topic bàn luận về teamfortress 2

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi nr.kunpin, 5/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nr.kunpin

nr.kunpin Mr & Ms Pac-Man

tf2 :1 game FPS khá hay và dc đầu tư khá công phu , với hiệu ứng đẹp cũng như gameplay hấp dẫn nhưng bản tf2 của box ta đã quá là cổ rồi và cũng không thể chơi dc ở các sever online nữa nên hôm nay mình muốn lập 1 topic để hướng dẫn cài đặt và chơi ở bản mới nhất cho các bạn:D. bài viết này tham khảo dủa trên bài viết của anh duydangle bên voz.
    1.giới thiệu cơ bản về game
    2.cài đặt steam
    3.crack và download game
    3.crack all weapon + item all class
    4. chơi game trên sever
    Hiện tại ở VN có mỗi sever của X-Treme con hoạt đông và thường full vào buổi tối, nên hết sức lưu ý các bạn đừng vào buổi tối không sever full mình không vào dc :)).
    để vào sever thì các bạn vào game ấn ~(console) viết lệnh connect 112.213.85.12:28041
    lưu ý là chỉ có trong sever này thì loadout mới có tác dụng.
    Have funs

Last edited by a moderator: 6/8/10
  2. nr.kunpin

không bạn nào quan tâm đến game này à ?
    Nó là 1 game khá hay đấy chứ , giúp xả stress tốt mà:((:((

3. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cảnh báo cho các bác biết trước cái Undeadpatch đấy là 1 con spyware rất mạnh,tui đã tốn rất nhiều công sức để chém dc nó :|

còn game này thì quá hay rồi :D,lúc nào cũng update thường xuyên,chơi ko chán

4. nr.kunpin

^nhà mình dùng KIS quét có con virust nào đâu ?
    Cậu định xoắn mọi người à.

5. gtacitycrazy06

có cậu xoắn mọi người thì có
    cái con đấy nặng lắm
    bây giờ bạn thử xóa Steam đi,xóa sạch folder luôn

vài ngày sau máy sẽ bắt đầu chậm kinh khủng,vừa mở máy là Usage lên tận 100,mở Task Manager lên bạn sẽ thấy Undeadpatch.exe hơn 4 file,end process hồi nó sẽ tự có lại,xong rồi nó ẩn luôn, dùng Secure Task Mannager đi thì biết,End hoài ko hết đâu.
    bị nên tui đâu biết,máy cứ chậm tức điên đầu,xong rồi từ từ bắt đầu lỗi này nọ,thông báo thiếu file,...
    và khi shut down máy,bạn sẽ thấy một thông báo hiện rồi mất,nó là của con Undeadpatch.exe đấy,tui xài hơn 4 chương trình virus xịn nhưng nó ko bắt (vì loại này chưa có ai thông báo),trong chương trình duyệt virus thì đề là file an toàn,ừ thì an toàn,xem 1 tháng nữa xem nó nặng thế nào
    cách duy nhất bỏ là xài Spyware Terminator, vào safe mode để quét,nó sẽ để vào Polity file,nhưng bạn phải move nó vào theart và delete nó đi
    tưởng hết rồi hả?chưa đâu,con này lì lắm,nó sinh thêm 2 đứa nữa nhét vào file khác,lúc này thì chương trình diệt virus mới biết là file nguy hiểm,vì thể phải scan xóa nó đi lần nữa
    lần 2,chạy máy ở chế độ bình thường,bạn phải del 2 con đó thêm lần nữa thì coi như nó mới chấm dứt,từ này trở đi máy chạy mượt hơn lúc có nó
    còn muốn down TF2 thì trên mạng thiếu cha gì link chuẩn mà phải xài crack để down trên Steam

6. nr.kunpin

^nhà cậu bị virust do cái gì rồi , chứ nhà mình dung KIS 2010 quét ko thấy tăm hơi con virust nào mà Usage có 2% thôi.
    mình chơi cái này dc 3 tháng rồi , đảm bảo an toàn 100%. CÓ việc gì cứ bảo mod ban nick mình vĩnh viễn.

