Tổng hợp và cách Fix lỗi khi chơi Silkroad

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi NhoMt, 28/6/08.

1. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

Okie all, ngay sau khi update để cánh vịt bầu bay đc .. rất nhiều bạn bị lỗi như: Đứng trong thành dis, quái tàng hình đập túi bụi, cưỡi ngựa Dis .. ngựa đi người ở lại =)). Tớ lập topic nay với kinh nghiệm bản thân .. và mong các bạn bổ xung thêm để Topic trở nên hữu ích cho tất cả mọi người.

I, Hãy chắc chắn rằng bạn đang xài bản Window xịn, nếu kiếm đc bản cài nào từ CD gốc thì rất hay, chứ đừng xài đồ dỏm nhé.

Để download và update đc từ microsoft thì window của các bạn phải có bản quyền hoăch C@ck bản quyền. Tớ xin mạn phép hướng dẫn C@ck hoặc nếu chưa active keys thì các bạn active nhé:

II, Hãy update Driver Vga của các bạn lên version mới nhất:
    Cái này phụ thuộc vào Vga của mỗi người nhé, tớ sẽ hướng dẫn bạn xem mình đang xài Vga gì, các bạn có thể vào website của nhà sản xuất vga đó để update .. hoặc post tên Vga của bạn lên đây .. tớ (và mọi người) sẽ cố gắng giúp bạn tìm links down

III, Hãy update DirectX lên version mới nhất, cái này ko cần phải suy nghĩ, down về cài ra, restat PC .. i'll be okie =))
    DirectX End-User Runtimes (November 2008)86.2 MB

http://www.microsoft.com/downloads/...56-C91A-4A8E-8BB8-9F20F1244A8E&displaylang=en

khi down về .. giải nén .. và chạy file DXSETUP.exe để nó tự cài .. toàn bộ .. cái này nó tự động hóa hết rồi nên ko cần phải nói nhiều.

IV. Nào chúng ta cùng nói về Visual C++ 2008 nào:

Lỗi C++ runtime error chỉ xuất hiện ở WinXP 2 trở xuống, từ WinXp PS3 trở lên thì ko bị, nếu các bạn nào cài winxp3 rồi thì chắc chắn ko bị lỗi này, nếu ai đang xài XP2 trở xuống thì hãy down cái Visual C++ 2008 này về cài ra, restat PC .. thế là xong:

Tớ đã hỏi ở support center của microsoft, chính xác ai cài bản WinXp SP3 chính gốc sẽ ko bị lỗi C++ runtime error (còn bản lậu hoặc update từ SP2 lên thì tớ ko dám chắc là ko lỗi)

Links down:

http://www.microsoft.com/downloads/...34-3e03-4391-8a4d-074b9f2bc1bf&displaylang=en

V. Chúng ta update Net.FrameWork nào, update bản 3.5 nhé:

Links download:

http://www.microsoft.com/downloads/...FD-AE52-4E35-B531-508D977D32A6&displaylang=en

VI. Nếu bạn nào đang xài WinXp2 mà muốn update lên XP3 thì:
    Update ở links này:

http://www.update.microsoft.com/microsoftupdate/v6/default.aspx?ln=en-us

Hãy chắc chắn rằng WinXP của bạn có bản quyền, hãy làm theo hướng dẫn của nó. Bạn phải enable ActiveX ở trong web bowser (trình duyệt truy cập website đó, khuyến cáo nên xài I.E) của bạn nhé.

===

VII. Chiêu cuối cùng đây hix hix ...

Download regcure 1.5
    http://downloads.paretologic.com/downloads/regcure/RegCureSetup_1501_CB.exe

C@ck nó ở đây:
    http://www.mediafire.com/?5nzgt3323kb

====

Down về, cài ra, copy cái patch vào thư mục cài nó, chạy rồi click patch .. sau đó chạy cái regcure .. scan sau đó chỉ việc chọn Fix Errors

Mà mỗi lần cài xong cái gì nhớ restat PC cho nó nhận nhé >.<

========

Update links download window XP SP3 (bản đẹp tại post dưới đây)

http://download.microsoft.com/downl...15/xpsp3_5512.080413-2113_usa_x86fre_spcd.iso

2. PussyKat

PussyKat Mr & Ms Pac-Man

Thanks nhìu,nhưng có 1 chút ngu ý,đó là mình dám chắc 99% mem box này xài win lậu:'>

3. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

Win lậu thì hay bị lỗi lắm, nhưng vẫn có thể biến nó thành win có bản quyển, rồi live update từ microsoft .. cũng khá ổn định ..

Tớ cóa cái CD WinXP2 gốc đi theo Laptop tớ mua nè, để coi tình hình tớp upload bản cài WinXP2 lên xem sao, để kiếm cái host nào xịn tí đã .. >.<

4. dauemlam

dauemlam Donkey Kong

Thank nhiều nha, nhờ lên gamevn và chịu khó đọc bài của các bạn mà thấy mình hiểu biết thêm về net cũng như phần mềm rất nhiều (chủ yếu là học đc cách sử dụng chứ ko đủ trình để làm ra phần mềm ::(:D)

5. 7`*demon

7`*demon Donkey Kong

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Current Version\WPAEvents

%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

6. pronoob

pronoob Mr & Ms Pac-Man

Sao anh cài SP3 rồi mà lâu lâu nó vẫn bị out ra, sau dó có cái ???????????? thông báo cấu hình PC ta? Em giúp anh cái đó với:hug:

