao tác micro.

=============
    STEALTH BOT

Phần mềm để đo ping trong BNET .

17. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

MENU LIST ( BNET, UPDATE AND FIREWALL)

Tổng hợp các bài viết về BNET, cách Update, cách gỡ Firewall trong warcraft.

===============^_^==============

Hướng dẫn Download và cài đặt patch mới nhất của Warcraft III

UPDATE 1.20 HERE !!!

=======================
    Dưới đây là phần mềm Daemon tool. Vô cùng tiện lợi và dễ sử dụng. Tui đã xài nó từ 1.07 mà chưa thấy gì vướng mắc. Xài Daemon Tool bạn ko cần đợi crack nocd.zip , dùng cho cả worldeditor.exe

CRACK NOCD HERE

Mọi thắc mắc về patch, cách update, các lỗi khi update mời vào topic hỏi đáp.

========================================

Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt chơi war BNET online trên server chính lẫn server free

BNET ONLINE

BNET ONLINE

18. hipcuoi

hipcuoi ~~~IlD~~~

Trích bài viết của Stormrage
    Hướng dẫn Stealth Bot ( Newest Version 2.6R3 ngày 21/6/2005 )

Trước tiên xin giới thiệu: Stealth Bot là 1 chương trình hay, giúp bạn có thể đo ping của mình, mọi người trong cùng channel với mình và chat-chit ( thích hợp với slow computer ^^ )

1, Trước hết, download Stealth Bot theo link sau: http://www.stealthbot.net/forum/getsb.php?out=3

2, Sau khi download, tất nhiên bạn phải install ra HDD, sau đó chạy file StealthBot v2.6R3.exe.

3, Vào rồi chứ gì? Bạn thấy gì? Một cái bảng đen xì O_o. Bình tĩnh, hãy bấm Ctrl – P để bắt đầu setup :P

i.Basic Configuration

User Name: Đánh tên account của bạn vào

Password: Pass của bạn

VD: Acc của tôi là MyBot, pass là *****, thì dòng 1 đánh MyBot, dòng 2 *****

Server: Nếu bạn lên Kalimdor thì chọn asia.battle.net or else

Product: Tùy loại game bạn muốn dùng. VD: Nếu bạn muốn vừa đánh War, vừa để bot, thì có thể chọn Starcraft vì có cd key thừa, or else

CD Key và Expansion CD Key: Đánh Key của bạn vào ( Trong khi bot đang chạy, bạn không thể lên BNET với key này )

Home Channel: Channel Bot sẽ tự động vào. Khuyến cáo: Vietnam

ii. Advanced

Phần này nếu bạn cần dùng proxy thì dùng, còn ko bỏ qua

iii.General Interface Setting

Show leave/ join notification: Bot sẽ cho thông tin ngắn gọn khi 1 người vào channel

Use Chat Filtering: Sẽ lọc đi những từ như F***, S***. Son Of A B**** , or else

Show Flash Screen At Startup: Tự vào bot khi khởi động window ( should not )
    Flash Window On Event: Báo cho bạn biết khi có sự kiện gì đấy ( NoMa vào channel chẳng hạn )

Còn là phần màu mè, code

iv. Font And Color

Chỉ để chỉnh phông + màu chữ ( không quan tâm )

v.General Moderation Setting

-------- Phần này chỉ dành cho các clan Master hoặc Shamman ---------

( Ngại viết lắm, có gì PM tôi ^^ )

vi. Greet Message Setting

Greet users who join the channel: Khi có người vào channel, bot sẽ whisper 1 câu gì đấy hay hay được đặt

Whisper: Kiểu này văn minh hơn là hét toáng lên cho cả channel nghe

Dưới đó đánh dòng bạn muốn nói ra

VD: Hi %0! Welcome to channel Vietnam. Your ping at this login was %p. Please visit http://www.gamevn.com/forum/forumdisplay.php?f=71 for addition informations.

Cách nhanh nhất là copy dòng trên lại của Stormrage

Mấy cái còn lại không cần thiết

19. hipcuoi

hipcuoi ~~~IlD~~~

đây là cái world editor của 1.18
    bạn down cả hai cái xuống sau đó giải nén cái
    WarIII_118Crack[1].part1.rar trước
    sau đó giải nén cái
    world editor 1.18.rar sau là ok
    dùng winrar giải nén sau khi giải nén cái WarIII_118Crack[1].part1.rar xong thì nó báo ra một cái thì đưa đường dẫn tới cái world editor 1.18.rar là xong

Các file đính kèm:

20. abc_

abc_ Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh lại port cho modem HUAWEI để có thể create custom game trên b.net

Hiện nay ai sử dụng ADSL của FPT ở HCM thì thường được thuê hoặc bán cho 1 modem hiệu HUAWEI. Để chỉnh lại port có thể làm như sau :

- Đầu tiên vào internet explorer gõ vào địa chỉ sau 192.168.1.1 . Nhập vào :

User : admin
    Pass : admin

User va pass này là pass mặc định của modem HUAWEI cũng có thể khi cài đặt adsl nhân viên kỹ thuật đã đổi user và pass, nếu nhập user va pass ở trên không vào được thì chỉ có nước gọi điện thoại hỏi nhân viên kỹ thuật coi user và pass thế nào

Nếu không làm được bước trên thì coi như thất bại vì không vào được trang hiệu chỉnh lại các thông số của modem

-Sau khi vào được trang web của modem nó sẽ hiện ra gồm các mục như sau :

-Chọn Advanced>Applications.Ở mục status chọn enable, ở chọn port sử dụng là 6112 của phần name là battle.net bằng cách click vào nút edit [​IMG]

-Sau khi làm xong rồi chọn apply>yes>rồi nó sẽ khởi động lại modem chờ vài phút.

-Việc tiếp theo là dụ khị cre game để bọn nó vào chẳng hạn cre game để mời chị GAYLORD CAD vào để test