7. gtacitycrazy06

^bạn chả làm gì sai cả
    mà vấn đề là cái undeadpatch.exe ấy là file nguy hiểm,nên bỏ nó đi,bạn có thể post link down khác mà

như mình đã nói,đây là file virus mới,mới phát hiện chứ chưa dc đưa vào danh sách quét virus,vì thế phải diệt tận tay
    tui hồi trước hè cũng chỉ xài nó để tải cái Garrysmod thôi mà ko ngờ nó phá máy như thế

8. nr.kunpin

^ Bạn có tin là đã có cả trăm người ở VOZ thử rồi mà mình chẳn thấy ai kêu gì, tự dưng bạn lại kêu
    bản cậu down chắc có thằng nào tung virust chứ bản mình đưa trên ko có 1 con virust nào cả .

9. alau

alau Youtube Master Race

để mình test thử xem sao, dù sao cũng thanks

10. gtacitycrazy06

^:)^
    tui đã nói đây là loại mới chưa có chương trình nào phá dc,thế bây giờ bạn chờ mấy tuần nữa hơn trăm người lên bắt đền bạn à?
    đây là trang phát hiện đầu tiên
    http://www.instantspywareremoval.com/errors/UnDeadPatch.exe.html
    bây giờ bạn xài Spybots thì nó bắt dc đấy,nhưng ko delete dc thì phải
    con này hồi đầu chẳng có gì,từ từ dần về sau nó ngốn PC bạn mới biết
    bạn mới đưa cho người ta mà đã nói thế,tui xài cái undeadpatch.exe đó lâu rồi mới biết
    nói chung ai thích xài thì xài,nhưng mà xài xong nhớ del và làm theo cách mình nói,chứ ko sau này máy hư đừng hỏi tại sao :|

bất cứ cái crack/hack nào cũng đều có virus,nhưng thằng này là xài chùa mà bạn,thay vì tốn hơn 100k mua game trên Steam thì ở đây chỉ cần crack là có free,nhưng mà cái gì cũng có giá,nó là một con Spyware nguy hiểm,tốt nhất ko nên xài

11. Orpheus

Orpheus ♥ ♡ ToMaTo TasTe Kiss ♡ ♥ Moderator

check:

đa phần AV báo Clean
    Mội số AV báo: Trojan.Hijacker!IK ; Trojan.Agent.ATV ; TR/Hijacker.Gen ; Artemis!32485D8E4250 ;W32/Virut.CC ; Mal/Generic-A ; Trojan.Hijacker.BEE

~> khuyến cáo: không nên xài nếu không muốn mạo hiểm. Vào topic các bản mod HL2 down non-steam chơi cho an toàn ~

12. nr.kunpin

nếu thật thì em sang chia buồn cùng mấy bạn bên clan L2f-CSS, bên đấy toàn dùng crack steam hay sao ý.
    Nhưng dù gì thì em cũng không nghĩ là mình bỏ ra 1 triệu 5k để mua KIS về chỉ để làm cảnh , không phát hiện ra virust mà còn thua cả web quét free.

Chỉnh sửa cuối: 6/8/10
  13. gtacitycrazy06

đấy, giờ ai lỡ bị rồi cứ làm theo cách tui chỉ :|
    làm sớm ko sau này nó ăn mất file dần đấy

14. hoodg

hoodg Youtube Master Race

xài 3 tháng rồi có sao đâu mà mấy bác kêu hay vậy

15. knightga

knightga Donkey Kong

Chơi thì chơi, em thì Pác Xờ Tryn mà chơi cho zui ... còn thoải mái hơn bái Undead ko biết gì này.

16. volcanoltd

volcanoltd Mr & Ms Pac-Man

Bác xài bản Undead nào bị attack Virus lên rồi h nói này nói nọ , mình xài rất lâu rồi mà ko hề bị gì ! :| Ko có hoạt động ra cũng như vô , mất mát gì như bác nói :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.