7. smallcat2011

smallcat2011 Donkey Kong

Mình sài sp3, sài vẫn tốt,chơi game vẫn tốt luôn, với lại đang sài laptop nữa

8. quochung83

quochung83 Mr & Ms Pac-Man

Đầu tiên bật Window rồi vào :Start -> Run -> Regedit:
    HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
    Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer -> Modify.
    Thay đổi 71 thành 72 -->Close
    Tiếp tục vào Start , Run --> gõ vào:
    ---> Active windows.Chọn
    I want to telephone a customer service representative to activate Windows
    --> Next --> Change Product key
    Nhập vào Key sau:
    DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
    or: P2882-HQ9CC-DHFYG-YCDB3-BCJPJ
    --> Update.Về cửa sổ Active, Ðóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
    --> Restart lại máy tính . sau đó vào Start -->Run :
    Cửa sổ Active sẽ hiện ra thông báo Windows is activated. OK!
    Từ bậy giờ có thể Down thoải mái tại http://microsoft.com/vietnam
    Các bác có thể giải thích cho em tại sao chỉ với thủ thuật nhỏ như vậy mà làm được không?
    chúc vui các bước tiếp theo làm theo chủ TOP

9. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

cái này thật sự em chưa thấy ai 100% ko bị, chỉ hạn chế số lần bị tối đa thôi .. như em .. khoảng 2 ngày bị 1 lần :'>

10. sakamoon

sakamoon C O N T R A

Nếu cài Vista Ultimate thì sẽ ko bị đến 99%, đã test trên 2 máy 1 laptop (vista), desktop(XP) thì laptop ko hề bị còn desktop thì bị hoài ::(

11. Bi@Rain

Bi@Rain T.E.T.Я.I.S

Cái lỗi C++ runtime error thì tui cũng bị hoài??? Tui đang xài SP3 - nhưng nếu nghe mọi người noi thì SP2 chạy ỗn định hơn??? Kô bít có nên cài SP2 lại kô ~.~

12. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

PS2 còn bị nhiều hơn cơ .... >.< .............................. tớ xài PS2 mà phải up lên PS3 nè .. có cái gì cũ mà tốt đâu. Tớ thì thi thoảng mới bị thôi, khoảng 2 ngày bị 1 lần ^_^ ............

13. dauemlam

dauemlam Donkey Kong

nếu log 2 acc thì 1 acc sẽ bị lỗi ???, còn lại 1 acc. Nếu log 3acc thì vẫn 1 acc bị lỗi ??? rồi out ra ngoài, 2 hôm bị rồi. ACC lái xe + ACC lơ xe ko vấn đề j, mỗi thằng khách đi xe là bị out X(X(X(

14. sakamoon

sakamoon C O N T R A

Lỗi này chỉ bị khi log acc đứng bán đồ thôi. Log 6 acc thì 10 lần đều bị đúng acc treo shop, còn lại acc bot, acc noob đều ko bị ji hết. Àh đang xài SP2 chứ ko phải SP3 nên nghĩ vấn đề là do game chứ ko phải do phần mềm máy đâu
    @Thúy: chơi SRO = PS2(Play Station 2) thì bị lỗi nhiều hơn chơi = PS3(Play Station 3) àh ;;)

15. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

hix, T thì mỗi lần dính thì đều dính ngay acc Bot >.< ... con đứng ở Town bán hàng .. có đứng cả ngày cũng chả sao ... cái này hên xui à nha >.< ..

ặc sakaham có khác ... viết nhầm chứ SP ==> PS là bị saka soi ngay =)) ..........

16. sakamoon

sakamoon C O N T R A

Sakapro chứ sakaham đâu, đổi pass ngay >.<. Viết PS2 PS3 thì hiếu thế chứ đâu có sai ^_^

17. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

=)) .. sakaham .. chuyển quyển chủ G cho con mizuno đi .. gọi LDT đốt bớt GP G đi, hix 30m GP để phí quá =))

18. dos8485

dos8485 Mr & Ms Pac-Man

. Nào chúng ta cùng nói về Visual C++ 2008 nào:

Lỗi C++ runtime error chỉ xuất hiện ở WinXP 2 trở xuống, từ WinXp PS3 trở lên thì ko bị, nếu các bạn nào cài winxp3 rồi thì chắc chắn ko bị lỗi này, nếu ai đang xài XP2 trở xuống thì hãy down cái Visual C++ 2008 này về cài ra, restat PC .. thế là xong:
    Links down
    tớ sai latop win bản quyền khỏi nói, up lên sp3 vẫn bị lỗi run time C++ chả hiểu các bác cho ý kiến nhé
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à nhomt cho hỏi chút, sao cái C++2008 không down đc,mình đang sài C++2005 hix hok hiểu vẫn bị lỗi runtime C++ hix help me::(

19. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

VII. Chiêu cuối cùng đây hix hix ...

Download regcure 1.5
    http://downloads.paretologic.com/downloads/regcure/RegCureSetup_1501_CB.exe

C@ck nó ở đây:
    http://www.mediafire.com/?5nzgt3323kb

====

Down về, cài ra, copy cái patch vào thư mục cài nó, chạy rồi click patch .. sau đó chạy cái regcure .. scan sau đó chỉ việc chọn Fix Errors

@dos8485 : muốn download đc từ microsoft thì .. window của bạn phải có bản quyền hoặc C@ck bản quyền, bạn hãy đọc lại mục 1 ở topic để biết cách C@ck bản quyền cho WinXP

20. dauemlam

dauemlam Donkey Kong

Rồi sao nữa ??? Chạy rồi, patch rồi, Fix Errors rồi. Liệu bây giờ chơi game tôi còn bị lỗi nữa không nhỉ, hồi hộp quá. Thx NhoMt nhiều nha.