Trò Chơi Của Mọi Thời đại

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi thienhangansao, 26/2/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thienhangansao

thienhangansao Youtube Master Race

HÀNH TRÌNH VĨ ĐẠI
    Hay còn gọi là Trò Chơi Thế Giới
    Hành trình vĩ đại là một trò chơi hay nhất trong tất cả các trò chơi, là một trò chơi quá hay, quá nguy hiểm (dù trong thời đại này hay bất kì thời đại nào khác); Nó không bao giờ lỗi thời, luôn tồn tại với thời gian, cho dù bạn có nằm xuống hay chỉ còn là nắm đất, dù cả ngàn năm hay cả triệu năm thì nó vẫn tồn tại.
    Hành trình vĩ đại trò chơi của mọi niên kỹ, với một ma lực vô cùng khủng khiếp (nên nhớ một điều không thể ngăn cản được): nó làm tất cả người chơi chấp nhận đánh đổi những thứ quý nhất, để đươc chơi, khi đã tham gia trò chơi bạn sẽ không bao giờ bỏ nó được, cho dù bạn có chết đi chăng nữa thì người khác sẽ thay thế bạn để tiếp tục cuộc chơi.
    Để có thể chơi nó bạn phải chấp nhận đánh đổi tất cả (thời gian, hạnh phúc, tiền bạc, thậm chí cả tính mạng v..v..). Vậy thì bạn sẽ nghỉ vậy chơi làm gì ( vì để chơi để được chơi phải đánh đổi quá nhiều... có đáng không)….Theo mình đáng đấy.
    Bảo đảm với các bạn một điều bạn hoàn toàn tự nguyện (đánh đổi những thứ trên) mà không một thế lực nào bắt ép được. Nãy giờ các bạn cũng đã nghĩ nó là trò chơi gì mà ghê gớm vậy….Mình xin được giới thiệu sơ sơ về trò chơi trên:

1. Bản đồ: mang dáng vẽ hình tròn ( nói chung bản đồ thế giới như thế nào, nó y chang vậy), điều này đã chứng tỏ nó quá rộng, chính thế đã làm cho trò chơi trở nên rất đa dạng, khi bắt đầu chơi: bạn ở nước nào thì sẽ bắt đầu ở nước đó (điều này là sao??? trả lời sau ).
    2. Giao diện: cực đẹp ( con đường tơ lụa chỉ là em bé so với nó, nói chung về mặt giao diện hiện giờ chưa có trò chơi nào bì kịp với nó)
    3. Nhân vật: phong phú và đa dạng ( muốn tạo như thế nào cũng được)
    4. Items và vũ khí: đa dạng (kể cả đời cũng không hết): vì ngoài một số Items và vũ khí vốn có do game tạo ra còn lại cho tự bạn chế tạo thành, nên có kể cả đời cũng không hết còn gì.
    5. Nhân vật sẽ diễn biến tâm trạng, sinh hoạt như người thật vậy ( ví dụ nhưng vui thì cười, buồn thì khóc, có cả yêu đương, ghen tuông, tức giận, ......)
    6. Hệ thống skill thì đếm trong xuể, quá nhiều. Tất nhiên các skill đánh rất đẹp (ko chỗ nào chê được)
    Tất nhiên bạn sẽ trở nên giàu có, nghèo suốt đời (điều này tùy thuộc vào khả năng của bạn
    Vì quá đa dạng nên không có nhân vật nào giống nhân vật nào, và cũng không thể xây một nhân vật này giống nhân vật kia được, điều này có nghĩa chỉ có mình là mình thôi không có nhân nào giống mình được.....(độc quyền mà).
    Vậy lấy gì để đánh giá một nhân vật ( game đánh quá số tiền bạn có, sức mạnh của bạn.....)
    Nói chung còn rất nhiều, khi nào chơi tự tìm hiểu lấy..
    Còn ai muốn hỏi thêm về trò chơi thì gởi mail đến ( ldphuoc0802@yahoo.com)

2. eragonVI

eragonVI Glory

sory.......................................................................................................

3. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

sặc máu luôn còn gửi link nữa àh eragonVI :)) :))
    chẳng phải ông cũng đang chơi game này hay sao
    Nhưng mà game này có 1 điểm khó là không thể save hay tạo char mới ,chết là hết không có hồi sinh hay về thành dưỡng sức gì cả

4. big chicken

big chicken C O N T R A

Hình như tui đang chơi game này mờ,tui nghĩ ai cũng đang chơi hết lol.
    Game này đâu cần download client đâu.Tui chơi game này 22 năm roài mà vẫn chưa chán, lv mới 22 . Pó chiếu cái kiểu marketing thế này , nhưng mà công nhận hay phết.

