Triêu Vân Truyền Kỳ vô bàn về nó đi mấy bạn

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi hello_kitty, 11/10/05.

1. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

hôm qua là ngày đẹp trời mặc dù hơi .... mưa lâm râm 1 tí! tui hello_kitty lang thang trên đường ra tiệm bán đĩa,để đổi 2 cái phim hentai lấy 2 cái phim ma Nhật về coi. trong thời gian chờ cô pé bán đĩa xinh như .... Thanh Thảo trong chương trình Hugo, liếc qua bên phải thấy nàng vừa lấy đĩa vừa hát, liếc qua bên phải thấy ngay hình ảnh ... 1 kỵ sĩ cưỡi con tuấn mã vô cùng tuấn tú, kế bên là hàng chữ Triệu Vân Truyền Kỳ. vốn là 1 fan hôm mộ Triêu Vân nên tui mua ngay về chơi. woa! ko ngờ nó hay như vậy! đi giống như là Võ Lâm , àh có khi còn hay hơn cơ. nhưng mà chơi khó hiểu wá. có ai chơi rồi hay đang chơi thì vô đây bàn cho vui đi mấy you

2. nast

nast Mr & Ms Pac-Man

cha` bít vậy tui mua lun cứ tưởng là dàn trận nên ko mua
    phai mua thui mua thui
    nè bác game này hình đẹp ko vậy nếu giống VLTK thì tui xin kíu

3. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

hơi giống thui chứ có nhiều cái khác và hay lắm. biết nói sao con bạn hiểu nhỉ, cái này nó khó nói vô cùng ấy chứ lị. bạn cứ mua về chơi đi rồi sẽ biết hay được cái hay liền
    sau khi đánh trận đầu tiên thì có hai lựa chọn. theo tui đoán là như vầy (ví tui hổng hiểu tiếng Hoa T_T)
    -là đi theo lịch sử
    -là phản lại lịch sử, chắc là cho mình chọn minh chủ riêng của mình chứ ko đi theo Lưu Bị nhưng trong truyện nữa

4. kien2006

kien2006 Youtube Master Race

có pác nào biết tiếng tàu thi` pót bài hướng dẫn lên hộ cái tui chơi ko hiêu cốt chuyện chán we'.

5. SuperX-Man

SuperX-Man Youtube Master Race

trò nì nhiu cd thế mình biết cũng khá nhìu chữ hoa vó thể giúp các bạn đó

6. dunggrap

dunggrap Youtube Master Race

bác cho em hỏi trò này mấy đĩa thế?
    ở Hà Nội thì mua ở đâu.Nghe thấy hấp dẫn wa'

7. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

chỗ tui thì TVTK phần 1 thì 2 đĩa: phần này là đi giai đoạn Triệu Vân còn nhỏ và theo Lưu Bị cho đến khi Bị chết
    phần 2 thì 3 đĩa: phần này thì đi theo con của Bị là Thiện, cho đến khi Vân die
    to kien2006 bạn ko biết phần nào. nói đi nếu mình đi qua rồi mình chỉ cho

8. quanghappy

quanghappy Youtube Master Race

mình đang chơi TVTK1 là lúc đi theo Bị đến đoạn cứu con của ông ta mà có bà vợ nhảy xuống giếng ấy.............đi đến đoạn gặp cô gái áo đỏ sau đó fim đến cảnh chỗ đi cứu thằng con thì bí tịt luôn
    nếu đi tới cầu có trương phi và vào găp. lưu bị thì ko có nói chuyện mà cũng ko còn đường đi nữa ..........
    Ai kíu mình chỗ này với HELP ME

9. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ái dà! thì bạn quay lại chỗ đầu tiên mà cứu dân sẽ mỡ ra con đường mới, theo con đường mới bạn sẽ gặp sự kiện Mi phu nhân nhảy xuống giếng sau đó. ẵm con chạy theo đường cũ gặp Trương Phi ở cây cầu đi wa đưa con cho Lưu Bị (lưu ý trên đường về sẽ gặp hồn ma Lũ Bố chạy ra chận đánh và bạn sẽ ko giết được nó chạy cho hết thời gian bởi vì có thời gian hiện ra là 20 phút khi đó điêu thuyền xuất hiện nói nói gi` đó hai đứa biến mất nhãm luôn^_^)

