Trailer -những đoạn phim (movie) giới thiệu về các phiên bản game Resident evil !!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi thanhdh, 8/2/06.

?

Bạn thấy chủ đề phim này như thế nào !

1. Rất hay ,không còn gì để nói .;;)

49.4%
  2. Cũng được ,nhưng có nhiều điểm chưa được tốt lắm .

29.9%
  3. Tạm được ,và vẫn thiếu nhiều .

16.9%
  4. Tệ quá .: |

3.9%
  1. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Hôm nay mình lập cái topic này để cho các bạn xem những đoạn phim ,hay còn gọi là trailer .những đoạn phim và những đoạn nhạc lồng ,cắt ra từ trong game resident evil ( movie),những đoạn phim giới thiệu về sản phẩm đã có ,đã ra đời ,và sắp ra của thể loại game kinh dị này.tuy nhiên cái này không mới mẻ gì ,nhưng nó rất có ích cho những bạn là lính mới ,mới tham gia box re ,và muốn xem qua trò chơi mà mình chuẩn bị mua ::) .những lính già thì chắc đã biết rồi .sau đây mình sẽ đăng một loạt phim thu thập trên net về ,các bạn chỉ việc nhấn vào link mình cho sẵn .chương trình chỉ hỗ trợ cho những máy có Window Media Player .chắc máy nào cũng có nên các bạn khỏi phải lo nhé :;) .ở đây là mình chọn những đoạn tiêu biểu và hay nhất để post lên thôi ,còn chi tiết sẽ làm thêm sau .
    mở đầu là re 2.
    hãy mở volume cho lớn để thưởng thức nhé ;;)
    Resident evil 2 :

phần mở đầu của re2 <== hay lắm đó :D

claire

movie 1

nhạc kết thúc re2

cảnh extra re2 ( hunk)

cảnh phần extra ( hunk)

cảnh phim của leon trong re2<===hay ! ;;)

phần đi của leon

phim cosplay re2

cảnh trên tàu điện

nhạc đệm ở police station

nhạc thứ hai ở police station

nhạc ở công viên racoon city

nhạc game re2

nhạc từ prologue trong game

nhạc : 1 More Kiss

Resident Evil 3 Nemesis:

movie đầu game

cảnh Jill ghặp tên Nemesis lần đầu tiên tại PS để ý xem tên Brad làm gì nhé .

cảnh Nemesis diệt Brad

trailer giới thiệu re3 của capcom

nhạc ( khi ghặp Nemesis)

cảnh Jill bị dính virus của ne ở clock tower

phim giới thiệu re3 của nhật bản

cảnh Jill ở đại sảnh Clock Tower

Jill đụng độ Nemesis ở lầu hai tháp đồng hồ

2. FcBiohazard

FcBiohazard Mr & Ms Pac-Man

Hay đó ! những hình ảnh này làm tui nhớ lại những hồi xưa chơi Re2 và 3 !Sao không kiếm những hình ảnh Re4 hả bác thanh ! Tui mà biết cắt phim như bác thì hay quá ::)

3. thanhdh

muốn re4 thì có re4 ,còn cắt phim thì có gì khó đâu ,chuyện con thỏ ấy mà ,ai mà chả biết :D
    tiếp theo sẽ là những đoạn phim giới thiệu về re4 ,cũng như cũ ,các bạn chỉ việc nhấn vào link làm sẵn để xem thôi .bạn nào chưa chơi re4 thì xem qua để biết nè :
    Resident evil 4 :
    cảnh giới thiệu về re4

phần Mercenaries của các nhân vật trong re4<== đánh nhau đã lắm ,ko xem thì phí :cow:

cảnh leon ở trong lâu đài

sự hình thành RE4 sau RE3 ,do hãng capcom làm ( trong thời gian thử nghiệm game)

hôm sau mình sẽ làm tiếp cho hết các bản re luôn ,các bạn vào xem rồi cho ý kiến nhé :hug:

4. LoveGarnet

LoveGarnet Donkey Kong

Chài chài cái nằy lại phải cho vào mắy mới Down đươc hả. Chán quá cái nằy khó quá đi mất :'> :p :-* :x :hug: ::) ;;)

5. Silver Ghost

Silver Ghost T.E.T.Я.I.S

không cần đâu ,link mình đã thử hết ,ko cái nào sai ,bạn cứ nhấn vào link là xem trực tiếp luôn .ko down ko save chi hết ,hỗ trợ WMP <==cái này thì 10 máy có hết 9 máy rùi ::)

6. Baby_vip610

Baby_vip610 Youtube Master Race

rõ chán :( đang đoạn gay cấn thì buffering :((. Mất cả hứng

7. Sephiroth3

Sephiroth3 Youtube Master Race

rất hay hi vọng bạn làm chi tiết hơn ^^ !

8. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Cảnh giết Claire = dao sao để chết tội nghiệp thế, làm mất hình tượng Claire và lại làm cho mọi người thấy rằng dao chẳng có lợi chút nào cả!!!

9. LoveGarnet

LoveGarnet Donkey Kong

Bác ơi tôi nghĩ như nằy Làm phần Re nào thì gộp hết Movie Re ắy vào cho dễ hiểu. Mà cái đoạn thằng Hulk sao tôi thắy như bay vặy, cả phần Leon và Claire bị con zombie ăn thịt, chẳng hay gì cả, thêm cái đoạn RE3 cái xác thằng Brad đứng thẳng cũng chẳng hay lắm đâu. Mà bạn kiếm thêm đoạn đầu tiên của Re1: Lúc đội Anpha ở bìa rừng ắy, xong cả đội chạy vào tòa nhà Manison.
    Nói chung bạn cố kiếm hết nhưng phần ra từng dòng Re thì hay hơn. CÒn mắy đoạn thừa hoặc vớ vẩn cho cút cũng được
    :'> :p :-* :x ;;) ::) :hug:

10. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

Link good lắm bạn Thanhdh ạ ^_^ , tốc độ download cũng tốt nữa , cảm ơn bạn nhiều lắm nhé .
    P/s : cái host này của Thanh à ?

11. le_vanthao2003

le_vanthao2003 Donkey Kong

Công nhận bác giỏi thiệt không biết bác làm cách nào mà bác làm hay như vậy nhưng ở đây hình tối lắm nhưng vẫn có thể xem được.
    Có những cảnh hay sao bác không làm thêm như cảnh bà tiến sĩ kể truyện với Claire cảnh đó hay lắm,còn truyện này không biết bác có làm được hay không vì nó không thuộc RE nhưng nó cũng là thể loại game kinh dị đó là trò Parasite Evil 2 trò này có cảnh kề cuối bắn súng hay lắm,không những thế còn có những cảnh hình rất là hay ngộ chơi vài không chán vì trò đó có rất nhiều vũ khí,còn những trò khác như Dino Crisis1,2 cũng có những cảnh hay đó chứ.
    Nếu bác làm được mấy trò đó thì hay biết mấy,tuy không thuộc RE nhưng nó cũng giống RE và không kém phần hồi hộp và nội dung cũng hay đó chứ và chắc là bác đã từng không bỏ qua các trò mà ngộ đã nói như trên.
    Những lời ngộ nói các bác có ý kiến giống như ngộ không vậy?

12. Silver Ghost

Silver Ghost T.E.T.Я.I.S

thêm vô rồi đó
    chà ::) ,tùng cũng mê cả re nữa à ,thế mà bấy lâu nay thanh ko biết ,mấy cái ấy là mình chỉ đi sưu tầm trên mạng thôi ,chứ mình đâu có giỏi để host link ,muốn host link phải đăng kí .nộp lệ phí ....khó lắm ::(

13. thanhdh

chờ lâu quá ,mình cũng muốn làm cho xong luôn để nghĩ mệt ::)
    cái này bạn ko cần phải mất công đợi đâu ,tốc độ load của nó rất nhanh ,ưu điểm của WMP là vậy !
    mình có đoạn ấy đây ,theo thể nguyện của các bạn ,thanhdh sẽ post lên tiếp .
    Tiếp theo sẽ là re1 ,một số đoạn phim ko hay sẽ lược bỏ hết ,mình chỉ đưa link khi đã thử mà xem tốt lên cho các bạn thôi . Re1 ra đời từ tháng 7 năm 1998 .Là sản phẩm đầu tiên của capcom ,đánh dấu một bước đổi mới trong làng game kinh dị ,phải nói residen evil đã làm rạng rỡ tên tuổi cho capcom ,sau đó thì còn có các hãng khác nữa ..dark word ,bandai....
    Resident evil 1 :( The Original )

cảnh phim cosplay biệt đội alpha trong rừng .<= tuyệt .đánh dấu sự ra đời của Re . ;;)

cảnh Chris Redfield đánh nhau với con boss hình hơi bé một chút .