5. GASS

GASS Mr & Ms Pac-Man

sặc máu luôn trò này chắc là tầm 10 năm nữa sẽ có và các chú chuẩn bị sẵn tầm 80GB space ổ đĩa đi là vừa :))=)) cấu hình máy cực khủng may ra chơi được

6. eragonVI

eragonVI Glory

he he he đùng là tức ói máu à :(( ............. hè hè bấy giờ mới biết nó là cái gì

7. big chicken

big chicken C O N T R A

cha này noob chính hiệu, người ta nói rõ thế rồi mà vẫn còn chưa hiểu, chán we'.
    Thực hành chính sách save mp của đảng đã đề ra ^_^

8. Game_Forever

Game_Forever Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng có 1 số ý kến về Game này:
    game này mình ko thể tạo chả hay chon làng gì hết ::( game play cực cool,đồ họa thì read 3D +real color :D phai nói là trên cả tuyệt vời :> lv18 thì chane class ,Skill+Q thì cứ gọi là bao la(mà tớ thấy cái Q "university " la` Q thuộc loại khá khó->Q này phụ thuộc rất nhiều đến Q job)a` mà ai có skill thuộc serials"love-affair" thì pm mình nha mấy cái skill này phức tạp lắm(cần thảo luận thêm #>:) ) ma` mình thấy nên mở diển đàn con các ban co ý kiến gì thì góp ý nhé :D :> #>:) :x

9. thienhangansao

Trái đất này là gì?
    #>:) #>:) #>:) #>:) nó chỉ là một trò chơi.....
    vậy chúng ta được sinh ra để làm gì?
    :DĐể chơi trò vĩ đại này. #>:) #>:) #>:) #>:)

10. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

game này cool nhỉ
    game này lần đầu tiên thấy đó nha
    Kor + US củng chưa có nhà tài trợ nào phát hành :)

cái game có cái Q lv 18 là khó nhất ... 1 khi đã chọn là chới end game lưôn
    như nó củng có reset skill 2 lần đó 1/lv 20 và lv 22

lv 35 là change Jod rất cool
    và lv 75 là MAX skill .... lv 75.01% là chỉ đứng nhìn người ta play ( HAHAHAH )
    sao đó lên là NPC luôn :))

11. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

sao đó lên là NPC luôn
    => câu này đuợc àh nha , hay hay :D

12. nhm0901

nhm0901 Mr & Ms Pac-Man

Game này khi bạn muốn tham gia chơi thì việc tạo char ko hề đơn giản !!
    Từ ID, nick, hình dáng, giới tính... nói chung là char của bạn hoàn toàn ko do bạn quyết định, mà sẽ do 2 gamer khác tạo dùm bạn, bạn chỉ việc log vào chơi thôi.
    2 gamer này phải có giới tính khác nhau (Hiện nay giới hacker đã khám phá ra 1 bug game tạo char vô tính nhưng đã bị hội đồng admin nghiêm cấm triệt để) và Lv phải lớn hơn 20 đối với gamer nữ và 22 đối với gamer nam .
    Một số gamer do nóng lòng tạo char trước giới hạn Lv qui định, nhưng nếu GM bắt được thì cũng ko sẽ phạt quá nặng được cùng lắm chỉ là nhắc nhở cảnh cáo và sẽ ko có trường hợp ban nick vì theo đặc thù của game này thì 2 gamer kia sẽ phải có trách nhiệm giúp đỡ gamer đã login vào char của họ tạo ra, và ngược lại, khi bạn login vào char của họ tạo ra, khi bạn Lv thấp, chỉ số thấp và ko có skill gì đặc biệt, bạn sẽ phải phụ thuộc hoàn toàn vào 2 gamer kia để cày Lv, và bạn phải theo party 2 gamer kia cho đến khi nào stat và skill của bạn đủ mạnh để cày Lv một cách độc lập (tối thiểu là Lv18 theo quy định), sớm hay muộn tùy thuộc vào việc bạn có chú trọng đến việc training(nâng stat) hay studying(nâng skill) trong quá trình cày Lv ko ? Leader của party là gamer nam , bạn gọi tắt là papa, còn co-leader là gamer nữ và bạn gọi là mama.
    Một số chú ý quan trọng:
    - việc tạo char cụ thể như nào bạn có thể PM cho GM để hỏi hoặc hỏi riêng những gamer Lv cao hơn. Việc tạo char là 1 việc khá tế nhị và giới gamer ko khuyến khích bàn luận nhiều người vì vậy tôi mong các bạn ko đề cập cụ thể quá đến vấn đề này ở đây !! thanks
    - Theo quy định hiện tại của server Vietnam, do tình trạng quá tải của server nên 2 gamer chỉ có thể tạo tối đa 2 char. Char tạo ra sẽ có giới tính và hình dạng random, 2 gamer sẽ quy định ID và nick cho char đó và sẽ được 1 gamer bất kỳ log vào !!
    - Sẽ có những quy định khắt khe của game cũng như các truyền thống và quy định riêng của giới gamer về mối quan hệ giữa bạn với 2 gamer tạo char cho bạn mà bạn phải tuyệt đối tuân theo.
    - Một khi bạn login vào game, bạn sẽ khó có cơ hội logout ra khỏi game, có thể khi nào bạn chán game này quá bạn hoàn toàn có thể logout bằng nhiều cách (cách hữu hiệu nhất là dùng item "thuốc chuột"), cũng có thể 1 lúc nào đó bạn đang chơi rất say sưa nhưng bị dis đột ngột do khi HP gián tiếp hoặc trưc tiệp bị giảm xuống 0 hoặc cũng có thể chỉ do bug game !! Bạn có thể chơi nhân vật của bạn rất lâu bởi vì lên Lv sẽ rất chậm và bạn có thể chơi tối đa đến Lv60-70 thậm chí hơn 100, tùy thuộc vào chỉ số "life" của bạn, khi chỉ số "life" giảm về 0 bạn sẽ tự động bị dis hệ thống ( có rất nhiều yếu tố ảnh hưởng đến chỉ số "life" của bạn trong quá trình chơi và cày Lv và sẽ được bàn đến sau). Nhưng 1 khi bạn logout hoặc bị dis thì nhân vật của bạn sẽ bị ban vĩnh viễn trên map chính của game. Nhân vật của bạn sẽ được đưa đến 1 trong 2 bản đồ mới gọi là "thiên đàng" và "địa ngục" nằm dưới sự quản lý trực tiếp của Admin và bạn hoàn toàn phải nghe theo sự sai bảo của Admin, tùy thuộc vào một số chỉ số đặc biệt mà bạn đạt được trong quá trình chơi mà nhân vật sẽ được đưa vào từng bản đồ!! Tại bản đồ mới nếu bạn phục vụ admin tốt hoặc có quan hệ tốt với admin bạn sẽ có cơ họi trở thành GM hoặc có cơ hội được xóa hết dữ liệu của nhân vật cũ để được log vào 1 char nào đó mới được tạo bởi 2 gamer bất kỳ và được chơi lại từ đầu, ngược lại bạn sẽ bị nhốt vĩnh viễn hoặc phải chơi lại với nhân vật thuộc giống loài đẳng cấp thấp.

Lời cảnh báo:
    - Tuy game này đang được nâng cấp rất nhanh với những item mới và hiện đại nhưng hầu như hệ thống phần cứng và máy chủ ko được nâng cấp và bảo trì chút nào từ khi được admin lắp đặt, thậm chí kô ngừng xuống cấp bởi số luợng gamer ngày càng tăng và ý thức gamer quá kém. Điều này đã dẫn đến tình trạng lag và rất nhiều bug game khiến gamer bị dis từ từ hoặc đột ngột (giới gamer đang xôn xao gần đây với những bug game "sóng thần" và "lở đất" khiến hàng nghìn gamer bị dis đột ngột !!!)

Chúc các bạn chơi game vui vẻ :D !!
    Torn City đang bị down nên vào đây nhảm chút, có gì bỏ quá cho ^^ !!

13. dinodragon

dinodragon Mr & Ms Pac-Man

đề nghị MOB và ADMIN đưa đề tài này lên chú ý để moi người tiếp tục phát triển game.
    hay hay! một game thật là tuyệt vời!
    - nhưng liệu có được trở lại game 1 lần nữa hay ko thì lại là một chuyện mà không ai có thể giải thích được!
    - admin cũng không dám chắc sẽ có quay lại hay không
    - còn nữa! game này có phần mã nguồn mở được quyết định bởi chính các game thủ! các game thủ không cẩn thận có thể teo luôn bởi chính sự vô ý thức của mình.
    - hệ thống job vô cùng phong phú! ai chuyển class ko đúng đường thì chỉ có 1 job duy nhất cho họ đó là job có tên ăn mày
    còn ai mà chuyển class thành công rực rỡ sẽ được vinh danh trong danh sách job cao nhất mang tên tổng thống hoặc chủ tịch nước
    - sau lv 24 là cả một con đường khó khăn nhất vì chính game thủ phải tự tạo con đường riêng mà 2 game thủ mama va papa ko thể giúp đỡ nữa hoặc có thì rất ít
    - mời các game thủ tiếp tục viết tiếp mã nguồn cho trò chơi vĩ đại này thêm phong phú

