Torchlight: Thảo Luận

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi hino, 11/1/10.

1. hino

hino Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là topic thảo luận về ToughLight đã bị khóa mà vẫn còn nhiều thắc mắc của bà con nên chúng ta típ tục thảo luận nào ;;)

Với thắc mắc của :

Để enchant đồ thì bạn gặp NPC có hình biểu tượng như cây gậy phép trên đầu ý, mỗi lần sẽ mất 1 số tiền và có tỷ lệ thành công nhất định (có thể dùng Mod 100%Enchant để đảm bảo thành công :P) và enchant đồ gì cũng được: vũ khí, giáp, khiên, nhẫn, vòng \:D/

2. Anji Mito

Anji Mito Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Bây giờ mới biết phiên bản mình chơi thì ép ngọc sẽ không hiện lên số=(( Phải nhớ tên của từng cấp (crack, dull,....).

Máy yếu quá, chơi hơi giật, đồ họa cũng không thể hiện hết. Giá mà mạnh một chút để chơi 1400x900 max setting thì đã thật.

3. thanh nguyen

thanh nguyen Youtube Master Race

Nhà mới cho torchlight, có ai có mod reset điểm tiềm năng cho nhân vật ko :)

4. hino

hino Mr & Ms Pac-Man

Mod này tớ chưa dùng thử nên cũng chưa bít thế nào, đọc cái readme của nó thì có vẻ đúng yêu cầu bác đấy ;) thấy nó bán mấy cái bình uống để reset lại điểm
    Ngại tìm lại trong topic cũ quá nên cũng ko bít các bác khác dùng Mod nào :-"

Các file đính kèm:

5. darklord88

darklord88 Youtube Master Race

@Bestsoul
    bạn đưa món đó là đồ hack nói làm gì vũ khí damge 63300 bó tay.mà hack như thế thì chơi làm gì nữa thế đúp một lô bình tăng strengh defence và uống vào thì có cả mấy nghìn str mấy nghìn defence thì còn mạnh nữa.
    @Jokohama
    bạn nói săn món đồ có dòng cao hơn enchant thì post cho mình xem với.mình chơi ít nên chưa săn được món nào mà bằng 1/100 enchant nữa chứ đừng nói là hơn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cần gì reset cộng sai vẫn dư điểm mà.cứ vào mod đánh boss lên fame là điểm skill nhiều ko biết làm gì luôn.

6. vsea

vsea Dragon Quest

Hiện số là mod không phải do phiên bản Torchlight đâu bạn.

7. hino

hino Mr & Ms Pac-Man

tớ thì cũng chẳng cần nhớ cấp của ngọc lắm mà chỉ dựa vào chỉ số dòng opt mà đoán nó đc ghép từ mấy viên thế nào thôi ;;)

Mà đồ bác Soul là enchant ra đấy chứ có phải hack đâu nhỉ ;))

8. vothientri

vothientri Youtube Master Race

Mình chép cái Mod Đánh Quái vật văng đồ tím ra đúng đường dẫn rồi .. Mình vô game xóa luôn save cũ tạo con mới chơi mà ko thấy tác dụng của mod vậy mấy bạn chỉ mình với :(

9. hino

hino Mr & Ms Pac-Man

nếu đã đúng đường dẫn thì khi lần đầu tiên vào game, đến màn hình chọn nhân vật sẽ thấy vài dòng chữ màu đỏ ở góc báo hiệu Mod mới bạn cài chưa có tác dụng, và bạn cứ vào game bình thường rồi lại out ra màn hình chọn nhân vật thì sẽ thấy ko còn dòng chữ đó nữa :-* lúc đó Mod mới có tác dụng

10. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Giờ mới chơi game này, công nhận 500mb mà hay vãi, thế mà trước cứ thành kiến nó là nhái Diablo nên không thèm down =((

Giờ chơi trễ quá nên chả ai thảo luận nhỉ, bác nào cho hỏi cách câu cá với cho pet cast spell với, bỏ spell cho nó học mà chả biết làm gì nữa, mải đánh quá nên không có đọc mấy cái tip :|

11. vsea

vsea Dragon Quest

Câu cá thì thấy chỗ nào sông suối nước non có bong bóng nổi lên thì thả cần câu vào. Trong làng cũng có 1 chỗ góc phải.
    Phép của Pet thì để vào là nó tự động cast.

12. zZ_BlackRose_Zz

zZ_BlackRose_Zz Mr & Ms Pac-Man

Ai biết mod gì hay ho thì post đi. Chơi mãi main route chán rồi.

13. hino

hino Mr & Ms Pac-Man

để câu cá thì đơn giản thôi, khi gặp hố câu cá thì bạn click vào nó sẽ thả cần câu xuống, lúc này giữa màn hình xuất hiện 1 cái móc câu và 2 vòng tròn màu trắng, vòng bên ngoài nó sẽ dần dần thu nhỏ lại và khi nào nó trùng với vòng tròn bé bên trong là lúc đó cá cắn câu ;;) và bạn sẽ click vào hình lưỡi câu chính giữa vòng tròn đó để giật cá lên

kinh nghiệm là khi 2 vòng đó trùng vào nhau rồi cũng ko nên click vào lưỡi câu ngay, tốt nhất là khi 2 vòng nhập vào nhau thì lưỡi câu chính giữa sẽ rung rung, hãy đợi cái lưỡi câu đó rung rung khoảng 3 lần (khoảng 1 giây) rồi hãy click giật cá \:D/

các Mod mở rộng thêm thì ở topic trc cũng đã có 1 số cái cơ bản rồi đây bác, ngay bài đầu tiên nhá ;)
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=648262

14. vaanr

vaanr C O N T R A Lão Làng GVN

mình chả hiểu sao copy file save của người khác vào thư mục save rồi, sau đó mở game chạy nhưng mà vẫn kô thấy char của người khác , là sao đây :(, mà ver mới nhất của torchlight là bao nhiêu vậy các bác :(

15. thanh nguyen

thanh nguyen Youtube Master Race

Ver mới nhất là 1.12b, bạn thử del hết file bên trong folder save của bạn rồi chép lại cái file save vào thử xem đc ko :)

16. cocdajka

cocdajka Youtube Master Race

:|:|bạn nào cho hỏi cấu hình yêu cầu của trò này thế nào vậy

17. hino

hino Mr & Ms Pac-Man

Cấu hình tối thiểu trò này thì nhẹ nhàng lắm :-"
    chỉ cần CPU với
    Chip 800 MHz
    RAM 512 MB
    Hệ điều hành từ Win 2000 trở lên
    Card màn hình 64 MB, có thể onboard cũng đc \:D/

18. My Final Heaven

My Final Heaven Thông @$$ tao đi, một lần thôi màaaa Lão Làng GVN

thỉnh thoảng giật tung trim, mỗi lần qua cửa load mất 3ph !

19. hino

hino Mr & Ms Pac-Man

đúng rùi :-" đó là cấu hình tối thiểu thôi, đảm bảo để bạn có thể vào chơi game đc ;) cấu hình máy tớ tuy dùng chơi các game tốt mà nhiều khi dùng Mod toàn Boss vẫn bị khựng hình lúc dùng skill đánh rộng

20. demoncat

demoncat Mario & Luigi Lão Làng GVN

Hồi đó chơi đc 1 cây rilfe bắn phê