cắt cảnh christ đi diệt zombie <=nhìn christ cầm cây rocket tức cười quá :)) ,như cầm khúc chuối vậy :D

cảnh phim giới thiếu game của hãng capcom ,phiên bản đầu tiên trên playstation 1

cảnh Hunter di chuyển trong re1

đoạn phim quảng cáo về re của capcom

nhà sản xuất nói chuyện về Re
    Re1 chỉ có như trên là phim ,còn sau đây là hai đoạn lồng tiếng ,ko có hình của capcom :
    Đoạn 1

Tiếng lồng trong game

kết thúc Re1 .tiếp theo là re0
    Residenr evil zero ( RE0 )

cảnh giới thiệu re0 ,hành khách bị tấn công trên tàu ... <= hay lắm ,hình ảnh rất đẹp ,ai yếu bóng vía thì đừng nên xem nhé :p

đoạn phim gần kết của re0 ,cảnh Rebecca Chambers và Billy Coen khi tiêu diệt boss <= hay lắm!đây là đoạn tổng hợp đánh hội đồng của hai nhân vật .

cảnh hai nhân vật chính hợp lực đánh trùm < = hấp dẫn lắm .đoạn này nhìn tên trùm biến hình kinh dị quá .

cảnh Rebecca Chambers đụng độ với một tên boss tuy ngắn nhưng kinh dị lắm ,hình ảnh khỏi chê luôn ,đẹp hơn re3 nhiều lần .

cắt cảnh Rebecca giải mật mã trong game ai bí thì xem cô bé giải mã mà làm theo nhé ;;) ,xem cảnh này đẹp và hồi hộp lắm ,ko thua gì mấy cái đoạn action trong re4.

đoạn phim quảng cáo về RE0 của nhật bản hai nhân vật chính đi trên tàu và cùng tiêu diệt zombie .

cảnh phim rebecca trên tàu điện .nội dung rất kinh dị /

re0 vẫn còn nhiều trailer nữa, giờ mệt quá ,thanhdh về ngủ đây ,mai post tiếp 3:-o

14. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

chưa coi nhưng nghe nói tui chưa hiểu lắm , mấy cái phim trên chỉ là trailer của các game hay là gì , nếu là trailer của các game thì vào refan có đầy đủ đấy , cả mấy cái ghép cảnh lồng tiếng linh tinh nữa

15. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

à thì ra là từ rèan đây mà , thôi , bác cứ post , họ không có thời giờ vào tìm để dịch đâu

16. Darkshilen89

Darkshilen89 Youtube Master Race

17. thanhdh

ừ ::) ,thì tui cũng lấy từ cái trang web ấy chứ đâu ,cái ấy là lớn nhất rồi ,có đủ các thứ về re ,nhưng tui làm lại cái này là muốn cho member xem cho dễ thôi mà ,ko phải lựa chọn lui tới mà mù mắt như mấy cái bên kia .
    tên đó chơi tệ quá mà ,chơi mà như đùa giỡn vậy .

18. Darkshilen89

chời ơi
    mấy đoạn trailer sau hay tuyệt, làm ơn gửi nữa đi, tui ghiền quá, lần sau đưa những đaọn action thui nha --> coi mới đã :D

19. Darkshilen89

thanhdh ui, nick chat của you là gì vậy, cho tui với, tui muốn trò truyện với you về Re
    được ko zdậy

20. thanhdh

chà chà :)) ,có fan rùi seo ,bạn mới tham gia box re à .ủa quên mới tham gia gvn à ,mấy cái trailer lên là mình lấy cho vào đây hết ,cái nào hành động sẽ cho tag theo sau để giới thiệu luôn .
    nik mình là thanhdh_gvn ,thanhdh_gamevn ;;) ,rất hân hạnh ::)