Topic những câu hỏi về the sims makin' magic

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi white leo, 27/10/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

Mình mở topic này là để mọi người trao đổi về the sims makin' magic - 1 bản expansion pack còn khá mới mẻ với các fan sims .
    Và mở màn luôn bằng 1 câu ... hỏi 0:) hehe
    hao nguyen , bumbum , buomma đâu rồi , giúp mình cái nào
    làm sao để có được cái chicken rubber ( hình như đấy là cái lòng gà :)) )
    thanks

tb: có ai có câu hỏi thì post luôn vào đây nhé , nếu biết mình sẽ trả lời cho >:-D<

2. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

Sao tui ko cóp đuợc dzị,khi cóp đến đĩa 2,được 1 lúc thì nó hiện ra cái cửa ssổ,báo là bị lỗi ở fần nào đó,rùi bảo cho đĩa 1 dzô,cho vô rùi thì biến mất tất cả lun.Ai bít cách sửa ko???

3. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

the moon : trời ạ , topic này là những câu hỏi về phần chơi games chứ đâu phải là cài games , nhưng thôi , tôi sẽ cố gắng trả lời cho bạn
    mà tôi chưa biết bạn cài windows gì thì làm sao mà trả lời 0:)

4. lovesim

lovesim C O N T R A

hi hi may mà trước khi mua đĩa magic, mình cài bậy làm sao á, mà chơi được hết tất cả các bản luôn ^^ ... cách chơi thì còn chỉ được chứ cài thì thua >_<
    Muốn lấy được cái lòng gà, ... và những thành phần khác để làm phép thuật thì bạn phải gặp người bán hàng( bà tiên, lão bán hàng, và bà cô bán rồng^^) có 3 loại : 1 là kiếm tiền mua trực tiếp ( món hàng hiện ra tuỳ theo khả năng tiền mua được), 2 là mua hay làm các sản phẩm đem đổi ( dịch không chính xác lắm ) bà tiên:đổi mật ong lấy cỏ xanh, ông già thổi sáo: đổi len lấy nọc rắn , bà rồng: đổi beemas.. lấy củ tỏi, còn lấy con gà của ông bán hàng thì bạn phải tạo ra chai rượu ( không nhớ loại rượu gì ) trong cái cook book có chỉ ( chỉ việc mua nho, đuờng,...và dụng cụ là làm được hà), thứ 3 là talk với họ để nhận các thử thách, làm xong lại talk thêm lần nữa báo cáo rùi nhận đồ ^^
    Cho mình hỏi nha, mình tạo ra được người lùn, nhưng không biết cách nào lấy nó ra sử dụng hết trơn >_<

5. Ly Hao Nguyen

Ly Hao Nguyen Dragon Quest

Không phải vậy đâu . Bà lovesim sai hoàn toàn rồi . Muốn có được cái rubber chicken thì bạn phải chuẩn bị đồ như phải có nhiều butter , hay là golden thread để chuẩn bị đổi hàng . Bạn đem đi hỏi ông bán hàng : barter thì ổng sẽ hỏi bạn có đủ đồ để trao đổi món hàng với ổng hông ? Nếu đủ thì bạn yes . Còn không đủ thì không xuất hiện yes no mừ chỉ có Ok thui . Mỗi người có 1 loại đồ để đổi riêng . Bạn nên xem kỹ những câu hỏi , trả lời của họ . Còn với thiên thần thì sẽ cho cỏ ba lá . Ông gọi rắn thì cho bình sneak veno . Vambie thì cho garlic . Vậy thôi .
    To ALL : có ai biết lấy cái món clown gì đó ở đâu hông ?

