Topic dành cho các bản FIFA cũ, các Version World Cup hay Euro

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi ntha82, 14/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ntha82

ntha82 T.E.T.Я.I.S

Trong chúng ta có nhiều người đã gắn bó với FIFA rất nhiều năm. Đây là nơi để chúng ta bàn luận về những phiên bản cũ, cũng là để nhìn lại bước phát triển của game FIFA qua nhiều chặng đường. FIFA đã thay đổi rất nhiều. Dù vậy,những fan trung thành của FIFA vẫn luôn gắn bó với nó.
    Những cao thủ FIFA cũ có thể vào đây nói chuyện. Mọi thắc mắc về các bản này cũng chỉ được giải đáp ở đây.
    Have fun :hug: .

p.s.:nếu có ít phản hồi,topic này sẽ được gỡ xuống khỏi phần chú ý.

2. nhóc LiênXô

nhóc LiênXô Legend of Zelda

một chút nhớ về FF 2003:hồi đó thật tiếc là tui ko tham gia WCG , thật đáng tiếc , tui lại tham gia war3 (năm 2002 tui tham gia AoE) , xem các gamer đá banh , ăn mấy cú sút xa và tạt cánh đánh đầu , rồi 1 chiêu sút xa phạt góc (chuyền vào chuyền ra sút xa) , trời ạ , mấy cú đó chỉ cần cho gôn ra 1 chút là OK hết , tiếc thật nhỉ , do hồi đó tui chơi FF2003 bị thằng bạn dập cho 6 ,7 trái hoài nên cũng nản ko tham gia WCG .
    dù sao bản FF2003 cũng là 1 bản rất nhảm , đó dường như là 1 bước lùi so với bản FF2002 , nhưng là 1 bước lùi để tạo đà tiến lên ở bản FF2004 , phải nói ff2004 là 1 chuyển biến rất lớn của dòng game FF , hiện nay FF2005 tuy ko phải là đã hoàn hảo nhưng anh em FF có quyền tự hào về nó (trước đây tui nghĩ dòng game FF là kém xa dòng game WE , kể từ ff04 tui có 1 chút hy vọng và giờ đây tui tin chắc là FF sẽ tiến xa hơn nữa !!!)
    WCG 2002 và 2003 , Vn đã thua rất đau trên đấu trường quốc tế , nhưng theo tui chẳng có gì đáng phàn nàn cả , đó là những bản FF quá nhảm ,có chơi hay hoặc là chơi dở cũng vậy cả thôi (A=>B : A sai thì B cũng sai bất chấp B). 2004 là 1 bản khá hơn (dù lỗi OTB hơi nhảm) , tui nghĩ là các đại diện của vn có hy vọng hơn , nhưng lại ko được đi thi đấu cũng thật đáng tiếc ( có 1 số anh em đề cao quá mức gamer nước ngoài nhưng tui từng thấy 1 trong 3 gamer vn đó - xin ko nói tên , và ai tin thì tin ko tin thì tuỳ , nói là tui xạo cũng được - đã từng hạ vô địch bồ đào nha với các trận có tỷ số rất cách biệt , nên nhớ : gamer nước ngoài ko có gì là ghê gớm như anh em tưởng cả , do tâm lý nhược tiểu của nước nhỏ nên người vn luôn ... vọng ngoại quá mức !!!)
    bản euro có lẽ là 1 bước thử nghiệm của EA ? có lẽ như vậy vì phần lớn phong cách đó đã truyền vào FF2005 . ở ff2005 này , chúng ta có quyền hy vọng gamer vn sẽ làm nên kỳ tích . vì sao vậy ? đơn giản thôi : đây là 1 game đòi hỏi sự khéo léo và chiến thuật cao , và người vn có truyền thống tốt về đôi tay khéo léo , còn tính chiến thuật thì những người chơi ff ở vn đều ham mê bóng đá (ko như các gamer nước ngoài chơi ff nhưng chưa từng đá banh trên sân cỏ thật bao giờ) . ở bản ff 2003 và 2002 , những người vô địch chẳng qua là mò chiêu với lại làm những trò vớ vẩn nhảm nhí, chả có chiến thuật hay khéo léo gì cả ...theo tui là chả có gì hay ho cả . nhảm nhí !!! thật sự là nỗi xấu hổ cho dòng game FF !!!
    còn ở bản ff2005 khá là hoàn hảo này , chúng ta hãy tự tin lên : gamer vn dư sức làm nên bất ngờ !!! ai khéo tay hơn , có cái đầu sắc bén hơn , sẽ là người chiến thắng !!! chúng ta hãy cùng hy vọng !!!

