Tổng hợp các vấn đề cần thiết trong Linh Vương!!!

Thảo luận trong 'Linh Vương' bắt đầu bởi nomores23, 3/3/09.

1. nomores23

nomores23 Mr & Ms Pac-Man

Hi,chào các bạn,hôm nay thấy vui,và nhân dịp uống xỉn mừng sinh nhật mình,nên mình mạo muội viết và tổng hợp 1 số kn khi chơi game linh vương tặng các bạn..Nếu có gì sai sót,mong các bạn bỏ qua cho.^_^..Tựa đề bài viết:
    "Đang trong cơn phê"
    Sau một thời gian ăn ngủ cùng linh vương mình rút ra 1 số kn trong phát triển và trong chiến đấu,sẽ được trình bầy lần lượt:
    *Thứ 1:
    ----Phát-triển-danh-vọng-và-uy-danh:
    +Cấp danh vọng và uy danh max là 101 cấp,nghĩa là bạn chỉ có thể chiếm tối đa 11 thành cấp3,và xây mới tối đa 11 thành cấp 3.Bạn chỉ sở hữu tối đa 22 thành cấp 3.Vấn đề đặt ra là làm sao để sở hữu đủ số thành trì trong thời gian ngắn nhất.

+Ưu tiên phát triển uy danh trước,nếu bạn bỏ vcoin để xây nhà nhanh nhằm tăng danh vọng thì sẽ lãng phí vcoin vô cùng..Hãy dùng số vcoin đó để farm man tộc.Hãy farm loại man tộc yếu hơn so với quân lực của mình,điều này sẽ ko ảnh hưởng đến sự phát triển kinh tế,và bạn vẫn có đủ quân giới để farm man tộc liên tục.Đừng bao giờ đánh vượt cấp man tộc để kiếm uy danh trong trận đánh.Số điểm uy danh các bạn kiếm được nhiều nhất là trả quest man tộc và quest phụ quốc 2,3.Dù điểm uy danh khi đánh man tộc =0,vẫn cứ đánh tiếp để ăn quest,đừng vội đánh lên cấp cao mà trả giá đắt.Sơn việt là lựa chọn tốt nhất cho farm uy danh.

+Khi bạn đủ uy danh để chiếm thành,hãy chiếm những thành trì cấp 3 ở gần mình nhất,sau này vận chuyển và phòng ngự dễ dàng hơn.Farm càng nhiều uy danh càng tốt cho đến khi chiếm max thành,lúc này bạn đã có 1 số lượng thành lớn,việc danh vọng tăng theo cấp số nhân sẽ diễn ra mà bạn ko phải mất 1 vcoin nào trong việc xây nhà.Đến lúc này sẽ xây tiếp nhà bằng cấp danh vọng.

+Làm sao để farm uy danh nhanh nhất và tốn ít nhất: Tính toán hợp lý,ko trả quest vội,vì nếu trả quest,số uy danh nhận được trong trận đánh man sẽ giảm so với số uy danh hiện có của bạn...Lựa chọn loại man tộc hợp với binh lực của mình:ưu tiên đầu tiên ô hoàn,sau là sơn việt.Để đánh nhanh cần tập trung binh lực nhiều nhất có thể vào 2 đến 3 võ tướng,số lượng lính võ tướng cầm càng nhiều,dame và phòng ngự quân đội càng tăng.nên tăng thống lĩnh trong đại học điện lên 22,để tướng cấp cao có thể cầm được hơn 100k quân,về sau biên chế 1 tướng cầm quân 1 thành là đẹp.Tướng farm man tộc thì tăng max sức mạnh,sau đó là nhanh nhẹn,ko tăng thống lĩnh,để có dame to nhất,1turn có thể giết chết 1 đạo quân man,và tăng % phản kích.
    Nếu trong 1turn 1 tướng của bạn ko giết hết 1 đạo man,thì nên dùng mưu kế đột kích,vì khi dính mưu kế này,tướng địch sẽ bị hỗn loạn và ko ra đòn được.Muốn farm nhanh thi ưu tiên sử dụng ngựa..Muốn tổn thất ít thì trang bị bộ binh 3giap,cung 3cung số lượng 2/3 hoặc 1/1.Nhưng tốc độ sẽ như rùa bò.Mình thì trang bị bô binh 2giap 1 ngựa,cung 2 cung 1 ngựa,đánh khương đế 13 tướng chết khoảng 3k5 đến 4k.