6. lovesim

lovesim C O N T R A

thì garlic là củ tỏi chớ đâu, đem bee (tự làm hoặc mua) đem barter với bà bán tổ rồng thì đổi được củ tỏi là đúng gòi ^^...LHN xem lại bên trên của tui cho kĩ đi... mà đừng gọi bà ..nghe ghê wá ..^^ ( tui bít tui zà nhứt ^^)....Tui bổ sung thêm một ý là có một số thành phần bạn không cần lên MT để mua mà có thể tự làm ở nhà ^^ ... nếu thành phần không có trong tự làm ở nhà, đi MT mua, hay barter với người bán hàng nói chung(kể cả ông thổi sáo), thì chỉ còn cách là "Talk to" với người bán hàng (tiên,lão bh, bà bán rồng...) để nhận những nv họ giao cho..như là làm cho người y/c hạnh phúc, chuyển giao đồ, thi đấu phép thuật, làm tan đám mây, pulzze ......( nhìu lắm...) ...sau khi hoàn thành xong thì lại "Talk to" zới người đó lần nữa là nhận được đồ hà ( đồ này được nhân ngẫu nhiên thui ....) nhưng thường là kính nhận được từ bà bán rồng, lông chim nhận được từ bà tiên, và kẹo (clown...) nhận được từ ông bán hàng....Túm lại, LHN có rảnh thì thống kê lại hết đi
    TUI HỎI LÀM CÁCH NÀO TẠO ĐƯỢC MẤY CHÚ LÙN ZẬY...tìm hoài không ra...

7. lovesim

lovesim C O N T R A

ha ha thành hai bài liên tiếp mất rùi... nhưng tui vừa mới tạo xong chú lùn ...zậy mà nghĩ mãi không ra....vì đâu nghĩ obj thường mà lại có thể khai triển phép thuật đâu ... dễ thương lắm, mấy chú lùn tưới cây giùm mình nè ... để tui thử coi nó có chơi cờ và nấu ăn không ...vui wá nên quên chưa thử nữa ^^ ...è khai triển sao đó còn làm bị cháy nữa >_<

8. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

Tui đang xài win XP đó,liệu có bị lỗi gì ko??

9. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

thế lúc cài , phần setup có hỏi mình là " windows cần 1 bản hotfix 329623 để chơi được the sims makin' magic " bạn có bỏ qua phần này không ?
    nếu có bỏ qua rồi cũng không sao , vào www.microsoft.com , tìm bản hotfix 329623 , download về , cài rồi restart máy .
    Sau đó có thể chơi bình thường

10. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

Tất cả đừng tranh cãi nữa , tôi đã có câu trả lời cho ... tôi và mọi người rồi =D> .
    -Đầu tiên đi mua Berry , hoặc mua hạt giống Berry về trồng .
    -có berry rồi , ta cho vào cái thùng bằng gỗ theo sách hướng dẫn nấu ăn .
    ( add 2 berry và 1 sugar )
    -press berry , lúc đó ta đã có 5 chai berry
    - tới khu magic town , gặp thằng cha có cái xe hàng , ấn vào thằng cha đó : "barter" để đổi : yes -> ok là xong , lúc đó ta đã có 1 cái rubber chicken

11. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

muốn có lovesim thì phải cài The Sims Hot Date ( đương nhiên là bản cài cùng các bản khác chứ không phải bản riêng )

12. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

Cũng của lão có xe hàng đấy , nhưng mà phải "Talk to" , 1 vài lần
    nhưng phải làm tới trang thứ 3 nó mới cho món clown confetti cơ. :>

Có ai kiếm được cái diamond dust không ? :-/

Tin mới đây !
    Có phép có thể biến con tượng gỗ thành 1 người làm vườn , cực chăm luôn .
    Nó có thể xới đất , làm rượu nho , berry sẵn cho mình ra lấy .
    Nhưng mà tôi quên tên phép đó rồi. 0:)

Có charm rất hay là Horn of plenty : cast 1 lần được 5 đĩa thức ăn chất lượng ,
    rất phù hợp khi đông khách. =D>

13. blackboy68358

blackboy68358 Youtube Master Race

Mấy bạn có thể cài Sim Makin' Magic đè lên Sim SS được hông??? Sao tui save hông được dậy? Có ai chỉ cho tui hong đây........ #-o

14. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

sao lại gọi là cài đè, The Sims Makin' Magic cài thêm vào là chuyện hiển nhiên mà
    bạn dùng windows nào ?

15. Bich Chau

Bich Chau Youtube Master Race

cho mình hỏi .... trẻ em trong sim7 có thể làm phép và chế thuốc ..nhưng lại ko thể chơi mấy trò để mà kiếm magicoins ... vậy đĩa bị lỗi hay là mình ko biết cách ...chỉ giúp mình với ... làm cách nào để cho trẻ em có thể kiếm magicoins

16. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

Sao tui tìm hoài ko thấy dzậy???Bác làm ơn cho địa chỉ cụ thể được hôn

17. Milky

Milky Youtube Master Race

làm ơn cho mình hỏi,làm sao để nuôi rồng,làm sao để cho các chú lùn làm việc vậy?Với lại làm sao bít mức độ magic của mình với lại làm sao bít là mình đc lên chức.Làm ơn trả lời giúp mình,thanks a lot.

