trả lời 1 số thắc mắc của CB

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi †Sphinx†, 22/7/06.

1. †Sphinx†

†Sphinx† Youtube Master Race

Đầu tiên là thắc mắc của 1 số player khi gia nhập phái !
    Khi bạn làm Quest gia nhập môn phái và thực hiện gần hết những yêu cầu đơn giản , đến khi gặp Trúc Tượng Thần Cái để xin gia nhập < bước cuối cùng > và phải viết lại những gì ông ta nói thì lại ko được . Có nhiều bạn thắc mắc : " Tại sao mình viết y như lão già này nói mà lại ko được ?"
    Có 2 nguyên nhân :
    - Do bạn ko dùng Vietkey để viết có dấu
    - Do bạn viết sai
    Câu trả lời đúng ở đây là : Cơm là Trời

Tiếp theo là sự khó hiểu khi bạn làm Quest "Chứng bệnh đãng trí của Y viên"
    Có rất nhiểu player đã hủy bỏ Q này vì ức chế quá khi ko làm được ! Câu trả lời ở đây là : bạn đã trả lời sai . <Đáp án mà bạn nhận được ở Trịnh Châu là "Ngạo Quỷ thảo"> .Tất nhiên , khi tôi giúp 1 số tester trả lời , họ cũng nói rằng " ko thể nào sai được , vì mình đánh đúng như đáp án mà " Câu trả lời ở đây là : bạn ko sai , mà bạn nên thử lại cách khác khi ko trả lời được . Vậy trả lời như nào mới đúng ?? Đây là câu trả lời : Ngạo Quỷ dược

Bạn ko biết học skill ở đâu ??? vậy thì đây là hường dẫn cho bạn :
    Bạn chỉ có thể học skill của môn phái khi bạn lên mức độ Ngưng thần nhập khí 1 và đã đạt mức độ đóng góp cho môn phái là 500 . Nơi học skill tại NPC : Túy hồ điệp Như Sở Lệnh .
    Cách tập luyện skill môn phái :
    Đối với các loại võ công : [​IMG]

Đối với các loại khí công :[​IMG] < tập tại Tu luyện trường >

Cũng có nhìu Player thắc mắc tại sao khi đã học được khinh công rồi mà sao vẫn ko dùng được ?? đó là vì bạn chưa biết cách , đừng chỉ ấn Alt thôi , mà hãy giữ chặt Alt và xoay chuột theo hướng muốn đi !

Đó là những thắc mắc thông thường khi các bạn test bản Close Beta , ai có thắc mắc gì về cách chơi , hãy vào góp ý để anh em bàn bạc :hug:

2. †Sphinx†

Khi bạn học võ của môn phái , có 1 lời khuyên cho bạn , đó là chỉ nên học những đường mà mình theo vì như thế sẽ tích kiệm được mức độ trong đóng góp môn phái của bạn . ví dụ như bạn muốn theo đường Bổng pháp , chỉ nên học những môn võ của bổng , như Túy lúy bổng pháp , phong cẩu bổng thuật và các skill sau của 2 môn võ này < Bổng chia làm 2 đường , vì vậy bạn nên chọn 1 trong 2 đường đó >
    Và bạn cũng đừng đóng góp quá nhiều cho môn phái , chỉ cần đến 500 là tạm đủ . vì các nguyên liệu còn cần để làm Quest "Thu thập nguyên liệu"
    <~~ Rút kinh nghiệm xương máu của tui khi đóng góp hết cho môn phái :(
    ~~> [​IMG]Mặc dù đã học hết skill của môn phái rồi mà vẫn còn mức độ đóng góp hơn 20k mà chẳng biết để làm gi :( . May là close Beta , ko thì vỡ mồm :whew: :D

3. mftdead

mftdead Mr & Ms Pac-Man

câu Ngạo Quỷ Thảo, pác sai rùi thì phải, đúng nhứ trong NPC trả lời thì pác cứ đánh đúng như thế là dc, và chính xác là : Ngạ Quỷ thảo :D chứ không phải Ngạo đâu à nha :P

4. †Sphinx†

àh ùh thì ... làm Q đấy lâu rồi , làm sao mà nhớ chính xác được :(
    tui chỉ hơi nhớ thui ... thông cảm
    Thế nên mới cần anh em đóng góp \:d/

5. nguatrangmotsung

nguatrangmotsung Youtube Master Race

cám ơn ! bạn đóng góp cho ăn mày nhiều wa, cố gắng phát huy nha !

6. yoyoyo1

yoyoyo1 Youtube Master Race

chà game mới ra mà bác này hướng dẫn chi tiết ghê,cảm ơn bác nhiều nhá

7. hackaka

hackaka Youtube Master Race

Khinh Công học ở đâu vậy??và bổng pháp có 2 đường là đường nào và đường nào vậy ban??

8. lebaophucviet

lebaophucviet Qingfang Moderator

Khinh công học ở Đàm Thập Trung.Hắn sẽ bảo bạn tới tìm tên gác cổng,sau đó được cho đôi giày bọc cát ở trong.Dùng đôi giày đó rồi đi đánh 5 con cáo trong làng là được