3. barcano1

barcano1 Mega Man

Em cũng có nhận xét là các dòng đá banh FIFA không có sụ kế thừa nhau đúng không ? Cứ mỗi lần ra một bản mới là y như rằng các Gamer lại phải tập làm quen với phong cách mới ( Điều này làm cho nhiều người thấy khó khăn , phức tạp nhưng làm cho một số người khác ưa tìm tòi khám phá thích thú ) .
    Mà các bản sau cũng chưa có bản nào hoàn hảo cả , cái nào cũng có lỗi . Mà theo em thì những lỗi đó phải được khắc phục rồi mới phải .
    FF 2000 thì nhà lập trình lạm dụng cái xoay 360 độ quá . Cứ nhấn nút tới và nút Ins là qua hết hàng hậu vệ rồi sút chéo góc -> GOAL .
    FF 2001 thì nhà lập trình vẫn giữ những kỹ thuật của FF 2000 . Mà lai còn thêm lỗi là bọn hậu vệ máy chơi rất bạo lực . Cứ đi bóng vượt qua trước nó là nó xoạc bóng ngay -> tiền đạo mình rất dễ chấn thương .
    FF 2002 thì đúng như bác nói -> rất nhảm . Cái mà em thấy ghét nhất là mình chuyền bóng vào chân nó từ giữa sân thì nó sút thẳng vào khung thành qua đầu thủ môn vào luôn -> quá chuối .
    FF 2003 thì em chưa chơi do bận ôn thi ĐH .
    FF 2004 thì có lỗi là mình không thể tạo ra một giải đấu theo ý mình như các dòng FF 2000 , FF 2001 ... . Lại còn thêm lỗi thủ môn nữa chứ . Ai đời bóng đi sát một bên mà cũng bay để bắt bóng để bóng lọt qua -> GOAL . Thế mà nhiều lúc mấy thằng tiền đạo máy sút xoáy từ góc hẹp thì cũng đứng ỳ ra nhìn bóng vào lưới . Mà còn cái kiểu bóng xoáy cũng nhảm luôn . Ai đời chỉ trong có khoảng chưa tới 10m mà bóng đi lượn vòng cung hình quả chuối -> Lúc bị thủng lưới những quả góc hẹp tức muốn ói máu .
    Mà sao bác lại nhận xét FF 2005 ở trong box này ( Đây là box các FF và Euro từ trước -> FF 2004 ) mà

4. huydepzai

huydepzai Youtube Master Race

cho em hỏi các động tác kĩ thuật trong ff04 thì mình làm như nào hả các anh
    giữ nút j` ngoài nút shìt

5. quachbachlong

quachbachlong Mario & Luigi

hình như tron Ff 2004 không còn nút nào khac ngoài nút shift đâu em àh, chỉ có nó thui, còn mún làm động tác giả gì đó thì em nên kết hợp với các phiếm mũi tên đó.

6. barcano1

barcano1 Mega Man

Không có nút nào khác đâu .
    Trong FF04 chỉ có hai kiểu KT thôi :
    -Thứ nhất là Shift + Phím mũi tên -> Ngoặt bóng tốc độ nhanh . Cái này rất hữu dụng trong việc bứt phá khỏi sự đeo bám của cầu thủ đối phương .
    -Thứ hai là Shift + C + Phím mũi tên -> Rê dắt bóng , làm động tác giả . Cái này không hữu dụng lắm do tầm kiểm soát bóng của HV đối phương rất rộng .
    Nói chung là lối chơi dựa trên KT không còn đạt nhiều hiệu quả trong các FF sau này .
    TRong FF 04 thì nên sử dụng lối chơi phối hợp , tạt cánh hay kết hợp cả hai thui .
    Thêm nữa nè : khi đối mặt với TM đối phương ấn nút sút và ấn thêm nút C sẽ có một pha xĩa bóng má ngoài .( Tui làm theo thấy toàn sút sệt thui . Có bác nào biết cách sút xoáy vòng cung như tụi máy không ?)