*Thứ 2: tìm và chiêu mộ tướng(dành cho server mới,vì quan độ hết tướng rồi :D )
    -Cấp danh vọng càng cao,xác xuất tìm ra quan văn xịn càng cao.Cấp uy danh càng cao xác xuất tìm ra quan võ xịn càng cao.Nên khi chơi server mới các bạn nên farm uy danh trước để tìm được tướng cao cấp,sau bán gỡ vốn tiền farm uy danh ^_^.Xác xuất chiêu mộ tướng top 1,2,3 max là 20,5%..Các tướng còn lại xác xuất 24%,nên đến khi các bạn đạt được mốc % đó rồi,thì đừng mất công luyện lv quan văn lên làm gì nữa.Con quan văn của mình mị lực 815,lv 260 mà % chiêu mộ vẫn = hồi lv 230.Cuối cùng là hên xui,ai may thì được.:p,nên nếu mình thích con tướng nào mà có người bán thì xúc luôn chứ đừng hy vọng đợi đi tìm,vì lúc đó nó ra hết rồi..(kn đau thương.Mình định tặng sn mình là đủ ngũ hổ tướng,nhưng giờ tan tành giấc mơ hoa rồi =(().

*Thứ 3: Quân sự và cách chiếm thành nhanh nhất:
    +Để chiếm thành cần đủ cấp uy danh,cứ 9 cấp uy danh là chiếm được 1thanh cấp 3.Cần phá bỏ 7 công trình trong thành: tường thành,quan phủ,điểm tướng đài,binh trường,3 nhà xưởng sản xuất quân giới.Dân nộ trên 60.Tướng có mưu sĩ tấn công quyết tử là chiếm được thành.

-Để tăng dân nộ nhanh làm cách sau: tuyển 2 thằng tướng cùi,trang bị kỵ binh 3 ngựa,cầm mỗi thằng 10 lính,luân phiên nhau tấn công thành,tính ra 1 thằng cả đi cả về là 6 phút,mỗi lần tấn công tăng 3 dân nộ,dân nộ sẽ tăng rất nhanh.

--Trước khi mang xe đá phá nhà nó thì phải cho quân phá hết công sự và giết hết quân nó.Để xe đá tấn công được nhiều hiệp đỡ tốn thời gian di chuyển,mà có thể phá hết 7 công trình trong 1 trận các bạn làm cách sau:
    -Cho 1 tướng cầm khoảng 5000 bộ binh hoặc nhiều hơn trang bị 3giap để phòng thủ cao,Cho tướng này chi viện thành cần phá,khi vào trận nhớ set tướng này phòng ngự ko nó giết hết xe đá của mình.
    -Cho 7 tướng chỉ cầm xe đá,lựa chọn sẵn mục tiêu cần phá bỏ rồi xuất binh,khi vào trận ko chỉnh gì nữa hết.Lúc này 7 tướng cầm xe đá sẽ tấn công thằng tướng chi viện trước,nhưng dame xe đá yếu,chẳng giết được bao nhiêu quân,sau khi đánh thằng tướng xong,xe đá sẽ tấn công các công trình được chọn từ đầu,và tiếp tục hiệp 2.Cứ thế cho đến khi phá hết các công trình thì cho thằng chi viện rút quân về.Vậy là trong 1 trận có thể phá hủy hết các công trình.(đang test :'>)
    -Để xe đá phá doanh trại hoặc thành của chính mình thì các bạn vào binh trường,điền tọa độ của doanh trai cần phá vào và điều xe bắn đá tấn công như bình thường.

+Vấn đề trận hình và khắc chế:
    -Trận hình khắc chế lẫn nhau,các bạn có thể nhìn vào bảng trận hình.Trận hình của mình là hàng dọc,trận hình của địch là hàng ngang,các bạn cứ so sánh cái nào hơn từ 1 đến 1,2 thì chọn.(Lưu ý: khi đánh nhau với người chơi khác,nên chuân bị sẵn 3 loại trận hình từ trước,và xem trận hình của đối phương để hiệp sau mình đổi sang loại trận hình khắc chế đối phương.Nhưng nếu đối phương cao thủ,cũng biết đổi trận thì sao,Mình phải dùng phán đoán,mình sẽ xem những thế trận nào khắc chế thế trận hiện tại của mình,sẽ biết hiệp sau đối phương sẽ đổi qua trận đó,vậy mình chỉ việc đổi trận khắc chế lại theo suy đoán thôi ^_^ ).
    -Vấn đề quân chủng khắc nhau: theo mình nghĩ thì cung khắc kỵ,kỵ khắc bộ,bộ khắc cung,Vtc dịch sai thành ra chữ kháng.
    (Hình mượn của bạn harryangel bên forum xq cho dễ hiểu).
    Đến đây mình xin hết.Chúc ae nào sở hữu quan vũ thì mua bảo hiểm y tế cho anh ý trước đi nhé,ko sau này mất 111vcoin cũng tiếc lắm :p

2. huybinh189

huybinh189 Youtube Master Race

Không biết mình có nhầm lẫn hay không nhưng theo suy nghĩ của minh thì việc trận hình phải ngược lại bác TLH nói mới đúng...
    Lúc ser mới mở trên trang chủ có hướng dẫn và nhớ là đội hình của mình là hàng ngang mới đúng... Anh em biết chắc thì cho ý kiến đi....