18. lovesim

lovesim C O N T R A

To Milky: để nuôi rồng thì bạn phải đi mua tổ rồng về ấp ( tổ rồng mua ở MT của bà bán rồng đó) giá là 42 magic coin thì phải, sau đó có 3 lựa chọn với tổ rồng bạn cứ làm lần lượt chọn các lựa chọn đó, cho trứng rồng nghe nhạc, một lúc nhớ stop không cho nghe nhạc nữa và làm tiếp 3 lựa chọn, ấp khoảng hơn 1 ngày là nở hà ... còn nuôi nó thì bạn nhớ cho nó ăn ... mua thức ăn cũng ở bà bán rồng đó (hình như là Dragon Treat thì phải) ..click lên con rồng chọn Give ..để cho nó ăn ( để tiết kiệm thì lúc nào nó đói hẵn cho nó ăn ^^) , còn vụ mức độ magic thì mình cũng không bít nó là gì nữa, có lẽ là lên giá của cậy gậy magic chắc ...cũng không chắc nữa ... còn vụ chú lùn ...thì mình mới tạo được chú lùn làm vườn hà, đầu tiên là bạn tạo ra các tượng gome chú lùn, rùi tạo phép enchant thì phải-phép tạo ra có hình chú lùn đó (cách làm bạn xem trong quyển magic), sau đó khai triển phép enchant lên tượng chú lùn ..thế là umbala...tượng chú lùn trở thành chú lùn làm vườn, chăm sóc cây cho mình, ngoài ra chú ta còn vào cái thùng chế tạo rượu (chắc zậy) zậm zậm >_< không bít để làm zì.... nếu khai triển bị xui còn có thể gây cháy nữa >_<...
    To white_leo : cần bản Hot date làm gì ???? um... đúng là có 2-3 công thức mà thành phần cần có các bản khác, nhưng đâu liên quan tới hot date đâu >_< !!!

19. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

Để tôi giải thích lại cho rõ nhé :

bà bán rồng = vampire
    trứng rồng = dragon nest (49 magic coin)
    khi về nó sẽ thành 1 cái chỗ ấp trứng , sau này là chỗ ngủ của rồng
    (đừng có del đi nhé :-$ )
    có 3 lựa chọn đó , mỗi lần quả trứng lắc lắc là làm cả 3 , thế là xong
    chờ khoảng 2-3 hôm thì nó nở
    nó ăn hoa tulip (vàng hoặc tím) chứ không cần ăn dragon treat , cái đó chỉ là để thưởng thôi , đồng ý là cho rồng ăn treat cũng được nhưng mà để nó tự ăn đỡ mất công hơn , đúng không ?

Bàn đẽo chú lùn chỉ có ở Hot Date
    Khi những chú lùn không có việc đẻ làm , nó sẽ quay ra phá vườn và tấn công mình nên cần cẩn thận 0:) .

20. lovesim

lovesim C O N T R A

ah ra là rồng ăn hoa tulip hả? zậy mừ mình không bít ...nên bỏ đói nó (vì mua treat tốn tiền quá) làm nó zận, nó bibi mình, nó bỏ nhà ga đi >_< huxhux.... zờ bít gồi thì mua nó zìa nuôi tiếp ^^
    Trời chú lùn còn đốt nhà nữa đó chớ, lúc có tượng chú lùn càng nhìu , mà khai triển phép thuật perfect garden là đồng loạt tất cả các chú lùn tấn công, đốt cây, đối phó không kịp luôn biến từng con từng con trở lại tượng phờ râu .... nên out ra chơi lại, mà lỡ chưa lưu thì >_<
    Bàn đẽo chú lùn là có trong bản sim đầu tiên mừ >_< ( không nhớ nữa vì cài loạn cào cào mà cuối cùng lại ok, nên ko cài lại >_< -> ko bít )
    To bich chau : đĩa ko có hư đâu vì trẻ em không biểu diễn được phép thuật để kiếm tiền đâu và ko sử dụng được tiền để mua đồ nữa, nhưng bạn vẫn có thể tìm ra các thành phần để cho trẻ chế biến phép, tìm thử xem ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.