7. blueghost

blueghost eS

Chú ý là chạy nhanh + Shift + Mũi tên mới là ngoặt bóng tốc độ nhanh.
    C là chạy chậm lại
    Shift + C + tổ hợp phím mũi tên là làm mấy trò vui vui.

Mấy trò này nếu làm đúng lúc sẽ khá hiệu quả. Tất nhiên không nên la,j dụng.

8. chien thuat

chien thuat Youtube Master Race

Các bác chỉ cho em cách nhay lên tranh bóng bổng và tạt cánh đánh dầu trong fìa 2002 với

9. hoangthong1985

hoangthong1985 T.E.T.Я.I.S

muốn nhảy lên đánh đầu và tranh bóng bổng trong fifa 2002 thì bạn dùng phím d mà cũng có thể dùng phím s nữa

10. hoangthong1985

các bạn cho mình hỏi cái này
    sao trong fifa 2003 máy mình đủ cấu hình để chơi mà sao khi vào thì màn hình đen thui rồi văng ra ngoài luôn vậy ,lúc cài đặt thấy cái hình có để đọc file huongdan.txt để biết làm thế nào chơi được fifa 2003 mà mình vào trong disc kiếm sao không có

11. barcano1

barcano1 Mega Man

@ht1985 :mình chưa chơi FF 2003 nhưng theo kinh nghiệm chơi game của mình thì do những nguyên nhân sau :
    1.Card màn hình của bạn không tương thích với FF 2003 .
    2.Bộ nhớ ảo còn lại quá ít -> bạn nên thiết lập lại .
    3.Dung lượng RAM trống của máy không đủ .
    Nguyên nhân thứ 2 là dễ gặp nhất . Bạn coi lại thử xem .

12. hoangthong1985

Card màn hình của mình thì đủ để chơi rồi
    làm sao thiết lập bộ nhớ ảo vào đâu để thiết lập lại
    Dung lượng RAM trống thì đủ cả

13. dragon9002

dragon9002 Donkey Kong

muốn thiết lập lại bộ nhớ ảo bác vào trong system properties > Advanced > Performance > setting > Advanced > virtual memory > change
    Tăng giảm rùi khởi động lại để có hiệu lực.
    Nếu ko được bác thử cài lại driver xem sao

14. hoangthong1985

các bạn ơi vẫn không được các bạn ạ

15. hoangthong1985

mmình chỉnh hoài cũng không được tiiiính mua fifa 2005 các bạn post cấu hình lên cho mình thâm khảo đi

16. barcano1

barcano1 Mega Man

Cấu hình FF 2005 đây : ( Cái này là cấu hình tối thiểu -> Còn cấu hình yêu cầu thì càng cao càng tốt nhé )
    1.CPU hình như là Pentium hoặc Celeron >= 800 MHz
    2.RAM >= 128 MB
    3.VGA >= 32 MB
    4.HDD trống >= 1.2 GB
    Game FF 2005 gồm có 2 đĩa . Cách cài cũng khá đơn giản . Mong là bác sẽ chơi được game này để box FF có thêm 1 mem nữa nhé .

17. hoangthong1985

tất cả đều đạt yêu cầu và mình đang tìm mua game này đây bạn ạ,cso bạn nào chỉ chỗ cho mình mua không.Mình đâng ở Hà nội

18. hoangthong1985

còn trò winning eleven 8 trên pc nữa bạn nào cho biết cấu hình với

19. dragon9002

dragon9002 Donkey Kong

Chắc có lẽ là vấn đề driver rùi, pác thử cài lại driver xem sao

20. hoangthong1985

mình đanh hỏi cấu hình mà có vụ driver gì ở đây vậy bác,bác có lộn tiệm không vậy hả bác

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.