10. vankiepdochanh

vankiepdochanh Youtube Master Race

Hức,game này xạo ghê,Tử Long nhà ta trong này đào hoa khủng khíp,có một em lớn lên chung từ nhỏ,xuống núi gặp một em nữa quên tên roài,em này lúc đầu gọi là hồng y thiếu nữ thì phải,sau khi diệt họ Lữ lại gặp Điêu thuyền nhà ta,rùi em hồng y nổi giận bỏ đi...bó tay :D
    Đoạn gặp oan hồn này cũng giống như đoạn gặp Hạ Hầu Đôn,chỉ có cách cắm đầu chạy và bơm máu :D
    À,đang kẹt ở chỗ này,sau khi đem thắng Á khẩu về đưa cho Bị,thì chuyển về thành,rồi họp một hội nghị,trong đó họ Gai cát sai Tử Long lên dẹp cái sơn trại,sau khi dẹp xong phía ngoài của sơn trại,đi đến góc trên bên phải màn hình có một cái hồ,bên bờ hồ có một đống lửa,chui xuống đó thì nó liền nhảy thời gian 2 phút,nếu trong 2 phút đó mình không thoát khỏi hồ thì die,sau khi thoát lên khỏi hồ,quay trở lại,đánh một hồi nữa lại nhảy thời gian,lần này hình như là 3 phút 30...không chạy lên kịp cũng hông có vấn đề gì cả,đánh đến phía trên góc phải màn hình,gặp một đám pháp sư với người đá,sau khi giết được thằng pháp sư làm phép lửa thì diễn ra một đoạn film,nó cho mình một cây thương,một cái mũ dỏm,sau đó bản đồ sạch sẽ,trở về thành thấy thằng họ Gia cát đứng trước cửa Nghị sự đường,trên đầu có dấu chấm than (tức là có chuyện đấy) tới nói chuyện,không thấy gì xảy ra,quay lại sơn trại làm lại các bước trên và...không có gì xảy ra :D ....vậy mong huynh đài giúp đệ qua phần này...hic,trăm sự chỉ tại lúc nói chuyện,làm biếng nghe nên cứ Esc hết...bây giờ mà play lại thì điên mất,lev lên 50+ roài,luyện lại chắc khùng quá >.<

11. lordofbeast125

lordofbeast125 Youtube Master Race

trò này tui giải cả phần I và II rùi

12. kien2006

tui đang chơi phần 1.Hello kitty post bài hướng dẫn lên giùm nha, tui đang bí we' ko biết đi đâu nua.

13. tomimiliket

tomimiliket Youtube Master Race

phần 2 làm sao sử dụng tiệt chiêu ???? xin giúp đỡ

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

to kien2006 hic đang cày nhiều trò quá ko có thời gian viết hướng dẫn bạn ui! bạn ko bít phần nào thì cứ nói đi tui sẽ trả lời cho. ngày nào mà tui hổng có online
    to vankiepdochanh hết phần 1 Triệu Vân lấy con nhỏ hay đi chung với Mã Siêu ấy.
    phần 2 thì tui đã cài rùi nhưng hiện giờ đang cày MU cho nên hổng có thời gian chơi. Triệu vân TK tui giao cho thằng em rùi, có gì mới hay khó hiểu tui sẽ hỏi nó rồi nó bảo tui. tui sẽ post lên cho ^^

15. kien2006

tui đến đoạn TV đánh với mấy thằng mập,đánh xong rùi có con nhỏ đi theo rùi tui bí luôn di đâu cũng ko dc

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

to kien2006 đánh với mấy thằng mập? ko hiểu ? mập là mập như thế nào? nó đi ngựa hay là lính thường? có con nhỏ đi theo? trong trò này thì có 2 đứa con gái mình hay dẫn đi theo. vì game là tiếng Hoa cho nên ko bít tên thì bạn nên tả hình dạng cái mặt trong avatar cho tui hay ai đó bít mà chỉ chứ. nói rõ nha bạn

17. vankiepdochanh

khặc,thằng mập đó chắc là thằng sơn tặc mập,cầm cây đao thì phải :D...nếu con nhỏ đó mặc áo hồng và TV không cưỡi ngựa,thì đó là đoạn TV đánh sơn trại,sau khi đánh xong thằng trại chủ sẽ kết nghĩa với TV,còn TV dẫn con nhỏ đó vô căn nhà duy nhất ở trên núi,nói chuyện một hồi,sau đó xuống núi,về thành lấy lại con ngựa :D ...dạo này cũng ngưng chơi TV roài :D

18. dunggrap

dunggrap Youtube Master Race

Nghe đã thấy hay rồi.Nhưng không biêt' đô` họa của game thế nào nhỉ.
    Bác nào chơi rồi phái biểu cái coi

19. kien2006

trui` tui vao` dc can nha` nao` tui chit' lien` do'

20. vankiepdochanh

cách chơi giống VLTK (thấy hai chữ truyền ký là hiểu rồi :D),chiêu thức đẹp hơn :D

nhiệm vụ này khởi đầu ra seo,đoạn tui nói là sau khi Công Tôn Toản bị diệt,TV chạy đến một cái làng,vào cổng làng TV phải vào tửu quán hỏi thằng cha chưởng quầy,sau đó đi ra nói chuyện với 2 thằng dân,đưa ngựa cho nó rồi mới lên núi.