3. darkrose0828

darkrose0828 Mr & Ms Pac-Man

Thanks:x Bai cua ban rat co ich cho nhung nguoi moi choi nhu minh:x:x:x

4. Nils_LV

Nils_LV Mr & Ms Pac-Man

TLH nói đúng rồi trận hình hàng dọc trận hình nào thì nó có sáng lên đó .nhìn là biết mà .còn tùy tình hình nữa mạnh quá thì bem thằng nào khắc mình nhất trước .tuy đánh 0.8 nhưng nó vẫn ra đi.Bài hay đó nếu ai chịu bỏ tiền ra chơi chắc ko lỗ đâu.

5. litamhoan

litamhoan C O N T R A

Bác ý nói về trận hình đúng rồi , còn về việc VTC dịch thì không sai. Cái đấy là "kháng tức là tăng defen cho quân đấy so với loại dam của quân khắc chế của đối phương.::)

6. BabyStars

BabyStars T.E.T.Я.I.S

Trận hình của mình là hàng dọc à :-?

7. huybinh189

huybinh189 Youtube Master Race

Hix! Hỏi lần nữa cho chắc nè...
    Theo bác nói thì:
    Trùy hình mạnh hơn Ngư Lân và Hạc Dực
    Câu Hình mạnh hơn Trùy Hình và Ngư Lân
    Kỵ Hình mạnh hơn Câu Hình Và Trùy Hình
    Hạc Dực mạnh hơn kỵ hình và Câu Hình
    Ngư lân mạnh hơn Hạc Dực và Kỵ Hình
    Đúng không????
    Nếu mà ở trên đây đúng thi trước đến giờ mình toan suy ngược
    Nôb quá đi...

8. metalkid274

metalkid274 Persian Prince Lão Làng GVN

Ko phải thía đâu bạn. Trùy hình bị Hạc Dực khắc chế.

9. litamhoan

litamhoan C O N T R A

He He trước giờ bạn vẫn làm đúng mà :))

10. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

hehe em sắp chiếm thành cấp 3 cùi, danh vọng nó hơn 40k à nhưng ko biết mỗi đội quân cần bao nhiêu xe bắn đá vậy :p

11. litamhoan

litamhoan C O N T R A

Nếu đánh như trên cần bao nhiêu chẳng được :) , chủ yếu là ít thì mất thời gian thôi . Nếu mỗi đội 5k xe thì tầm 3 lượt là xong. ::)

12. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

éc éc dân trong thành em co 40k xe bắn đá có 2k đang chế tạo thêm 1k5 chia cho 7 tướng, mỗi tướng 500xe thôi, làm sao đủ 5k như bác Hoạn nói được :(

13. EMPTYDIEU

EMPTYDIEU Mr & Ms Pac-Man

9,5 cho nomore :D! Vấn đề là cái thành ông chiếm thế nào:)) . Tầm quan phủ 3x thì ông bỏ ý định chiếm đi vì ... rất lâu :))

14. litamhoan

litamhoan C O N T R A

Lâu gì :| vác thử 30-40k xe bắn đá xem có đến 4 turn không :|

15. Coldstream

Coldstream C O N T R A

tui mới 15k xe đá mà hộc hơi rồi :| 4 vạn xe đâu phải chiện nhỏ

16. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tại mi cùi bắp chứ bộ , TLL vác 30k bắn đá oanh tạc suốt mà , không ăn được nho đừng bảo nho xanh :devil:

17. tottochan

tottochan T.E.T.Я.I.S

cái này e không đồng ý với bác lắm,bác thử để như thế mang theo ít quân đánh đổng trác hay lữ bố hay như uy quốc tiên ti sẽ thấy,khi mình trùy hình nó hạc dực thì nó kill mình nhìu hơn những trận khác,còn mình kill nó nhìu khi ko hết lính hoặc ít hơn so với những trận hình khác(lính cớ ngang ngang nhau í,chứ ko phải one hit đâu :-ss)
    tớ nghĩ nó theo hang ngang chứ:hug:

18. jupiter0402

jupiter0402 Legend of Zelda

Cái trận hình thì phải hiểu
    Dòng: quân ta
    Cột : địch
    Trùy > kị
    Câu > hạc
    ect

19. BabyStars

BabyStars T.E.T.Я.I.S

:-h đến cùi bắp như mình còn có 40k xe bắn đá nữa là bác chủ topic::) Với từng đấy xe bắn đá Quan phủ 33 cũng đi sau 4 5 turn :(

20. xucxich305

xucxich305 Guest

Mình đi theo trận hình hàng ngang thấy quân tổn hại ít hơn , thiết nghĩ chắc là đúng , ví dụ Trùy thắng kỵ , câu thắng hạc , kỵ thắng ngư:'>