14. eragonVI

eragonVI Glory

^^ hệ thống mày chủ này bị ảnh hưởng bởi các game vô ý thứ rất nhiều :( chiến tranh liên miên Giữa các Guild , Clan , Party làm cho máy chủ càng ngày càng xuông cấp và ảnh hưởng đến nhiều game thủ không liên quan .... các game thủ thọ mỏ cày $ chuyên nghiệp bòn rut tái nguyên , khai thác ăn trộm suốt ngày ........ có một số class đặc biệt chuyên đi chặt cây phá hoại kiếm $_$

Có thể một lúc nào đó chúng ta sẽ bị diss khỏi game này nếu tình trạng vân diên biết như bấy giờ ................................................

15. :..saothienco..:

:..saothienco..: Legend of Zelda

đọc từ đầu topic đến giờ ko thấy nổi 1 cái link nữa :( , làm sao biết game gì mà test thử đây :-/

16. korangar

korangar Mega Man

Một số người chơi vẫn không hề biết mình đang chơi, bị cuốn vào game một cách vô ý thức =))

17. haylachinhminh

haylachinhminh Fire in the hole!

dm dek thấy cái link mà đòi đem lên sticky lol =))

link mà cũng giấu , còn bày đặt gửi mail nữa

đem dẹp đi mịa nó

18. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

giờ tui xin dc đắng ký CLAN là S.O.S

Clan này cần chiến hửu NAM hay NỮ <== cán tốt :)
    Nam có nhiệm vụ là đứng cánh cửa khi GM đang luyện công với NỮ ( để tạo thêm nhân tài cho clan ... nhanh chống len cấp LV 35 :)
    Kidding :P

S.O.S
    cần có những player như Knight . gặp Hacker đen giết
    vi tinh chạn hacker có 1 skills vô cùng lợi hại . đó là KEKLOGS <==

nhức đầu wa , chưa nghỉ ra y hay .... lát viết tiếp ăn cơm phát

19. thienhangansao

Trích từ bài của ZzHowiezZ
    (game này cool nhỉ
    game này lần đầu tiên thấy đó nha
    Kor + US củng chưa có nhà tài trợ nào phát hành :)

cái game có cái Q lv 18 là khó nhất ... 1 khi đã chọn là chới end game lưôn
    như nó củng có reset skill 2 lần đó 1/lv 20 và lv 22

sao đó lên là NPC luôn )

Vậy có người đang tự nguyện chơi game cool này đấy

Tất nhiên tui cũng đang chơi nó và thấy được nó hay nhất trong tất cả các game đã chơi.
    Theo ZzHowiezZ (lv 35 là change Jod rất cool
    và lv 75 là MAX skill .... lv 75.01% là chỉ đứng nhìn người ta play) hahahaha
    không phải đứng nhìn người khác chơi mà là muốn chơi lắm không còn sức để chơi nữa ( mà muốn đến khi đó hơi lâu đấy)
    Theo tôi nghĩ ai cũng vậy thôi; khi chơi thì ai chả có mục đích. Họ luôn đặt ra các mục tiêu để thử thách mình, làm cho mình càng hoàn thiện
    Còn đây là suy nghỉ của tui có gì sai xin mọi người bỏ qua cho:
    1. Bạn chơi trò này thì không bị bất cứ sự chỉ trích nào ( vì xã hội khiếu khích bạn chơi, mọi ngươi sẽ ủng hộ bạn). Bạn sẽ được chơi nó suốt đời, trong khi đó các trò chơi khác bạn chơi được bao lâu và bạn được những gì khi chơi.
    2.Suy nghỉ riêng tư: còn những người chỉ biết đâm đầu chơi cho thật giỏi, kiếm cho nhiều tiền (đối với những trò chơi khác) "không đáng quan tâm, vì không ai nhớ đến họ".

20. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

trong này có mấy thằng NGU + noob . đọc thêm mà o hiểu

thi vào đây làm khĩ gi vay ?

bỏ 5p thời gian ra đọc kỹ đi rùi hiểu liên ah

nhỉn mấy bạn là biết . đang o class cá biệt hehehe

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.